TIN TÀI TRỢ.

Muốn thoát khỏi việc sẽ trở thành NT3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em xin các chị trên wtt có thế tư vấn giúp e thoát khỏi vòng vây luẩn quẩn của NT3 vì chính bản thân e cũng thấy không được làm như vậy.
    Em 25t hiện đang làm nhân viên bán hàng cho 1 công ty lớn có chuỗi cửa hàng trên toàn quốc. Thỉnh thoảng e phải đi công tác tại các cửa hàng mơ mới. A là sếp của e có 1 vợ 2 con rồi. Đợt đi công tác Thanh Hoá vừa rồi e cũng có tham gia cùng đoàn công tác. Sau khi khai trương mọi người về hêt chỉ còn lại 3 người 2 nư 1 nam. Do công việc làm cả ngày khi trở về khách sạn chỉ ngủ nên 3 ng bọn e ở cùng phòng. E cũng lần đầu ngủ như vậy cũng rất lo, vài đêm sau thì quen vì cũng còn 1 chị nữa ngủ cùng e. Sau chị đó vì công việc nhiều phải về trước chỉ còn e và a. Nhưng khi về khách sạn a cũng vẫn đặt 1 phòng. Vì là con gái nên e lo lắng nhưng ngại chưa biết nói sao thì a đã chọn xong phòng và gọi e lên. Vừa ngại lại đúng vào ngày đèn đỏ nên e tặc lưỡi cho qua. 2 ngày trôi qua không có chuyện gì xảy ra. Đến ngày thứ 3 cũng là ngày cuối cùng ở lại công tác thì e bị ù tai mất ngủ, nằm sợ ma vì e luôn nghe có tiếng nói bên tai. Nằm trên giường mãi e không ngủ được, a bảo nếu sợ quá có thể sang nằm cạnh a. E vẫn còn đèn đỏ và thấy mấy ngày không có chuyện gì nên đánh liều chạy qua. Sáng tỉnh dậy thấy a đang ôm e ngủ. E giật mình sợ hãi nhưng không thấy có gì xảy ra. Sau hôm đó tự nhiên e lúc nào cũng nghĩ đến cái ôm của a, mất tập trung trong công việc. Khi trở lại cty công việc của e gặp rất nhiều khó khăn, có nhiều lần e không chịu nổi khóc. Và lần nào a cũng giúp đỡ e giải quyết, an ủi, trêu đùa cho e cười. Vào dịp cuối năm nên a thường xuyên phải đi uống rượu, lần nào say a cũng nghỉ lại công ty, cạnh phòng của e( e quên không nói e ở tại công ty) gọi e sang nói chuyện rất lâu. Trong dịp đó a ở lại công ty luôn, ngày nào a k phải đi tiếp khách sẽ ở phòng rủ e đi ăn cơm và rủ e đi càe, ngày nào e ốm a đều mua cơm mua thuốc và chăm sóc e đầy đủ. Nói chung là e cảm thấy a rất quan tâm đến e. Tuổi e còn ít chưa trải qua nhiều biến cố nên rất lay động. E xin các chị cho e lời khuyên để có thể chấm dưt được tình cảm e dành cho a. E không muốn kéo dài, lún sâu vào việc này nữa. Không muốn trở thành người quá hoại hạnh phúc.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của muanang0801

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Lý thuyết thì chắc ai cũng sẽ như ai nói thôi như tránh nhận quan tâm từ anh ấy, tránh nc với anh ấy, hỏi sao anh ấy quan tâm đến mình vì anh ấy chưa thổ lộ gì thì ko chắc có gì đâu em nhưng nếu có thì nên tỏ thái độ dứt khoát trong mối quan hệ này hay là tập quen 1 người khác, còn không thể thì xin chuyển vị trí làm việc, ra ngoài thuê trọ để tránh gặp anh ấy nhưng điều quan trọng lại nằm ở chính em, em đủ mạnh mẽ để dứt ra không khi mà chính cái lý trí của em ko thể thắng được con tim. Hôm nay không gặp, mai không nc, ngày kia ko nhắn tin nhưng em có đủ mạnh mẽ để ko bị mềm yếu trước những cử chỉ quan tâm của anh ấy trong 1 ngày nào đó để rồi vỡ òa và....kệ thực tại rồi cứ thả trôi cảm xúc, muốn thế nào thì muốn chỉ cần anh yêu em và em yêu anh rồi hàng đêm về lại dằn vặt tự bản thân mình là "kẻ phá hoại" rồi tủi thân cho chính mình khi tình yêu ko lối thoát này. Em dằn vặt mình còn nhẹ chứ để nghe các chị các mẹ mắng thì nếu mà quy ra gạch chắc em phải xây vài căn biệt thự rồi.
    Mà em cũng bạo dạn, em cứ nghĩ đèn đỏ thì ko ai dám làm gì em à, đàn ông VN em ko thấy họ toàn vượt đèn đỏ không đấy à..Coi như cũng là điều may nhưng chính cái điều may này lại chính là bắt đầu cho cái tình cảm ko nên có này.
    Em làm dc không...? chắc sẽ ko trả lời được đâu nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạ e cảm ơn chị ạ. Đúng là nói thì đơn giản nhưng làm thì rất khó nên e mới nhờ các chị nói cho e tỉnh ra. Chứ e cứ quyết tâm đc 1 2 hôm lại mất hết cả ý trí. Tính e thì trẻ con ít che giấu đc cảm xúc bao giờ. Có vấn đề gì là a nhìn ra hết T.T

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nói ngắn gọn là làm người thứ ba rất rất khổ bạn ạ, thế nên dù có yêu đi chăng nữa thì chấm dứt càng sớm càng bớt đau khổ bạn ạ, tuổi bạn còn ít, nếu bạn cứ chần chừ con tim chưa từng trải của bạn sẽ ngày càng ngày bị bóp nghẹn tới khi bạn k thở được nữa đó.
    • 47 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Anh ta đang giăng lưới và bạn đã sa một chân vào, giờ chỉ chờ chân kia sa vào nốt là bạn biến thành cáo chín đuôi. Chẳng có sếp nào đi công tác với nhân viên nữ, chỉ thuê một phòng mà còn đòi trong với sáng đâu. Tốt nhất là hãy bứt mình ra trước khi quá muộn. Vài tháng sau nghĩ lại, thấy chỉ là phù du thôi.
    What have I got to do to make you love me...
    What have I got to do to make you care...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng k định cmt vì có thể mọi người có nói đi chăng nữa thì bạn cũng chọn theo cách của bạn thui, cũng có rất rất rất nhiều câu chuyện về NT3 rồi, mình nghĩ có thể bạn cũng từng đọc qua và mình nghĩ bạn biết cần fải làm gì và có khi là cũng dự đoán được kết cục mối tình này. Nhưng tình cảm là thứ tự đến, khó đi nhưng khi đã quyết cho đi được thì chỉ buồn 1 lúc thôi, cứ tin thế đi là làm dc à ^^
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị ạ. E cũng biết mình nên chọn con đường nào rồi ạ. Cảm ơn mọi ng đã rẽ cho con tim e đi theo lý trí

• 101 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

tình cảm thì cứ để tự nhiên em ạ, khi nào có bầu thì tính tiếp
    • 432 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hãy yêu bằng 1 trái tim nóng và 1 cái đầu lạnh, bạn vẫn còn tỉnh táo nhìn lại hoàn cảnh và nhờ sự tư vấn, chắc ko khó để thoát ra
    • 47 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pocker_monsterr Xem bài viết
    Hãy yêu bằng 1 trái tim nóng và 1 cái đầu lạnh, bạn vẫn còn tỉnh táo nhìn lại hoàn cảnh và nhờ sự tư vấn, chắc ko khó để thoát ra
    Thật là lý thuyết.
    What have I got to do to make you love me...
    What have I got to do to make you care...
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cứ dính vào tình tay 3 là khốn khổ rồi. Mình biết bây h trong đầu bạn đang tự ý thức được điều gì là đúng điều gì sai. Có thể nghe lời khuyên của mọi người bạn tiếp thu nhưng k thể nào vượt qua được cảm xúc.
    Thứ 1: anh Sếp kia đối với bạn chỉ là cảm mến, anh ấy đang trên con đường đưa anh ấy vào cảnh ngoại tình và bạn là người xen vào hạnh phúc của người khác.
    Thứ 2: rồi mọi chuyện sẽ ko đi đến cái kết cục tốt đẹp đâu, khi mà anh đã 1 vợ 2 con, gia đình quá hoàn hảo.
    Thứ 3: Bản thân mình phải yêu mình trước, đừng lấn sâu vào con đường khiến một ngày mình ê trề đau đớn trong nỗi nhớ, còn người ta vẫn co 1 gia đình êm ấm.
    Bạn cố gắng lên nhé. Hãy một lần dũng cảm quên đi cái tình cảm sai trái ấy, nếu k sẽ nhận đc kết quả k tốt đẹp gì đâu, thiệt thân thôi!

P/s: Mình cũng trong hoàn cảnh mối tình tay 3, chẳng qua khác vị trí của bạn, mình ở vị trí ông Sếp. . Ôi, chuyện của người thì thấy rõ mà chuyện của mình thì mù mắt k biết đường đi.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Á lại còn có cả giăng bẫy nữa. Từ nay e phải cảnh giác thật cao mới đc. Dù sao a cũng hơn e 8t, gì cũng hiểu hết về e

• 432 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hanbattuongphung Xem bài viết
    Thật là lý thuyết.
    Lý thuyết mới có thực hành, nếu ko chỉ là mò mẫm