Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên tiếp tục hay dừng lại đây............. mọi ng khuyên e nên làm gì lúc này

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.23K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

e và anh ấy yêu nhau cũng được một thời gian lâu rồi, bọn e quen nhau k thông qua một người "môi giới" nào. Ngày đầu mới quen e biết bọn e k hợp tuôi ( tứ hành xung" và trước khi đến với nhau e cũng có hỏi qua anh ấy là anh có nghĩ gì đến điều đó không và nếu như gia đình a k đồng ý thì sao, và câu trả lời là " không" và a ấy k quan trọng gia đình nói gì chủ yếu là tc 2 người, chính vì câu nói đó khiến e quyết định đến với anh ấy k chần chừ suy nghĩ nhiều, e biết việc không hợp tuổi này có nhiều gia đình họ ngăn cấm và k đồng ý cho qua lại, e thì k bao giờ cảm thấy việc đó quan trong, e luôn nghĩ cái chính là tình cảm của 2 người dành cho nhau thôi còn viẹc tuổi tác thì k quan trọng, chỉ lo đối phương của mình nghĩ ngợi nhưng anh ấy trả lời k quan trọng việc đó nên e k còn băn khoăn suy nghi thêm nữa. Bọn e đến với nhau yêu thương nhau a ấy đối xử với e rất tốt, ngày đấy e thấy a ấy lành tính, chịu khó. Sau một thời gian yêu nhau a ấy dẫn e về nhà a ấy ngày đó chỉ có mẹ anh ấy và chị 2 ở nhà còn bố a ấy vào HCM ở cùng chị cả a ấy đã lập gia đình và định cư ở HCM, theo như những gì ngày đâu tiếp xúc thì e cảm nhận thấy đó là một gia đình khá gia giáo, mẹ a ấy dễ gần vui vẻ, còn chị gái a ấy mặc dù tỏ ra thân thiện nhưng e vẫn cảm nhận được sự k mấy thiện cảm của chị ấy và biết thêm một điều a ấy rất đươc chiều. Sau ngày đó e có hỏi a ấy về ấn tượng khi gặp e lần đầu của mẹ anh ấy và chị a ấy ra sao thì a ấy nói là bt mọi ng k nói gì chỉ hỏi một số điều cung quanh e( công việc.nhà cửa.....). E nghĩ như vậy cũng tốt rồi còn hơn là bị chê . Nhung k như e nghĩ, sau một thời gian lấu sau chị cả a ấy và bố a ấy ra ngoài HN và e được gặp họ. Sau lần đó e biết a ấy rất nghe lời chị cả và k lâu sau đó e được biết chị a ấy nói bọn e không hợp tuổi và k hề muốn a ấy teeps tục yêu em, về sau đó có cả sự tham gia của chị 2 và mẹ a ấy . Sau nhưng gì e biết rất nhiều lần e hỏi là a có nghĩ gì không thì e thường nhận được câu trả lời " e đừng hỏi anh điều đó được không" e khôg hiểu đc câu nó đó có nghĩa là như thế nào nữa nhưng e không hỏi thêm, nhưng dần dần từ đó e cảm giác được sự thay đổi của anh ấy, anh ấy bắt đầu lạnh nhạt với e hơn, e nghĩ chắc là quen nhau lâu rồi nên tc chuyển sang giai đoạn k phải lúc nào cũng dính lấy nhau như trước nữa...e vẫn cố gắng để giữ tình yêu của mình k bị phai nhạt, nhưng k hiểu sao càng cố lại càng cảm thấy nó đi xa, đến một ngày e lại hỏi lại câu hỏi chuyện tuổi tác và hỏi a ấy về ý kiến gia đình a ấy, thì lần này a ấy nói " a cũng có suy nghĩ chút" câu nói đó khiến e cảm giác đứng người một lúc lâu k nói gì nhưng rồi e lấy lại bình tĩnh và hỏi thế gia đình nhà a đã nói ntn, chị a ấy bảo k hợp tuổi thì k nên yêu tiếp anh hưởng đến làm ăn rồi vợ chồng k hạnh phúc e thấy việc này nhảm nhí lắm, e cười và hỏi thế giờ a nghĩ rồi ah, e chủ động nói chia tay luôn vì e nghĩ nếu như a ấy đã suy nghĩ như vậy thì chắc a ấy cũng sẽ rời mình thôi, k thì sẽ bị gia đình ép....lần đó a ấy k đồng ý chia tay nhưng rồi có qua nhiều việc khiến e phải suy nghĩ và có nhưng việc a ấy đối xử gần đó với e khiến e cảm thấy k thể tiếp tục được nữa mặc dù e yêu a ấy rất nhiều nhưng vãn cố gắng nói ra lời chia tay vì e sợ rồi a ấy cũng sẽ làm tổn thương mình thật nhiều. Bọn e chia tay e muón k còn gặp nhau nữa để mọi chuyện lắng xuống, nhưng rồi là do a ấy anh ấy vẫn cứ đến gặp e đến tìm e rồi vài ngày sau thôi nói k muốn chia tay với e và tc vẫn còn nhiều k thể chia tay đc, con gái mà...nên e cũng yếu lòng lắm nhất là e còn yêu rất nhiều nên e đã quay lại với a ấy, a ấy nói hay cứ yêu nhau đi và đừng nghĩ ngợi gì đến chuyện đó....Rồi thời gian trôi hơn 1 năm sau kể từ lần đó, e rất tin tưởng vào tc của a ấy dành cho e và luôn nghĩ a ấy chỉ có mình e vì thời gian a ấy ở bên e rất nhiều, đi làm về ăn cơm xong là a ấy qua e rồi t7 Cn cũng dành thời gian nhiều cho e....nhưng có một lần vô tình e đọc được tỏng điện thoại của a ấy, có một người tên V nhắn tin cho a ấy theo kiểu rất ghen với re... và quan tâm đến a ấy, e có hỏi thì a ấy nói là cô bé gần nhà chơi từ bé nhưng thuộc thế hệ 9x. E nghĩ đoen giản là cô bé co tc với a ấy nên mới vậy và cũng tin a ấy k có gì với cố bé đó, e k còn qtam đến chuyện đó. Nhưng rồi sau này e biết được k phải như vậy đó là một chị kém a ấy có 1 tuổi ở gần nhà a ấy, có một lần e bị sốt nên nghỉ ở nhà buổi chiều hôm đó sau khi đi làm về a ấy qua thẳng bên chỗ e thăm e xem e có làm sao không nói là a ấy có việc phải đưa c gái đi gặp 1 người bạn nhưng phải qua xem e thế nào cho yên tâm... hjc, đang ngổi nc bỗng có 1 cuộc địn thoại gọi vào số khuyên mãi của e ( số này trước e đưa a ấy dùng a ấy mới đưa lại cho e vì e nói cần dùng đến để vào mạng bằng đt) ng đầu dây là con gái thấy e nhâc máy có vè giọng hơi ngạc nhiên nhưng cũng hỏi có phải số của H không, e nói đúng rồi nhưng a H đưa e dùng số này lâu rồi... sau đó c ấy chào rồi cup máy, e nghe giọng tưởng nhầm chị gái a ấy gọi giục a ấy về đưa đi. a ấy trông có vè hơi lo lắng rồi cũng nói thôi để a về đưa chị đi. sau khi a ấy đi đc khảng 2 phút thì e nhận được tin nhắn là " xin lỗi bạn nhé, mình k biết bạn dùng số này" bên dưới là dòng chứ kí " V - veo" hjc chính vì vậy e biết đc a ấy lừa dối e để đi cùng ng con gái đó, lúc đó e thấy đau lòng lắm....gọi điẹn ngay cho a ấy và nói a ấyl à đồ dối trá.. rồi cup máy...chỉ 5 phút sau a ấy quay lại chỗ e rồi hỏi có chuyện gì, e nói cho ấy ấy e biết a ấy dối e a ấy xin lỗi e rồi giải thích đó là sinh nhật chị ấy nên a ấy đến dự thôi chứ k có gì cả....một lần nữa e lại tin điều đó a ấy ở lại và k đi cùng bị kia nữa.... nhưng sau đó chị kia vẫn gọi điện cho a ấy nhưg a ấy k nghe máy vì máy để chế độ rung đt để ngoài nên k biết, chị ta con trơ trẽn gọi lại vào số của e để hỏi xem a ấy có đó k và cho gặp a ấy, e vẫn lịch sự và đưa cho a H nghe máy, thấy a ấy nói với chị ta là e bị ốm a ấy k đi đc....sau chuyện đó e buồn nhiều vì a ấy nói dối e. Nhưng một thời gian sau e biết được một sự thật đau đớn hơn nữa là a ấy và chị ta 2 người lén lụt sau lưng e và đã có q hê với nhau hơn 1 h sáng e biết được điều đó e lao xe như một kẻ điên đến gần nhà a ấy và gọi a ấy ra nc, e k còn biết nói gì lúc đó nữa e chỉ nhìn a ấy bằng ánh mặt căm giận toàn thân run lên và e k thể nào kiềm chế đc hơn e tát 1 cái khiến bàn tay e còn cảm thấy đau rát.....a ấy vẫn còn chưa hiểu chuyện gì xảy ra... lúc đó e vừa buồn vừa căm giạn vừa hối tiếc vì đã dành tc cho một người k đáng như vậy.....bọn e chính thức chia tay...chị kia lại còn nhắn tin cho e nói năng rất k ra gì và sau đó e có biết chị ta chẳng là ng ra gì, chi ta với ai cũng dễ dãi chị ta có nhiều ng đàn ông cùng 1 lúc ...
    E k còn muốn gặp a ấy nữa, nhưng a ấy vẫn liên lạc vần nc với e mặc dù e k muốn nc lại nữa nhưng đôi lúc e trả lời theo lịch sự chào hỏi rồi e viện cớ để k nc nữa, và có lần bọn e nhắc lại mọi chuyện. e cũng nói nhiều lời lẽ cay độc và sự cương quyết của mình, tuy nói vậy nhưng thực sự thì tc của e vẫn còn nhiều, ngày đó yêu a ấy thực sự là e đã hy sinh khá nhiều ( e k tiện nói nhưng điều đó) để được ở cạnh a ấy,vì a ấy e cũng đã cố gắng làm tất cả để a ấy đc vui đc hạnh phúc... Lúc đó e suy nghĩ tiêu cực là thà đến với một ng yêu mình còn hơn yêu một người rồi bị chính ng mình yêu làm cho thật đau đơn, lúc đó có một anh mà e quen trước đó lâu rồi a ấy rất yêu e mặc dù biết e có ng yêu rồi nhưng vẫn nói chờ đợi e, khi biết chuyện bọn e chia tay a áy cũng ngỏ ý rồi cũng nc an ủi e nhiều, e nghĩ hay là đến với a ấy rồi lập gia đình luôn để quên đi nhưng chuyện buồn đó, thà như vậy còn hơn. E cũng nói với ng yêu e là e sẽ đến với ng khác và cũng nói nguyên nhân lý do mà e muốn đến với ng đó . A ấy có phản đối và k muốn như vậy, mặc kệ a ấy nói sao e vẫn quyết định như vậy...trước hôm đên gặp a kia e có gặp lại a ấy, bon e đu cùng nhau rồi a ấy ốm e nói" e đừng đến với a kia" và nói vẫn còn tc với r nhiều a ấy noí những chuyện cảy ra với c kia cũng lâu rồi khoảng thơi gian lâu nay a với chị kia k có gì với nhau cả, và với a ấy a ấy k coi chị kia là gì cả đơnn giản chỉ la dừng lại ở vậy thôi chứ a chẳng yêu gì chị ta, ng a ấy yêu là e, a ãy xin lỗi và mong là bọn e sẽ tiếp tục với nhau. ngày hôm đó e đã từ chối a kia, e k thể đến với ng mà mình k có tình yêu càng k thể làm tổn thương a ấy được. E đã suy nghĩ về việc quay lại hay k quay lại thực sự việc đó khiến e cào xé tâm gan lắm k biết ntn, tc thì còn rất nhiều mà tiếp tục sẽ toàn hoài nghi liệu có hạnh phúc đc hay không và nỗi lo sợ một lần nữa bị tổn thương.......1 lần là chuyện tuổi tác rồi giờ lại thêm một chuyện đau đớn như vậy....e phải làm thế nào giờ e có nên tiếp tục hay không hay nên dừng lại..mấy hôm nay a ấy họi điện e k nghe máy có ngày hơn 70 cuộc đt nhưng e k nghe máy, em nghỉ phép vài ngày và đi biển một mình ( nơi mà e rất thích) để suy nghĩ nhưng e vẫn k biết nên thế nào nữa, a ấy liên tục gọi điên và nhắn tin hỏi e đang ở đâu, rồi xin lỗi , nhớ e rất nhiều, và xin e hay nghe dt của a ấy gọi....e năm đây và hiện giờ a ấy vẫn đang gọi điện thoại cho e ....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 66 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

2 bạn chia tay hẳn được bao lâu?
    Mình nghe ai đó nói là: Yêu lại người cũ cũng giống như đọc một cuốn sách cũ, đọc đi đọc lại, đọc tới đọc lui, không cần biết bạn đọc lại bao nhiêu lần thì cái kết nó vẫn sẽ không thay đổi (trừ phi 2 người đã cùng thay đổi). Nên bạn cứ từ từ đừng vội nghe máy và bình tĩnh suy nghĩ, nghiệm lại quá khứ vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

cứ để một chút khoảng lặng đi bạn ạ, bạn cứ xa anh ta tầm 1 thời gian xem thái độ anh ta thế nào, mà với con người lăng nhăng hay nói dối thì sự thay đổi sẽ không cao đâu, hơn nữa 2 bạn còn bị gia đình phản đối vì không hợp tuổi nữa chứ, anh ta còn rất nghe lời chị gải mà
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao ban!
    Theo mình thì bạn đã và đang gặp liền 1 lúc 2 cú sốc khiến bạn không thể bình tĩnh được.Mình cũng đã từng trong hoàn cảnh của bạn mình rất hiểu bạn.Giờ đây bạn rất rối quyết định quay lại thì sẽ như thế nào và quyết định chia tay thì không đành.Bằng giờ này năm ngoái mình cũng ở trong tình cảnh như bạn.Bọn mình yêu nhau gần 5 năm.Mình đã phải mất 1 tháng trời để suy nghĩ và tĩnh tâm lại để suy nghĩ và quyết định.Bạn biết không mình toàn phải ra ngồi quán Trà hoa để suy nghĩ cho yên tĩnh đấy.vì mình không có điều kiện để đi đâu cả.sau đó với hoàn cảnh của mình mình đã quay lại và hiện tại bọn mình đã vui vẻ trở lại bên nhau.Bạn cứ bình tĩnh và nên suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định nhé!Chúc bạn có những quyết định sáng suốt!
    • 38 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình sẽ dừng lại, mình chẳng chấp nhận nổi mẫu đàn ông như người yêu chủ top. Nếu người yêu mình lăng nhăng mà chùi mép giỏi để mình không phát hiện thì ko nói, chứ để mình biết thì vĩnh biệt. Đàn ông là chúa đời "ngựa quen đường cũ", bản lĩnh thì cứ học cách giấu diếm sao cho tốt, còn để mà nói lời xin lỗi vì chuyện này thì miễn, đi được thì cứ đi.
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

dc gan 1 thang roi ban ah, ming cung nghi giong nhu ban noi vay nhung nghi vay nhung hanh dong lai k theo y nghi cua minh the nen minh da co gan di that xa de k the chay den ben ng ta ngay dc
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mình đang cố gắng tĩnh tâm đểsuy nghĩ chuyên này thật kĩ, cố gắng để vượt qua chuyện này, tc là điều k thể nói trước được và càng không thế nào ép nó theo ý của mình . cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình mong chuyện này trôi qua thật nhanh, chúc 2 bạn hạnh phúc nhé
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chắc phải nhu vậy thôi bạn ah
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

• 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Rất khó để có được hạnh phúc !! Bạn nghĩ lại xem gia đình anh ta phản đối => khó sống rồi giờ anh ta không những không tập trung bù đắp an ủi em mà còn quan hệ với cô kia thì không còn gì để mà tiếp tục nữa đâu !! Nói chung nó sẽ rất phức tạp khi mà 2 người cưới nhau !!
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi undead1000 Xem bài viết
    Rất khó để có được hạnh phúc !! Bạn nghĩ lại xem gia đình anh ta phản đối => khó sống rồi giờ anh ta không những không tập trung bù đắp an ủi em mà còn quan hệ với cô kia thì không còn gì để mà tiếp tục nữa đâu !! Nói chung nó sẽ rất phức tạp khi mà 2 người cưới nhau !!
    quả thật nếu có quay lại mình k biết mình có thể yêu giống như trứoc nữa k hay lúc nào cung chỉ nghi ngờ rồi trách móc
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AART Xem bài viết
    2 bạn chia tay hẳn được bao lâu?
    Mình nghe ai đó nói là: Yêu lại người cũ cũng giống như đọc một cuốn sách cũ, đọc đi đọc lại, đọc tới đọc lui, không cần biết bạn đọc lại bao nhiêu lần thì cái kết nó vẫn sẽ không thay đổi (trừ phi 2 người đã cùng thay đổi). Nên bạn cứ từ từ đừng vội nghe máy và bình tĩnh suy nghĩ, nghiệm lại quá khứ vậy.
    cũng đựoc một tháng rồi bạn ah. mọi thứ trong quá khư đang vẫn trôi về với hiên tại, nhưng điều luôn trong đầu mình đó là a ấy phản bội mình
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Man_chau_sa_hoa Xem bài viết
    Nếu là mình thì mình sẽ dừng lại, mình chẳng chấp nhận nổi mẫu đàn ông như người yêu chủ top. Nếu người yêu mình lăng nhăng mà chùi mép giỏi để mình không phát hiện thì ko nói, chứ để mình biết thì vĩnh biệt. Đàn ông là chúa đời "ngựa quen đường cũ", bản lĩnh thì cứ học cách giấu diếm sao cho tốt, còn để mà nói lời xin lỗi vì chuyện này thì miễn, đi được thì cứ đi.
    uh ngày trước mình nghe mọi người kể chuyện nhiều về việc ng đàn ông phản bội ng phụ nữ những lúc như thế mình đều nói saiu này nếu có trong trừong hợp như vậy mình sẽ k tha thứ và chấm dứt với ng đó ngay. Giò thì mình đúng là trong cuộc rồi mọi thứ k đơn giản như mình nghĩ...nhất là khi tình cảm còn quá nhiều. Mình bị loạn hết lên bởi những gì anh ấy thể hiện lúc này...mình phân vân k biết quay lại sẽ ntn liệu mình có thực sự có thể tha thứ hay không hay sẽ luôn toàn sự hoài nghi và không tin tưởng....dừng lại thì sao tìm một hướng đi khác k có người ấy mình sẽ ntn...liệu có thể tiếp tục bước đi mà k có ng ta... mình đang cố gắng tập trung vào công việc để quên đi mọi chuyện mong là thời gian sẽ giúp mình đc " giải thoát" khỏi những rối ren này và có một con đường đúng đắn. Cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 478 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

gia đình ngta đã phản đối,sau này còn phải chịu nhiều áp lực,r mình làm j ngta cũng ngứa con mắt bên phải,đỏ con mắt bên trái,có khi còn gây mâu thuẫn chia rẽ nữa,gặp đc ng quyết đoán,biết thông cảm cho mình thì mình còn có động lực mà cố gắng vượt qua,chứ nói thật cái thể loại như ng yêu bạn này vừa nhu nhược,nói 1 đằng làm 1 nẻo,ng yêu bị gdinh phản đối ko an ủi động viên,thuyết phục gia đình mà còn đi lăng nhăng vs ng khác,yêu nhau mà đã thế thì lấy j đảm bảo cho tương lai,nói thẳng bạn đừng buồn,đến cái tem trung quốc hết hạn cũng ko có,dứt khoát 1 phát đá bay,con ng này ko tin tưởng đc.
    litte feeling & in excess of patience
    https://www.youtube.com/watch?v=oUn_iezGocg
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trước sau cũng không thành đâu !! Đã bị gia đình phản đối không cố gắng mà còn gái gú thế kia thì sao mà sống nổi với anh ta !! Tìm một con đường khác thôi !! Tiếp tục nữa chỉ là thất bại và mệt mỏi mà thôi !! Cố gắng tập trung vào công việc và đi du lịch để thư giãn cũng được
    Có khi đi nữa cuộc đời
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi undead1000 Xem bài viết
    Trước sau cũng không thành đâu !! Đã bị gia đình phản đối không cố gắng mà còn gái gú thế kia thì sao mà sống nổi với anh ta !! Tìm một con đường khác thôi !! Tiếp tục nữa chỉ là thất bại và mệt mỏi mà thôi !! Cố gắng tập trung vào công việc và đi du lịch để thư giãn cũng được
    hu minh dang tap trung vao cong viec va di du lich day. nhu the minh se k phai nghi nhieu nua
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoblack Xem bài viết
    gia đình ngta đã phản đối,sau này còn phải chịu nhiều áp lực,r mình làm j ngta cũng ngứa con mắt bên phải,đỏ con mắt bên trái,có khi còn gây mâu thuẫn chia rẽ nữa,gặp đc ng quyết đoán,biết thông cảm cho mình thì mình còn có động lực mà cố gắng vượt qua,chứ nói thật cái thể loại như ng yêu bạn này vừa nhu nhược,nói 1 đằng làm 1 nẻo,ng yêu bị gdinh phản đối ko an ủi động viên,thuyết phục gia đình mà còn đi lăng nhăng vs ng khác,yêu nhau mà đã thế thì lấy j đảm bảo cho tương lai,nói thẳng bạn đừng buồn,đến cái tem trung quốc hết hạn cũng ko có,dứt khoát 1 phát đá bay,con ng này ko tin tưởng đc.
    Minh khong buon vi cau noi vay dau cam on ban da chia se nha
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Không tập trung vào công việc + du lịch thì bạn chuyển qua trả lời vấn đáp những vấn đề khác của người khác đi close Topic cho rồi !! Nói chung còn nhiều thứ và nhiều người nhờ tư vấn dựa trên kinh nghiệm sống của bạn !! Xem nó như là một bài học sai lầm trong đánh giá và đi qua !! Và đi học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm sống qua mục tâm sự để có đánh giá chính xác hơn về người mình sẽ chọn làm chồng !!
    Có khi đi nữa cuộc đời