Nên để đàn ông nuôi con hay phụ nữ nhỉ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 519 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Tôi muốn hỏi các mẹ trong diễn đàn .
    Theo các mẹ thì nên để ai nuôi con . Một ông bố rất yêu con gái mình và mẹ nó cũng vậy , giờ đây cả 2 đang tranh cãi nhận quyền nuôi con . Không biết phải làm sao đây khó nghĩ quá . Mọi người hãy cho ý kiến giúp nhé
    gozilaaaaaaaaaaaaaaaaaa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Nếu cả 2 cùng thưong con thì tòa án sẽ xét xem điều kiện kinh tế của ai ổn hơn. Nhưng thường là quyền nuôi con sẽ thuộc về ngừoi mẹ. Mình nghĩ con gái ở với mẹ sẽ tốt hơn.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 519 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhưng kinh tế 2 người đều ngang nhau . Đều đủ điều kiện để cho con phát triển tốt nhất . Chẳng lẽ lại ở với mẹ từ thứ 2 đến thứ 6 , còn đâu lại về với bố thứ 7 , chủ nhật .
    gozilaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Đấy cũng là 1 giải pháp tốt. Thật ra tốt nhất là bố mẹ ở cùng nhau, con đỡ phải di chuyển. Nhưng trong t/h bất khả kháng thì chia nhau nuôi con cũng tốt. Quan trọng là để đứa trẻ hiểu rằng, tuy bố mẹ ko ở cùng nhau nhưng bố mẹ đều tốt, đều yêu thuơng con.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

mất cha thì ăn cơm cá
    mất mẹ liếm lá ngoài đường
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,294 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

tốt nhất là cho ở với me bé sẻ được hạnh phúc hơn, vì dù sao người mẹ củng đức ruột đẻ ra, sẻ dành nhiều tỉnh cảm cho con hơn bố, mặc dù bố củng rất thương con.
    nếu ra tòa thì hầu như người mẹ dành được quyền lợi nuôi con, nếu thật sự chị thương và muốn nu6ôi bé, em nghỉ xác xuất của chị là 90%
    Never give up ...
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Theo mình thì đàn ông nuôi hợp lý hơn , nhất là con gái :Battin ey: Vì rằng nếu người vợ lấy chồng mới sẽ ít quan tâm đến con hơn , thật đấy!!!!!!!
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 519 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nhocli Xem bài viết
    tốt nhất là cho ở với me bé sẻ được hạnh phúc hơn, vì dù sao người mẹ củng đức ruột đẻ ra, sẻ dành nhiều tỉnh cảm cho con hơn bố, mặc dù bố củng rất thương con.
    nếu ra tòa thì hầu như người mẹ dành được quyền lợi nuôi con, nếu thật sự chị thương và muốn nu6ôi bé, em nghỉ xác xuất của chị là 90%
    Cảm ơn bạn nhưng mình không phải mẹ hix hix . Minh là Papa .
    Cũng nghĩ giông bạn gà trống nuôi con khi người mẹ có chồng khác sẽ ít quan tâm tới con hơn . Có khi lại bị mấy ông bố dượng bắt nạt .
    gozilaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 746 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MenInBlack Xem bài viết
    Cũng nghĩ giông bạn gà trống nuôi con khi người mẹ có chồng khác sẽ ít quan tâm tới con hơn . Có khi lại bị mấy ông bố dượng bắt nạt .
    Thế khi bố có vợ khác thì sao? Dì ghẻ có thương con chồng ko? Mẹ nuôi con là tốt nhất với đk là ko đi bước nữa
    • 451 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga312 Xem bài viết
    Thế khi bố có vợ khác thì sao? Dì ghẻ có thương con chồng ko? Mẹ nuôi con là tốt nhất với đk là ko đi bước nữa
    Ko đi bước nữa thì còn chuyện gì để nói. Hix, con ở với cả bố lẫn mẹ là sướng nhất. Nếu ko được như vậy thì, xem ai khéo léo trong việc giáo dục và chăm sóc trẻ con thì để người đó nuôi.
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,294 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MenInBlack Xem bài viết
    nói cho anh biết nhé, nếu anh nuôi bé ,rồi anh củng sẻ có vợ, ma nếu như vậy thì chẳng có mẹ ghẻ nào mà thương con chồng đâu, nếu như anh lấy vợ trẻ cở tuổi như tụi em nửa thì ko đới nào thương con của anh cả,có thể trước mặt anh thì thương bé, nhưng sau lưng anh ko hẳn là ko thương bé, nhưng sẻ có 1 rào cản với bé,có khi nhìn thấy anh thương bé còn ganh tỵ với bé nửa kìa.
    em là phụ nử nên nên em có tâm lý chung như vậy,có khi ko hẳn la 100% đâu,nhưng chiếm 90% rồi.
    ít ra thì người mẹ sẻ nghỉ và thương bé nhiều hơn, việc đi bước nửa củng chậm hơn so với anh.
    em nghỉ vì tương lai đứa bé,anh chị nên suy nghỉ kỷ,có thể cho bé 1 gia đình có đầy đủ cha và mẹ, như vậy là hạnh phúc nhất với bé rôi
    Never give up ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singlemom Xem bài viết
    Xin lõi trước nếu như tớ nói có gì quá lời nhưng nói thật, đặt ra câu hỏi như anh chủ topic rồi những comment kiểu phe mình bênh phe ta, ai cũng cho rằng phía mình nuôi con tốt hơn phía kia, thực sự thấy vô duyên và trẻ con lắm. Đã li hôn là bước đg cùng, mọi dàn xếp chỉ còn lại là sự vớt vát về mặt tinh thần sau cơn bão của 1 gđ, kể cả phía vc hay phía con cái vì thế, ta nên học cách nhìn khách quan hơn để lựa chọn một giải pháp tốt nhất. Về cơ bản, nếu người mẹ ko có vấn đề gì thì con sống với mẹ, đó là thuận nhất. Người cha dù ko sống cùng nhưng giữ liên lạc tốt và vẫn đóng vai trò chủ đạo trong việc dạy dỗ con, đó là điều cực tốt. Người mẹ thiên về sự chăm sóc hơn nhưng thường dạy con theo cảm tính. Tớ nghĩ là bố mẹ li hôn trong thời đại này, toàn những người đc ăn học, hiểu biết. Chúng ta giữ cho nhau một " văn hoá li hôn" lành mạnh, dù ko còn yêu nhau nhưng tình thương và trách nhiệm với con cái thì nên giữ như ban đầu, cùng liên lạc và phối hợp chăm sóc, dạy dỗ, ai có điểm gì mạnh thì phát huy điểm đó, tạo cho con một môi trường sống tốt nhất có phải hay hơn là ngồi chỉ trích nhau rồi đưa ra mấy câu tiên đoán " sau này mẹ lấy chồng hay bố lấy vợ sẽ..." Chẳng ai biết ngày sau ra sao, ko ai hiểu rồi mình sẽ thay đổi thế nào, cứ sống và hết lòng, hết tâm cho con để khỏi ân hận. Đừng nghi ngại quá và cũng đừng cầu toàn quá...
    Dong y voi ban
    • 113 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ai nuôi con cũng vậy nhưng đứa bé vẫn bị thiệt thòi so với những đứa trẻ khác vì không nhận được tình yêu thương đầy đủ. Tình yêu của bố khác với tình yêu của người mẹ...quay lại được thì tốt nhất
    cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu..em thêm cần anh đến muôn đời
    • 938 Bài viết

• 5,894 Được cảm ơn

xét về lâu dài đàn ông nuôi con là tốt nhất!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

đàn ông nên nuôi con và nuôi cả phụ nữ nữa, không nên tách bạch ra con hay phụ nữ, vì mỗi nhân tố mang lại cho đàn ông những ích lợi khác nhau. :cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga312 Xem bài viết

À...chuyện dì ghẻ giờ xưa rùi nhá bạn :Laughing::Laughing::Laughing: Đàn ông h bỏ vợ họ chỉ thích yêu thôi , dại gì lấy vợ nữa ( bị dính 1 lần tởn tới già :Laughing::Laughing::Laughing Cơ mà đàn bà lại khác , bỏ chồng thì mún lấy chồng mới ngay , rùi lại mún sinh con với chồng mới ,lúc đó con riêng thiệt thòi lắm , mình đã chứng kiến bao trường hợp rùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    Còn những người đàn ông có lấy thêm dì ghẻ thì họ cũng cân nhắc là lấy người hiền lành tốt bụng ,nếu dì ghẻ có đối xử quá quắt với con chồng thì đã có ...quả Vả :Laughing::Laughing::Laughing:

Còn 1 điểm đáng nhớ nữa là con bao giờ cũng mang họ bố :Smiling::Smiling::Smiling: Nếu ở với bố dượng lớn lên nó sẽ thắc mắc đấy , rùi lại bị bạn bè trêu chọc ...khổ!
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 140 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

[QUOTE=Gà_trống_nuôi_con;6456587] ...Cơ mà đàn bà lại khác , bỏ chồng thì mún lấy chồng mới ngay , rùi lại mún sinh con với chồng mới ,lúc đó con riêng thiệt thòi lắm , mình đã chứng kiến bao trường hợp rùi :Laughing::Laughing::Laughing:

Đúng là xạo. Tôi thấy ngược lại thì có
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

[QUOTE=Dautinhsau;12384539]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    ...Cơ mà đàn bà lại khác , bỏ chồng thì mún lấy chồng mới ngay , rùi lại mún sinh con với chồng mới ,lúc đó con riêng thiệt thòi lắm , mình đã chứng kiến bao trường hợp rùi :Laughing::Laughing::Laughing:

Đúng là xạo. Tôi thấy ngược lại thì có

:Surprise::Surprise::Surprise: Vụ nài giải quyết xong lâu rồi mà, ông bạn Trai_đen đã mời cả nhà đi liên hoan ồy nhá :Smug::Smug: lại MC hả ?:Laughing::Laughing:

611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 140 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

[QUOTE=Gà_trống_nuôi_con;12384577]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dautinhsau Xem bài viết

:Surprise::Surprise::Surprise: Vụ nài giải quyết xong lâu rồi mà, ông bạn Trai_đen đã mời cả nhà đi liên hoan ồy nhá :Smug::Smug: lại MC hả ?:Laughing::Laughing:
    Tui không hỉu gì hết á