Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người đàn bà thông mình là người đàn bà biết từ bỏ - Chia sẻ với em nhé

• 35.3K Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em bh cũng giống chị vậy.Mối quan hệ không tên,mập mờ.Nhiều lần giữa cả 2 nói dừng lại nhưng lại không đươc và lại tìm đến nhau.Đến khi dứt được thì lại nghĩ về nhau ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn đã gặp đối phg ở ngoài bao h chưa? Cả 2 cùng thích nhau hay chỉ mình bạn đơn phg thôi? Nếu mà cả 2 cùng thích nhau thì sẽ như mình hiện tại. Bỏ đi ko đành
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahong_cuaquy Xem bài viết
    Em bh cũng giống chị vậy.Mối quan hệ không tên,mập mờ.Nhiều lần giữa cả 2 nói dừng lại nhưng lại không đươc và lại tìm đến nhau.Đến khi dứt được thì lại nghĩ về nhau ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thấy bài này từ 2012 mà. Khong biết giờ bạn sao rồi... mình hiện tại cũng đang phải cố gắng từ bỏ... đau lòng nhưng không có cách nào cả
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 70 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

"Mối quan hệ không tên" luôn làm mình đau nhất.
    Đồng cảm bạn chủ Top. Tớ cũng cố gắng lý trí vượt tình cảm, cố gắng dứt khỏi nó. Lần đầu đau tưởng chết. Rồi ko chịu đc lại quay về.
    Lần này cố gắng dứt hẳn. Có ai như em chưa, ngày nào cũng phải nhìn thấy nhau mà phải coi nhau như người dưng. Đau muốn chết luôn.
    Trên đời này có ai mà yêu như Ng ấy ko! Cả tuần ko nói chuyện ko liên lạc, mà ngày nào cũng nhìn thấy nhau, chỉ có mình nhớ phát điên còn Ng ấy thì chỉ vs lý do: Anh bận. M ốm mn biết, Anh biết nhưng ko một lời hỏi han. Quan tâm.
    Mỗi khi gặp nhau thì vẫn tình cảm, nhưng rồi số lần gặp nhau, nói chuyện vs nhau tính bằng tuần, rồi bằng tháng. Thật sự m ko chịu nổi nữa qđ chấm dứt. Không gặp nhau 1 tháng mà thấy Ng ấy già hẳn đi, tóc lại thêm nhiều sợi bạc, hút thuốc nhiều hơn, gầy hẳn đi lại đau lòng. Mà tiếp tục thì mình lại tự làm đau mình, lại khóc một mình. Ko gặp mình thì ng ấy ko khác j ng dưng, gặp nhau thì vẫn tình cảm vs nhau. Nhưng số lần gặp nhau 1 tháng chưa hết đc 1 bàn tay. Yêu kiểu này thà đừng yêu cho xong. Tiến cũng đau mà dừng lại cũng đau chẳng kém.
    Bây giờ m vẫn tiếp tục cố gắng quên cái mối tình ko tên này để tìm HP cho mình. Mình ko thương mình thì chẳng ai thương mình cả. Ko thể tiếp tục cứ làm đau m mãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bỏ đi cho khỏe...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kinh nghiệm bản thân sau 5tháng chia tay ..là yêu đc bỏ được chỉ cần bản than mình cố găg
    • 283 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chẳng n=biết có thông minh hay không, nhưng hiểu bé là điều nên làm bạn nhé.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng vậy đây, buồn lắm. Nhận ra rằng ng ấy ko thuộc về mình. Qtam từ bỏ mặc dù ngta cố níu kéo, đúng là e cũng đang phải nén lòng nhưng ko thể biết sai mà vẫn chui đầu vào đc, làm ng phụ nữ thông minh cũng khó quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có những người đi qua cuộc đời mình với mục đích duy nhất là để lại kỉ niệm mà thôi! Vậy nên phải lý trí và sáng suốt để chấm dứt mối quan hệ không tên đó. Kéo dài càng lâu sẽ càng đau... Mình cũng từng nằm trong hoàn cảnh đó, nhưng giờ mình k oán giận hay đau buồn vì quyết định của ai kia. Mình cũng k hối hận về những chuyện đã qua, vì trong khoảng thời gian đó mình đã yêu hết mình bằng chín con tim cháy bỏng. Thà là yêu và nói ra còn hơn để trong lòng ấm ức mà hối hận. Nhưng quan tlc này là bạn phải biết chấp nhận sự thật và kết thúc mối quan hệ không có kết quả đó. Hãy xem như đó là 1 kỉ niệm đẹp và mỉm cười mỗi khi nghĩ về nó!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e cũng vừa ctay người ấy đk 2 tháng. yên nhau ko lâu nhưng tc e dành cho ngta lại nhiều nhưng a là người đã từng có vk và 2 con gái. e không ngại điều đó nhưng a cho e thấy đk rằng vs a e cũng chỉ như bao ng #. A thay đổi hoàn toàn so vs ngày mới yêu làm e hụt hẫng. Giữa chúng e có quá nhiều # biệt từ gia đình, cv. Mới yêu chưa đk bao lâu mà e đã toàn khóc rồi rất nhiều ng khuyên e từ bỏ nhưng e ko nghe. Tự nhủ là sợ từ bỏ ng mà mình yêu thương cũng như yêu thương mình thật lòng. A bảo a thương 2 đứa con, a ko biết khi a lấy vk và vk a lấy ck # thì 2 đứa sẽ ntn, và e nhận ra rằng a còn tc vs vk. E từng khuyên a nếu còn yêu vk, và thương con như thế thì quay lại vs vk nhưng a ko nghe. E đã dằn vặt vs biết bao suy nghĩ vì biết có yêu cũng ko có tương lai khi a đã cho e thấy đk sự vô tâm của a vs e. hẹn e cũng quên, nhiều khi e gọi cũng ko nghe máy. Rồi đến luk e phải buông tay . Ngày ctay e hẹn a ra để nói chuyện coi như đi chơi bt a đồng ý nhưng rồi uống rượu và quên e, dù cho e có gọi bao cuộc đt cũng chỉ nhận lại là những tiếng tút dài vô tận. Vậy lên ko gặp đk e đã lựa chọn nt ctay. Mặc dù e nt và nói ra rất nhiều điều và bảo ctay nhưng ngược lại chỉ nhận đk sự yên lặng của a. Để rồi vài ngày sau nhận đk tn phũ phàng của a Quên a đi nhé. tn làm e sốc và đau khổ tột cùng. Nhưng rồi e lại ko hận a. Đến bây giờ vì cv có liên quan đến nhau lên thỉnh thoảng e vs a vẫn liên lạc nhưng chỉ như những ng bạn của nhau. gặp a e vẫn tươi cười chảo hỏi nhưng tim thì quặn thắt. Thấy buồn và hụt hãng khi từng nghĩ a sẽ là ng đi bên cạnh mình đến hết cuộc đời. Nhưng đến h e đang dần học cách chấp nhận và thoát ra khỏi niềm đau. và hy vọng sẽ có ng yêu thương e thật sự sẽ xuất hiện.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một mối quan hệ mập mờ như 1 liều thuốc phiện...bjk sai.bjk là k đúng nhưng rất khó từ bỏ cái đê mê mà nó mang lại...vì thế mình đã tái nghiện k bjk bao nhiêu lần...trái tim cứ lun lừa dối lí trí để thoả mãn cái đê mê ấy...mới đêm hôm qa vô tình mình bị đau fai đi cấp cứu lúc 2h sáng thì mới tỉnh ra là a k đi công tác mà đg đi chơi vs bạn gái!k đau như mình nghĩ nhưng cũng qa hụt hẫn...vì lun tin a là ty đích thực của mình ... Lun tin ty của a bây h dành cho mình như ty 8 năm trước...dù đã tỉnh ngộ nhưng con tim sao vẫn thúc dục gọi đt cho a mong là mình nhầm...như sự thật vẫn là sự thật khi ng con gái đó nghe máy!a thì lạnh lùng nói"mún đốt nhà ng ta sao mà còn gọi!"sáng nay đọc bài này minh nghĩ mình k nên ngu muộn nữa...nhưng sao khó qa
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hãy can đảm và từ bỏ khi đã ko thuộc về mình vì mãi mãi là như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cũng từng có tình cảm với một người, chưa đủ để gọi là yêu nhưng chắc không đơn giản chỉ là thích. Nhưng rồi chính cái cảm giác mâu thuẫn, mập mờ, bòng bong. Cảm giác khi mà lúc nào cũng phải nghĩ về một người, nghĩ xem người đó là như thế nào, những biểu hiện của người đó có nghĩa là sao ...nghĩ nghĩ nghĩ, mệt đầu và mất thời gian quá, quyết định nói chuyện rõ ràng thì vẫn nhận được cái kiểu "chẳng thể rõ ràng". Vậy là thôi. Chấm dứt, tuy có cái gì đó không được thoải mái nhưng nhẹ cái đầu vì đã buông bỏ được một suy nghĩ khá "nặng"
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu là người đàn ông bạn yêu thì dù ntn bạn cũng ko từ bỏ nổi. Dù lý trí bạn có nhìn rõ những nguy cơ, những tổn thương bạn sẽ gặp phải. Nhưng trái tim bạn nó vẫn ko im lặng được. Tình yêu ko bjo có cái gọi là người tốt người xấu, hay đúng sai. Nếu thực sự yêu, dù bạn có nhìn thấy gì bạn vẫn ko hết yêu đc. Nó chỉ làm bạn đau khổ thôi... đau nhiều rồi bạn sẽ mệt mỏi..nhưng yêu thì ko hết đc..
    Bản thân mình cũng yêu 1người, so với những người khác mà nói thì ko bằng ai cả. Nhưng đến giờ khi chọn đc 1ng chồng tốt rồi mình vẫn yêu anh... ko thể giải thích đc.
    • 27 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    Anh của chị đào hoa lắm em ah, nhiều cô theo lắm, chắc là còn phân vân chọn lựa. Nếu như ngày xưa chị sẽ cho bay không thương tiếc nhưng ngẫm nghĩ lại thì đàn ông bây giờ ai chẳng thế, cái quan trọng là cuối cùng người Anh chọn là ai. NHƯNG đến thời điểm hiện tại chị thực sự chẳng muốn cần nữa, dù đàn ông bây giờ là thế chị vẫn sẽ tìm người đàn ông xứng đáng dành cho chị chứ ko phải người phân vân và lựa chọn.

Có một chị trên này nói rất đúng, đàn ông khi đã thực sự yêu một người sẽ muốn người đấy ở bên cạnh mình chứ ko phải là lập lờ , lập lờ tức là còn đang phân vân với sự lựa chọn khác..thay cho cái lập lờ đấy sẽ những lý do để chúng ta phải hiểu chứ chẳng anh nào chịu thừa nhận anh còn đang chọn em với 1 cô nữa cả.

Cuối tuần rồi, cố gắng cố gắng quyết tâm từ bỏ.
    Mình ở tình trạng y sì bạn, đang cố gắng thoát ra. Được gần 1 tháng rồi, mệt mỏi buồn vô hạn nhưng phải quyết tâm thôi 😓😓😓😓

Gởi từ ứng dụng Webtretho của denhomotthoitadayeu
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7