TIN TÀI TRỢ.

Muốn nghe tâm sự của những người là "nhân vật chính" trong việc ngoại tình

• 1 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 540 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn à, Nhân vật chính ở đây mình muốn ám chỉ là những người chồng, người vợ đang làm điều khuất tất với chính gia đình của họ.

Mình đã đọc rất nhiều tâm sự giãi bày nỗi đau của những người vợ, ngừoi chồng khi bị bạn đời phản bội (hầu hết là tâm sự của vợ thôi). Mình cũng đã đọc 1 số suy tư của những kẻ được coi là kẻ thứ 3, tuy nhiên mình chưa bao giờ được đọc tâm sự của người đã phản bội lại gia đình mình.

Mình biết có nhiều trường hợp ngừoi vợ bị chồng lừa hàng mấy năm trời mà người vợ không hề biết. Vậy họ nghĩ gì, tại sao họ làm vậy, họ có bao giờ ăn năn không nhỉ?

Mình rất lưỡng lự khi raise đề tài này lên vì tất nhiên không ai muốn công nhận mình là người phản bội, nhưng mình muốn nghe tâm sự tự họ lắm lắm. Cho mình biết ý kiến với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 773 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Chị là nhà báo hay người trong cuộc thế :4:
    • 1,765 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Chắc bác này đang lấy dữ liệu để viết bài
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 101 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Goldenkey là tên của 1 khách sạn mà "nhân vật chính" hay lui tới đấy!
    Một ngày mới, một ngày đang tới
    Too sweet to be forgotten!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me bibi's mum noi dung qua. Co ai lai co y muon ky cuc vay nhi?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi's mum Xem bài viết
    Chắc bác này đang lấy dữ liệu để viết bài
    • 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Post lên đây thì lộ hết cả bí mật á. Rồi lại bị các mẹ ném đá, chả ai dại đến mức đấy đâu. Giữ kín còn chả được lại còn đi tâm sự lên diễn đàn:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

He he, tự nhiên tớ cũng lại muốn được nghe tâm sự của các nhân vật chính. Có ai đó dũng cảm không nào ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 452 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Ơ sao lại không thấy, trên forum này nhiều lắm. Mời bác xem môt ví dụ này
    https://www.webtretho.com/forum/f187/seta-cua-toi-69694/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 278 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nick thì mới tinh, bài đầu tiên đã đòi người khác chia xẻ cái mà không ai dám nói ra . Rất có thể bác này thuộc trong 3 trường hợp sau:

1. Nhà báo kiếm tư liệu viết bài.
    2. Muốn khơi mào chuyện người để kể chuyện mình.
    3. Tâm lý không bình thường.

Mời khán giả nhắn tin bình chọn về số 1900100 có
    You are my sunshine!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình chẳng phải là nhà báo gì hết cả đâu, mà tâm lý cũng hoàn toàn bình thường, thấy các mẹ phản ứng dữ dội quá nên mình sẽ nói rõ sự tình thế này.

Mình chính là người bị ông xã mình lừa mấy năm mà mình không hề biết. Mình không định nói rõ, nhưng để nghe được tâm sự thì chắc phải nói cụ thể hơn để mọi ngừoi hiểu được vì sao mình quan tâm đến topic này :

- trước đây khi ox có hiện tượng viết thư, gửi tin nhắn vớ vẩn với 1 con bé, mình đã bắt gặp quả tang và ox hứa đây mới chỉ là tình bạn, chưa có gì cả. Sau vụ đấy, mình cũng rất giận và mình nói rõ sẽ không có tình bạn khác giới, nghe chừng thái độ của ox rất khoát và có vẻ chăm lo cho vợ con hơn nên mình đã tha thứ cho anh ta vì cũng chưa có gì là ghê gớm cả. Tất nhiên sau đấy mình rất cảnh giác và cũng cố gắng để ý, kiểm soát điện thoại của ox thì mình cũng không thấy hiện tượng gì nữa. Chuyện cũ dần dần chìm vào dĩ vãng cho đến nay (khoảng thời gian là 3 năm)

- Gần đây mình mới phát hiện ra, sau vụ đấy anh ta vẫn tiếp tục quan hệ với con bé kia. Anh ta lập riêng hộp thư, có sim điện thoại riêng để liên lạc mà mình không hề hay biết, lời lẽ thì yêu thương nồng nàn. Anh ta kéo dài được quan hệ đó trong vòng 1,5 năm, đã chấm dứt được hơn 1 năm rồi. Mới gần đây, hôm đó không hiểu thế nào, chắc là đang tưởng nhớ lại mối tình đó thì mình bắt gặp anh ta đang đọc hộp thư riêng . Anh ta đã quỳ xuống để xin mình tha thứ vì mọi chuyện cũng đã qua lâu rồi.

- Mình không biết nói gì nữa, đứng im như trời trồng. Mình không phải là vợ đoảng vị như ví dụ của Me Anh Vinh. Chỉ có điều trứoc đây mình đã quá chăm lo cho chồng con, ôm hết việc vào mình nên mình tự nghĩ "sướng quá hóa ... rồ:" thôi, Mình cũng là người biết điều, biết tự làm đẹp và hình thức cũngtạm ổn, thu nhập được, mình được bố mẹ chồng cũng rất quý. Mọi ngừoi xung quanh ai cũng bảo vc mình đẹp đôi, là mơ ước của bao nhiêu ngừoi..Mình thấy cuộc sống vc sao mà vô vị đến vậy.

- Hiện nay anh ta vẫn rất quan tâm đến mình, nhưng mình không tài nào có thể quên nổi những chuyện đã qua. Ngày nào mình cũng nhớ tới việc này, còn anh ta thì mình cảm thấy cứ thản nhiên như không. Thỉnh thoảng, có xích mích gì giữa 2 vợ chồng là mình đều mỉa mai đai nghiến ox, còn ox thì im lặng.

vì thế mình rất muốn biết tâm trạng của những người đã phản bội lại gia đình mình thế nào. Mình không hiểu nổi tại sao lại thế, thế đấy các bạn ạ.

• 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Bạn thông cảm..tại bà con bị lừa nhiều quá nên đâm ra cảnh giác..:Battin ey: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Golden Key, tở có hoàn cảnh hơi hơi giống cậu, nói hơi hơi vì không biết chồng bạn với cô bồ kia đã đi đến đâu? a đến z chưa? hiện tại tớ cũng giống tâm trạng của Golden Key, không thể quên được và hầu như ngày nào cũng nhớ tới chuyện đấy, nhưng khác 1 điều là không nhắc đến thôi. Nếu như muốn hàn gắn vết sẹo này, thì tớ khuyên là không nên hơi tí lúc cãi nhau thì lôi ra nói, vì chồng bạn tuy có lỗi nhưng lúc nào cũng lôi ra để nói sẽ khiến cho không khi ngột ngạt và phản tác dụng đấy, nên nói ro rang 1 lan rồi im lăng theo dõi tiếp. Qua chuyện này tớ cũng thấy không hẳn là hoàn toàn xấu, ít nhất tớ nhận ra được không ai yêu mình bằng chính bản thân mình và bố mẹ mình đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 25 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

"Có người nói: Nếu cho thang điểm 100, hôn nhân của tôi có thể chấm 80 điểm, 20 điểm còn lại tôi cần được bù đắp ở bên ngoài.

Có người nói: Đây chỉ là một khúc nhạc lãng mạn chen ngang. Tôi không đi quá đà, vậy tội gì bắt mình kham khổ thế?

Có người nói: Tôi biết thừa anh ấy nhất định có những chuyện đó ở bên ngoài, nhưng có thể làm được gì nào? Đó là cái giá tất yếu khi tìm phải một người đàn ông xuất sắc. Nếu không, bạn cứ việc đi tìm một thằng cha ngu đần đi.

Có người nói: Hôn nhân của chúng tôi hiện nay chẳng còn nữa. Tuy tình cảm vợ chồng không đến nỗi nào, nhưng cũng đã ly thân. Muốn tôi trở thành goá phụ sống chăng? Hơn nữa anh ta cũng tự có cách giải quyết riêng.

Có người nói: tôi phấn đấu bao năm qua, những gì phải cống hiến cho gia đình, tôi đều làm đủ. Bây giờ cũng phải cho mình hưởng thụ chứ? Chẳng phải mọi người xung quanh đều như vậy sao?

Có người nói: Chỉ vớ vẩn thôi mà, chẳng qua đều là nam nữ bình thường, khoẻ mạnh, thỉnh thoảng có trật ra khỏi đường ray một chút cũng có gì ghê gớm đâu.

Có người nói: Cuộc sống bình lặng tuy tốt thật đấy nhưng tẻ nhạt quá, cần phải thêm chút kích thích nữa. Trung thành và đạo đức tất nhiên đều quan trọng, nhưng cũng không thể hoàn toàn để nén tình cảm của người ta.

Có người nói: Tôi biết anh ta mê tôi bởi sắc đẹp thanh xuân, tôi mê anh ấy bởi năng lực kinh tế và địa vị. Anh ta có tiền càng chứng minh được năng lực, càng tăng thêm sức quyến rũ. Tôi biết chúng tôi không thể bền lâu mãi mãi. Tôi cũng không cần thề thốt và danh phận. Giờ đây tôi có nhà, có xe hơi là tốt rồi.

Mỗi người khi làm việc gì đều có những lý do riêng. Rốt cuộc ai đúng, ai sai đây? Bản thân cuộc sống có đáp án chuẩn không?

“Làm thế nào bây giờ? Cứ sống như vậy chăng? Sống vì mình hay sống vì người khác? Trách nhiệm đối với người khác quan trọng hay hạnh phúc của mình quan trọng?..”

Vậy ai thường gặp những cơn cảm nắng này? Xin thưa đó là những con người đang no đủ, ngụp lặn trên sân khấu xã hội. Phần lớn trong số họ đều có sự nghiệp vững vàng, có gia đình riêng, có văn hoá, có địa vị xã hội, có tư duy rất thực tế. Họ không giống như thế hệ trẻ: Không thèm để tâm tới hậu quả của trò chơi, cũng không buông thả và công khai. Đối với họ, đạo đức truyền thống có sức mạnh trói buộc rất chặt. Nhưng không thể phủ nhận rằng, họ cũng bị thu hút mạnh bởi những cuộc ngoại tình. Những người đàn ông tài hoa, thành công xuất sắc, những người đàn bà xinh đẹp… Họ cũng bị vấp phải những quyến rũ tình cảm đủ các dạng và những trận chiến không mấy khi chiến thắng. Họ rất coi trọng địa vị, thân phận và gia đình mình, nhưng vẫn có ý thức ngầm muốn bù đắp, muốn tự mình hưởng lạc cuộc đời.

Trong sự giao thoa giằng xé của vô số yếu tố như bên trong và bên ngoài gia đình, khát vọng tình cảm, trách nhiệm đạo đức, sự nghiệp…, có người trong số họ được sung sướng, có người mê muội, có kẻ lì lợm, có người đâm bạo gan, có người buồn phiền…

Giày có vừa chân hay không phải chăng chỉ có riêng mình biết? Trai gái ở bên nhau có hạnh phúc hay không cũng chỉ có mình họ biết. Có thể tôi không thích cách sống của bạn, nhưng tôi không thể vứt bỏ cái quyền đeo đuổi hạnh phúc của bạn.

Mỗi người đều có những cách lý giải riêng về hạnh phúc. Nhưng trong đó liệu có tất yếu phải toàn vẹn về trách nhiệm, ra sức giữ đạo đức và sự bình an trong lương tâm không?

Dù sao đi chăng nữa, ngọn đèn trong gia đình vẫn phải là một ngọn đèn đứng gác ấm áp nhất trong đêm tối dài đằng đẵng."

Bạn muốn biết lí do của những người trong cuộc, tôi cũng muốn biết và những người đã từng bị phản bội đều muốn biết. Tại sao lại như vậy? Tại sao người ta lại có thể làm những điều như thế với người bạn đời của mình, tại sao người ta có thể từ bỏ gia đình, từ bỏ cả lòng tự trọng chỉ vì một người mới gặp để rồi sau đó phải quì xuống mà hối hận? Chúng ta sẽ không bao giờ hiểu được, có vô vàn các lí do, và đôi khi không vì một lí do hay mục đích nào cả, thích thì làm, vui thì làm, vậy thôi. Không cần biết hậu quả. Nếu bạn muốn biết một phần trong các lí do đó, bạn nên đọc cuốn "Tối nay có việc không về nhà", bạn sẽ hiểu được phần nào.
    Phần trên chính là lời tựa của cuốn truyện đó, cũng rất thú vị bạn ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks Moonriver, phần trích đoạn của cậu mình rất thích. Mình sẽ cố gắng đi tìm quyển sách này để đọc, hy vọng là không quá khó tìm. Đứng là có rất nhiều lý do để người trong cuộc phản bội lại gia đình mình, mà lý do ox mình đưa ra chỉ đơn giản là muốn chứng tỏ bản thân thôi bạn ạ.

Thế đấy, sau vụ này mình thực sự là thất vọng ở đấng nam nhi, đối với mình đàn ông là bọn toàn sỹ diện hão và giỏi bốc phét thôi.

Cám ơn Aventnuk vì mình cũng có những suy nghĩ giống bạn, chỉ có bố mẹ là người yêu mình nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau một lần bị coi là bị phản bội tôi thấy đàn ông thật vô nghĩa và tồi tệ, không thể tin được đàn ông. Sau cú shock này đúng là nên yêu bản thân mình hơn và tự lo cho mình la tốt nhất.
    • 1,815 Bài viết

• 6,678 Được cảm ơn

Sao vẫn chưa có người trong cuộc nào lên tiếng nhỉ? Mình cũng muốn nghe lắm. Không khéo topic lại bị đổi thành: "Tâm sự của những người bị phản bội" !
    Hay là nếu không ai kể thì mình kể chuyện của mình nhỉ? :Smiling:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goldenkey Xem bài viết
    Thanks Moonriver, phần trích đoạn của cậu mình rất thích. Mình sẽ cố gắng đi tìm quyển sách này để đọc, hy vọng là không quá khó tìm. Đứng là có rất nhiều lý do để người trong cuộc phản bội lại gia đình mình, mà lý do ox mình đưa ra chỉ đơn giản là muốn chứng tỏ bản thân thôi bạn ạ.

Thế đấy, sau vụ này mình thực sự là thất vọng ở đấng nam nhi, đối với mình đàn ông là bọn toàn sỹ diện hão và giỏi bốc phét thôi.

Cám ơn Aventnuk vì mình cũng có những suy nghĩ giống bạn, chỉ có bố mẹ là người yêu mình nhất.
    Tớ nói thật là cũng chán lắm cơ. Đàn ông không thể tin được. Nhiều lúc tớ chỉ muốn đi tu cho xong nhưng lại thương con mà cứ sống thế này thì mệt mỏi qua cơ. Sao có những ông chồng ra ngoài với gái thì ngọt ngào về nhà thì lại cộc cằn với vợ cơ chứ. Xin lỗi bạn nhé vì tớ đang bị ức chế quá! Nhiều lúc tớ cũng muốn tin chồng nhưng sao k tin nổi khi biết đc như vậy.:Sad:
    • 633 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cuộc sống mà có những tình cảm ko sao giải thích được nhưng thường phụ nữ thì sẽ biết điểm dừng hơn.
    Em cũng đã có những phút say nắng nhưng lại trong thời gian hai vợ chồng ko sống cùng nhau nên tưởng rằng mình ko vượt qua được. Đó là sếp của em mà lại chưa vợ nữa, sếp có tình cảm với em lâu rồi nhưng ko bao giờ cợt nhả đâu chỉ chia sẻ thôi. Khi biết hoàn cảnh gia đình em cũng chỉ khuyên em những điều tốt thôi chứ ko lợi dụng tình thế đâu nên e cảm phục lắm. Những lúc buồn em chủ động rủ anh đi chơi, đi ăn, em cũng muốn cho mình và cho anh một cơ hội xem sao. Vậy mà chỉ một lần đi chơi về muộn con khóc mếu máo bảo mẹ ko yêu con, ko yêu bố thế là mọi thứ lại dừng luôn. Bây giờ gia đình em đã đoàn tụ, sếp vẫn gọi điện hỏi thăm nhưng sếp chuyển công ty rồi. Kể ra thì em cũng hơi tiếc một con người như sếp nhưng em ko so sánh.
    Đến bây giờ em nghĩ ngoại tình hay ko, tất cả là do mình, mình đặt gia đình ở vị trí nào thôi. Nếu đặt gia đình trên đầu thì sẽ ko bao giờ có ngoại tình cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ chủ Topic Goldenkey: Chồng chị không đại diện cho Tất cả các đấng nam nhi. Dù bực chồng chị, nhưng đừng để đụng chạm đến những người họ vẫn thương yêu gia đình họ nhất mực đấy thôi. Gần nhất là: Bố chị, Anh chị, em trai chị....đấy!
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Em có 1 anh bạn, cũng là 'nhân vật chính' trong một câu chuyện rất buồn. Đám cưới của họ cách đây 6 năm là 1 sai lầm của anh, vì tình thương chứ không phải vì yêu, hơn nữa hồi đó, anh vừa mất đi tình yêu đầu tiên của mình, tâm trạng đang bị tổn thương. Hơn 5 năm sống với nhau, 2 vc không có cùng sở thích, anh thì hơi lãng mạn, chị thì lại khô khan, lầm lì. Cuộc sống vc của anh cực kỳ tẻ nhạt. Rồi anh gặp 1 cô bé đồng điệu với anh về mọi thứ, rồi từ trò chuyện, tâm sự, thế là yêu. Anh bảo được sống lại với tình yêu tưởng như không bao giờ còn tìm lại được. Đã đến mức anh sẵn sàng từ bỏ gia đình để đến với cuộc sống mới anh mong đợi từ lâu.
    Nhưng kết cục là sau bao nhiêu sóng gió, nước mắt, và cả dọa dẫm, cô bé kia từ bỏ anh, với nỗi ân hận rằng mình là người phá nát một gia đình nhìn bên ngoài tưởng chừng rất hạnh phúc.
    Giờ thì anh bạn em vẫn sống 1 cuộc sống bình thường, tìm đến với công việc, và những sở thích của mình. Nhưng anh bảo từ nay anh không thể nào sống hạnh phúc được nữa.
    Và anh bảo đừng bao giờ lặp lại sai lầm như anh khi vội vã kết hôn với người mình không yêu thật sự
    Câu chuyện đấy em thấy rất buồn, và quả thật, dù anh có là 'nhân vật chính', em vẫn thấy anh rất đáng thương.