TIN TÀI TRỢ.

Nên sống cùng ko? xin hãy cho em ý kiến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 728 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào anh chị,

em chuẩn bị chuyển công tác ra Đà Nẵng và người yêu em cũng đang sống ở đó. Trong thời gian quen nhau cũng yêu xa giận hờn tình cảm lên xuống, theo em thì ảnh thật lòng nhưng yêu nhiều hay không em nghĩ là không.
    Vì em lần đầu xa nhà, lại khó khăn thuê nhà ở nơi xa lạ, ảnh đề nghị cùng nhau thuê và sống cùng nhau (trước đây tụi em cũng ở ngắn ngày cùng nhau và qhtd rồi ạ, em cảm giác tc anh ấy trước và sau cũng như nhau, có vẻ thân thiết và tin tưởng hơn nhưng yêu hơn ko thì em ko chắc).
    Ảnh đồng ý lo cho em một phần chi phí sống vì lương em còn thấp. Ảnh mua vé cho em bay tới Đà Nẵng nữa ạ. Nói chung ảnh chiều chuộng và chăm sóc em hơn khi nghe em sẽ ra Đà Nẵng làm việc. 
    Tuy nhiên em cứ đắn đo mãi gần đây là quen nhau 2 năm (dù có lúc lên xuống và cãi nhau) nhưng anh vẫn ko chắc chuyện cưới xin, đôi khi em đề cập thẳng anh bảo để anh ổn định và hai đứa gần nhau thống nhất được nơi ở chung và phát triển đã. em nghĩ anh ko muốn, có thể ko yêu nhau đủ, cũng có thể anh chưa tin tưởng em vì hai đứa hay cãi nhau và em hay đòi chia tay
    Em nghĩ đi nghĩ lại ko biết nên sống cùng ko vì sợ kéo dài chỉ có bất an thêm chứ ít ai sống với nhau thời gian sau lại cưới. thường tình cảm sẽ tụt dần nên em sợ ạ. nhưng nhà ảnh đã thuê luôn rồi nêu huỷ thì phải đền tiền, và vé cho em đi cũng mua luôn rồi. Tiền em hoàn trả lại thì em có thể trả, nhưng em cũng ko chắc đó là cách đúng, khác nào dẫm lên sự cố gắng và lòng tốt, quan tâm của ngta.

Em lo lắng có thừa ko ạ? em nên làm thế nào mới đúng? em cảm ơn anh chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 479 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Ở Việt Nam việc sống thử k phải là k phổ biến, nhưng cũng chưa hoàn toàn được chấp nhận như ở nước ngoài. Em muốn hạnh phúc thì tốt nhất k nên sống thử em ạ. Sống thật còn mệt mỏi huống hồ sống thử. Tốt nhất là nên độc lập em ạ
    • 816 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Không biết em ở đâu làm gì mà giờ lại đi đà nẵng như vậy? vấn đề không phải là có nên sống cũng nhau hay không mà vấn đề em đi đà nẵng làm gì và tương lai em như thế nào?
    Em và anh ấy đã sống với nhau một thời gian do vậy tính tình cũng đã biết, tình cảm anh ấy dành cho em như thế nào em cũng biết, rõ ràng anh ấy dành tình cảm cho em không nhiều, không xác định cưới mà ra đà nẳng sống cùng em thấy mạo hiểm quá không? nếu anh ấy không yêu em thật sự không xác định cưới thì sống cách nhau mọi chuyện sẽ ổn hơn, em có thể quen người khác để yêu còn lấy chồng. Nếu ra đà nẵng không sống cùng anh ấy cũng không được, nhưng sống như vậy chỉ để anh ấy quan hệ thể xác như vậy em sẽ mất thời gian của em nhiều, với lại cuộc sống của em sẽ ra sao khi vài năm nữa mà anh ấy không cưới em?
    Theo chị nghĩ nếu anh ấy không xác định cưới em, tình cảm dành cho em không nhiều thì tốt nhất em không đến đà nẵng mà đi làm nơi khác là tốt nhất. Còn nếu em thấy còn hy vọng, bên nhau anh ấy có thể thay đổi suy nghĩ, yêu thương em hơn và chăm sóc cho em nhiều hơn mọi chuyện sẽ tốt đẹp thì em nên đến đà nẵng làm và sống cùng anh ấy. Nhưng mà em cũng phải có bản lĩnh của mình, đừng mềm yếu và phụ thuộc vào tình yêu sẽ khổ em à. Chúc em thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quan trọng là bạn cảm thấy thế nào mà thôi. Mình cũng có cậu em chuyển công tác vào sài gòn, trùn hợp thay cô ny cũ của bạn ấy ở trong đó. Và bạn biết đó, khi đến một môi trường mới thì việc cô đơn là ko tránh khỏi, lúc ấy bạn chỉ mong muốn có 1 người ở bên cạnh sẻ chia. Vậy đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cement2215 Xem bài viết
    chào anh chị,

em chuẩn bị chuyển công tác ra Đà Nẵng và người yêu em cũng đang sống ở đó. Trong thời gian quen nhau cũng yêu xa giận hờn tình cảm lên xuống, theo em thì ảnh thật lòng nhưng yêu nhiều hay không em nghĩ là không.
    Vì em lần đầu xa nhà, lại khó khăn thuê nhà ở nơi xa lạ, ảnh đề nghị cùng nhau thuê và sống cùng nhau (trước đây tụi em cũng ở ngắn ngày cùng nhau và qhtd rồi ạ, em cảm giác tc anh ấy trước và sau cũng như nhau, có vẻ thân thiết và tin tưởng hơn nhưng yêu hơn ko thì em ko chắc).
    Ảnh đồng ý lo cho em một phần chi phí sống vì lương em còn thấp. Ảnh mua vé cho em bay tới Đà Nẵng nữa ạ. Nói chung ảnh chiều chuộng và chăm sóc em hơn khi nghe em sẽ ra Đà Nẵng làm việc.
    Tuy nhiên em cứ đắn đo mãi gần đây là quen nhau 2 năm (dù có lúc lên xuống và cãi nhau) nhưng anh vẫn ko chắc chuyện cưới xin, đôi khi em đề cập thẳng anh bảo để anh ổn định và hai đứa gần nhau thống nhất được nơi ở chung và phát triển đã. em nghĩ anh ko muốn, có thể ko yêu nhau đủ, cũng có thể anh chưa tin tưởng em vì hai đứa hay cãi nhau và em hay đòi chia tay
    Em nghĩ đi nghĩ lại ko biết nên sống cùng ko vì sợ kéo dài chỉ có bất an thêm chứ ít ai sống với nhau thời gian sau lại cưới. thường tình cảm sẽ tụt dần nên em sợ ạ. nhưng nhà ảnh đã thuê luôn rồi nêu huỷ thì phải đền tiền, và vé cho em đi cũng mua luôn rồi. Tiền em hoàn trả lại thì em có thể trả, nhưng em cũng ko chắc đó là cách đúng, khác nào dẫm lên sự cố gắng và lòng tốt, quan tâm của ngta.

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1. Trong 2 năm quen nhau, a này k có dấu hiệu muốn thu hẹp khoảng cách (chuyển về gần bạn hoặc có kế hoạch chuyển về gần bạn) xác định người này không yêu nhiều. Chưa nói Ở xa, người đàn ông không thể xây cảm giác yêu. Mình đoán 2 bạn qhtd khá sớm + các biểu hiện trên---> a này không yêu bạn nhiều và rất có thể tụt giảm giác yêu vs bạn từ lâu nhưng do ở xa bạn k biết (bạn nghĩ xem trong 2 năm đó a ta làm gì cho bạn...v.v, đơn giản là đếm số lần vô thăm bạn sẽ rõ).
    2. Việc bạn ra ĐN: để làm việc, mục tiêu kế hoạch riêng hay cũng 1 phần vì muốn gần a ta (nếu v là đang theo đuổi đàn ông)
    3. Mối quan hệ hiện tại của bạn: đang cần đc xây dựng, chỉnh sửa bồi đắp thêm quá nhiều thứ (quan trọng nhất là ngưng qhtd và tạo thử thách cho a ta chinh phục, xây lại cảm giác yêu 1 cách khéo léo). Còn việc sống chung ư?- TUYỆT ĐỐI KHÔNG
    • 509 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng chấp nhận bạn nhé. Đơn giản vì khi bạn hỏi câu đó thì có nghĩa là người đó chưa cho bạn đủ cảm giác an toàn nên bạn mới lo lắng. Lo lắng mà lơ là dại đấy.
    Tên ấy có tiền bạc gi đâu còn ở nhà thuê mà đòi lo cho bạn. Thế nào là chu cấp một phần? Có giấy trắng mực đen công chứng và được pháp luật đồng ý ko? Bạn ra Đà Nẵng thân gái một mình sẽ phải phụ thuộc người ấy, rồi còn công việc, hàng tháng chẳng lẽ ngửa tay đợi phần chu cấp đó hay sao? Lỡ người đó nói rằng tháng đó chỉ làm ít tiền, chỉ cho bạn 500k xài thôi thì bạn nên giận dữ hay khóc lóc một mình? Lỡ 3 tháng ôm bụng bầu, người đó ko lấy mà còn sợ chạy mất, bạn phải trả tiền thuê nhà, điện nước,...thì sao? Thôi bạn à. Ở quê đi cho an toàn. Bạn là con gái tốt thì sẽ tìm được người chồng tốt thôi.
    Mình thân gái dặm trường, lang bạc khắp nơi, nhưng mình may mắn là đi đâu cũng tự nhiên có người biết gia đình mình mà chìa tay giúp đỡ, hướng dẫn mình nhưng mình cũng có lần bị khủng hoảng khủng khiếp vì không tiền, nơi xa lạ, không ai giúp đỡ và người chìa tay giúp mình lúc đó là gia đình mình, chứ chẳng phải là người yêu giàu có lâu năm lúc ấy của mình nữa. Tình yêu thì vui nhưng tin không được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cement2215 Xem bài viết
    chào anh chị,

..............................