TIN TÀI TRỢ.

Nên làm gì khi lần đầu về ra mắt gia đình người yêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.51K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em là người yêu thứ 2 của anh ấy, trước đó anh đã quen 1 người con gái được 4 năm, cũng đã dẫn về nhà ra mắt và gia đình anh rất thích bạn đó,còn muốn 2 người ra trường sẽ làm đám cưới, nhưng sau đó 2 người chia tay, giờ thì 2 đứa em cũng quen được gần nửa năm rồi. Các mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với, vì em sợ 2 bác và anh chị của người yêu em nhất định sẽ so sánh em với ny trước đó, nên em phải như thế nào để có thể ghi điểm tốt nhất ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cũng quen bạn trai dc 3 tháng anh ý đã đưa về nhà chơi rồi, 2 đứa cùng ở sg quê anh ý ở bình phước, trc khi về mình cũng lo lắng hỏi xem bố mẹ anh ý tính tình thế nào có khó lắm k?anh ý bảo bố mẹ hiền lắm rồi an ủi mình dễ thương vậy ai mà chả quý nên mình cứ yên tâm cơ mà mình vẫn sợ. Lúc về đến nhà anh thì bố mẹ anh hiền lắm, thật lòng nữa chứ k có mà thử lòng mình hay j hết á. Mình cũng chào hỏi đàng hoàng, trả lời, đi đứng cũng chú ý, nếu về chơi mấy ngày thì nên chú ý cách ăn mặc k quá mát mẻ, thoải mái vì toàn ng lớn mình vẫn chưa là gì trong nhà, lúc nấu ăn thì bạn cứ xông xáo vào phụ giúp, rồi thấy nhà cửa bẩn nên chủ động quét rồi dọn xơ qua, tối có thể ngủ chung zoi bác gái để tranh thủ dc tình cảm của mẹ chồng tương lai, lúc nào cũng cười nói vui vẻ là ba mẹ anh chắc sẽ có thiện cảm thôi. bạn cũng đừng lo lắng quá nhé, chúc bạn hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 138 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Hãy là chính mình thôi bạn ạ. chứ dù có diễn cũng đâu diễn mãi được. Với người lớn thì cứ tự nhiên, lễ phép, chu đáo. Cứ thật lòng là được. Lần đầu đến nhà chồng mình bjo ấy, cũng tồ lắm, chẳng khéo léo gì đâu, nhưng mình thật lòng. Cuối cùng okie hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)