TIN TÀI TRỢ.

Người đàn bà thông mình là người đàn bà biết từ bỏ - Chia sẻ với em nhé

• 35.3K Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 134 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

em vừa uống 1 tí rượu hòa với nước cam thôi mọi người ah, nên giờ cũng chẳng còn hiểu cảm xúc của em nó đang trôi dạt về đâu. Thé là kết thúc tháng ngày với một mối quan hệ không tên, có những lúc đem lại cảm giác hạnh phúc, bất giác nhoẻn miệng cười khi nghĩ về Anh nhưng cũng lại trôi rất nhanh để lại cảm giác hụt hẫng, buồn đến khó tả. Lại vừa tròn 2 tháng nữa trôi qua sau cái ngày hụt hẫng đấy..em lại đến cái quán đấy với tâm trạng bộn bề khi nghĩ về anh. Đã có quyết tâm mình phải từ bỏ rồi. Người đàn bà thông minh là người đàn bà biết từ bỏ người đàn ông không thuộc về mình. Em phải làm người đàn bà thông mình. Ko níu kéo những hạnh phúc không thuộc về em nữa..Thà đau 1 lần còn hơn đau cả đời.

Đã có các chị, các mẹ nào từ bỏ người đàn ông mình yêu để đi tìm một hạnh phúc mới chưa? chia sẻ với em nhé, để em có thêm động lực để từ bỏ. Lẫn lộn quá, em chẳng say nhưng chẳng hiểu mình đang cảm thấy gì, đầu óc đang về mo các chị ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 142 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Phải biết quay đầu là bờ phải biết đâu là điểm dừng và phải biết đâu mới là người nên đặt lòng tin
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pants Xem bài viết
    Phải biết quay đầu là bờ phải biết đâu là điểm dừng và phải biết đâu mới là người nên đặt lòng tin
    em đang quay đầu và đang cố tìm bờ đây ah :d
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 680 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    Đã có các chị, các mẹ nào từ bỏ người đàn ông mình yêu để đi tìm một hạnh phúc mới chưa
    Đã từng.Nhưng mà tớ chưa có ý định đi tìm hp mới ^^.Như bây giờ thấy thoải mái nhẹ nhàng hơn

Tớ nghĩ bạn Yu có quyết định đúng đắn đấy .Buồn kiểu hụt hẫng nhấm nhẳng nốt vài bữa nữa rồi từ từ đời sẽ vui trở lại thôi.Cố lên.
    Thôi đi ngủ.Tớ cũng vừa nhấp môi tí tẹo,hix, hơi xỉn xỉn oy.Mai em lại làm người tử tế, em thề
    Shallow
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 173 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chuẩn rùi đó bạn, từ bỏ những thứ ko thuộc về mình, nhất là chuyện của con tim
    Mình đã làm thế rồi, có đau, có buồn nhưng chỉ là trc mắt còn nghĩ lâu dài đó là chy nên làm
    Tìm HP mới ah, tớ vẫn chưa vội vàng đâu. Cần 1 khoảng time tĩnh tâm, 1 khoảng time để nguôi ngoai mọi chy rồi sẽ tiếp tục tìm cho ra hp của mình...lúc đó hp sẽ bền vững hơn !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papu Xem bài viết
    Chuẩn rùi đó bạn, từ bỏ những thứ ko thuộc về mình, nhất là chuyện của con tim
    Mình đã làm thế rồi, có đau, có buồn nhưng chỉ là trc mắt còn nghĩ lâu dài đó là chy nên làm
    Tìm HP mới ah, tớ vẫn chưa vội vàng đâu. Cần 1 khoảng time tĩnh tâm, 1 khoảng time để nguôi ngoai mọi chy rồi sẽ tiếp tục tìm cho ra hp của mình...lúc đó hp sẽ bền vững hơn !
    uh cảm ơn bạn. Tớ sẽ cố gắng..vì tớ biết dù có từ bỏ Anh vẫn tìm tớ và tớ đã quá mệt mỏi với mối quan hệ "không tên" này lắm rồi :d
    Đôi khi hạnh phúc mới ko hẳn là tìm một người mới mà quên 1 người sẽ giúp mình tâm trang vui vẻ , yêu đời hơn chăng :d
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 142 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Đôi lúc cuộc sống quá xô bồ thì bạn nên tìm 1 khoảng lặng của riêng mình để suy nghĩ về cuộc đời đâu là thứ bạn cần đâu là thứ mà bạn nên từ bỏ mình nghĩ bạn nên đi tìm 1 khoảng lặng của mình rồi bạn sẽ biết mình phải làm gì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pants Xem bài viết
    Đôi lúc cuộc sống quá xô bồ thì bạn nên tìm 1 khoảng lặng của riêng mình để suy nghĩ về cuộc đời đâu là thứ bạn cần đâu là thứ mà bạn nên từ bỏ mình nghĩ bạn nên đi tìm 1 khoảng lặng của mình rồi bạn sẽ biết mình phải làm gì
    hì tớ đã từng tìm cho mình 1 khoảng lặng rồi đó chứ..rồi anh lại tìm đến, lòng tớ lại dao động, lại tiếp tục như thế này
    hâm nhỉ, phải tự ra đi để cứu lấy mình thôi, ko thì tự mình làm mình khổ chít mất hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 142 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mình đang tận hưởng khoảng lặng của mình ai mò vào phải đuổi ra chứ bảo hãy quay lại tìm e khi e đã tận hưởng đủ =)
    • 381 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

nếu cuộc tình chỉ mang lại đau khổ và nước mắt thì từ bỏ nó đi..hãy làm những gì con tim mách bảo...khi 1 cánh cửa khép lại..sẽ có 1 canh cửa khác mở ra...
    hãy tin vào nhưng điều tốt đẹp đang chờ đón ban ở phía trước..chuc may mắn
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình ủng hộ bạn. Nhưng nói từ bỏ là phải dứt khoát nhé, nói là làm được. Không nghĩ đến thì sẽ không nhớ đến. Làm cho mình bận rộn để không có thgian nghĩ ngợi vẩn vơ. Chứ hô hào từ bỏ mà lòng vẫn day dứt, lại tự dung túng bản thân, nhớ nhung đến cái tình yêu đẹp nhưng không cứu vãn được, thì sẽ càng đau và dai dẳng bạn ạ, vì nhớ đến tạo cảm giác ấm áp bình yên giả tạo thoáng chốc rùi lại quay về thực tại phũ phàng thôi . Chúc bạn sớm tìm được hạnh phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,004 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    em vừa uống 1 tí rượu hòa với nước cam thôi mọi người ah, nên giờ cũng chẳng còn hiểu cảm xúc của em nó đang trôi dạt về đâu. Thé là kết thúc tháng ngày với một mối quan hệ không tên, có những lúc đem lại cảm giác hạnh phúc, bất giác nhoẻn miệng cười khi nghĩ về Anh nhưng cũng lại trôi rất nhanh để lại cảm giác hụt hẫng, buồn đến khó tả. Lại vừa tròn 2 tháng nữa trôi qua sau cái ngày hụt hẫng đấy..em lại đến cái quán đấy với tâm trạng bộn bề khi nghĩ về anh. Đã có quyết tâm mình phải từ bỏ rồi. Người đàn bà thông minh là người đàn bà biết từ bỏ người đàn ông không thuộc về mình. Em phải làm người đàn bà thông mình. Ko níu kéo những hạnh phúc không thuộc về em nữa..Thà đau 1 lần còn hơn đau cả đời.

Đã có các chị, các mẹ nào từ bỏ người đàn ông mình yêu để đi tìm một hạnh phúc mới chưa? chia sẻ với em nhé, để em có thêm động lực để từ bỏ. Lẫn lộn quá, em chẳng say nhưng chẳng hiểu mình đang cảm thấy gì, đầu óc đang về mo các chị ah
    Đúng là người đàn bà thông minh là ng đàn bà biết từ bỏ ng đàn ông ko thuộc về mình. Câu này chị đã thấm nhuần từ năm 20t.
    Chị cũng từng nhiều lần như em, vì tính chị, yêu ai thì yêu quên chết, nên đến khi chia tay cả 2 đều dằn vặt đau khổ triền miên ko dứt. Nhưng khi xác định chia tay thì chị ko tìm cách quên họ, chỉ cất họ vào 1 chỗ trong tim. Gặp lại thì cố gắng cư xử bình thường, 1- 2 lần họ sẽ tự hiểu và tôn trọng mình hơn thui
    Đời còn dài, zai còn nhiều......chơi cho thoải mái đê

Hội Yêu của mềnh đóng cửa roài nhá ^_^
    • 21 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng đang vướng vào một mối quan hệ không tên, biết là nên từ bỏ nhưng đau khổ quá. Vẫn hy vọng, vẫn chờ đợi không nguôi. Lý trí không thắng được con tim. Giờ mình cũng chẳng biết làm thế nào nữa?
    • 119 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình cũng đang khó xử như vậy,chắc giống giống bạn "Anh" của thớt,muốn tiến đến nhưng hổng có nổi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungkhi1992 Xem bài viết
    mình cũng đang khó xử như vậy,chắc giống giống bạn "Anh" của thớt,muốn tiến đến nhưng hổng có nổi
    Anh của chị đào hoa lắm em ah, nhiều cô theo lắm, chắc là còn phân vân chọn lựa. Nếu như ngày xưa chị sẽ cho bay không thương tiếc nhưng ngẫm nghĩ lại thì đàn ông bây giờ ai chẳng thế, cái quan trọng là cuối cùng người Anh chọn là ai. NHƯNG đến thời điểm hiện tại chị thực sự chẳng muốn cần nữa, dù đàn ông bây giờ là thế chị vẫn sẽ tìm người đàn ông xứng đáng dành cho chị chứ ko phải người phân vân và lựa chọn.

Có một chị trên này nói rất đúng, đàn ông khi đã thực sự yêu một người sẽ muốn người đấy ở bên cạnh mình chứ ko phải là lập lờ , lập lờ tức là còn đang phân vân với sự lựa chọn khác..thay cho cái lập lờ đấy sẽ những lý do để chúng ta phải hiểu chứ chẳng anh nào chịu thừa nhận anh còn đang chọn em với 1 cô nữa cả.

Cuối tuần rồi, cố gắng cố gắng quyết tâm từ bỏ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gangoan Xem bài viết
    Đúng là người đàn bà thông minh là ng đàn bà biết từ bỏ ng đàn ông ko thuộc về mình. Câu này chị đã thấm nhuần từ năm 20t.
    Chị cũng từng nhiều lần như em, vì tính chị, yêu ai thì yêu quên chết, nên đến khi chia tay cả 2 đều dằn vặt đau khổ triền miên ko dứt. Nhưng khi xác định chia tay thì chị ko tìm cách quên họ, chỉ cất họ vào 1 chỗ trong tim. Gặp lại thì cố gắng cư xử bình thường, 1- 2 lần họ sẽ tự hiểu và tôn trọng mình hơn thui
    em cũng muốn thế lắm mà gặp lại lòng lại xốn xang. Họ thừa biết tình cảm của mình nhưng lại cứ thích chơi trò mèo vờn chuột chị ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamuahef Xem bài viết
    Mình cũng đang vướng vào một mối quan hệ không tên, biết là nên từ bỏ nhưng đau khổ quá. Vẫn hy vọng, vẫn chờ đợi không nguôi. Lý trí không thắng được con tim. Giờ mình cũng chẳng biết làm thế nào nữa?
    từ bỏ đi bạn :d ngày xưa mình từng thick 1 cậu bạn bằng tuổi, thick tận 2 năm đó :d Giờ thì bạn ý cũng có người yêu rồi, chia tay còn tâm sư với mình, mình còn cổ vũ cho bạn ý thêm quyết tâm níu kéo cơ mà Chẳng có gì là ko thể...cái quan trong là bản thân mình có muốn hay ko. Tất nhiên khi đã quyết định như thế này sẽ rất khó khăn và thời gian dài chìm trong kỷ niệm. Vượt qua đc sẽ ổn cả thôi. Tớ cũng đang cố gắng ..điều vướng mắc là Anh vẫn liên lạc với tớ nên lòng tớ ko kiên định đc hic Hồi xưa tớ quên bạn kia là tớ cắt đứt liên lạc hoàn toàn luôn và bạn ý cũng chả có ý định tìm tớ. Thế là xong ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,004 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungkhi1992 Xem bài viết
    e còn ít tuổi thế thì co zì mà khó xử nhể
    Đời còn dài, zai còn nhiều......chơi cho thoải mái đê

Hội Yêu của mềnh đóng cửa roài nhá ^_^
    • 52 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nhiều người có những "mối quan hệ không tên" thế ạ :")
    Em cũng đang như vậy. Nhưng thời điểm này, trong cuộc sống, đôi khi cần những thứ không rõ ràng.
    Đến 1 ngày em cũng sẽ đau vì sự quyết định này nhưng em chấp nhận :"). Có ngọt ngào phải có đau khổ chứ nhỉ?
    Chúc các chị em vui!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Em lại sai lầm rồi cả nhà ah Trong đầu em chỉ toàn nghi ngờ và nghi ngờ. Nghi ngờ những lúc anh ko liên lạc với em là lúc Anh liên lạc với cô gái đó..Ngi ngờ anh không em gặp em là lúc anh đang ở bên cạnh cô gái đó. Thậm chí ngay cả lúc khi anh bên em, em vẫn có cảm giác anh có những cử chỉ lạ hình như vẫn còn một cái hẹn nào đó (có thể với cô gái đó). Ngay cả khi bạn bè nói Anh hành xử như thế nghĩa là Anh có người con gái khác em gạt đi bảo ko phải nhưng trong thâm tâm em vẫn đầy sự nghi ngờ các chị ah

Cho đến ngày hôm nay, từ hôm qua khi em giũ mọi thứ, quyết định từ bỏ em muốn tìm hiểu lại cho chính xác tất cả, liệu những gì em đang nghĩ có phải là sự thật ko? Vì trong fb cô gái đó thấy viết về 1 người đàn ông quằn quại, đau khổ lắm, em nửa mơ hồ nửa nghĩ cô gái đó viết về ngừoi đàn ông khác nhưng lại nửa nghĩ cô gái đó viết về Anh. Những khi buồn về Anh đầu óc em lại mông lung suy nghĩ có lẽ nào 2 người vẫn gặp nhau, Anh cũng đang dùng dằng với cô gái đó ko dứt, có lẽ nào.....

Cho đến ngày hôm nay khi em vào fb cô gái đó, em thấy cô gái ý đã yêu người khác rồi, có vẻ như 2 người họ cũng từng ct và cùng day dứt về nhau. Vậy là những gì cô gái đó viết là về người kia chứ ko phải Anh. Đầu óc em rối rắm quá, em biết làm thế nào bây giờ. Một chân vừa bớc, một chân còn sót lại vì vấn vương. Em ko tin anh..tất cả là do em ko tin Anh.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7