Một phút thật lòng, hãy luôn là chính mình trong một phút (v.42)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 105 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Đưa ra quyết định khó khăn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,441 Bài viết

• 11,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày mới, 1 ly đen nógn chào buổi sáng, chúc cả nhà ngày mới vui vẻ!

Hà Nội ngày nắng đẹp, bắt đầu nóng bức mà chưa hết tháng Ba, hết tuần này lại nghỉ chơi dài, cảm giác đi làm chỉ muốn đếm ngày nghỉ thật khó chịu, cố gắng nốt tuần nào

P/s: mọi sự tốt lành!
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gặp lại bà chị họ bên nhà chồng, chị này nghe chồng bảo trước kia làm ở hội chữ thập đỏ thì k. Sau đó nghe lời bà chị dâu chuyển sang làm bên quản lý nhân lực gì gì đó, lương cao hơn, nhưng làm được chừng 1 năm thì nghỉ, nghe bảo bị trầm cảm. Giờ chỉ ở nhà nuôi chó và lướt face. Suốt buổi bà chị nói tía lia luôn miệng. Nói chung thấy tính cách khá hiền lành, Bà chị thấy mình thix nhạc nhẽo scorpion thì cũng có vẻ hứng thú lắm. Nghe bà chị kể ngày xưa mỗi khi nghe nhạc là bà ấy dễ bị khóc lắm. Haizzzzzzz, thấy giống mình vãi. Mình từ thời chừng 12, 13 tuổi tới tận bây giờ, mỗi khi nghe nhạc, nhất là khi mình hát là tự dưng nước mắt cứ lã chã. Hồi xưa có cơ hội xem phim Hàn Quốc có mỗi bộ phim Giày thủy tinh mà sau rồi bỏ phim Hàn Quốc luôn vì diễn viên đóng quá cảm xúc, làm mình khóc lên khóc xuống, haizzzzz , và ghét nhất là cái kết phim ko bao giờ có hậu, rất dễ làm mình khó chịu sau khi xem xong

Mình có vẻ càng ngày càng dễ nhạy cảm. Thậm chí khi có người nào đó mà nói chuyện với mình, mà vô tình nói đến đúng chuyện gì đó cũng có thể làm cho mình ko kìm được nước mắt. Rất hâm rất rất hâmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Nói chung, nhạy cảm quá quá mệt, quá khó chịu

Bởi vậy, hôm nay nghe bà chị nói qua qua là mình hiểu liền. Nhưng thấy bà chị cũng may, chồng con đều đều đàng hoàng, 2 thằng con trai lớn cả rồi, đứa lớn học năm cuối đại học cũng đã ra ở riêng với copine rồi

Chiều tối nay, sau khi ăn xong cảm thấy tự nhiên rất buồn, chỉ muốn khóc. Mọi chuyện thì vẫn thế, chả bị làm sao cả. Thiệt tình rất ghét cái kiểu này ở mình. Kinh nghiệm là những lúc như thế, tốt hơn hết là ngồi trước máy vi tính, vừa chơi bời linh tinh vừa nghe mấy bài hát kiểu thật thật buồn, rồi thì để cho nước mắt tuôn đi ít ít, rồi thì xong. Sau khoảng 1, 2 tiếng kiểu như vắt kiệt hết cảm xúc, tự nhiên đầu óc bình thường trở lại, hết đi cảm giác mỏi mệt buồn chán

May mà zai nhà ko nhạy cảm như mình

Ngủ thôi
    Funny and take it easy
    • 6,441 Bài viết

• 11,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hà Nội oi bức, tiết trời có vẻ sắp mưa, hy vọng là mưa một trận thật to cho mát, còn làm nhiều việc, chứ nóng quá thế này chỉ thở cũng mệt

Thật lòng là chưa nghĩ ra đi chơi đâu 30-4

P/s: cố lên nào!
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tò mò nghe thử mấy bài hát lạ lạ mới nổi. Khiếp, nghe gần gần kiểu như Nhật thực của Hà Trần ngày xưa

Ngày sốt, đêm hết sốt, thế là sao nhỉ?

Tính ra mỗi tháng tất tần tật mọi thứ điện nước, thuế má, phí mua nhà trả góp, phí lọ phí chai, ăn uống...... 2 đứa nhà mình hết khoảng gần 2000 eur (chưa tính vacances)

Khiếp thật
    Funny and take it easy
    • 6,441 Bài viết

• 11,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hôm nay Hà Nội lại nắng gắt, hôm qua dọa mưa mà chẳng thấy mưa, hôm nay thì chói chang từ sáng, tuần này chắc lại nóng bức rồi

Tuần nữa là hết tháng 4, công thêm một kỳ nghỉ lễ dài dài, hy vọng sau đó sẽ ổn, thật lòng là bế tắc lắm rồi

• 105 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Muốn đẩy nhanh kế hoạch dự định ra khỏi nhà, hic.
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chưa bao giờ tôi thấy thất vọng như hôm nay, cảm giác chán nản với công việc, cuộc sống, mọi thứ xung quanh thật ngột ngạt. Giá mà được về với bố mẹ, được ăn bữa cơm ấm nóng cùng bố mẹ thì có phải sẽ tuyệt vời hơn không
    • 6,441 Bài viết

• 11,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hà Nội oi bức, chưa thấy có biểu hiện của mưa, hai ngày nữa là nghỉ lễ, hy vọng mà sao mong manh quá, vẫn phải cố gắng, và vẫn phải chờ đợi, xen lẫn hy vọng

• 6,441 Bài viết

• 11,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hà Nội vẫn oi bức, vẫn chưa thể mưa được, mai được tung tăng mà lại mưa thì chán phèo nhưng vẫn cố thôi, mai được tung tăng mấy ngày rồi, nghĩ được nghỉ mà sướng, tại sao có người lại có thể lười nhác như thế được nhỉ, nghĩ đến nghỉ là tâm trạng thăng ngay

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe mà khá buồn

• 11,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hà Nội oi bức, đi làm trong ngày lễ thật là nửa vui nửa buồn, đường phố thông thoáng, mọi thứ vắng teo, và tất lẽ dĩ ngẫu là làm gì cho qua thời gian thấy mọi người xôn xao xem Endgame, mình lâu lắm không ra rạp

P?ss: Chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ!
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ny cũ đi lấy vk, k buồn, k vui, tâm trạng khó diễn tả
    • 6,441 Bài viết

• 11,738 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù sao cũng là cũ, khong vương vấn, không bận lòng, người ta đã yên bề, mình cũng vững tâm lo cho bản thân, cố lên nào!

Đi làm ngày lễ, thật lòng là mong mưa thế, nhưng chiều lại đẹp trời để tung tăng nhé
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    càng ngày càng thấy mình có xu hướng lảng tránh các mối quan hệ xã hội, lên face giờ cũng thấy ko thoải mái

Là sao nhỉ
    Funny and take it easy
    • 105 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hết vui rồi lại buồn, hết buồn thì lại vui, 1 vòng lặp lại như vậy
    • 2,379 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà, chúc kỳ nghỉ lễ vui vẻ.
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hờ hờ, loài người thật là phức tạp quá đi
    Có 1 sự thật là mình ko thix liên quan quá nhiều đến con người. Chơi face thì cũng thế, chỉ thix like qua like lại theo phép lịch sự thôi. Hô hô, mà 1 số kẻ cứ đòi mình phải thế lọ thế chai. Kiểu như muốn mình đi theo đít nó cơ, và bao giờ cũng 1 giọng điệu mơi mơi rằng: là bạn bè tốt

Uh, có nghĩa là cứ theo nó, cứ tốt với nó thì ok, nhưng mà có kẻ thứ ba khen mình tý là nó ghen lồng lên nó đập cho kẻ thứ ba bằng kiểu nói kháy khỉnh. Kẻ thứ ba thuộc dạng hèn, lại éo dám quý mình nữa, lại cun cút theo nó

Cũng như kiểu mấy bà miền bắc vào Nam sinh sống. Rồi thì có cháu chắt họ hàng cũng vào Nam. Cứ dứt khoát là lâu lâu phải ghé qua nhà bà "vấn an". Mà có quý mến gì đâu, cái họ cần là cần có cháu có chắt lỡ có bệnh có tật hay nhà bà có chuyện gì thì xúm vào mà hầu hạ, thế thôi. Cho nên là đến là sai là bảo làm cái này cái kia hộ tao. Xong rồi có khi đến bữa ăn thì cho ăn đói. Mất dậy. Thế nhưng thử ko đến mà xem, bà ấy lại rêu rao lên rằng là chả coi họ hàng ra cái gì, ko có tình có củm gì cả

Mà cũng hay, những kẻ ghê gớm hay dùng chiêu bài "tình củm" để đánh tâm lý thiên hạ. Mà thiên hạ tin theo, nghe theo cun cút. Còn nể còn sợ nữa chứ

Làm người thật phức tạp

Và mình thì càng ngày càng chán ghét con người. Nhìn thấy cảnh tai nạn nọ kia ở con người giờ mình ít thấy thương lắm, Có bao nhiêu tình củm dành cho loài vật là xong. Loài người kinh lắm, toàn làm tổn thương làm đau nhau thôi. Những người mà mình luôn nghĩ là có thể dành tình củm được cho họ thì đến 1 thời điểm nào đó, vì hèn hạ, hoặc vì ngu dốt, hoặc vì ghen tỵ, tự dưng quay lưng hoặc thậm chí cắn lại mình. Còn những kẻ ranh ma thì họ biết rằng mình là người biết, tuy nhiên mình cũng chẳng thix đi theo họ. Vì thấy họ ranh ma khôn khéo, mình nhìn rõ hết

Tự do là tất cả !

Đặt chế độ online facebook ko ai biết mình online khi nào cho thoải mái tự do !
    Funny and take it easy
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống lạnh lùng cho đỡ tổn thương
    Funny and take it easy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NangHa115 Xem bài viết
    Hết vui rồi lại buồn, hết buồn thì lại vui, 1 vòng lặp lại như vậy
    Nó là quy luật rồi. Vui buồn đan xen nhau cho đến khi kết thúc cái cuộc đời.
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8