Mùa cưới của những cô nàng ... độc thân ... nhiều tuổi

• 2 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 237 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mùa cưới! Nghe mà thấy sợ. Mỗi năm lại tăng thêm tính nghiêm trọng của nó. Hôm nay mẹ còn gọi điện hỏi xem địa chỉ thế nào để đi cắt duyên âm. Rồi đi đám cưới... ai cũng hỏi... bao giờ. Gọi điện cho bố... Sao không lo lấy chồng đi con???

:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad: :mad::mad::mad::mad::mad::mad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 163 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hôm nọ có đứa bạn nhắn tin lúc nửa đêm, tao sợ đi đám cưới các bạn. Nhìn các bạn hạnh phúc mà thấy tủi thân. Hik hik, an ủi nó, trêu chọc nó... còn mình thì sao??? Mình mệt mỏi làm 1 người mạnh mẽ, lúc nào cũng vui cười, lúc nào cũng là nơi người khác tìm an ủi, tìm vui vẻ.. Mình thèm được dựa dẫm, thèm được nũng nịu, thèm được vỗ về, an ủi,...

Mình mệt mỏi lắm rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,070 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mở lòng mình một chút hai em ơi, chịu khó giao lưu thêm chút nữa, chị nghĩ chẳng qua cái mối quan hệ của mình nó còn hạn hẹp quá. Chị thì có mấy ông bạn đang cần lấy vợ đây :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhìn các bạn cùng trang lứa tuổi đua nhau lên xe hoa, nhìn họ sao mình thấy trạnh lòng quá. Khi nào mới đến lượt mình nhỉ? Liệu mình có ngày đó không? Ôi hạnh phúc mi ở đâu!:Smiling:
    • 941 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Ai nói đã lên xe hoa rồi là Hạnh phúc. có người lỡ bước lên rồi muốn xuống mà không được đây này.
    • ZAN
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Nghĩ tích cực lên bác ạh, chỉ còn một khoảng thời gian nữa thôi là sẽ không bao giờ còn có được cái cảm giác độc thân này đâu, khéo sau này lấy chồng xong lại còn tiếc cái thời này ấy chứ. Vì thế cứ enjoy đi các bác ạh.
    Hạnh phúc là không lệ thuộc vào bất kỳ cảm xúc đam mê nào
    • 136 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các cô có thể đơn giản các tiêu chí chọn bạn của mình đi một chút, cởi mở với mọi người hơn. Và khi có cảm tình với ai nhiều hơn người khác thì hãy chủ động vào.

Phải nên tự biết mình là ai! Hoàn cảnh như thế nào!
    • 1,202 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Trước khi lấy chồng mình cũng hay tủi thân lắm, đi các chùa cầu nguyện làm lễ .. rồi mải chẳng thấy cưới xin gì cả. Rồi đùng 1 cái tự dưng quyết định lấy chồng và giờ sắp có baby rồi. Bạn cứ vô tư mà chơi đi, đừng lo lắng làm gì làm giảm độ xinh là ít giai chít đấy. Cười, vui vẻ, lạc quan, đi chơi bạn bè thoải mái, ... thể nào cũng đùng 1 cái giống mình.
    kRv7p7[U]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Gần nhà mình có 1 chị SN 84 ra tết là cưới. Mẹ chị ấy đi khoe khắp làng xóm là mừng quá, cuối cùng cũng có người rước đi (mà chị ấy trắng trẻo dễ thương lắm nhé, da cứ như da em bé ý, mỗi tội lương hơi thấp 1tí, 2tr), nào là có con gái lớn ở nhà như bom nổ chậm, nào là hú hồn hú vía, tôi mừng lắm các bác ạ. Bác ý mừng còn hơn bắt đc vàng cơ (ở ngay trung tâm HN nhé, ngay sát Quốc Tử Giám mà còn như thế nhé). Công nhận bác này hơi mừng thái quá thật, nhg mà các bà mẹ thường rất sốt ruột khi con gái ở ngưỡng 25-30 mà chưa thấy rục rịch gì. Nhà mình thì 2 chị em mình cũng chưa đâu vào đâu, mẹ mình cũng hơi hơi sốt ruột rồi. Chị gái mình 25t (tuổi mụ là 26t, sang 2009 là 27t rùi) đi đâu cũng "được" nhắc nhở chuyện chồng con rồi. Hic, sang năm mà ko xuất đc bà ý đi, thì mẹ mình chắc cũng đứng ngồi ko yên mất
    Chia sẻ tâm trạng với các chị đến tuổi lấy chồng mà chưa tìm đc lang quân như ý. Nhìu khi ko fải mình kén chọn quá đâu, nhg mà duyên số cứ làm sao ý, dù đã cởi mở, giao lưu mà vẫn ko đâu vào đâu, chả tìm đâu đc người phù hợp :Thinking:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Đơn giản như đan rổ thôi ! Đâu còn có đó ! Rồi cũng sẽ đến lúc các bác lên xe hoa hết thôi ! He he !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 252 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ôi, em đây cũng thế đây. 26t tuổi Tây, tính ra cũng đã 27 tuổi mụ rùi. Mẹ ở nhà lo lắng lắm. Sang năm 2010 mà k lên xe bông chắc mẹ em lên huyết áp vì em quá. Mà bi giờ đã lên rùi. Lo k kiếm đc anh nào tử tế chứ k lo ế. Tuổi càng lớn thì lại càng ít cơ hội lựa chọn. Mẹ lo cũng phải. Nhưng duyên số, đâu phải cứ muốn là được liền. Hix, cũng áp lực lắm đây.:Sigh:
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Tôi là boy năm nay 32t rồi mà áp lực phải lấy vợ cũng thấy lớn khủng khiếp luôn !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

huhuhu bạn bè cưới em không sốt ruột chỉ...xót ruột thui.
    [SIZE="4"]Romeo trên đời sao có được
    Nên em đừng làm Juliet cô đơn
    [/SIZE]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt cho làm quen cái nhể! :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị em nào còn độc thân mình lập hội đi, lập thành "Hội độc thân vui vẻ" các bạn thấy thế nào? Cho ý kiến nha.:Laughing::Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 351 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ui, 25-26 mà các bạn đã lo lắng thế. Mình thuộc hàng kỳ cựu ở Hội độc thân, sắp 34 mùa lá rụng rồi . Nếu nói là vô tư thì cũng không hẳn, nhưng chưa bao giờ buộc cái áp lực phải lấy chồng đè nặng lên người mình. Nhiều khi nghĩ cũng thương bố mẹ. Nhưng nhiều khi tâm sự với mẹ những cảnh bạn bè đã có gia đình mà cơm chẳng lành, canh chẳng ngọt, bảo mẹ rằng: có khi con lấy chồng rồi mà thấy con khổ như thế, mẹ còn khổ tâm hơn bây giờ ý chứ. Đâu sẽ có đó mà, thời này con gái chẳng lo ế đâu. Duyên số thôi, làm sao mà ép được.
    Mình có chị bạn 36t mới lấy chồng. Mình cũng biết có cô hàng xóm, 38t mới cưới và hiện giờ đã có 2 baby nhé, 1 gái, 1 trai. Hì, còn cũng biết mấy trường hợp, 40 tuổi mới cưới cơ. Tất nhiên có trường hợp là tập 2, nhưng cũng có trường hợp là tập 1 nhé. Cố gắng Take it easy đi
    Tuy nhiên, mình thấy việc mở rộng quan hệ, tìm thú vui cho mình như đi du lịch, tìm hiểu cái gì đó v.v là rất cần thiết đấy, nó sẽ làm cho mình vui vẻ, thoải mái, không có nhiều thời giờ để suy nghĩ linh tinh vẩn vơ nữa. Và biết đâu... một ngày đẹp trời, :smillie
    TRUE BEAUTY CONSISTS IN PURITY OF HEART
    • 628 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

chỉ cần bỏ tư tưởng ..CAO KHÔNG TỚI, THẤP KHÔNG THÔNG là ok mà ...sao em phải khổ thế hả em???
    :Kiss::Kiss::Kiss:Vui vẻ với đàn bà, la cà với phụ nữ, mệt lử với các cô:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 189 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitten_hn Xem bài viết
    Ui, 25-26 mà các bạn đã lo lắng thế. Mình thuộc hàng kỳ cựu ở Hội độc thân, sắp 34 mùa lá rụng rồi .
    Thế tớ phải vào hàng kỳ ... thủ cựu rồi vì tớ hơn cậu 1 mùa lá :Laughing:! Các member "ngôi nhà độc thân vui vẻ" đừng lo lắng quá thế! Đến tầm như tớ thì không phải đi đám cưới bạn bè nữa vì bạn bè nó cưới hết cả roài! :Laughing:. Còn vụ sức ép bố mẹ thì mình phải đả thông tư tưởng các cụ chứ! Tớ nói với các cụ là con vẫn sống vui vẻ trẻ khỏe, nhiều tiền lẻ, bố mẹ lo gì!?? Bây giờ bố mẹ ép con quá con quẫn lên vớ bừa một ông chồng nhà nghèo gian ác thì có phải sau này hối không kịp không? Bố mẹ tớ nghe thế bây giờ chung sống hòa bình với tớ gòi! :Laughing::Laughing::Laughing:
    Dân ta phải biết sử ta. Nếu mà không biết thì ... tra gu gờ.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mệt nhất là bố mẹ. Bố mẹ tớ lần nào gọi điện cũng nói thế này thế kia. Rồi lại còn bảo, con gái lớn không lấy chồng người ta cười bố mẹ. Mà tớ thề là xung quanh bố mẹ tớ toàn những cặp vợ chồng khổ sở vì chồng với chả vợ. Thế nhưng... vì cái tiếng mà cứ tạo áp lực cho con cái.

Tớ có hai đứa bạn. Khổ hơn tớ nhiều vì ít ra tớ còn ở xa, thi thoảng mới phải nghe ca thán qua điện thoại (nhưng nhiều khi thấy bố mẹ buồn cũng muốn cưới ai cũng được, chua xót khi thấy bố mẹ mệt mỏi). Ngày nào cũng bị ca thán. Ai đến cũng bị ca thán...

Thực ra không phải là tiêu chuẩn cao thấp gì đâu. Nhưng cái này không ép được. Mình ép thử một lần... đúng là ép giò ép chả... ai nỡ ép duyên. Ép duyên là ra trứng thối liền!

Bác nào thiết kế hội độc thân vui vẻ đi. Tớ đảm bảo là đông hội viên. Mà có khi hội độc thân vui vẻ lại tạo ra một luồng gió mới cho những áp lực cho những cô nàng, anh chàng độc thân của chúng ta!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mời các bạn, anh chị em độc thân tham gia ngôi nhà Hanoi 7x, đó là diễn đàn chỉ dành cho dân 7x đang trên đường tìm kiếm một nửa và kết bạn thôi, đông vui lắm, mời các bạn tham gia và cùng enjoy:Smiling:.