TIN TÀI TRỢ.

Người ra đi đột ngột không nói với em lời nào...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.87K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em xin lỗi anh. Em không nghĩ là anh lại ra đi 1 cách bất ngờ như thế và không nói với em câu nào. Em nghĩ anh rất giận em, rất ghét em, rất buồn và có thể gì đó em không biết. Anh nói muốn gặp em lần cuối trước khi anh qua đó, anh nói nhiều lắm, nói nhiều thứ với em...... Nhưng em lại nổi cơn điên không đúng chỗ (không biết bao lần mình như thế với bao nhiêu người rồi) bực bội, cáu gắt bảo rằng "em không có tình cảm với anh, 2 ng chỉ là bạn" "em không thích anh" "em không muốn anh qua nhà em" nhiều lời khó nghe lắm, cũng bởi ai bảo anh cứ nói mãi làm gì . Rồi 2 đứa im lặng. Em nghĩ anh chưa đi vội, em nghĩ cũng bình thường thôi, em nghĩ rồi từ từ call hỏi thăm cũng được, em nghĩ nhiều lắm...nhưng toàn nghĩ gì đâu không, toàn hờ hững và vô tư.

Thì hôm nay, khi anh sắp tới ngày đi dự tính em còn không biết, vẫn vui lắm, vẫn hà bá và hổ lốn lắm. Đến khi bạn em thông báo anh sắp bay rồi kìa, thì em mới giật mình không tin vì anh nói anh bay ngày khác mà. Em vội gọi dt để hỏi thăm và chúc anh lên đường may mắn, nhưng em lại quên số anh mất tiêu vì em đã delete nó từ đời nào rồi, em hoảng hồn, bất ngờ, lục lọi và cuối cùng cũng tìm được (haizz em thật vô tâm với ng bạn như anh). Nhiều tiếng chuông reo nhưng không người nghe máy. Em mò vào fb anh đọc thì mới biết. ANH ĐÃ BAY TỪ NGÀY HÔM QUA RỒI VÀ GIỜ ANH ĐANG BÊN ĐÓ. Hụt hẫng. Hèn gì, em gọi mà không ai nghe máy.
    Thì ra, anh đã đi trước cả khi em nhận ra anh sắp đi. Anh đi mà không nói với em 1 lời nào cũng bởi vì em quá vô tâm với anh. Bởi vì, em biết anh nghĩ rằng "anh không là gì trong em cả, anh chỉ là bạn, anh không còn cơ hội" và anh im lặng, im lặng ra đi dù trước khi bay anh có ol nhưng vẫn không vào nói chuyện với em.

Em xin lỗi. Em là 1 đứa tệ quá anh ha, ngay cả bạn bè anh còn gửi tới anh được 1 lời chúc, còn gặp gỡ anh để nói lời chia tay. Còn em? em thì lạnh lùng và vô tư đến nỗi chẳng nói với anh được câu nào để anh vui, đã vậy còn hành động im lặng với anh, một chút lịch sự cũng không có để nói lời tạm biệt anh.

Nhưng không phải đâu, bởi vì mọi thứ có lẽ chỉ đến thế thôi phải không anh. Em thấy hơi buồn. Em có 1 chút hụt hẫng, trống rỗng xíu khi biết điều này
    Biết đến bao giờ mới gặp lại nhau sau 3 năm, khi mà lúc đó số dt của em, em không biết mình có còn dùng, facebook em có còn giữ. Cầu mong anh nhiều thành công, may mắn và hạnh phúc nhé

Tất cả trong nhân gian cũng chỉ là chữ duyên mà thôi. Tình đến rồi đi. Ngưới tới rồi rời xa nhau. Gặp rồi chia tay.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 98 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hi. trường hợp này giống hệt mình. Chỉ khác là mình là con trai. Mình đã rất quan tâm đến cô ấy và dành nhiều thời gian có thể nhất để nói chuyện cùng cô ấy trước khi đi xa. Nhưng đáp lại sự quan tâm chân thành của mình,lúc đầu cô ấy cũng nói chuyện nhiệt tình, nhưng sau đó thì trở nên hờ hững và vô tâm. Mình đã rất buồn và giận nữa vì chí ít thì mình đã nói thẳng là nếu không trở thành người yêu thì rất muốn làm bạn để thỉnh thoản nói chuyện với cô ấy thôi vì công việc của mình khá stress. Nhưng mọi việc chẳng như mình nghĩ. Cô ấy vẫn vậy, vẫn hồn nhiên, vô tư, không quan tâm gì cả. Mình buồn quá, và quyết định dừng lại hết cả 1 tuần trước khi đi mình cũng chẳng nói với cô ấy một lời nào, và cho đến tận bây giờ khi đã ở rất xa cũng vậy. Mình nghĩ rằng mình đã chọn lầm người. Cũng hơi buồn nhưng mình sẽ vượt qua được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Lại 1 nạn nhân giống mềnh giờ thì mềnh đỡ nhiều rồi
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,309 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

• Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 17 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thì bây h nói vẫn kịp mà, gửi cho anh í cái email, hoặc viết lên facebook
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luxubu2011 Xem bài viết
    đáng cmn đời
    đáng cái gì vậy bạn? đáng đời mình đó hả?
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    • 1,258 Bài viết

• 1,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beoxinh0 Xem bài viết
    Thì bây h nói vẫn kịp mà, gửi cho anh í cái email, hoặc viết lên facebook
    Người đó ko xài email, facebook thì đợt trước cãi nhau mình đã delete :P nên chỉ nhắn tin được thôi. Mà chưa chắc gì đã có hồi âm vì qua đó ng ta đi làm rất bận. Coi như hết duyên cho rồi haizz
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    • 37 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trời ơi, mới hôm qua thôi anh còn gọi điên nc với mình mà tối anh đã đi. Ra đi mà mình không hề biết. Chúng mình vẫn có những dự định cho tương lai. Vậy mà anh có ý định đi bao giờ mình cũng không biết. Hụt hẫng xen chút đắng cay.
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mất rồi mới tiếc