TIN TÀI TRỢ.

Người yêu chia tay em để về với người yêu cũ, xin giúp em lời khuyên...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Xin chào các anh chị, em theo dõi các topic về tình yêu trong webtretho khá lâu, và em tìm được rất nhiều sự đồng cảm chia sẻ từ các bạn, các anh chị ở đây. Mỗi một câu chuyện của mọi người cứ như có một phần chuyện của em trong đó vậy. Hôm trước đọc topic Chia tay rồi liệu có còn cơ hội quay lại, tự nhiên nhìn lại mình, thấy xót quá...họ quay lại, cái tự nhiên em phải ôm cái nỗi đau của họ

Em biết anh khi em đi học văn bằng 2 hồi năm 2010. Tụi em khá hợp tính nhau. Với em thì đây là lần đầu tiên, một người em mới quen mà bản thân em có thể tự nguyện chia sẻ nhiều tâm tư tình cảm với anh đến như vậy. Trong lớp cứ kháo nhau là em đeo theo anh. Mà có lẽ là thế thật, em yêu anh ấy lúc nào không hay. Nhưng mà với anh, thì cách cư xử lúc trên lớp và lúc tâm sự với em hàng đêm hoàn toàn khác nhau. Trên lớp anh cứ như là chả hề biết gì về em cả, dù rằng đêm đêm hai đứa tám với nhau khí thế. Một thời gian sau thì em biết là anh ấy đã có người yêu, buồn thật, cũng chưa biết sao thì anh chủ động chuyển ngành học, thế là không gặp nhau nữa. Mỗi ngày vô lớp nhìn chỗ trống của anh mà lòng em buồn hiu hắt. Rồi một anh trong lớp tấn công em, trong lúc đang buồn, lại có người chia sẻ, thế là em đổ. Từ khi em nhận lời yêu, em chủ động cắt liên lạc với anh, không gặp nhau trên yahoo hay nhắn tin gì nữa. Em muốn nghiêm túc với người yêu hiện tại. Nhưng tình yêu với anh hiện tại gặp nhiều sóng gió do gia đình người hiện tại phản đối, người hiện tại oải, đuối, có đối tượng khác phù hợp hơn, đá phăng em một phát đau như bò đá sau 1năm yêu nhau. Em đang chơi vơi không biết đi về đâu thì tự nhiên anh ấy - người em yêu - xuất hiện trở lại, chủ động tìm em, quan tâm lo lắng đủ điều. Hỏi ra thì biết, anh chia tay người yêu cũ dc hơn 2 tháng. Lúc này em đang bị sốc thất tình, em yêu không nổi,tình yêu ngày xưa nó đâu mất tiêu. Em có hỏi lý do tại sao anh chia tay với người yêu, anh cũng chia sẻ đàng hoàng, trong đó có lý do yêu hơn 3 năm, tình cảm phai nhạt, chán, nhiều cái không hợp, rồi chị ấy sẽ đi tu nghiệp vào năm sau, quá nhiều vấn đề nên chia tay. Lúc đó em khuyên anh nên hàn gắn trong khi còn kịp, nhất quyết không chịu, nói là...yêu em rồi, không yêu chị ấy nữa, suốt gần 2tháng sau đó, kiên trì theo đuổi em, vực tinh thần em dậy vì em còn sốc vụ bị đá vừa rồi. Sự quan tâm của anh đã dần giúp em hồi phục và tình yêu năm xưa nó lại về. Tụi em rất hạnh phúc, hầu như rất ít khi cãi nhau, vì tụi em trước giờ vẫn luôn hợp nhau về tính cách cũng như quan điểm, còn tính cả việc về thăm nhà anh vào kì nghỉ 2-9 sắp tới. Một buổi tối đẹp trời, đang bàn về một bộ ảnh cưới, tính tới lúc đó tụi em yêu nhau khoảng nửa năm, thì tự nhiên ảnh nói với em "chúng ta cần xem lại mối quan hệ" :-s. Rồi từ ngày đó, tự nhiên mọi thứ nhạt dần nhạt dần, anh gồng mình lên xa cách em. Em cố gắng hàn gắn hết sức, tìm hiểu mọi lý do nhưng không thể hiểu nỗi tại sao có sự thay đổi nhanh đến chóng mặt như vậy. Rồi dc khoảng 2 tháng nữa, anh nói với em "anh rất yêu em, nhưng vì chúng ta quá giống nhau, chúng ta chỉ có thể dung hòa hiện nay, không thể dung hòa cả đời @.@" (Vì cũng có vài lần cãi nhau, anh nói sao em bướng giống anh). Em níu kéo được 1tuần, thì anh bữa đó nhìn em và nói "Anh yêu em, nhưng có những khó khăn anh không vượt qua được nếu chúng ta đến với nhau, và...chị ấy muốn hàn gắn với anh, anh cũng muốn" @.@. Cái ngày hôm đó, em đi kiếm chiếc xe tải ngoài đường để đâm đầu vô cho rồi mà hông thấy . Em nghĩ là chị ấy chắc không biết anh yêu em nên mới muốn hàn gắn, em viết một bức mail cho chị ấy để nói về mối quan hệ của tụi em, chị ấy hồi âm nói là biết hết, và người muốn quay về là anh chứ không phải chị, chị vẫn như thế từ ngày chia tay, nói em cho anh một thời gian, nhiều khi vì tình cảm quá lớn, anh sẽ về với em. Không hiểu cái như thế của chị ấy là như thế nào, mà từ bữa đó, chị gia tăng tốc độ tấn công anh, thể hiện tình cảm ngập tràn trên fb sau gần 1năm trời im hơi lặng tiếng. Bạn bè chung của hai người vỗ tay chúc mừng sum họp, em tự nhiên thành cái bóng vô hình, biến mất càng nhanh càng tốt hay sao á. Em trai em gái của anh khi biết chuyện, đứa nào cũng hỏi em sao lại như thế, ôi làm sao em biết. Trong lúc điên quá, em tống cho chị ta thêm một cái mail nữa, lần này là viết kiểu thâm thúy, và chị ta tâu hết lại cho anh nghe =)), anh tìm em, chửi tan nát, delete facebook em luôn, comment của em anh xóa luôn, comment của chị ấy thì like, thấy điều nhất quyết phải chôn sống em, không được cho bạn bè anh biết anh đã từng yêu em. Em ôm đủ mọi cung bậc cảm xúc trong người, muốn chết đi cho xong. Mấy hôm sau, anh nhắn tin lại cho em, xin lỗi, rồi từ đó đến giờ cũng 2 tháng rồi, thỉnh thoảng lại cho em vài tin nhắn, có hôm nói nhớ em, hôm thì kể kỉ niệm cũ, nhưng cuối cùng luôn kết bài là em mau đi lấy chồng đi, kiếm thằng khác đắp vô sẽ quên anh :-s. Anh nghĩ tình yêu là trò chơi, muốn chơi là chơi, muốn ngừng là ngừng sao...Có lúc em nhớ quá, chịu không nổi lại chạy qua nhà anh bù lu bù loa, anh ôm em khóc, ôm hôn nhau đã đời xong lại đuổi em về, lại kêu em đi lấy chồng đi :-s

Đến giờ em vẫn còn như trên mây, chơi vơi, giống con khùng, em vẫn chẳng hiểu cuối cùng chuyện gì đã xảy ra, em đã quá tin anh hay anh đóng kịch quá hay...Nhưng thiệt tình là lúc yêu em, anh dẫn em về nhà, cho anh chị em biết mặt, ba mẹ thì chưa biết mặt em vì chưa có dịp gặp, đã lên lịch 2-9 về quê cho ba mẹ gặp, em xuất hiện thường xuyên bên nhà anh, chìa khóa nhà em cũng có, hàng xóm còn biết mặt, nói anh ấy đùa giỡn, không nghiêm túc, thiệt tình em không cam lòng...Nhưng nghiêm túc không có nghĩa là đàng hoàng :-s. Giờ em không biết sống với niềm tin như thế nào, thấy không còn tin được vào điều gì...Mỗi ngày qua đi thật vô nghĩa, em như cái xác không hồn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lần sau nhớ quá thì tìm việc gì mà làm, đừng có đến ôm hôn ng ta như thế rồi lại bị đuổi về lấy chồng, mất hết giá. Ôm hôn rồi từ từ nằm xuống là chết đấy.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetAnh.24 Xem bài viết
    lần sau nhớ quá thì tìm việc gì mà làm, đừng có đến ôm hôn ng ta như thế rồi lại bị đuổi về lấy chồng, mất hết giá. Ôm hôn rồi từ từ nằm xuống là chết đấy.
    haha.mẹ TuyetAnh bình luận mà k chê vào đâu được, ngưỡng mộ mẹ nó quá, mà sao dạo này k thấy topic ăn kem trước cổng của mẹ nhẩy! Hỏi thăm tý nhá, mẹ nó mấy cái xuân xanh rùi, cơ mà đọc commt của mẹ nó thì thấy mẹ nó tâm lý đáo để!
    Trong tình yêu không có kẻ ăn mày
    Anh không ngửa tay, em không vái lạy
    Anh vô tư như một dòng sông chảy
    Em hồn nhiên làm cây cỏ đôi bờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Kun nghĩ bạn hãy buông tay anh ấy ra đi, anh ấy không yêu bạnm và không nghiêm túc. Tình cảm của anh ấy giống như trò đùa, đi thì đi, đến thì đến, sao bạn lại lụy cái sự đùa như thế nhỉ. Hãy mạnh mẽ lên, thời gian đầu sẽ khó khăn lắm như rồi qua hết thôi bạn.

Mạnh mẽ lên bạn, anh ấy không phải là tất cả của đời bạn, Hãy tạm gác lại chuyện tình cảm, hãy tập trung học hành, làm việc, làm đẹp,.. rùi nụ cười và niềm tin sẽ đến với bạn, cố lên bạn
    Trong tình yêu không có kẻ ăn mày
    Anh không ngửa tay, em không vái lạy
    Anh vô tư như một dòng sông chảy
    Em hồn nhiên làm cây cỏ đôi bờ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hizz, tình thế như bây giờ sao mà dám nằm xuống chứ bạn, cho tiền cũng chẳng dám, mà dù có nằm anh ấy cũng chẳng cho nằm . Nhưng mà đúng là nhiều khi phải kiềm chế cảm xúc, hizz

Tình cảm của anh ấy giống như trò đùa, đi thì đi, đến thì đến, sao bạn lại lụy cái sự đùa như thế nhỉ
    Thanks bạn đã khuyên mình, chỉ là vì mình yêu thật sự, tình yêu đâu có tội, có trách là trách mình đặt không đúng chỗ. Vì từ ngày biết anh ấy, mình thấy và cảm nhận được nếp sống tốt của anh ấy, cách anh ấy đối xử với anh chị em trong gia đình và bạn bè, mình thiệt tình không thể nhận ra có chút gì không nghiêm túc từ anh ấy . Có lẽ mình đã mờ mắt vì được anh ấy đáp lại...
    • 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kun_xinh_xeo Xem bài viết
    haha.mẹ TuyetAnh bình luận mà k chê vào đâu được, ngưỡng mộ mẹ nó quá, mà sao dạo này k thấy topic ăn kem trước cổng của mẹ nhẩy! Hỏi thăm tý nhá, mẹ nó mấy cái xuân xanh rùi, cơ mà đọc commt của mẹ nó thì thấy mẹ nó tâm lý đáo để!
    cái topic ấy dạo này ế ẩm rồi, có gì thì mợ cứ vào cmt , rất hoan nghênh mà.
    tớ mới ăn có 26 cái tết thôi. hì. tính hay đùa nên vậy ý mà.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    • 392 Bài viết

• 1,250 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tin rồi bạn sẽ hạnh phúc bên một người khác, trời ko phụ lòng người đâu bạn ạ!
    • 252 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Mình hiểu cảm giác của bạn. Theo mình, tình cảm anh dành cho bạn là có, nhưng không đủ lớn bằng người kia, nên anh quyết định chọn người kia. Tuy hơi phũ phàng, nhưng điều đó là sự thật. Mình cũng có đứa bạn, đã chia tay người yêu cũ vì anh ta ngoại tình với người khác, cũng hận thù nhau, chửi bới nhau. Thế nhưng một thời gian sau, anh ta quay lại an ủi, dùng những lời ngọt ngào, thế là cô ấy là ngả vào vòng tay, mặc dù biết anh ta vẫn đang quen người kia. Rồi mối quan hệ cũng chẳng đi đến đâu, lấp lấp lửng lửng, và người đau khổ là ai thì bạn biết rồi đó. Tình cảm là thế đó bạn, nó không có một ranh giới nào rạch ròi.
    Trong tình thế của bạn, bạn lại đang muốn níu kéo, muốn tranh chấp. Bạn nghĩ rằng anh vẫn yêu mình ( có thể là thế, vì tình cảm không thể mau chóng phai nhạt được. Và với thái độ của anh ấy thì mình nghĩ anh ấy vẫn còn tình cảm). Nhưng rõ ràng, anh ấy đã chọn người kia, nếu cố gắng thêm thì mối quan hệ này sẽ kéo dài phức tạp hơn, và người đau khổ sẽ là bạn. Bạn sẽ cố gắng tìm kiếm hạnh phúc của anh ấy, anh ấy có thể sẽ vẫn cho bạn một chút tình cảm, nhưng giờ người danh chính ngôn thuận lại là người kia
    Mình biết khuyên bạn một việc này rất khó, nhưng thật sự, cách tốt nhất là bạn làm ngơ mối quan hệ của hai người kia đi, anh ấy đã nói lời chia tay thẳng thắn rồi, còn hơn là giấu diếm bạn để quay lại với người yêu cũ. Vậy thì bạn cũng đừng níu kéo thêm nữa, buông tay, sống tiếp cuộc sống của mình. Tìm những thú vui để làm, nếu bạn không theo dõi hành động của hai người, không nghe, không biết gì hết thì bạn sẽ bớt đau khổ. Đừng tự dằn vặt hay hỏi bản thân mình " Tại sao lại như thế này, như thế nọ ", hay đừng tự nghĩ về quá khứ và nghĩ rằng " Anh đã rất yêu mình cơ mà.", vô ích thôi bạn à. Bạn cứ nghĩ rằng, cuộc sống của bạn rất tốt khi không có anh ta, bạn vui vẻ, làm đẹp để kiếm một người tốt với mình. Bạn đừng nghĩ chỉ có anh ấy mới hợp với mình, chắc chắn bạn sẽ tìm được người phù hợp hơn.
    Chúc bạn vui và hạnh phúc
    You can avoid reality, but you cannot avoid the consequences of avoiding reality
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã dành cho mình những lời khuyên hữu ích. Hiện nay thì mọi thứ đã thật sự dừng lại rồi. Có chăng giờ là thời gian để mình hoàn hồn trở lại. Mà nhiều lúc rất khó, không hề muốn suy nghĩ mà mọi thứ tự nhiên nó cứ ùa về. Nỗi đau lẫn kỉ niệm nó cứ xen lẫn vào nhau. Mình hốc hác, héo úa đi nhiều lắm. Dù rằng luôn cố gắng vực bản thân dậy, mà sao...không làm triệt để nổi. Nhiều lúc mình cũng chán mình...Người đi thì cũng đã đi rồi, mà cái vết thương nó vẫn to quá, không biết làm sao mà lành đây...Giờ mình vô cảm, và nhiều lúc còn có cảm giác khinh bỉ đàn ông . Con người của mình cũng đã biến chất sau nỗi đau lần này luôn rồi. Hizz
    • 86 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Khi buồn tìm ai đấy mà chia xẻ mà nói, tìm việc gì đấy mag làm, tìm một chỗ để mà bình tâm; đừng có ngồi trong phòng ôm lấy cái điện thoại có những tin nhắn của con người giả dối đó đọc và tự an ủi mình... chắc lúc đấy nó thật lòng và còn đang yêu lắm, đừng mở những tấm bưu thiếp giống tôi nghe nó viết hạnh phúc của anh chỉ bằng...nụ cười của em thôi mà cay đắng.Quên nó đi mà làm việc khác
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sao mà con người ta khi yêu mù quáng thế nhỉ. mình giật mình khi bạn bảo ra đường kiếm xe tải lao đầu vào chết.mình
    đã từng phải trải qua cái cảm giác đau khổ trong tình yêu,nỗi đau 1 người một vẻ nhưng chung quy lại thì cũng chỉ tại trái tim nó mù quáng. giờ nhìn lại cũng đã 5 tháng rồi và mình thật khâm phục mình khi giờ đây minh thật sự trưởng thành hơn rất nhiều. cố gắng lên bạn nhé lúc mới chia tay cứ tưởng đã mất hết tất cả nhưng khi bình tĩnh lại thấy mình còn rất nhiều thứ, điều quan trọng là mình đã bớt đi được 1 vật cản lớn trên con đường tìm kiếm hạnh phúc thực sự.
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Giờ thì bạn lại là người yêu cũ của a ấy rồi.
    Biết đâu đấy...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 139 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetAnh.24 Xem bài viết
    EM hơi bị thần tượng mẹ Tuyết anh đấy ạ