Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người yêu cũ có người yêu mới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.37K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc phải có ai đã trãi qua thứ cảm giác này rồi mới có thể hiểu những gì em đang nói , mọi thứ cứ lộn xộn và rối tung dù em có cố gắng vờ sắp xếp gọn gàng...

Tự nhiên lại đau...

Tự nhiên lại ghen...

Đừng trách em tham lam , em chẳng muốn kéo anh về bên em thêm lần nữa đâu , chỉ là cái cảm giác người yêu cũ có người yêu mới nó lạ lắm...thực sự rất lạ...

......

Anh yêu cô ấy thật rồi Anh nhỉ. 4 năm qua chưa bao giờ em nghĩ sẽ có 1 ngày Anh yêu người con gái khác. Em thấy cô ấy rồi , cô ấy dễ thương , cô ấy xinh xắn , có nhiều người theo đuổi , quan trọng là cô ấy trẻ hơn em , dễ bảo dễ nghe hơn em

Em cũng từng trẻ trung , xinh đẹp như vậy , trước khi bị bệnh em cũng xúng xính quần đùi áo thun , váy hoa xinh xắn. Trước đó em cũng nước hoa thơm lừng , em cũng có nhiều người theo đuổi và lúc ấy em cũng mang theo nụ cười ngây thơ, sự trong trắng trinh nguyên của lần đầu tiên yêu

Chỉ là đã từng thôi

Theo đuổi cô ấy , Anh có mua sinh tố cho cô ấy uống lần đầu tiên gặp ko? Anh có mua gà rán KFC cho cô ấy ăn lần thứ 2 gặp ko? Anh có đưa cô ấy đi xem phim ma lần thứ 3 gặp ko? Anh có chở cô ấy đi sở thú , đi cầu Ánh Sao , đi ngắm sông Sài Gòn , đi công viên Thỏ Trắng , đi cà phê chiều thứ 7. Anh có cùng cô ấy bắt chuyến xe bus số 24 từ trường chạy mãi tới bến cuối , rồi mua cho cô ấy ăn món bánh tráng trộn thuở nhỏ , lại bắt chuyến số 7 đi về Chợ Lớn , từ Chợ Lớn ra bến xe Miền Tây, trên xe cô ấy có tựa đầu vào vai Anh ko? Anh và cô ấy có nói chuyện xuyên đêm hàng tháng liền , nhịn ăn chỉ để mua thêm cái sim beeline, mỗi đêm trước khi đi ngủ , Anh có nói với cô ấy rằng đời đời kiếp kiếp 1 lòng bên nhau ko?

Cô ấy có đứng suốt đêm bên ngoài phòng mổ lúc Anh bị tai nạn chấn thương sọ não , và thức trắng 3 ngày liên tiếp ko? Cô ấy có vì mua quà sinh nhật cho Anh mà đi làm thêm ( 1 tiệc 70k , em phải làm gần 14 tiệc , mới để giành đủ tiền mua cho Bộ đồ Anh thích mà ko dám nói ), cô ấy có đi bộ mấy cây số liền để đóng phạt bằng lái xe giữa trưa nắng 12h ko? Cô ấy có đi 200 cây số từ Phan Thiết vào Sài Gòn chỉ bởi vì Anh nói nhớ , rồi lại lặn lội 200 cây về lại , cô ấy và Anh có bước đi trên cát , ngồi ngắm hoàng hôn , ngồi chờ bình minh lên ko? Cô ấy có nhịn ăn thêm 1 bữa , nhịn mua thêm 1 món chỉ để Anh có thêm vài đồng lẽ đi với bạn bè ko? Cô ấy có cùng Anh vượt qua thời sinh viên nghèo khó , nhiều lúc trong túi 2 đứa chưa có nổi 20k , đi bộ ra công viên Gia Định ngắm người qua lại , uống thêm ly nước mát , nắm tay nhau vậy mà vẫn cảm thấy HP ko?

Cô ấy có biết lúc đang theo đuổi cô ấy Anh vẫn lên giường với em ko? Cô ấy có biết lúc Anh lấy đi lần đầu tiên của em , Anh đã ôm em thật chặt và nói à ck sẽ mãi mãi yêu vk , sẽ mãi mãi bên vk , dù vk có bỏ ck lại phía sau , hoặc bước nhanh về phía trước thì ck vẫn sẽ theo vk đến cùng ko? Cô ấy có biết rằng lúc ấy Anh hứa là ngày mai sẽ đi mua nhẫn đôi cho em , nhưng hôm ngày mai ấy em đã cản Anh lại , nói rằng chờ khi nào Anh ra trường , có tiền lương rồi mua, em sợ Anh phải nhịn tiền cả tháng? Từ đó tới bây giờ gần 2 năm rồi , giờ Anh đã có sự nghiệp , Anh mua xe , đổi điện thoại , nhẫn vàng , đồng hồ Anh đeo trên tay vẫn lóng lánh , vậy mà cặp nhẫn đôi năm nào Anh hứa mua cho em lại bị lãng quên , rồi Anh bỏ rơi em như thế này...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ráng vượt wa nha bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 81 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cố gắng lên bạn nhé.
    Cuộc đời ai biết trước được đâu.
    Hãy cứ coi đó là một kinh nghiệm và là một kỷ niệm đi nhé.
    Rồi thời gian sẽ khiến vết thương lòng bớt đau thôi.
    Hãy dũng cảm lên. Bạn sống tốt hơn bây giờ, để sau này nếu gặp nhau thì bạn vẫn có thể ngẩng cao đầu tự hào về bản thân mình. Cố gắng lên. Đừng bi lụy nhé. Bạn xứng đáng gặp một người tốt hơn. Chắc chắn là thế ^^. Cuộc đời mà, đường dài mới biết ngựa hay, giờ anh ta bỏ rơi bạn biết đâu được một ngày nào đó cô ấy cũng sẽ bỏ rơi anh ta. Mà cho dù hai người có một kết cục đẹp đi chăng nữa thì bạn cũng nên sống cuộc đời của mình.
    Có thể giờ bạn không thể nào chúc người đó hạnh phúc, vậy thì đừng chúc, cứ coi như không quan tâm và sống tốt hơn bây giờ bạn nhé ^^
    • 138 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

thôi đừng quan tâm nữa thì sẽ không đau khổ nữa bạn à. Thằng đàn ông nó chả buồn như mình đâu, nghĩ nhiều làm chi cho mệt. Phải kiếm thằng nào ngon zai hơn cho nó tiếc chớ, sao mình lại đi tiếc nó làm gì cho nó khinh?
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cố gắng lên bạn ạ, mình hiểu cảm giác người yêu cũ có ng yêu mới của bạn vì mình cũng đang trong hoàn cảnh ấy, nhưng biết lsao, duyên đã hết, người đã đi, cố gắng sống tiếp cho tương lai, rồi bạn cũng sẽ tìm được 1 người khiến bạn yêu thêm lần nữa...... mạnh mẽ lên bạn.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 566 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bennhautrondoi0812 Xem bài viết
    Chắc phải có ai đã trãi qua thứ cảm giác này rồi mới có thể hiểu những gì em đang nói , mọi thứ cứ lộn xộn và rối tung dù em có cố gắng vờ sắp xếp gọn gàng...

Tự nhiên lại đau...

Tự nhiên lại ghen...

Đừng trách em tham lam , em chẳng muốn kéo anh về bên em thêm lần nữa đâu , chỉ là cái cảm giác người yêu cũ có người yêu mới nó lạ lắm...thực sự rất lạ...

......

Anh yêu cô ấy thật rồi Anh nhỉ. 4 năm qua chưa bao giờ em nghĩ sẽ có 1 ngày Anh yêu người con gái khác. Em thấy cô ấy rồi , cô ấy dễ thương , cô ấy xinh xắn , có nhiều người theo đuổi , quan trọng là cô ấy trẻ hơn em , dễ bảo dễ nghe hơn em

Em cũng từng trẻ trung , xinh đẹp như vậy , trước khi bị bệnh em cũng xúng xính quần đùi áo thun , váy hoa xinh xắn. Trước đó em cũng nước hoa thơm lừng , em cũng có nhiều người theo đuổi và lúc ấy em cũng mang theo nụ cười ngây thơ, sự trong trắng trinh nguyên của lần đầu tiên yêu

Chỉ là đã từng thôi

Theo đuổi cô ấy , Anh có mua sinh tố cho cô ấy uống lần đầu tiên gặp ko? Anh có mua gà rán KFC cho cô ấy ăn lần thứ 2 gặp ko? Anh có đưa cô ấy đi xem phim ma lần thứ 3 gặp ko? Anh có chở cô ấy đi sở thú , đi cầu Ánh Sao , đi ngắm sông Sài Gòn , đi công viên Thỏ Trắng , đi cà phê chiều thứ 7. Anh có cùng cô ấy bắt chuyến xe bus số 24 từ trường chạy mãi tới bến cuối , rồi mua cho cô ấy ăn món bánh tráng trộn thuở nhỏ , lại bắt chuyến số 7 đi về Chợ Lớn , từ Chợ Lớn ra bến xe Miền Tây, trên xe cô ấy có tựa đầu vào vai Anh ko? Anh và cô ấy có nói chuyện xuyên đêm hàng tháng liền , nhịn ăn chỉ để mua thêm cái sim beeline, mỗi đêm trước khi đi ngủ , Anh có nói với cô ấy rằng đời đời kiếp kiếp 1 lòng bên nhau ko?

Cô ấy có đứng suốt đêm bên ngoài phòng mổ lúc Anh bị tai nạn chấn thương sọ não , và thức trắng 3 ngày liên tiếp ko? Cô ấy có vì mua quà sinh nhật cho Anh mà đi làm thêm ( 1 tiệc 70k , em phải làm gần 14 tiệc , mới để giành đủ tiền mua cho Bộ đồ Anh thích mà ko dám nói ), cô ấy có đi bộ mấy cây số liền để đóng phạt bằng lái xe giữa trưa nắng 12h ko? Cô ấy có đi 200 cây số từ Phan Thiết vào Sài Gòn chỉ bởi vì Anh nói nhớ , rồi lại lặn lội 200 cây về lại , cô ấy và Anh có bước đi trên cát , ngồi ngắm hoàng hôn , ngồi chờ bình minh lên ko? Cô ấy có nhịn ăn thêm 1 bữa , nhịn mua thêm 1 món chỉ để Anh có thêm vài đồng lẽ đi với bạn bè ko? Cô ấy có cùng Anh vượt qua thời sinh viên nghèo khó , nhiều lúc trong túi 2 đứa chưa có nổi 20k , đi bộ ra công viên Gia Định ngắm người qua lại , uống thêm ly nước mát , nắm tay nhau vậy mà vẫn cảm thấy HP ko?

Cô ấy có biết lúc đang theo đuổi cô ấy Anh vẫn lên giường với em ko? Cô ấy có biết lúc Anh lấy đi lần đầu tiên của em , Anh đã ôm em thật chặt và nói à ck sẽ mãi mãi yêu vk , sẽ mãi mãi bên vk , dù vk có bỏ ck lại phía sau , hoặc bước nhanh về phía trước thì ck vẫn sẽ theo vk đến cùng ko? Cô ấy có biết rằng lúc ấy Anh hứa là ngày mai sẽ đi mua nhẫn đôi cho em , nhưng hôm ngày mai ấy em đã cản Anh lại , nói rằng chờ khi nào Anh ra trường , có tiền lương rồi mua, em sợ Anh phải nhịn tiền cả tháng? Từ đó tới bây giờ gần 2 năm rồi , giờ Anh đã có sự nghiệp , Anh mua xe , đổi điện thoại , nhẫn vàng , đồng hồ Anh đeo trên tay vẫn lóng lánh , vậy mà cặp nhẫn đôi năm nào Anh hứa mua cho em lại bị lãng quên , rồi Anh bỏ rơi em như thế này...
    anh là con trai, a ghét cái kiểu e viết hoa thằng bồ em là chữ Anh. Nó ko xứng đáng em ạ. Lúc này có nói, có khuyên e thế nào cũng ko hiệu quả, chỉ có time mới giúp e vượt qua. Nhưng e nhớ 1 điều, e ngã xuống, thì phải biết đứng dậy, hãy vì bố mẹ e ở quê mà cố gắng lên e nhé.
    p/s: e lên youtube search Lê Thẩm Dương sẽ giúp e rất nhiều.
    Thân
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi englishhaveago Xem bài viết
    anh là con trai, a ghét cái kiểu e viết hoa thằng bồ em là chữ Anh. Nó ko xứng đáng em ạ. Lúc này có nói, có khuyên e thế nào cũng ko hiệu quả, chỉ có time mới giúp e vượt qua. Nhưng e nhớ 1 điều, e ngã xuống, thì phải biết đứng dậy, hãy vì bố mẹ e ở quê mà cố gắng lên e nhé.
    p/s: e lên youtube search Lê Thẩm Dương sẽ giúp e rất nhiều.
    Thân
    Dạ tại em viết bằng ipad , mà ipad của em nó tự động viết hoa luôn Anh. Lúc em bấm thì ko đề ý mà cũng lười sửa , chứ em cũng hận Anh ta muốn chết luôn. Em cũng cảm ơn anh rất nhiều. Mọi lời khuyên bây giờ với em rất cần thiết. Nó như tiếp thêm sức mạnh cho em vậy , hic
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cố gắng lên nha bạn, mình cũng từng giống bạn, nhưng giờ vượt qua rồi, ngẫm lại cũng là một bài học cho mình. Bạn đừng tiếc những kỉ niệm, hay vật chất và công sức mình bỏ ra, chỉ cần thận trọng hơn cho lần yêu sau là đuoc. Khi có tình yêu mới, bạn sẽ vui vẻ lại ngay thôi. Cố lên nha!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mọi người rất nhiều , những lời động viên của mọi người bây giờ mình cảm thấy rất đc an ùi. Chứ từ lúc biết chuyện tới giờ , mình hít thở cũng thấy khó khăn nữa.
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn đừng kềm nén cảm xúc nhé, cứ xả ra hết.
    • 566 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ai cũng gặp chuyện này hết e ạ, a cũng đã từng. vậy nên bây giờ nghĩ lại, phàm đã là con người bị người yêu phụ tình thì cũng chỉ là bình thường mà thôi. haha. ko tin e hỏi mấy ac trên đây mà xem. Nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cố gắng lên bạn ơi, mình cũng từng có 1 kỏoảng thời gian giống bạn, nhưng rồi mình cũng vượt qua được, đi chơi với bạn bè, shopping hay làm những gì bạn thích để thôi không suy nghĩ về chuyện đó nữa nhé. Sau này khi bạn vượt qua đc rồi, lúc đó bạn sẽ thấy là tại sao hồi xưa mình không chia tay nó sớm
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Người đáng buồn là anh ấy vì anh ấy đã đánh mất đi 1 người yêu a ấy hết lòng là bạn. Người muốn đi thì níu kéo cũng được, thứ đáng tiếc nuối chính là những kỷ niệm đẹp bạn đang giữ đó. Chúc bạn sớm vượt qua!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đọc chuyện của bạn mình thấy xúc động quá! Mình và người yêu đầu yêu nhau 7 tháng nhưng chủ yếu là yêu xa gần nhau chắc chỉ được một tháng vừa nghe tin anh lấy vợ mà mình cũng buồn lắm. mình thấy bạn thật mạnh mẽ vì có thể trải qua nhiều chuyện như vậy. Cố lên bạn ơi! Đàn ông họ có thể dễ dàng gọi bất cứ người phụ nữ nào là vợ và cũng dễ dàng vứt bỏ cô ấy. Còn đối với người phụ nữ thì hoàn toàn ngược lại... Đời vốn bất công nhưng vẫn cứ phải chấp nhận. Mình bị phụ bạc mà kẻ kia lại hưởng hạnh phúc. Nhưng mình tin trong tương lai những người đó sẽ gặp một bất hạnh nào đấy và lúc đó họ có lẽ mới nhớ ra điều sai trái mà họ đã gieo rắc để phải nhận quả báo.