TIN TÀI TRỢ.

Nếu một ngày bạn mất đi những điều quan trọng với bạn....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tôi đã có một công việc, được làm việc ở một tòa nhà sang trọng, thu nhập tạm đủ sống ở HN, đồng nghiệp thân thiện, nhưng cấp trên lại rất khắt khe với tôi. Chính vì điều đó, tôi đã từ bỏ công việc đó, cũng có thể nói là tôi mất công việc đó. Tôi không tiếc vì có nhiều cơ hội khác cho tôi, tôi chỉ hơi buồn.
    Tôi có một chiếc laptop khá xinh xắn, là một người bạn bất li thân với tôi. Chiếc laptop không có giá trị về tiền bạc lắm. Nhưng với tôi nó lại rất quan trọng. Nhưng rồi một ngày tôi bị kẻ trộm lấy mất. bạn bè tôi an ủi thôi năm nay tôi sao thái bạch, mất thế còn nhẹ. Tôi vừa buồn vừa tiếc vì chiếc latop chứa rất nhiều ảnh và dữ liệu của tôi
    Tôi có một người yêu, nếu xem tử vi thì anh ấy rất hợp tuổi với tôi. Anh ấy không giàu, chẳng đẹp trai, sự nghiệp cũng trung bình. Tôi nói như vậy vì ng yêu cũ của tôi rất thành đạt. Nhưng khi gặp anh tôi đã nghĩ tôi chỉ cần một người như anh là đủ.Anh ấy rất lịch sự, và tôi chỉ thích anh ấy vì điều đó. .Anh ấy ở Nam, tôi thì ở Bắc. Có đôi lần tôi và anh tới thăm nhau, tuy xa nhưng cũng chỉ hơn 1h ngồi máy bay. Khi bên cạnh anh ấy tôi lại chẳng có cảm giác hạnh phúc, anh ấy thật nhạt nhẽo. Nhưng nói chuyện điện thoại hàng ngày với anh ấy tôi lại rất vui. Có lẽ tôi không yêu anh ấy.Rồi một ngày chúng tôi chia tay, tôi tự nhủ mình sẽ buốn chút thôi vì mình ko yêu anh ấy
    Nếu những điều trên xảy ra trong cuộc đời tôi vào những lúc khác nhau. Tôi sẽ chẳng sao hết, tôi vui vẻ đứng lên, tôi sẽ vượt qua được. Nhưng mà tại sao những điều đó lại xảy ra cùng một lúc, Tôi và anh chia tay và tôi thất nghiệp, và tôi mất máy tính- một vật rất quan trọng với tôi. Cuộc sống của tôi vốn dĩ cũng hay có chuyện buồn, tôi vẫn thường lặng lẽ vượt qua được. Lần này tôi cũng nghĩ là như vậy. Nhưng tôi chợt thấy mất niềm tin vào cái cuộc sống này, tôi thấy mình thiếu sức mạnh để làm lại từ đầu...........

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xem clip này có thể giúp bạn lấy lại niềm tin :
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Mất đi 1 thứ quan trọng, cực kì quan trọng, tin tôi đi, bạn sẽ có cảm giác đau khổ sống ko bằng chết cơ. Bạn đã có cảm giác đó bao giờ chưa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,199 Được cảm ơn

Có câu: có tất cả thì mất tất cả, cuộc đời này vốn dĩ thay đổi và vô thường, hợp rồi tan, tan rồi hợp. Ta còn giữ chưa được chính bản thân ta như tâm hồn và thể xác thì làm sao giữ được cái gì bên ngoài ta?!

Sao không nghĩ, vỉ đằng nào cũng mất đi rồi ta nên chuẩn bị đón chờ và nắm bắt những điều mới sẽ đến tốt đẹp hơn?!
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ilovevenice Xem bài viết
    Tôi đã có một công việc, được làm việc ở một tòa nhà sang trọng, thu nhập tạm đủ sống ở HN, đồng nghiệp thân thiện, nhưng cấp trên lại rất khắt khe với tôi. Chính vì điều đó, tôi đã từ bỏ công việc đó, cũng có thể nói là tôi mất công việc đó. Tôi không tiếc vì có nhiều cơ hội khác cho tôi, tôi chỉ hơi buồn.
    Tôi có một chiếc laptop khá xinh xắn, là một người bạn bất li thân với tôi. Chiếc laptop không có giá trị về tiền bạc lắm. Nhưng với tôi nó lại rất quan trọng. Nhưng rồi một ngày tôi bị kẻ trộm lấy mất. bạn bè tôi an ủi thôi năm nay tôi sao thái bạch, mất thế còn nhẹ. Tôi vừa buồn vừa tiếc vì chiếc latop chứa rất nhiều ảnh và dữ liệu của tôi
    Tôi có một người yêu, nếu xem tử vi thì anh ấy rất hợp tuổi với tôi. Anh ấy không giàu, chẳng đẹp trai, sự nghiệp cũng trung bình. Tôi nói như vậy vì ng yêu cũ của tôi rất thành đạt. Nhưng khi gặp anh tôi đã nghĩ tôi chỉ cần một người như anh là đủ.Anh ấy rất lịch sự, và tôi chỉ thích anh ấy vì điều đó. .Anh ấy ở Nam, tôi thì ở Bắc. Có đôi lần tôi và anh tới thăm nhau, tuy xa nhưng cũng chỉ hơn 1h ngồi máy bay. Khi bên cạnh anh ấy tôi lại chẳng có cảm giác hạnh phúc, anh ấy thật nhạt nhẽo. Nhưng nói chuyện điện thoại hàng ngày với anh ấy tôi lại rất vui. Có lẽ tôi không yêu anh ấy.Rồi một ngày chúng tôi chia tay, tôi tự nhủ mình sẽ buốn chút thôi vì mình ko yêu anh ấy
    Nếu những điều trên xảy ra trong cuộc đời tôi vào những lúc khác nhau. Tôi sẽ chẳng sao hết, tôi vui vẻ đứng lên, tôi sẽ vượt qua được. Nhưng mà tại sao những điều đó lại xảy ra cùng một lúc, Tôi và anh chia tay và tôi thất nghiệp, và tôi mất máy tính- một vật rất quan trọng với tôi. Cuộc sống của tôi vốn dĩ cũng hay có chuyện buồn, tôi vẫn thường lặng lẽ vượt qua được. Lần này tôi cũng nghĩ là như vậy. Nhưng tôi chợt thấy mất niềm tin vào cái cuộc sống này, tôi thấy mình thiếu sức mạnh để làm lại từ đầu...........

Chị chủ Top cho em chia sẻ cùng chị nhé! Chị hãy mạnh mẽ để vượt qua những tháng ngày này chị nhé. Em và những người bạn trên Webtrettho sẽ bên cạnh chị nắm tay chị. Cố lên chị nhé !

Chị biết không ? em cũng có những truyện thật tồi tệ xảy ra với bản thân em. Đầu tiên là sự phản bội của người yêu em,em và anh ấy yêu nhau được gần 3 năm,anh ấy là mối tình đầu của em, nên việc anh ấy phản bội em là một điều choáng váng với em. Vì anh ấy em đã ở lại TP này.vậy mà …. Anh đã bỏ em để yêu một người con gái khác. Em tưởng như có thể phát rồ lên vì suy ghĩ quá nhiều và vì mất ngủ quá nhiều, vì những cuộc gọi những dòng tin nhắn khích bác của người đã cướp đi tình yêu của em kia.

Rồi giờ đây GĐ em lại được biết Bố em đang mắc một căn bệnh hiểm nghèo. ở nhà chỉ có mỗi Mẹ với Bố, em hoàn cảnh hiện tại chưa thể về quê được vì mọi cái vẫn còn đang dang dở ở nơi đây. Em chỉ có thể cuối tuần về với Bố Mẹ thôi. GĐ em không khá giả gì,em phải vừa nuôi sống bản thân vừa dành tiền để phẫu thuật cho Bố nữa…

giờ đây em chưa có đủ tiền để phẫu thuật cho Bố nhưng cũng không thể đòi lại số tiền 30 triệu mà ngày trước vì tin tưởng người yêu, gia đình em đã đưa cho anh để làm một công việc. với số tiền ấy giờ đây đã có thể phẫu thuật cho Bố em rồi…..

Rất nhiều đêmm em nằm khóc và tự trách bản thân mình. Nhưng sự trách móc cũng không mang lại được điều tốt đẹp hơn. Từ bản thân mình vẫn phải lạc quan lên để mà sống, vì cuộc sống là phải thế, và vì em không cho phép mình yếu đuối, em vẫn phải cười nói nhiều hơn,phải mạnh mẽ nhiều hơnn để an lòng Bố Mẹ em.

Cố gắng ! cố gắng ! mạnh mẽ ! mạnh mẽ!
    • 109 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ilovevenice Xem bài viết
    Ko sao đâu mà. Mình đã từng trải qua chuyện này rồi. mất đi tất cả chỉ trong vòng 1 ngày thôi, tưởng chừng chỉ muốn chết vì nghĩ mọi thứ đối với mình xa xôi quá rồi. Nhưng rồi CS vẫn tiếp diễn bạn ạ, rồi bạn cũng sẽ quen với CS mới thiếu những thứ quen thuộc. Đó là khả năng thích nghi. Khi bạn vượt qua rồi và nhìn lại bạn sẽ thấy nó chẳng là gì cả, chỉ là 1 khúc rẽ nhỏ của cuộc đời thôi, ai cũng có và phải trải qua. Đừng nghĩ nhiều về nó, hãy ra ngoài, tiếp xúc với mọi ng và nhìn cs đang trôi qua từng ngày bạn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Những thứ bạn vừa mất bé xíu ấy mà. Xung quanh bạn còn bao nhiêu thứ thật sự quan trọng, đó là sức khỏe của bạn, là những người thân trong gia đình bạn, là bạn bè thân của bạn... Mất cái đó mới đáng buồn bạn ạ, nên hãy vui lên đi.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...
    • 846 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi... Ráng lên chị nhé, rồi mọi thứ sẽ tốt hơn... Em biết em nói vậy là Giả Tạo quá, vì em cũng ở 1 trong những trường hợp của chị, nhưng em vẫn ko tìm được câu trả lời cho chính mình. Nhưng quả thật lúc này em ko biết nên nói với chị và em điều gì... Chỉ có thể nói được với chị và em câu Ráng lên, Gắng lên... Vì quả thật, sau vài tháng mệt mỏi, em vẫn nhận ra rằng ko ai có thể giải quyết vấn đề cho mình ngoài chính mình hết chị ui... Thậm chí khi đã được chia sẻ, nhưng nối đau vẫn còn đâu đó... Mệt mỏi đủ, Đau khổ đủ rồi, chị đứng lên nhé. Nhủ lòng là những thứ quan trọng với mình mà một ngày đẹp trời nào đó, nó mất đi là vì khi đó nó không còn quan trọng nữa... Em biết rất khó để dối lòng, để cho một thứ thật sự quan trọng thành vô nghĩa nhưng... Để có thể tiếp tục hạnh phúc và tin tưởng vào ngày mai, chị và em hãy tạm nói dối với mình nhé... Chia sẻ cùng chị đôi lời... Vẫn biết Nói, Viết bao giờ cũng dễ hơn Làm... Tuyệt Vọng bao giờ cũng dễ hơn Hi Vọng... Nhưng em vẫn luôn mong chị, em và những người đang mất dần niềm tin vào cuộc sống sẽ nhanh chóng lấy lại Niềm Tin và bước tiếp...
    Ps: Mới sáng mà đã suy nghĩ và bùn oài... :"(
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 958 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

cố lên bạn ạ. Mọi việc chỉ có tính chất thời điểm thôi. Nhiều lúc cũng ko biết sao mấy tạ chiếu vào mà số mình đen thế, cũng mất gần như tất cả trong một thời điểm. Nhưng rồi mọi thứ nó cũng dần qua, dần nguôi ngoai. Có lẽ những "cú đánh" đau như thế sẽ làm mình mạnh mẽ vững vàng hơn. Hiện tại thì cứ đau buồn, mất niềm tin,... đủ kiểu đi. Nhưng đừng thế mãi nhé

To ms.hattieu: tội cho bạn quá. Bh có làm cách nào đòi lại được số tiền đó không? Với tình cảnh hiện tại thì 30tr là số tiền lớn có thể giúp ích nhiều cho gia đình bạn. Nếu nyc bạn còn lương tâm, khi biết tình cảnh hiện nay, chắc cũng ko nỡ ăn chặn đâu. Sao khi chia tay bạn ko đòi lại? Chúc bạn và gia đình sớm vượt qua quãng thời gian khó khăn này nhé
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Chả sao cả... lại có những điều quan trọng hơn đang chờ đợi ta
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

hà hà, tớ cũng giống cậu nhưng còn thiếu, tớ còn mất cái máy ảnh mầu hồng mà tớ tik và để dành mua bằng đồng lương đầu tiên kiếm được, mất cái đt mà người yêu tặng vào ngày sn trong đó có bài happy birthday anh ấy hát tặng tớ, tớ mất 1 đám cưới chỉ vài tháng sau đó, tớ còn thi trượt cao học chỉ vì một lý do rất vớ vẩn...và anh ấy của tớ không nhạt, anh ấy là người đã xây dựng lại lòng tin cho tớ...rút cục thì sao?....

Cố lên! cứ nghĩ rằng mình là ng đau khổ nhất thế gian này nhưng đâu đó quanh chúng ta còn có nhiều ng khổ hơn rất rất nhiều lần đấy!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trong cuộc đời, đôi khi ta phải chấp nhận mất nhiều thứ trong hiện tại để tương lai ta không bị mất những thứ đáng giá và quan trọng hơn.
    Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người. Còn cuộc đời ta cứ vui. Dù vắng bóng ai...
    • 407 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Ông trời thường bất công mà, đã lấy của người ta được một thứ gì đó thì nhất định sẽ lấy hết những thứ còn lại, từng thứ từng thứ 1 không xót thứ gì.

Chia sẻ cùng chủ topic. Em cũng đang trên đà mất mọi thứ. Sự nghiệp, gia đình, học hành, tiền bạc, một kỉ niệm đẹp, lòng tin. Và không biết ông trời có đang muốn lấy đi người mà em yêu nhất không nữa. Tất cả chỉ còn là thời gian. Khi mất hết thì phải đối diện như thế nào nhỉ.

Gồng người mà đối diện
    • 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chị chủ top, có 3 thứ chị mất trong cùng 1 time, laptop mất chị cứ coi như của đi thay người, còn 2 cái là công việc và tình yêu cũng mất, em thì em nghĩ thế này: coi như đó là sự may mắn chị sẽ thấy nhẹ nhàng hơn, vì chị sẽ tìm được 1 công việc mới có thể sẽ tôt hơn về vị trí và thu nhập, về tình yêu hãy coi đó là sự may mắn vì mình sẽ có cơ hội tìm được người đàn ông khác tôt hơn, sông có khúc người có lúc, như thế cs mới thú vị chị ạ, khi mình vượt qua được nhìn lại chị sẽ thấy mình thật vĩ đại.
    luôn nghĩ mình đang có một tình yêu - một gia đình hạnh phúc và cố gắng xây dựng cho nó mình nhé!!!:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:: Kiss::Kiss::Kiss:
    • 333 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Chị cũng từng mất tất cả và rồi chị vượt qua để bây giờ thấy mình thật giàu có; giàu kinh nghiệm, giàu cảm xúc, giàu nụ cười, giàu tiền bạc....
    Chị đã từng nghĩ đến cái chết khi bì ruồng bỏ. Nhưng nếu cách đây 7 năm chị chết thì hẳn là sáng nay không có một TS xinh đẹp tự tin bước vào hội thảo quốc tế với tây, ta và quan chức của các bộ đủ cả (có cả cấp thứ trưởng). Nhiều khi phải mất đi để có cái tốt hơn em ạ.
    • 3 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cám ơn sự chia sẻ của mọi người, em biết khi em tâm sự lên đây sẽ được những sự se chia thực tế nhất. Em đang dần làm lại từ đầu đây. Bước đầu tiên là đi phỏng vấn xin việc...
    • 883 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Bạn à, mình cũng đã trải qua những chuyện như vậy. Nhưng khi thời gian này qua đi, bạn sẽ thấy rằng những chuyện này vốn dĩ chỉ là 1 trong những chuyện mà mỗi người đều phải gặp trong đời. Ko sớm thì muốn. Gap95 gỡ bạn bè, yêu thương và chăm sóc bản thân, tự tìm cho mình cơ hội bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Buon lam nhung tat ca tu ban than m phai co gang thoi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 651 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss86 Xem bài viết
    Mất đi 1 thứ quan trọng, cực kì quan trọng, tin tôi đi, bạn sẽ có cảm giác đau khổ sống ko bằng chết cơ. Bạn đã có cảm giác đó bao giờ chưa
    Ko cảm giác sống như người đã chết rồi cơ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 651 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss86 Xem bài viết
    Ko cảm giác sống như người đã chết rồi cơ! hì hì. Chị hãy cố lên nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2