TIN TÀI TRỢ.

Nếu bạn gái bạn là người lẳng lơ, nên từ bỏ hay cho người ta cơ hội?

• 24 Lượt chia sẻ
  • 7.15K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Mình và cô ấy là sinh viên du học, cùng sống chung 1 nhà (nhà share còn nhiều người khác ở nữa). Mình đã theo đuổi cô ấy 1 năm nay và cô ấy cũng chấp nhận tình cảm của mình nhưng muốn có thêm thời gian để tìm hiểu....

Cô ấy có rất nhiều người theo đuổi, (nhiều người đánh giá là cô ấy rất khéo mồi chài đàn ông phải theo đuổi họ). Và cố ấy cũng thường hay đi chơi với những người theo đuổi cô ấy... và tôi cũng hiểu rằng cô ấy chưa quyết định chính thức gì với tôi nên vẫn muốn tìm người hợp nhất :Sad:.

Gần đây cô ấy đi làm thêm và xếp cty ấy cũng theo đuổi cô ấy. Khi thấy mối quan hệ của cô ấy và xếp quá mức như việc xếp rất hay đến tìm cô ấy lúc khuya và đến đón cô ấy đi ăn tối. Tôi đã hỏi thẳng về mối quan hệ này và cô ấy đã nói là chỉ vì công việc và cô ấy biết xếp thích cô ấy, nhưng ko thể nói thẳng vào mặt ông ta là đừng theo đuổi dc. Rồi một buổi tối cô ấy nói bận đi làm, nhưng chính bạn thân tôi đã nhìn thấy cô ấy tay trong tay với xếp đi dạo ở bờ biển... và hôn.

Tôi đã quyết định chấm dứt với cô ấy. Cô ấy đã khóc và nói cô ấy đã suy nghĩ và đối với cô ấy tôi là quan trọng nhất, ko gì thay thế được. Cô ấy đã từ chối mọi liện lạc với những người theo đuổi cô ấy 1 tháng nay. Tôi và cô ấy cũng tránh mặt nhau.

Tôi đang suy nghĩ ko biết nên cho cô ấy thêm cơ hội nữa hay ko? cô gái lẳng lơ thì luôn muốn có nhiều ng theo đuổi, nhưng gần đây tôi thấy cô ấy thực sự mệt mỏi vì những ng theo đuổi.... nếu chúng tôi thực sự đến với nhau bây giờ, liệu tôi có phải lúc nào cũng sẽ lo lắng giữ cô ấy hay ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,200 Bài viết

• 1,603 Được cảm ơn

Thì tiến tới thôi, bảo cô ấy công khai mối quan hệ của hai bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Sút ngay và luôn bạn nhé. Thân!
    Mây trắng ngang trời bay vẩn vơ
    Đời anh lưu lạc tự bao giờ
    Đi đi... đi mãi nơi vô định
    Tìm cái phi thường cái ước mơ...
    .....Ban đêm anh ngủ túp lều tranh
    Chỗ tạm dừng chân khách bộ hành
    Đến sáng hôm sau anh cất bước
    Ra đi với cái mộng chưa thành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,988 Bài viết

• 2,623 Được cảm ơn

Đầu hàng đã lẳng lơ thì hết thuốc chữa nhé :Laughing:
    No sacrifice,no victory
    United we stand,devided we fall
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,780 Bài viết

• 5,290 Được cảm ơn

Đơn giản, Bạn nói chuyện thẳng thắn với nhau....Nếu cô ấy chấp nhận và dứt khoát chuyện Tình cảm giành cho bạn thì câu hỏi của bạn đã có câu trả lời rồi nha
    Người đàn ông rộng lượng là người có trái tim bao dung... Bao dung với cả kẻ thù.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đã nói thẳng với cô ấy, mình hiểu cô ấy như thế nào, biết cô ấy muốn gì. Và cô ấy đã khóc và nói đúng là cô ấy đã từng làm như thế, muốn nhiều đàn ông phải theo đuổi và chiều chuộng cô ấy, cô ấy thích cái mới và đôi khi cảm thấy hứng thú với nói. Nhưng thời gian gần đây cô ấy đã mệt mỏi với điều này, và chính lúc mình quyết định từ bỏ cô ấy biết ai là quan trọng nhất với cô ấy....... Mình nghĩ cứ bỏ mặc cô ấy 1 thời gian, thực sự mình yêu cô ấy. Nhưng điều mình lo lắng nhất là cho dù có đến với nhau có lẽ mình sẽ luôn là nguoi phải lo lắng....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 160 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Chính sự cả nể gắn cái mác rộng lượng của bạn càng làm cho cô ấy như thế. Nói chung là bạn cũng chẳng yêu gì cô ấy. Đó là 1 thứ na ná tình yêu thôi. Một phụ nữ không phải là người của gia đình thì nên cho cô ta một bài học. Còn nếu bạn vẫn muốn tiếp tục thì tốt nhất nên soạn ra một cái gọi là hợp đồng tình yêu. Nếu là tôi thì tôi sẽ không bao giờ lấy cô gái như thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

quên ** nó đi bạn ơi
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 68 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thật vớ vẩn, tất nhiên là từ bỏ rùi. Mình là con gái mà cũng không thể chấp nhận được
    Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua:LoveStruc:
    • 1,967 Bài viết

• 1,302 Được cảm ơn

yêu vài tháng chơi bời cho chán rồi bỏ, nó lẳng lơ thì mình phũ phàng
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 511 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phubaba Xem bài viết
    Sút ngay và luôn bạn nhé. Thân!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi clay87 Xem bài viết
    quên ** nó đi bạn ơi
    hai bạn này khuyên là rất chủn, khi nào chủ thớt có ý định từ bỏ thì cho tớ xin số dây thép của mợ ý nhá
    ko nên đánh phụ nữ dù chỉ bằng 1 cành hoa mà hãy dùng 1 cái khăn mùi xoa nhét thêm viên gạch
    • 1,132 Bài viết

• 2,364 Được cảm ơn

Đọc comment của mấy bố buồn cười quá: thịt trc rồi phũ sau =))
    Riêng mình thì có ý kiến là: nếu gái xinh mà k biết điều thì khó mà thay đổi đc lắm, trừ khi bạn hội đủ tính chất: có tiền và có quyền, lại đẹp giai khoai to, thì em í mới lo sợ là mất bạn mà đối xử với bạn tử tế. Nhưng mà nếu bạn có đủ tính chất trên thì đảm bảo bạn k đc hiền lành như những gì bạn tâm sự---> ...
    kể cả cô nàng có là người yêu của bạn thì cô nàng vẫn sẽ ngó quanh xem có ai hơn để xơi thôi, hoặc có ai hơn bạn tán là nàng sẽ phóng theo ngay, nên mình vote cho 1 phiếu là: bỏ, nếu k thì như bố gì ở trển: chơi bời xong rồi bỏ, yêu sâu đậm thì khổ lắm hà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng biết nên từ bỏ, nhiều người cũng khuyên mình nên thế...

từ ngày mình đi cô ấy luôn 1 mình và tránh những ng theo đuổi. Và mình luôn đọc những gì cô ấy viết (trong nhật kì viết trong máy tính, ^^mình có được do đã cài spy vào máy cô ấy khi mình bắt đầu nghi ngờ..(xin mọi ng đừng phán xét mình vì điều này)).

"Thực sự em rất yêu anh. Em có thể không đi chơi với những người khác, e có thể từ chối tất cả những người khác... không gì có thể đổi lấy anh được. Với e, a thực sự là quan trọng nhất."

"A biết không? E sợ nhất những lúc bắt đầu nhắm mắt và thức dậy. thật khó với em những lúc nhắm mắt... vì tất cả những điều e nghĩ là miên man đến anh... E thức dậy rất nhiều lần trong một đêm... Một lần thức giấc với một giấc mơ khác nhau... Nhưng giấc mơ nào cũng có anh trong đó..."
    • 1,967 Bài viết

• 1,302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amessi Xem bài viết

từ ngày mình đi cô ấy luôn 1 mình và tránh những ng theo đuổi. Và mình luôn đọc những gì cô ấy viết (trong nhật kì viết trong máy tính, ^^mình có được do đã cài spy vào máy cô ấy khi mình bắt đầu nghi ngờ..(xin mọi ng đừng phán xét mình vì điều này)).

"Thực sự em rất yêu anh. Em có thể không đi chơi với những người khác, e có thể từ chối tất cả những người khác... không gì có thể đổi lấy anh được. Với e, a thực sự là quan trọng nhất."

"A biết không? E sợ nhất những lúc bắt đầu nhắm mắt và thức dậy. thật khó với em những lúc nhắm mắt... vì tất cả những điều e nghĩ là miên man đến anh... E thức dậy rất nhiều lần trong một đêm... Một lần thức giấc với một giấc mơ khác nhau... Nhưng giấc mơ nào cũng có anh trong đó..."
    bạn gà thế, nhỡ đâu nó biết là bạn cài spy ở máy nó rồi nó cố tình viết thế thì sao.
    mà cái loại nghĩ 1 đằng làm 1 nẻo như này thì cũng vẫn là lằng nhằng thôi, mình vẫn giữ nguyên ý kiến khuyên bạn yêu chơi bời vài tháng cho chán đi xong giải tán, kiếm em khác.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 791 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

cho ng ta cơ hội đi bạn, nhiều ng theo đuổi cũng mệt mỏi lắm chứ bạn, mình cũng đã từng như vậy bạn gái bạn nên mình hiểu.., nhưng giờ thì đã khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 160 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amessi Xem bài viết

Gà yêu cáo roài. Như Liar nói đó, bạn gái bạn chắc chắn hiểu được diễn biến tâm lý tình cảm của bạn. Cái này tưởng là vô tình nhưng thực tế là hữu ý. Chiến thuật lừa tình những chàng trai ủy mị của những cô gái ma ranh:Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,988 Bài viết

• 2,623 Được cảm ơn

Nhà cháu theo truyền thống bên voz f17:
    "Xếp hình rồi chia tay"
    PS đã gặp Thị Mầu thì dù mình là Thạch Sanh cũng phải hóa thành Sở Khanh
    No sacrifice,no victory
    United we stand,devided we fall
    • 46 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

ối giời, gà mái vừa chạy vừa ngoáy cổ nhìn về phía sau và nghĩ: " chạy nhanh lên chứ cưng":Laughing:

Thế này nhé, tui cũng nhiều ng theo đuổi , thế nhưng có thể cafe chứ đố thằng nào nắm tay được tui chứ đừng có nghĩ là "hôn" như bạn gái của bạn.Con gái khi yêu thì lúc nào cũng hướng về ng mình yêu.Đó mới là ng con gái yêu thật sự.Còn pé bạn gái bạn thì là nó chẳng yêu bạn gì cả.

Mình có con bạn, 1 tuần đi chơi với 2,3 thằng.thằng nào nó cũng bảo nó ôm, hôn.Nó bảo ôm , hôn có mất giè đâu. ăc ặc :Silly: (con bé đấy giờ nó giải nghệ lấy chồng rồi ngoan ra he he)

Bạn cứ suy nghĩ kĩ.Con gái mà đã khéo léo thì zai khó thoát là phải thoai. :Battin ey:
    Hét lên thật lớn
    Tan hết trong em
    Thấy trong lòng như được thêm sức mạnh
    Thứ tha rồi ... bỏ qua chuyện xưa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các bạn. Mình biết nên phải làm gì...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 160 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Đọc trên TTVNOL có người viết: "Thực ra thì trai hay gái đứa nào cũng vậy thôi , chẳng thể mười phân vẹn mười . Không xấu bên ngoài thì cũng lởm bên trong hoặc ngược lại . Chẳng qua bệnh si tình cộng thêm chưa bao giờ được "ăn uống " thoả thuê lên mới có tâm lý đôn đối tác lên làm "thần tượng"."
    Chính vì đàn ông hay dễ dãi nên mấy kiểu phụ nữ lẳng lơ như thế này càng được thể càng lấn tới. Gái kiểu này chỉ có được bề nổi, chứ sao bằng mấy cô gái sống nội tâm được. Bạn chỉ là đang "thần tượng" chứ không yêu.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3