TIN TÀI TRỢ.

Muốn tìm hiểu mk qhe bị j

• 0 Lượt chia sẻ
  • 784 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới hết kinh 4.ngày  qhe vs b trai dùng bao r về laij mua thuốc tránh thai uống sáng hôm sau lại uống và qhe tiep lan 2 sau 7ngay ra máu có bị sao k ạ 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 833 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thggf1233 Xem bài viết
    Em mới hết kinh 4.ngày qhe vs b trai dùng bao r về laij mua thuốc tránh thai uống sáng hôm sau lại uống và qhe tiep lan 2 sau 7ngay ra máu có bị sao k ạ
    Em mới hết kinh 4 ngày tức là còn trong thời gian an toàn, bạn trai em em lại dùng bao cao su, nếu mà bạn trai dùng bao cao su đúng cách (sử dụng bao đúng cách là sử dụng khi bắt đầu quan hệ đến khi kết thúc rút ra ngoài) thì đảm bảo an toàn 100% không cần dùng thuốc tránh thai nữa.
    Không biết em dùng thuốc tránh thai hàng ngày hay dùng thuốc tránh thai khẩn cẩp mà uống hôm trước hôm sau mới quan hệ? nếu là uống thuốc tránh trai khẩn cấp thì có tác dụng trong vòng 24 giờ hoặc 48 giờ sau khi quan hệ tùy loại chứ không có tác dụng đối với lần quan hệ sau khi uống thuốc. Trường hợp của em uống thuốc tránh thai có tác dụng đối với lần quan hệ trước chứ không có tác dụng đối với lần quan hệ sau nên em thật cẩn thật vấn đề tránh thai này nhé. Em Phải đọc thật kỷ hướng dẫn thuốc tránh thai trước khi sử dụng.
    Sau 7 ngày em lại có kinh là do em dùng thuốc tránh thai khẩn cấp nên ảnh hưởng đến nội tiếc tố làm cho kinh nguyệt em lộn xộn đó. Uống thuốc tránh thái khẩn cấp để tranh thái chứ là trường hợp xử lý cấp thời chứ không phải biện pháp tránh thai vì nó ảnh hưởng đến sức khỏe rất nhiều. Theo chị, em bàn với bạn trai nên dùng bao cao su để tránh thai là tốt nhất không ảnh hưởng đến sức khỏe của em và cũng không để lại hậu quả cho em về sau này. Em đừng dùng thuốc tránh thái khẩn cấp quá 1 lần trong tháng là rất nguy hại đến sức khỏe sinh sản sau này nhé. Không biết tình cảm của em và bạn trai thế nào, xác định bao lâu nữa cưới? giai đonạ yêu hãy hạn chế sự quan hệ để vừa duy trì tình yêu tốt (không nhàm chán đối với con trai) và đảm bảo an toàn sức khỏe sinh sản, tránh sự lo lắng của bản thân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 172 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

e quan hệ lần t2 vào ngày hôm sau luôn? và sau 7 ngày mới ra máu á? e viết ko rõ ràng nên khó hiểu quá