Nên hay không yêu và lấy người kém tuổi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái trên diễn đàn!
    Em hiện nay tuổi cũng đã đến lúc cân nhắc về chuyện lập gia đình. Em đã có 1 tình yêu thời sinh viên kéo dài gần 1 năm cách đây 5 năm, sau khi chia tay người ấy với nhiều tiếc nuối và hối hận do tuổi trẻ bồng bột đã để mất người ấy, em đã không yêu ai cho tới bây giờ, chú tâm vào công việc,bạn bè, gia đình và tự làm giàu vốn sống bằng cách đi du lịch, trải niệm những điều mới. Cách đây nửa năm,tình cờ e đã gặp 1 bạn kém 2 tuổi,không biết do điều gì nhưng em đã có lại cảm giác "ấm áp" đã từng có với người yêu cũ( chắc do ngoại hình 2 đứa giống nhau). Gia đình em không cấm cản nhưng cũng không ủng hộ do sợ em yêu người trẻ sẽ phải suy nghĩ và già hơn chồng, lúc đó chồng lại chán. Em đang rất phân vân suy nghĩ có nên dũng cảm tiến tới không? Vì ngày còn SV đã không đủ dũng cảm bảo vệ tình yêu trước lời dèm pha nên bây giờ em rất sợ cảm giác đó 1 lần nữa.
    Nói thêm về em và bạn em 1 chút: Em đi làm công việc rất ổn định và gia đình cơ bản. Bạn ấy thì hiện giờ đang mắc chút chuyện nên chưa đi làm được, trước làm kế toán ạ
    Mong các mẹ thông thái chỉ cho em 1 con đường sáng!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng giống chị là yêu bạn trai kém tuổi, cũng kém 2t luôn, chỉ khác là 2 đứa tụi em còn đi học. Em nghĩ nếu đã thực sự yêu nhau thật lòng, xác định tới với nhau và công việc ổn định thì 2 anh chị cứ nói chuyện với gia đình về chuyện cưới xin. H thời đại tiên tiến, phụ nữ lập gia đình mà biết cách chăm sóc bản thân mình thì vẫn cứ mãi trẻ đó chị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

A ấy chưa ổn định, mà ko biết có ổn định được không nên chị mới suy nghĩ mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn mình có quá khứ hơi "lông bông" nên mình thấy hơi ái ngại
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,680 Bài viết

• 4,550 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Kém 2 tuổi chưa là gì so với kém 12 tuổi...

Mình biết 1 cặp, anh chàng 23 tuổi, cô nàng 35 tuổi, hai người này tối nào cũng đi đọc kinh ở 1 cái miếu dần dà họ quen và yêu nhau...Quan trọng 2 người có chung ý nghĩ, cùng xây dựng hạnh phúc, nuôi dạy con cái
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munneko Xem bài viết
    bạn mình có quá khứ hơi "lông bông" nên mình thấy hơi ái ngại
    Quá khứ là quá khứ chị à, quan trọng là bây h bạn chị ntn. Về kinh tế nếu bạn chị chưa ổn định thì cũng nên suy nghĩ lại, nếu chị có thể chờ cho anh đó ổn định kt (trong khoảng 1,2 năm) thì còn đc, chứ nếu chị gần tới ngưỡng 3 (27,28,29) thì ko nên chờ đâu chị. Đó là những suy nghĩ của em, hy vọng sẽ giúp ích cho chị
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

đại khái là bạn chị đang có 1 lý do gì đó chưa tiếp tục đi làm được. mà em biết giờ xin việc khó khăn mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

không ai cho em lời khuyên ạ
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Kém 2 tuổi thì em thấy quá bình thường, thấy nhiều mà chị, tưởng nhiều chứ 2 tuổi thì ko phải rào cản quá lớn, cơ bản là ở 2 người nữa.
    • 30 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thực ra nếu đã yêu nhau rồi thì mình sẽ động viên bạn.
    Còn nếu đang cân nhắc để lựa chọn thì mình nghĩ là bạn nên nghĩ đến phương án dừng lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hì, yêu đương có vẻ khó khăn nhỉ
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thanh xuân muốn đẹp thì dẹp mẹ yêu đương nhé bạn ơic =))