TIN TÀI TRỢ.

Muốn quen bạn trai Tây (tầng 15)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 263K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thay mặt chị Năm,mình xây tầng mới.Chúc cả nhà hướng Tây một mùa giáng sinh vui vẻ,ấm áp bên người ấy và gia đinhf.Chúc những ai đang trên hành trình tìm kiếm Mr.Right sẽ gặp được một nửa tốt bụng,quan tâm,trân trọng các bạn nhé!
    đây là link nhà cũ nhé https://www.webtretho.com/forum/f187/...1/index79.html
    I've never had the words to say But now I'm asking you to stay For a little while inside my arms And as you close your eyes tonight

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi hi!
    Cho em lót dép hóng chuyện các chị nha!
    Chúc mn một giáng sinh vui vẻ hp bên người ấy nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Cherrynguyenjp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới! Tầng này may quá mình chiếm được mặt tiền.
    Chúc cả nhà luôn hạnh phúc và tìm được đúng một nửa của mình nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e nghĩ nếu muốn quen Tây trên mạng mà giảm tỷ lệ chạm trán scammer thì mình nên chủ động, vào xem profile xem quan điểm và cách thể hiện thế nào, trên Tagged thì trên wall có status đọc cũng có thể biết ng ta ntn. ko thể trông mặt mà bắt hình dong được, mới vào xem profile của 1 anh trên okc, học Master mà xuống thấy "The way I live" trong đó có "F*ck who I want and who I don't " là biết luôn, playboy rồi. Trước e cũng chủ động quen 1 anh Phillippines, nói là chủ động nhưng ng ta cũng phải tung hứng thì m mới tiếp tục được đúng ko ạ Anh này khá tốt, tình cảm nhưng e khi mà thấy có tình cảm với ai là hay suy nghĩ nhiều, nghĩ xong thấy ảo quá nên tặng bạn ấy trái bơ tạm biệt luôn, chưa xuất hiện 1 ai mà khiến e dám tiến tới cả ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhân tiện nhà mới kể tiếp chuyện cho xôm tụ nhé. Mọi người cũng tích cực kể chuyện đi tớ hóng với chứ chuyện của tớ cũng chẳng có gì mà kể....hihi...

Ngày mình bay về sau chuyến đi công tác 2 tuần, khoảng 9h tối mình hạ cánh sân bay, bật điện thoại thì nhận ngay tin nhắn của bạn ý: "Có đói không?Đi ăn nhé". Mình có chút cảm động vì bạn ý canh giờ mình về để nhắn tin và biết mình bay về giờ đó kiểu gì cũng đói. Nhưng mình vẫn nhắn lại là "Vừa hạ cánh, đang còn trên máy bay nhưng tao phải về nhà vì muộn rồi, con tao đang đợi". Bạn ý nhắn mặt cười rồi thôi, mình cũng không nhắn lại.

Ngày hôm sau, do bạn ý đã hẹn trước là gặp nhau uống coffee nên mình chủ động nhắn tin hẹn giờ mình có thể gặp được. Bạn ý ok và để mình tùy chọn thời gian, địa điểm, bạn ý bảo có thể đi bất cứ nơi đâu vì bạn ý có...xe máy...hehe...

Mình tới nơi hẹn trước, order đồ uống và thanh toán trước (vì chỗ này yêu cầu phải thanh toán luôn khi order). Sau đó bạn ý đến, tự order đồ, tự thanh toán. Đúng là hẹn hò kiểu...Tây...hehe..

Mình nhìn bạn ý thấy thân thương vô cùng, cũng cảm giác nhớ vì phải gần 2 tháng rồi mới gặp lại, bạn ý có vẻ gầy hơn, tóc cắt ngắn trông lại càng...trẻ. Nhưng cảm xúc yêu đương thì không có, chỉ là sự gần gũi, thoải mái thôi. Bạn ý kiss má và lips mình, rất nhẹ thôi vì mình...đánh son đậm (keke)

Tụi mình tán chuyện trên trời dưới bể, hỏi về dự tính công việc sắp tới, thậm chí bạn ý còn tiếp tục kể chuyện các cô...bồ cũ và chuyện các cô gái Việt chặn đường, khủng bố điện thoại bạn ý ra sao Mình cũng vô tư nghe, chả thấy sao, nhưng vẫn nghĩ là: Đúng là thế giới tụi trẻ, mình chả thuộc về thế giới đó.

Bạn ý bảo biết mình cần dành thời gian cho con nên cũng không dám rủ mình đi ăn tối, nhưng nếu mình đi được thì bạn ý sẽ rất vui. Còn nếu không thì mình phải hứa sẽ đi bù với bạn ý một buổi khác vào tuần tới vì có một quán rất ngon, bạn ý rất thích và muốn đưa mình tới đó. Mình từ chối ăn tối hôm đó, còn nhận lời hứa sẽ ăn tối bữa khác. Rồi tụi mình bye nhau, mỗi đứa đi một ngả, bạn ý lại kiss tạm biệt thêm 2 lần nữa, nhưng đều rất nhẹ nhàng vì mình cũng ngại trước chỗ đông người (chắc tại già xừ nó rồi).

Vậy thôi, cảm xúc nhẹ nhàng, có chút vương vấn nhưng không sâu sắc. Mình thực lòng rất quí bạn ý và mong bạn ý được hạnh phúc, mong cả mình được hạnh phúc nữa, nhưng mình biết là mình sẽ không thể có hạnh phúc thực sự khi đi vào mối quan hệ với bạn ý.

Giáng sinh và năm mới đang tới...Chúc cả nhà có một đêm giáng sinh thật ý nghĩa và đón năm mới với nhiều bất ngờ thú vị phía trước nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Tầng kia đang nhiều truyện hay thế mà đã phải sang nhà mới.

@samestar: chuyện nang với bạn trẻ chắc hồi sau sẽ rõ. Tớ thấy nàng nếu bay giờ gặp một anh khác ngon lành chắc cho chàng này xếp có luôn quá

Tớ đang ko hài lòng với cảm xúc của chính mình nhưng thôi kệ, một thời gian chắc sẽ ổn. Tớ vừa quyết định sẽ giành năm sau kiếm tiền cật lực rồi năm sau nữa xách vali đi vòng quanh thế giới 1 năm. Đây là ước mơ của tớ từ 8 năm về trước cơ nhưng tớ cứ toàn chờ kiếm được partner để đi cùng nhưng giờ tớ quết định ko cần chờ nữa, tớ sẽ đi một mình còn chàng nào muốn thì phải chạy theo tớ thôi

Chúc các bạn trong này đón giáng sinh và năm mới vui vẻ nhé.
    • 41 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ôi giời ơi là giời, gái gú h như vậy sao , ăn cơm uông nước Việt Nam mà lại đi bu lấy trai ngoại lấy chồng ngoại sau này chết cũng làm ma ngoại quốc đó
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

@samestar :
    Đúng là giờ mình nghĩ nếu bạn có anh nào đó ngon hơn sẽ cho chàng trẻ này xếp xó ngay 😂

@just :
    Ước mơ của em cũng là nghỉ làm 1 vài năm đi du lịch khắp nơi. Mấy năm trước cứ rục rịch đi, mấy lần định chia tay rồi sẽ đi rồi mai chưa chia tay nên không đi được.
    Giờ bọn em quyết định đi cày 2 3 năm rồi sau đó làm 1 chuyến 2 năm, phải đi trước khi có con 😂

Chắc đây là ước mơ to nhất em từng ước đấy.
    ------------------------------------------------------------

Đúng là yêu nhau bao năm, nói chuyện tỉ tê đủ thứ trên trời dưới biển. Nhưng mà sống chung 1 thời gian mới đủ thứ chuyện xảy ra. Sống gần nhau 6 tháng thôi mà bằng cả thời gian mấy năm yêu xa.

Mình rút ra được là con đường tình yêu quả lắm gian nan. Chẳng có con đường nào dễ dàng cả. Khi yêu thì để duy trì tình yêu đấy lúc nào cũng " hừng hực" kể cả khi xa cách đã khó. Tìm mọi cách để được gần nhau lại càng khó khăn hơn. Khi được ở gần nhau rồi thì còn cả 1 chặng đường dài trước mặt cần vun đắp.

Thỉnh thoảng mình nghĩ hơi có tí tiêu cực, nghĩ bụng không biết đi cùng nhau được đến bao lâu ? Bản tính mình lại là người ưa tự do, tự tung tự tác thích làm mọi việc theo hứng, chẳng biết có lúc nào đấy mình muốn " bỏ chạy" không ? Hoặc mình hình dung đến lúc về già, sống một mình trong một ngôi nhà nhỏ ở 1 vùng quê nào đó. Hàng ngày làm bạn với chó mèo ngựa 😂

Nói chung, suy nghĩ con người vô cùng phức tạp. Nhiều khi những việc mình làm và mong ước của bản thân lại không đồng nhất. Chưa kể có những lúc tâm trí xuất hiện những ý tưởng bột phát xong hành động bốc đồng. Có những lúc hào hứng phấn chấn mong muốn thực hiện 1 kế hoạch nào đó. Rồi có những khi lại chìm vào sư đau buồn dằn vặt.

Ôi mình không phải là nhà tâm lý học. Chẳng biết phân tích ra sao. Chỉ biết đầu óc mình lúc nào cũng hoạt động rối ren 😂
    comment by WTT mobile view
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mặt tiền nha. Chúc cả nhà giáng sinh vui vẻ :3
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em tàu ngầm đã lâu lần này quyết định ngoi lên chúc mừng nhà mới ạ! Chúc các chị giáng sinh và năm mới vui vẻ, gặp nhiều may mắn hi. Chuyện của các chị hay quá! Ngày nào em cũng vô hóng. Học được nhiều kinh nghiệm sống rất hay nữa. Cám ơn các chị nhé.
    Hãy theo đuổi sự ưu tú. Thành công sẽ theo đuổi bạn.
    • 753 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    attachment

Buổi sáng Noel vui vẻ nha cả nhà
    Mình tối qua nướng 1 mẻ bánh lady finger mà hơi thất bại, không được xốp lắm và mặt bánh bị rỗ, nhưng thôi tự an ủi là ăn kèm cafe cũng khá là được. Sáng đến công ty chia cho đồng nghiệp mỗi người 1 chiếc.
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Còn mấy tiếng nữa là đến Giáng sinh nên ngồi kể chuyện cho mọi người nghe Giáng Sinh bên mình thế nào nhé.

Những bạn nào ở nước ngoài đều biết Giáng Sinh là dịp tễ rộn ràng, quan trọng nhất trong năm. Như là Tết nguyên đán với người việt mình vậy. Cả nhà náo nức chuẩn bị mặc dù nghỉ không nhiều, có năm chỉ 2 3 ngày. Năm nay trùng cuối tuần nên nghỉ được 4 ngày.

Minh năm nào cũng về đón Giáng Sinh với bố mẹ chồng, vì nhà ít người với bọn mình đều thích về quây quần với bố mẹ.
    Từ ngày 22 cả nhà đi vào khu trồng cây thông để chọn cây thông. Mùi gỗ thông lúc xẻ thơm nức. Việc chọn cũng không dễ đâu, cây to cây béo, cây cao quá cây thấp quá. Chọn xong rồi khiêng về. Để ngoài trời 1 2 ngày cho khô đi rồi mang vào nhà trang trí.
    Mình thích màn trang trí lắm. Mẹ chồng mình có mấy bộ màu đỏ, màu trắng, màu vàng. Mỗi năm làm 1 màu. rồi bố cao nhất là treo cái nơ to đùng lên đỉnh, cả nhà cười ầm ĩ.

Trong suốt tháng Giáng sinh này, hầu như ngày nào bọn mình cũng ghé vào Chợ giáng sinh ăn bát nấm xào hoặc xúc xích, uống lu rượu vang nóng rồi về. Cái chính là không khí ấy, trời lạnh ơi là lạnh, cầm ly rượu nghi ngút khói mà sướng mê tơi. Uống xong còn hơi lâng lâng yêu đời.

Cả nhà chia nhau dọn dẹp nhà cửa, cái gì cũng phải được lau chùi tươm tất đâu vào đấy. Riêng màn đi mấy siêu thị, mấy tiệm bán thịt cũng mấy công để chuẩn bị thực phẩm dự trữ cho mấy ngày.

Rồi ngày 24, mẹ chồng nướng con vịt quay to khổng lồ thơm nức cả nhà.
    Mọi người thay quần áo đẹp, chuẩn bị ăn bữa tối với con vịt quay 1 năm được ăn đúng 1 lần này. Chuyện này thì mình thấy lạ, mình có hỏi sao món này ngon thế không ăn nhiều lần thì mọi người bảo món này chỉ ăn đúng ngày này mới ngon 😂. Chính vì thế nên ai ai cũng háo hức vì chuyện 1 năm ăn 1 lần đấy.

Thường thì nhà mình ăn bữa tối xong sẽ bắt đầu tặng quà nhau. Màn này ai cung hồi hộp. Mỗi lần mở quà là Ô A rồi hét ầm lên, rồi ôm nhau đầy sung sướng. Theo mình khó nhất có lẽ là chọn quà tặng. Không phải chọn món đắt tiền mới là quý, mà phải chọn quà đúng sở thích - đúng nhu cầu. Điều này phải thật sự quan tâm tới nhau mới làm được. Món quà đôi khi chỉ là cái mũ len tự đan, quyển sách mới xuất bản người kia đang đợi để mua hay cặp vé xem nhạc kịch. Nhưng khi mở ra, thấy đây đúng là thứ mình đang mong ước để có, cảm giác thực sự xúc động.

Sau màn tặng quà, cả nhà sẽ cùng ngồi nhâm nhi rượu vang và chơi 1 số trò chơi. Riêng nhà mình, còn có tiết mục nhảy đầm vì bố mẹ chồng thích nhảy.
    Cả nhà quây quần bên lò sưởi bập bùng vừa nghe các bài hát Giáng sinh vừa trò chuyện đến tận đêm khuya.

Cảm giác trải qua Giáng Sinh ở đây như cảm giác của mình hồi bé về Tết ở Việt Nam. Cứ nôn nao mong chờ. Ăn những món ăn ngon mà cả năm được ăn 1 lần. Hồi hộp khi tặng- nhận quà. Nghe nhưng bài hát Giáng Sinh mà lâng lâng xúc động.

Câu chuyện Giáng Sinh của mình lạc đề rồi 😂 Xin tạm dừng ở đây nhé.
    Chúc mọi người có ngày Giáng Sinh vui vẻ.

P/S : anh chồng cứ úp úp mơ mở, cười khoái trá mấy ngày qua về vụ quà cáp. Cứ bảo mình " anh chắc chắn em thích, có khi còn ngất xỉu í"
    Haha ừ để xem có ngất không nhé.
    • 28 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng bon chen xí một chỗ ở mặt tiền nhà mới, chúc mọi người Giáng sinh an lành và hạnh phúc nha.
    @meebeo: nghe bạn kể mình có thể tưởng tượng đc không khí ấm áp khi cả nhà bên nhau trong dịp này , hôm nay ở SG mọi người đổ ra đường đông vui lắm, kẹt xe quá trời luôn )
    • 753 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quà Giáng sinh của bạn mình

attachment

Bạn mình lúc đầu chỉ định chơi 2 bài, nhưng sau mình đòi thêm bài này rồi bài kia thế là thành 6 bài. Rồi bạn mình đòi mình phải hát chung nữa, thế là 1 đứa thổi cứ thổi, 1 đứa hát cứ hát, lệch tông, lệch nhịp loạn cả lên.
    Hình đính kèm
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    BF của Sum giống thầy Dan trên kênh youtube vậy? Mình đang nghiện theo dõi thầy Dan đây .

Trích dẫn Nguyên văn bởi summertran Xem bài viết
    Quà Giáng sinh của bạn mình

attachment

Bạn mình lúc đầu chỉ định chơi 2 bài, nhưng sau mình đòi thêm bài này rồi bài kia thế là thành 6 bài. Rồi bạn mình đòi mình phải hát chung nữa, thế là 1 đứa thổi cứ thổi, 1 đứa hát cứ hát, lệch tông, lệch nhịp loạn cả lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 54 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

@mebetunglam:Mình chẳng bon chen để cắt ngang tầng như bạn nghĩ làm gì,chẳng qua tầng cũ đã cao nên mình mạo muội mở tầng mới để mọi người vào chia sẻ cùng nhau.Mình đã nói là thay mặt chị Năm rồi cơ mà,bạn có vẻ đeer ý tiểu tiết quá rồi,các tầng trước cũng có người đại diện xây nhà mới,mục đích để mọi người vui vẻ tám chuyện tiếp.
    Mình vào nhà này từ tầng đầu tiên,vì chăngr có chuyện gì để chia sẻ nên mình chỉ theo dõi những câu chuyện của các bạn thôi.bạn có thể mở lại tâng 15 nếu bạn muốn,mình sẽ nhờ mod xoá tầng mới do mình tạo đi,bạn không cần phải nói bóng gió là chẳng ai thèm vào chúc mừng tầng mới đâu
    • 753 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Aivan_118 Xem bài viết
    BF của Sum giống thầy Dan trên kênh youtube vậy? Mình đang nghiện theo dõi thầy Dan đây .
    Vậy nhìn trực diện có giống ko bạn :P bạn mình bị cái ít tóc, haha.
    attachment
    Hình đính kèm
    • 24 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi summertran Xem bài viết
    Vậy nhìn trực diện có giống ko bạn :P bạn mình bị cái ít tóc, haha.
    attachment
    Oa oa ! đẹp trai hơn nhiều. Chúc mừng Sum nhé. .
    • 951 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meebeo Xem bài viết
    Còn mấy tiếng nữa là đến Giáng sinh nên ngồi kể chuyện cho mọi người nghe Giáng Sinh bên mình thế nào nhé.

Những bạn nào ở nước ngoài đều biết Giáng Sinh là dịp tễ rộn ràng, quan trọng nhất trong năm. Như là Tết nguyên đán với người việt mình vậy. Cả nhà náo nức chuẩn bị mặc dù nghỉ không nhiều, có năm chỉ 2 3 ngày. Năm nay trùng cuối tuần nên nghỉ được 4 ngày.

Minh năm nào cũng về đón Giáng Sinh với bố mẹ chồng, vì nhà ít người với bọn mình đều thích về quây quần với bố mẹ.
    Từ ngày 22 cả nhà đi vào khu trồng cây thông để chọn cây thông. Mùi gỗ thông lúc xẻ thơm nức. Việc chọn cũng không dễ đâu, cây to cây béo, cây cao quá cây thấp quá. Chọn xong rồi khiêng về. Để ngoài trời 1 2 ngày cho khô đi rồi mang vào nhà trang trí.
    Mình thích màn trang trí lắm. Mẹ chồng mình có mấy bộ màu đỏ, màu trắng, màu vàng. Mỗi năm làm 1 màu. rồi bố cao nhất là treo cái nơ to đùng lên đỉnh, cả nhà cười ầm ĩ.

Trong suốt tháng Giáng sinh này, hầu như ngày nào bọn mình cũng ghé vào Chợ giáng sinh ăn bát nấm xào hoặc xúc xích, uống lu rượu vang nóng rồi về. Cái chính là không khí ấy, trời lạnh ơi là lạnh, cầm ly rượu nghi ngút khói mà sướng mê tơi. Uống xong còn hơi lâng lâng yêu đời.

Cả nhà chia nhau dọn dẹp nhà cửa, cái gì cũng phải được lau chùi tươm tất đâu vào đấy. Riêng màn đi mấy siêu thị, mấy tiệm bán thịt cũng mấy công để chuẩn bị thực phẩm dự trữ cho mấy ngày.

Rồi ngày 24, mẹ chồng nướng con vịt quay to khổng lồ thơm nức cả nhà.
    Mọi người thay quần áo đẹp, chuẩn bị ăn bữa tối với con vịt quay 1 năm được ăn đúng 1 lần này. Chuyện này thì mình thấy lạ, mình có hỏi sao món này ngon thế không ăn nhiều lần thì mọi người bảo món này chỉ ăn đúng ngày này mới ngon 😂. Chính vì thế nên ai ai cũng háo hức vì chuyện 1 năm ăn 1 lần đấy.

Thường thì nhà mình ăn bữa tối xong sẽ bắt đầu tặng quà nhau. Màn này ai cung hồi hộp. Mỗi lần mở quà là Ô A rồi hét ầm lên, rồi ôm nhau đầy sung sướng. Theo mình khó nhất có lẽ là chọn quà tặng. Không phải chọn món đắt tiền mới là quý, mà phải chọn quà đúng sở thích - đúng nhu cầu. Điều này phải thật sự quan tâm tới nhau mới làm được. Món quà đôi khi chỉ là cái mũ len tự đan, quyển sách mới xuất bản người kia đang đợi để mua hay cặp vé xem nhạc kịch. Nhưng khi mở ra, thấy đây đúng là thứ mình đang mong ước để có, cảm giác thực sự xúc động.

Sau màn tặng quà, cả nhà sẽ cùng ngồi nhâm nhi rượu vang và chơi 1 số trò chơi. Riêng nhà mình, còn có tiết mục nhảy đầm vì bố mẹ chồng thích nhảy.
    Cả nhà quây quần bên lò sưởi bập bùng vừa nghe các bài hát Giáng sinh vừa trò chuyện đến tận đêm khuya.

Cảm giác trải qua Giáng Sinh ở đây như cảm giác của mình hồi bé về Tết ở Việt Nam. Cứ nôn nao mong chờ. Ăn những món ăn ngon mà cả năm được ăn 1 lần. Hồi hộp khi tặng- nhận quà. Nghe nhưng bài hát Giáng Sinh mà lâng lâng xúc động.

Câu chuyện Giáng Sinh của mình lạc đề rồi 😂 Xin tạm dừng ở đây nhé.
    Chúc mọi người có ngày Giáng Sinh vui vẻ.

P/S : anh chồng cứ úp úp mơ mở, cười khoái trá mấy ngày qua về vụ quà cáp. Cứ bảo mình " anh chắc chắn em thích, có khi còn ngất xỉu í"
    Haha ừ để xem có ngất không nhé.
    Chẹp, em cũng muốn một lần được trải qua giáng sinh kiểu như thế này ạ Tối giáng sinh của em thì là lên giường đắp chăn ngủ sớm ở Hotel Định chạy loanh quanh một tý mà ở ngoài đường lạnh mà hai mắt nhắm tịt thế là khò khò ngay khi ngả lưng xuống giường cho tới sáng
    Nếu một chàng trai cầu hôn với một cô gái

- Cô ấy từ chối, thằng chung tình nhất thì buồn bã, sầu đời các kiểu con đà điểu căng lắm là 10 năm, 20 năm . Sau đó cuộc đời vẫn đẹp sao

- Nhưng nếu cô ấy đồng ý, thì nó cũng chỉ vui vẻ, sung sướng được lâu lắm cũng chỉ 1 tháng hay là một năm , rồi sau đó hắn sẽ ôm hận một đời
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 88 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

@summertran: bạn của chị lãng mạn quá luôn, ngưỡng mộ chị quá đi . Nhìn bạn của chị đẹp và duyên, nhìn anh hiền nữa. Chị cho em cả nhà biết 2 anh chị hát bài gì được không?
    Chúc cả nhà Giáng SInh vui vẻ nha. Giáng sinh của em cũng đi chơi lòng vòng mà lòng buồn rười rượi vì ko được ở gần zai, zai cũng buồn lắm . Trai chia sẻ mấy hình ảnh mà trai đi chơi với gia đình người bạn thân cũng làm em vui lên tí xíu. Yêu xa cũng khổ ghê gớm, nhớ hay muốn đón Lễ, Tết cùng nhau cũng không làm được gì hết, cứ sử dụng hết các phương tiện liên lạc để kết nối với nhau thôi. Mà được cái trai hiểu em, chưa cần nói ra đã biết ý muốn gì nên cũng gắn gượng với nhau, 2 đứa cứ động viên nhau "Be strong".