Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Muốn nghe tâm sự của những người là "nhân vật chính" trong việc ngoại tình

• 1 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 540 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

Trong các cuộc ngoại tình lãng mạn đầy thăng hoa chắc chẳng khi nào tìm thấy hình ảnh của một người buôn thúng bán mẹt hay đi đổi ve chai cả...Mấy anh/em có thiếu thốn tình cảm gia đình thật hay bẩm sinh là người dạt dào tình cảm mà thấy mấy em/anh lao động vất vả thế này dù có đẹp lung linh cũng chạy ...mất giày/dép :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Thế nên người mắc bệnh ngoại tình cứ thong thả nhìn lại xem...liệu ta nghèo, ta rách, ta đau khổ vật vờ vì bệnh tật có bác giai (em gái) nào say ta không nhé

Ui, tỉnh say đi nào!!! Một ngày nào đó nhìn lại (có khi muộn rồi) mới thấy ta dại ta khờ là thế! :Silly:

Tớ chạy nhá, đừng ném đá tớ :Talktothe :Talktothe :Talktothe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,620 Bài viết

• 4,276 Được cảm ơn

Ủa bác hưởng từ đỉnh cũng có kinh nghiệm hả!:Surprise:
    Vậy em cứ nghĩ bác ngây thơ nhất đó, chắc đây chỉ là kn do bác hay tưởng tượng ra thôi bác nhỉ :Laughing:
    Ăn non hơn lỗ già
    =======================
    Với vợ: ráng chung thủy !
    với gái mại dâm: thề son sắt
    • 6,371 Bài viết

• 75,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tudinhhuong Xem bài viết
    Trong các cuộc ngoại tình lãng mạn đầy thăng hoa chắc chẳng khi nào tìm thấy hình ảnh của một người buôn thúng bán mẹt hay đi đổi ve chai cả...:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: em định chả viết gì, nhưng đọc bài của chị, không nín được cười. Chị chờ tí nhé, em chạy về nhà lấy khăn Cashmere, nước hoa HB, cuốn tiểu thuyết cầm tay đã nhé; à em còn phải đi nối mi cho mắt em nó buồn rười rượi đã chứ; xong rồi em lên cafe highlands ngồi tạo dáng cô đơn, biết đâu lại được nếm tí mùi tình ngoại. Xong em về nhà Vàng kể chị nghe nhé, tội nghiệp chị Gà của em, đến giờ này vẫn được xem là ngây thơ nhất hội, hí hí...
    Thương chị Gà lắm, mà cũng thương thân em lắm, mấy lần xém được ngoại tình để cho có cảm xúc lạ, ấy thế mà vẫn không thành, vì em toàn phì cười vào phút 89 :Laughing: .
    Em với chị Gà đi ra đi, chị em mình không đủ tố chất để ngoại tình, đứng ở đây lâu, bác Nguyendinh bác ấy cười
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thở dài phát.

Tại sao các chị các mẹ cứ gán cho em là khoác lên cái vỏ trong sáng hay tô hồng cho mối tình đấy nhỉ? Em chỉ nói lên chân thực suy nghĩ, cảm xúc của mình thôi mà. Em không cho là mình hi sinh cao cả hay bất kỳ tính từ gì đầy rẫy trong các cuốn tiểu thuyết. Chỉ là con đường nó tự nhiên như thế, mình không làm khác được nên mới đành phải vậy. Các chị chắc nhiều tuổi và trải đời hơn em lắm mà sao lý thuyết vậy.

Em cũng không cố tình cướp hạnh phúc của người khác. Khi anh theo đuổi em, em cũng né tránh rất nhiều. Lúc đó em cũng nghĩ hệt như các chị bây giờ. Em trách anh, buộc tội và chỉ trích anh nhiều lần, và anh chỉ khổ sở bảo 10 năm sau em mới hiểu được tình cảm của anh, tại sao anh lại làm thế. Em chẳng cướp của ai cái gì cả. Chúng em chỉ phát hiện ra nhau mà thôi. Trước hôm anh bay mấy ngày em mới hiểu ra điều đó, khi ấy em mới hiểu tình cảm anh dành cho em là thế nào, và nhờ đó em đã thấy mình thay đổi rất nhiều.

Đến khi đó em cũng hiểu ra đam mê cuồng nhiệt 1 người không phải là tất cả tình yêu dành cho người đó, nó chỉ là 1 phần thôi. Phần lớn hơn sự quyến rũ không cưỡng nổi đó là tình cảm suy nghĩ cho người ta và cho bản thân mình. Yêu 1 người là mong muốn người đó được tốt cũng như hoặc hơn mình, yêu 1 người vì người đó có những điều đẹp đẽ ta tìm kiếm, vì thế lại càng muốn người ta và bản thân mình sẽ càng đẹp hơn, tốt hơn nữa. Nếu em chịu làm vợ bé hay người tình của anh như anh muốn, rồi mối quan hệ đó chắc chắn sẽ làm chúng em xấu dần đi, đến 1 ngày cả anh và em sẽ đều không chấp nhận nổi những sự xấu đó, và tình yêu sẽ mất. Không chỉ mất tình yêu mà còn mất cả bản thân chúng em nữa. Nếu biết suy nghĩ trước sau, thì có làm thế không?

Anh có nói với em "Có con để thấy được ý nghĩa của mình, và hạnh phúc lớn nhất là được cùng nhau chăm sóc đứa con ấy", em chưa hiểu được niềm hạnh phúc của anh nhưng em hi vọng tương lai em sẽ không giống như anh, con cái là tất cả ý nghĩa cuộc sống. Có lẽ em sinh ra thế hệ sau, hiện đại hơn, "Tây hóa" hơn anh, em thích sống cho nhiều điều trong cuộc sống này: con cái, tình yêu, sở thích, đam mê, các vấn đề xã hội, các mối quan tâm,... Anh bảo em không toan tính, không cân đo đong đếm, em cũng không chắc, vì em là người có nhiều suy nghĩ hơn bề ngoài em tỏ ra.

Nhưng điều đó đâu quan trọng gì, miễn là anh và em đã tìm thấy nhau trong cuộc đời này.

Em hi vọng sau này khi gặp lại nhau, anh và em đều biết lắng xuống những đam mê, và mình sẽ có những tình cảm thật đẹp như tình bạn tình anh em ruột thịt. Em không biết bây giờ anh có hiểu nguyện vọng của em không, nhưng em tin thời gian sẽ trả lời cho anh. Em luôn mong mọi điều tốt nhất cho anh, niềm vui và sự thành công nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lại nữa, các chị tưởng người ta thích rơi vào hoàn cảnh oái oăm muốn yêu mà không được yêu này lắm à? Đừng nên chủ quan như thế chứ.

Thêm nữa, nếu biết về tháp Maslow chắc mới hiểu được 1 phần tình yêu là cái gì, tại sao người ta những người có chút học hành thường hay nói về nó. Trong cuộc sống, không phải ai cũng có được tình yêu đâu ạ, tình nghĩa thì hầu như ai có vợ có chồng cũng có hết.

Em nói sự thật 1 cách khá là khoa học, mong các chị đừng giận.
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: em định chả viết gì, nhưng đọc bài của chị, không nín được cười. Chị chờ tí nhé, em chạy về nhà lấy khăn Cashmere, nước hoa HB, cuốn tiểu thuyết cầm tay đã nhé; à em còn phải đi nối mi cho mắt em nó buồn rười rượi đã chứ; xong rồi em lên cafe highlands ngồi tạo dáng cô đơn, biết đâu lại được nếm tí mùi tình ngoại. Xong em về nhà Vàng kể chị nghe nhé, tội nghiệp chị Gà của em, đến giờ này vẫn được xem là ngây thơ nhất hội, hí hí...
    Thương chị Gà lắm, mà cũng thương thân em lắm, mấy lần xém được ngoại tình để cho có cảm xúc lạ, ấy thế mà vẫn không thành, vì em toàn phì cười vào phút 89 :Laughing: .
    Em với chị Gà đi ra đi, chị em mình không đủ tố chất để ngoại tình, đứng ở đây lâu, bác Nguyendinh bác ấy cười
    Chỉ được cái nói đúng, có lần cũng định "sa chân lỡ bước" nhưng thấy sợ quá, tính lại hay quên, cóc yêu sâu đậm được nên vái chào từ xa. Chính ra những người không ngoại tình chẳng phải đạo đức gì đâu mà nhát gan quá, cóc dám làm người thứ ba thôi. Mình là người như thế, dám sống dám yêu nhưng chỉ với người nào mang mác available thôi:Crying:
    nJKq2kNap7
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyendinh's Xem bài viết
    Ủa bác hưởng từ đỉnh cũng có kinh nghiệm hả!:Surprise:
    Vậy em cứ nghĩ bác ngây thơ nhất đó, chắc đây chỉ là kn do bác hay tưởng tượng ra thôi bác nhỉ :Laughing:
    Chú biết thế đi đã, tìm hiểu "nguồn" làm giề :Laughing: :Laughing: :Laughing:

@ Em Táo: Cấm chạy theo xu hướng thị trường. Oái, chị đây sao vưỡn cứ bị xem là Gà nhể!!!:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi Yeu Xem bài viết

Em nói sự thật 1 cách khá là khoa học, mong các chị đừng giận.
    Khoa học đang nổ lực tìm cách cho con người nâng cao sức chịu đựng...nắng gió đấy em. Cứ vừa yêu người ta đã có gia đình vừa chờ một phương pháp chữa bệnh diệu kỳ từ các nhà khoa học và tâm lý học nữa nhé
    Hihi, vẫn thấy tự mãn vì có anh đã có gia đình hạnh phúc say mình sao? Hãy tìm cho ra nguyên nhân anh chàng không đến được với mình đi em để gia đình, cha mẹ mình không phải xót xa vì có con gái...chầu chực làm người đến sau!!! :Crying: :Crying: :Crying:
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

Mấy bận cũng bị ...đeo đuổi oành tráng lắm, về nhà suy tư: Á, mình đâu có trẻ, đâu có đẹp, đâu có gì đâu ta sao ...bị người ta say...Nghĩ mãi mới mạnh dạn hỏi: Thế đằng ấy thấy tui ngồi bán chanh ớt có nói ...yêu tui không á??? Thế là...ngọng :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

Lại nữa, các chị tưởng người ta thích rơi vào hoàn cảnh oái oăm muốn yêu mà không được yêu này lắm à? Đừng nên chủ quan như thế chứ.
    Các chị càng già, càng xấu càng bi quan nên phải lo vun vén gia đình thay vì đi chầu chực hạnh phúc rơi vãi em à...rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 452 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Em không thấy mình xấu xa chút nào, em chỉ muốn khiến anh của em được sung sướng mà thôi. Mà em cũng có làm được đâu.
    Chị nghĩ là mọi người ở đây không giận đâu, mà chỉ thương em thôi. Ngây thơ quá. Dại dột quá.
    Topic này muốn nghe những lới tâm sự của người thứ nhất mà , những người đã phản bội gia đình mình cơ mà. Sao lại thấy toàn người thứ 3 thế này.
    Dù gì thì cũng là mời người ta tâm sự, cho nên mình nghe để biết người ta suy nghĩ thế nào thôi. Dù tức muốn chết thì cũng đừng ném đá nghe các mẹ. Thế còn ai dám tâm sự nữa ?
    Em cũng đang ngứa tay lắm đây, nhưng mà không, không, em quyết không ném đá :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 513 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aventnuk Xem bài viết
    Golden Key, tở có hoàn cảnh hơi hơi giống cậu, nói hơi hơi vì không biết chồng bạn với cô bồ kia đã đi đến đâu? a đến z chưa? hiện tại tớ cũng giống tâm trạng của Golden Key, không thể quên được và hầu như ngày nào cũng nhớ tới chuyện đấy, nhưng khác 1 điều là không nhắc đến thôi. Nếu như muốn hàn gắn vết sẹo này, thì tớ khuyên là không nên hơi tí lúc cãi nhau thì lôi ra nói, vì chồng bạn tuy có lỗi nhưng lúc nào cũng lôi ra để nói sẽ khiến cho không khi ngột ngạt và phản tác dụng đấy, nên nói ro rang 1 lan rồi im lăng theo dõi tiếp. Qua chuyện này tớ cũng thấy không hẳn là hoàn toàn xấu, ít nhất tớ nhận ra được không ai yêu mình bằng chính bản thân mình và bố mẹ mình đâu.
    Chính xác. Hãy chỉ tin, yêu bản thân mình và bố mẹ,anh chị em ruột của mình. Chồng rốt cuộc cũng chỉ là người dưng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathao Xem bài viết
    Chị nghĩ là mọi người ở đây không giận đâu, mà chỉ thương em thôi. Ngây thơ quá. Dại dột quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hathao Xem bài viết

Em cũng đang ngứa tay lắm đây, nhưng mà không, không, em quyết không ném đá

Em biết là sẽ có người nghĩ vậy mà. Em ban đầu cũng chẳng tin anh hoàn toàn được, mãi cho đến khi anh sắp bay... Em làm bộ lạnh lùng yêu cầu anh đừng làm phiền em nữa, anh bảo anh sẽ làm theo em muốn, sẽ không liên lạc lại nữa và sẽ quên em đi như chưa gặp bao giờ. Sau đó em mới phát hiện ra anh quan trọng thế nào đối với em, chúng em nói hết nỗi lòng, mỗi lời em nói ra anh đều biết hết cả và bảo em không cần nói, vì anh biết em nghĩ gì rồi. Chúng em giống nhau quá nhiều, em biết thế từ lâu, nhưng đến hôm đó anh mới cho em biết điều đó. Anh bảo anh biết ngay từ lần đầu tiên nói chuyện với em qua điện thoại. "Vì thế hôm đó anh đã nói với em những điều rất riêng tư rồi, em chắc thấy lạ lắm phải không?" Em không thể hoài nghi anh được nữa, em biết anh cực kỳ nhạy cảm và thông minh, anh vẫn tự hào với em anh có thể đoán được 80% đối phương nghĩ gì, và em không tin anh suốt cũng vì thế. Anh đơn giản bảo em anh làm việc và sống cùng mọi người suốt 10 năm trời nhưng anh chẳng thân với ai được, còn em vẫn luôn thấy mình lạc lõng giữa đám đông mặc dù lúc nào cũng có bạn bè quý mến em. Có phải tại vì cả em và anh đều hơi khác người nên tìm thấy sự đồng cảm ở nhau?

Mọi người sẽ nói anh quả là 1 gã ghê gớm mị dân 1 đứa con gái đến mức này, em biết chẳng dễ gì thanh minh cho anh được. Nhưng chỉ cần nhìn vào kết quả đánh giá của mọi người sống ăn ở và làm việc cùng anh suốt 10 năm trời từ khi anh mới chỉ là chàng SV Toán mới tốt nghiệp đến ngày anh trở thành 1 người đàn ông chín chắn trưởng thành lúc nào cũng nghiêm túc, trách nhiệm với công việc và đồng nghiệp, bạn bè cũng đủ minh chứng cho tư cách đạo đức của anh.

Em không thần tượng anh tý nào, so với nhiều người ở nhiều phương diện anh không sánh bằng, nhất là khoản xã hội đánh giá những người đàn ông thành đạt phải kiếm được nhiều tiền. Anh chỉ là một người làm chuyên môn giỏi, tiền lương không xứng đáng với công sức anh bỏ ra, so với nhiều người cùng tuổi thì anh rất nghèo. Nhưng cả anh và em đều không dùng những thứ đó làm thước đo tiêu chuẩn cho mình, mà có những tiêu chuẩn riêng. Vì thế chúng em mới bị sa chân như thế.

Anh đã chịu đựng gian khổ 10 năm trời ở chốn thâm sơn cùng cốc để tích lũy cho tương lai, bây giờ đã có thành quả. Em tuy rằng chẳng có tư cách danh phận xã hội gì với anh, nhưng trong lòng rất tự hào về anh, vì anh em cũng thấy mình cần phải cố gắng nhiều hơn nữa để có cuộc sống tốt hơn và anh cũng có thể tự hào về em.

Em cũng không có cái gọi là "chầu chực tình cảm rơi vãi" như người ta gán cho em, em là 1 cô gái tốt và có thể tự lực được không phụ thuộc vào ai, em có thể tự lựa chọn cuộc sống của mình, lựa chọn yêu ai và sống như thế nào. Ngay cả tình cảm và niềm tin của em dành cho anh cũng là tự nguyện. Trước khi gặp anh, em vẫn kiêu hãnh về những giá trị của bản thân, và sau khi gặp anh em không hề tự hạ thấp mình chút nào, em còn thấy mình giàu có hơn nữa. Và như thế, em còn phải cảm ơn vợ anh không hết ấy chứ. Chị ấy đã chia sẻ với anh những thời gian khó khăn, chăm lo cho anh, sinh con cho anh để anh có động lực sống hơn, và cũng thành đạt để anh đỡ phần vất vả thêm phần tự hào với thiên hạ. Nhờ có chị ấy mà anh càng sống tốt hơn, khiến em mê say anh hơn mà.. Vì lẽ chị ấy đã chia sẻ đắng cay trong cuộc sống với anh, nên cho dù nếu anh có vì yêu em nhiều như anh nói mà sẵn sàng cưới em về thì làm sao em có thể chấp nhận anh nếu anh quay lưng với chị để chạy theo tình yêu? Khi đó anh đã xấu đi nhiều phần trong mắt em rồi.

Như từ đầu chúng mình đã xác định, không đến với nhau, chỉ ở gần nhau mà thôi, em mong rằng chúng mình làm được. Anh đã chọn HN chứ không phải SG, 1 phần là vì em, em rất cảm kích anh đã chứng minh cho tình yêu của anh, em cũng sẽ rời anh nhưng không xa anh để giữ cho 2 ta 1 cuộc sống tốt hơn.

Xin các chị thứ lỗi, em reg nick này không phải vì để thỏa mãn trí tò mò của chủ topic, mà còn là để em vợi bớt nỗi nhớ anh của em, để em có thêm nghị lực. Tâm sự lê thê và chẳng ăn nhập gì cả. Em đã khóc không biết bao nhiêu lần rồi, đã vào nhà thờ nghe giảng đạo, đã quỳ trước tượng Đức Mẹ mà khóc ròng hàng tiếng đồng hồ ngoài trời vừa tối vừa lạnh vừa muỗi. Đã lang thang nơi cửa chùa hàng bao buổi, đã nhọc công tốn sức để tăng thêm quyết tâm quên đi mối tình đau khổ mà hạnh phúc này. Vì thế, làm ơn đừng ở ngoài mà dửng dưng phán xét nọ kia về em hay về anh của em nữa. Mỗi nỗi buồn, mỗi điều không may đều có hình hài khác nhau. Người ngoài cuộc không thể hiểu được đâu.
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tội nghiệp em gái chị, lúc xưa chị cùng từng yêu 1 anh có vợ, cũng yêu đương hẹn thề ghê lắm, cũng lâng lâng mỗi sáng thức dậy khi nghĩ đến mỗi cuộc hẹn hò... Đang hí hửng tưởng vớ được tình yêu đích thực thì đùng 1 cái chàng tuyên bố chỉ coi mình là người yêu trong mộng được thôi (nghĩa là chỉ cặp kè cho vui thôi í mà) vì chàng chẳng thể bỏ vợ mà lấy mình được, vì rằng vợ chồng chàng tuy sống không còn tình yêu (vì tình yêu dành hết cho mình rồi) nhưng vẫn còn tình nghĩa nên không thể bỏ nhau được...
    Bây giờ yên phận làm vợ, làm mẹ mới thấy cái số mình còn gặp may chán, lại còn phải lo giữ anh xã không khéo anh ý đi ra ngoài gặp mấy em ngây thơ như mình khi xưa cứ cắm đầu cắm cổ chạy theo người tình lý tưởng thì nguy.
    Chia sẻ với em, hy vọng 3-5 năm nữa lại gặp em ở Topic lo giữ chồng ngoại tình nhé!
    • 75 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em biết là sẽ có người nghĩ vậy mà. Em ban đầu cũng chẳng tin anh hoàn toàn được, mãi cho đến khi anh sắp bay... Em làm bộ lạnh lùng yêu cầu anh đừng làm phiền em nữa, anh bảo anh sẽ làm theo em muốn, sẽ không liên lạc lại nữa và sẽ quên em đi như chưa gặp bao giờ. Sau đó em mới phát hiện ra anh quan trọng thế nào đối với em, chúng em nói hết nỗi lòng, mỗi lời em nói ra anh đều biết hết cả và bảo em không cần nói, vì anh biết em nghĩ gì rồi. Chúng em giống nhau quá nhiều, em biết thế từ lâu, nhưng đến hôm đó anh mới cho em biết điều đó. Anh bảo anh biết ngay từ lần đầu tiên nói chuyện với em qua điện thoại. "Vì thế hôm đó anh đã nói với em những điều rất riêng tư rồi, em chắc thấy lạ lắm phải không?" Em không thể hoài nghi anh được nữa, em biết anh cực kỳ nhạy cảm và thông minh, anh vẫn tự hào với em anh có thể đoán được 80% đối phương nghĩ gì, và em không tin anh suốt cũng vì thế. Anh đơn giản bảo em anh làm việc và sống cùng mọi người suốt 10 năm trời nhưng anh chẳng thân với ai được, còn em vẫn luôn thấy mình lạc lõng giữa đám đông mặc dù lúc nào cũng có bạn bè quý mến em. Có phải tại vì cả em và anh đều hơi khác người nên tìm thấy sự đồng cảm ở nhau?

Mọi người sẽ nói anh quả là 1 gã ghê gớm mị dân 1 đứa con gái đến mức này, em biết chẳng dễ gì thanh minh cho anh được. Nhưng chỉ cần nhìn vào kết quả đánh giá của mọi người sống ăn ở và làm việc cùng anh suốt 10 năm trời từ khi anh mới chỉ là chàng SV Toán mới tốt nghiệp đến ngày anh trở thành 1 người đàn ông chín chắn trưởng thành lúc nào cũng nghiêm túc, trách nhiệm với công việc và đồng nghiệp, bạn bè cũng đủ minh chứng cho tư cách đạo đức của anh.

Em không thần tượng anh tý nào, so với nhiều người ở nhiều phương diện anh không sánh bằng, nhất là khoản xã hội đánh giá những người đàn ông thành đạt phải kiếm được nhiều tiền. Anh chỉ là một người làm chuyên môn giỏi, tiền lương không xứng đáng với công sức anh bỏ ra, so với nhiều người cùng tuổi thì anh rất nghèo. Nhưng cả anh và em đều không dùng những thứ đó làm thước đo tiêu chuẩn cho mình, mà có những tiêu chuẩn riêng. Vì thế chúng em mới bị sa chân như thế.

Anh đã chịu đựng gian khổ 10 năm trời ở chốn thâm sơn cùng cốc để tích lũy cho tương lai, bây giờ đã có thành quả. Em tuy rằng chẳng có tư cách danh phận xã hội gì với anh, nhưng trong lòng rất tự hào về anh, vì anh em cũng thấy mình cần phải cố gắng nhiều hơn nữa để có cuộc sống tốt hơn và anh cũng có thể tự hào về em.

Em cũng không có cái gọi là "chầu chực tình cảm rơi vãi" như người ta gán cho em, em là 1 cô gái tốt và có thể tự lực được không phụ thuộc vào ai, em có thể tự lựa chọn cuộc sống của mình, lựa chọn yêu ai và sống như thế nào. Ngay cả tình cảm và niềm tin của em dành cho anh cũng là tự nguyện. Trước khi gặp anh, em vẫn kiêu hãnh về những giá trị của bản thân, và sau khi gặp anh em không hề tự hạ thấp mình chút nào, em còn thấy mình giàu có hơn nữa. Và như thế, em còn phải cảm ơn vợ anh không hết ấy chứ. Chị ấy đã chia sẻ với anh những thời gian khó khăn, chăm lo cho anh, sinh con cho anh để anh có động lực sống hơn, và cũng thành đạt để anh đỡ phần vất vả thêm phần tự hào với thiên hạ. Nhờ có chị ấy mà anh càng sống tốt hơn, khiến em mê say anh hơn mà.. Vì lẽ chị ấy đã chia sẻ đắng cay trong cuộc sống với anh, nên cho dù nếu anh có vì yêu em nhiều như anh nói mà sẵn sàng cưới em về thì làm sao em có thể chấp nhận anh nếu anh quay lưng với chị để chạy theo tình yêu? Khi đó anh đã xấu đi nhiều phần trong mắt em rồi.

Như từ đầu chúng mình đã xác định, không đến với nhau, chỉ ở gần nhau mà thôi, em mong rằng chúng mình làm được. Anh đã chọn HN chứ không phải SG, 1 phần là vì em, em rất cảm kích anh đã chứng minh cho tình yêu của anh, em cũng sẽ rời anh nhưng không xa anh để giữ cho 2 ta 1 cuộc sống tốt hơn.

Xin các chị thứ lỗi, em reg nick này không phải vì để thỏa mãn trí tò mò của chủ topic, mà còn là để em vợi bớt nỗi nhớ anh của em, để em có thêm nghị lực. Tâm sự lê thê và chẳng ăn nhập gì cả. Em đã khóc không biết bao nhiêu lần rồi, đã vào nhà thờ nghe giảng đạo, đã quỳ trước tượng Đức Mẹ mà khóc ròng hàng tiếng đồng hồ ngoài trời vừa tối vừa lạnh vừa muỗi. Đã lang thang nơi cửa chùa hàng bao buổi, đã nhọc công tốn sức để tăng thêm quyết tâm quên đi mối tình đau khổ mà hạnh phúc này. Vì thế, làm ơn đừng ở ngoài mà dửng dưng phán xét nọ kia về em hay về anh của em nữa. Mỗi nỗi buồn, mỗi điều không may đều có hình hài khác nhau. Người ngoài cuộc không thể hiểu được đâu.
    Nhớ có lần Người ấy của chị nói rằng Mỗi con người có một thế giới riêng, mình ở trong thế giới của mình nên chỉ biết về thế giới của mình, mọi nhận xét về những thế giới khác đều là phiến diện, chắc em cũng vật vã đau khổ với tình cảnh này lắm rồi, thôi thì tìm những niềm vui khác đi em gái ạ, trên đời này ngoài tình yêu trai gái ra thì còn nhiều thứ đáng để quan tâm lắm.
    Chỉ còn em còn em, im lặng đến tê người...
    • 6,371 Bài viết

• 75,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại sao các chị các mẹ cứ gán cho em là khoác lên cái vỏ trong sáng hay tô hồng cho mối tình đấy nhỉ? Em chỉ nói lên chân thực suy nghĩ, cảm xúc của mình thôi mà. Em không cho là mình hi sinh cao cả hay bất kỳ tính từ gì đầy rẫy trong các cuốn tiểu thuyết. Chỉ là con đường nó tự nhiên như thế, mình không làm khác được nên mới đành phải vậy. Các chị chắc nhiều tuổi và trải đời hơn em lắm mà sao lý thuyết vậy.
    Cái này em nhầm lẫn rất lớn nhé. Chính vì các chị nhiều tuổi và trải đời nên các chị hiểu rằng mối tình em đang có chả là gì khác hơn là tình vu vơ. Nhiều mẹ trên WTT này đẹp xinh tài giỏi kiêu hãnh và nhạy cảm còn hơn cả em khi ở độ tuổi em; và từng có mối tình y như em vậy, lắm khi còn mãnh liệt hơn em. Thế rồi tấ cả đều qua đi; các chị ấy đã tìm được và đã lấy được một ông chồng tử tế cho riêng mình, và làm mẹ của tất cả những đứa con anh ấy. Nhìn lại quãng đường đã qua thì chỉ có thể cười chế nhạo mình sao lúc ấy quá ngu, tự dưng yêu một thằng đàn ông có vợ rồi cứ đứng ngoài lề đường của cuộc sống vc nhà "nó" mà ư ử tỉ tê.

Những em đang yêu người có vợ toàn nhìn các chị có chồng bằng cặp mắt thương hại hay sao ý; dường như các chị như lũ ba ba chẳng biết thế nào là rung động nhớ nhung với lại mật ngọt ái tình. Giá các em vào tóp mỡ yêu chồng chồng yêu mí lị lấy chồng sướng quá thì sẽ thấy toàn cảnh hấp dẫn như thế nào rooling: rooling: rooling:; không thể tả được, phải có chồng thực sự mới biết được, chứ lén lút cặp bồ thì chẳng thể nào hình dung hết được đâu :Laughing: , dù có cố đến mấy.

Tốt nhất em gái nên vào đây học cách chọn chồng tốt nhé! Đầu tư vào chồng người khác thì chẳng khác nào cho đầu gấu vay tiền không dám lấy giấy biên nhận, trắng tay có ngày đấy. Em gái đến tuổi lấy chồng rồi, nên nghĩ đến tính cách mình ra sao, phải chọn chồng thế nào, gia đình tương lai của mình theo mô hình nào; blah blah blah, bao nhiêu cái thiết thực cho đời một con người, chả thấy em lo gì, toàn lo yêu vớ yêu vẩn; yêu mà tương lai bất định chả gọi là vớ vẩn mất thời gian thì gọi là cái gì nữa? Vài năm nữa ở cái tuổi đã toan về già rồi thì hối không kịp đâu; già da nhăn thì cũng chả anh có vợ nào thèm liếc mắt đâu. Các anh ngoại tình là toàn chọn em trẻ đẹp ngon chịu chơi thôi; hoặc máy bay đầm già thì phải bay miễn phí hoặc có khuyến mãi mới có khách chiếu cố; lúc ấy lại chán chả buồn chết ấy chứ.

(Thôi chết, giọng lưỡi mình cay nghiệt quá, khéo không lại được một rổ đá, hehehe)

@chị tudinhhuong: không hiểu sao vào đây em chỉ thích trêu chị thôi :LoveStruc:
    • 2,876 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

Khổ thân cô bé, đường quang chả đi, đi quàng bụi rậm :Sad: . Anh chàng kia mà tốt thực sự, tư cách đạo đức tốt thực sự như điều em nói thì đã chả đèo bòng. Chả có em anh ta sẽ có người khác ngay thôi, he he, anh ta mà có tư cách đạo đức thật thì đã bỏ hẳn vợ rồi mới có người mới, đằng này ... :Sad:
    @Táo: Cho tôi xì pam chút nha, tình hình bắt Chuột của bà tới đâu rồi, chả thấy ý kiến gì cả thế hở :Battin ey:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 69 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

(Thôi chết, giọng lưỡi mình cay nghiệt quá, khéo không lại được một rổ đá, hehehe)

Táo mùa này chua nhỉ.
    • 6,371 Bài viết

• 75,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ZXCVbnmzxcvbnm Xem bài viết
    Táo mùa này chua nhỉ.
    Anh ..... liệu hồn :Laughing: . Định kiếm người thứ 3 thì em "tá đao sát nhân", tiền trảm hậu tấu ngay :Laughing: để cho xã hội trong sạch

Notes: trảm xong rùi, em xóa tên trong danh sách!!!!! :Laughing:
    • 15,473 Bài viết

• 8,931 Được cảm ơn

@chị tudinhhuong: không hiểu sao vào đây em chỉ thích trêu chị thôi :LoveStruc:
    Ơ hơ, người ta có móm mém làm người thứ 0 hay thứ 3 đâu mà trêu nhể???:Laughing: :Laughing: :Laughing: Chỉ cương quyết 1 chọi 1 mà thui, haha:Laughing: :Laughing: