TIN TÀI TRỢ.

Người yêu có người thứ ba

• 0 Lượt chia sẻ
  • 878 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào đại gia đình Webtretho,

Mình theo dõi web đã lâu nhưng đây là lần đầu tiên mình đăng bài với hi vọng mọi người vào tư vấn dùm mình chuyện tình cảm. Mình đang bế tắc không biết giải quyết như thế nào.
    Mình và anh (đều 28t) quen đã được 8 năm và đang xác định cuối năm sau sẽ cưới. Nhưng thời gian gần đây mình phát hiện anh đang quen một người con gái khác (nhỏ hơn mình 05 tuổi), mình vô tình vào điện thoại anh và phát hiện ra điều này vì hồi giờ mình ít khi vào kiểm tra điện thoại vì tôn trọng quyền riêng tư của anh.
    Quá trình phát hiện của mình như sau: đầu tiên là thấy tin nhắn và gọi điện, sau đó thấy có lưu ảnh của bé đó và khi biết mình đã thấy thì giờ xóa rồi, qua người bạn của anh thì mình biết anh có dẫn bé đó đi chơi chung một lần với nhóm bạn thân của anh, qua tin nhắn có nội dung như sau" lúc 12h đêm mình đang ngủ bên anh thì thấy bé đó nhắn tin với anh là: anh lên đi dạo với em được không? Giờ em say rồi", mình biết mối quan hệ này không chỉ là ở mức tán tỉnh nhau nữa mà đã rất "thân thiết".
    Tính mình rất nóng, khi phát hiện tất cả những điều này thì mình không giữ được bình tĩnh và nói thẳng với anh thì anh chối bảo mình suy diễn. Mình đòi xa nhau một thời gian để anh xác định lại tình cảm của mình thì anh không đồng ý và bảo mình đừng suy nghĩ tới mấy chuyện này làm gì, dù chuyện gì xảy ra thì tình yêu của anh với mình là không thay đổi và anh chỉ cần mình yêu anh là đủ.
    Dạo gần đây anh tỏ ra quan tâm mình, mình muốn gì anh cũng chiều hết, lễ này còn tổ chức cho mình đi du lịch với nhóm bạn thân của anh... Nhưng bằng linh cảm thì mình biết hai người đó vẫn đang liên lạc với nhau.
    Sau bao nhiêu cuộc cãi vã và giờ khi mình lấy lại được bình tĩnh thì mình và anh đang trong mối quan hệ bình thường (bề ngoài bình yên nhưng lòng mình đang có giông bão). Thật sự lúc này mình nên làm gì đây? Chia tay anh hay là tiếp tục (tình cảm của mình đối với anh là rất lớn nên nếu thật sự chia tay thì mình không biết sẽ làm được hay không); tiếp tục thì chả lẽ cứ để chuyện này xảy ra như thế và không có cách giải quyết dứt điểm chuyện anh và người thứ ba?
    Mình thật sự có quá sai lầm khi trong thời gian qua quá tin tưởng anh và đã lơ là trong việc cảnh giác, mình không bao giờ bắt anh phải ở bên mình thường xuyên vì mình nghĩ mỗi người phải có không gian riêng của nhau nên đã tạo điều kiện cho anh đến với người thứ .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao chẳng có ai tư vấn cho mình vậy. Buồn quá
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

thôi vô cho chị lời khuyên vậy , sợ comment các bác các chị lại gạch đá không dám nói nhiều ,theo quan điểm em thì anh ta có tính tham lam có rồi vẫn muốn có nữa bắt cá 2 tay , bây giờ thì không thế nhưng sau này có bảo đảm không ? mà chị lại bị lừa dối cả thời gian dài theo câu nói con trai là chị bị mọc sừng chị nên suy xét xem anh ta còn xứng đáng không ?theo em nên chia tay vì khi tình yêu lòng tin bị đánh mất khó lấy lại mà tiếp tục cũng không trọn vẹn ,tìm người tốt hơn để đi với mình sau này chúc chị may mắn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên, mình sẽ cố gắng để bước qua giai đoạn khó khăn này.
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi chi. Theo em, dau tien, chi xem xet lai anh ay co thuc su la nguoi dan ong chi can, co xung dang buoc tiep voi chi hay k? ( ve tinh cach, su nghiep, gia dinh, ...). Neu cau tra loi la khong thi chi nen stop. Con neu cau tra loi la co ( dieu nay em nghi la chac, vi quen den 8 nam lan ma), chi hay co gang quan tam, noi chuyen va gianh thoi gian cho anh ik nhieu hon. Voi su yeu thuong nhe nhang nhu the, anh ay se cam thay co loi va se o lai ben chi. Chi cung k quen chia se cam giac cua chi nhu the nao khi anh ay quan tam nguoi thu 3 nua. Em hy vong chi se on va hanh phuc a!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn meoluoi489 nhé,
    Mình đọc góp ý của bạn sau khi mọi chuyện đã giải quyết ổn thỏa nhưng cách của mình cũng như bạn đã nói