TIN TÀI TRỢ.

Một phút thật lòng, hãy luôn là chính mình trong một phút (v.42)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 419 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Hà Nội, 1 ngày nắng ấm thật yên bình.
    Thi thoảng đi làm được trốn ở nhà nghỉ ngơi 1 ngày mà hok phải xin phép thật là thích, ngủ nướng đã đời rồi dậy ăn sáng rồi lại làm bạn với giường, haha

Ps: chả mấy khi mà, hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NangHa115
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 166 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chị Nắng trốn làm à, Em tưởng nay HN lạnh rồi chứ.
    Anh Milan chắc bận đi công tác nên lâu không vào.
    Đang tính ship ít nắng ấm ra HN mà HN lại nắng rồi àk.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NangHa115 Xem bài viết
    Hà Nội, 1 ngày nắng ấm thật yên bình.
    Thi thoảng đi làm được trốn ở nhà nghỉ ngơi 1 ngày mà hok phải xin phép thật là thích, ngủ nướng đã đời rồi dậy ăn sáng rồi lại làm bạn với giường, haha

Ps: chả mấy khi mà, hihi

• 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chiều nay, rảnh rang ngồi buồn buồn tay chân, nhắn tin nhây với nyc trêu Kều thúi 1 phen, haha tức lộn ruột lắm đây, ai bảo dám nhây với tớ 😜

• 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linkxinkbk Xem bài viết
    Chị Nắng trốn làm à, Em tưởng nay HN lạnh rồi chứ.
    Anh Milan chắc bận đi công tác nên lâu không vào.
    Đang tính ship ít nắng ấm ra HN mà HN lại nắng rồi àk.
    Cảm ơn Linkxink nha, Hà Nội mấy bữa nay nắng ấm nhiệt độ trung bình tầm 26-29 độ, hôm qua, Nắng trốn làm ở nhà ăn ngủ nghỉ thật đã đời, hehe😂, mà em có cần đầu cầu Hà Nội gửi chút nắng, chút se lạnh, chút hương vị cuối thu đầu đâu vào trong đó không em? Hì 😜 Cơ mà cũng lâu thật lâu không thấy Milan đâu nhỉ, không biết bạn có ổn không?

Cố lên nào 😁

• 166 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hình như là bạn ấy vẫn ổn chị ạ. Chỉ là hơi bận nên khôg onl được.

hì, chỗ e thời tiết thích hơn HN nhiều. Một ngày có bốn mùa lận. Sáng sớm và chiều tối, lúc mọi người chở nhau đi làm thì trời se se lạnh, để ai đó có thể cho tay vào túi áo người kia,
    trưa thì ấm hơn, và có chú nắng.
    Hôm nay thì trời lạnh hơn một chút, sáng chạy xe mà nghe buốt buốt tay, tiếc là phải cầm tay lái nên k cho vào túi áo ai đc .
    Chúc chị một ngày làm việc hiệu quả và may mắn nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 166 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hôm qua là một ngày làm việc mệt mỏi, chỉ muốn gục mặt xuống chẳng làm gì nữa luôn. Tuần này còn có chút thời gian mà lên ca cẩm chứ hai tuần tới là đi công tác miết rồi, chả có time mà ngồi máy nữa.

cuối tuần rồi, cả đống việc mà không có tinh thần làm việc . Thứ 7 lại lên cày tiếp vậy.
    Lạnh lạnh như này là HN hay uống nước chè phải không ạ. Muốn book vé ghê, mà đơn nghỉ phép mãi không được duyệt.
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Cả ngày bận sấp mặt với công việc, cứ quay mòng với nó nhưng rồi cũng đâu vào đấy cả rồi, nhưng hơi chán tẹo teo là ngày mai là thứ 7 mà vẫn phải đi làm, sếp đã có chỉ đạo là từ giờ đến cuối năm thứ 7 nào cũng phải đi làm, haizz mới nghe thôi đã chán rồi .
    Lạnh lạnh như này, mình lại nhớ ngày xưa bên ai đó ngày lạnh như này đút tay vào áo người ta, ấm ơi là ấm thích thật đấy, rồi 2 đứa lại lượn lờ khu phố cổ ngồi ăn bánh trôi tàu nóng, ơ mà tiệm chè đó của ông lão già già chỗ rạp Chuông Vàng thì phải, lâu lắm rồi cũng không có qua đó, hông biết liệu mùa đông năm nay có qua lại đó như mùa đông năm nào nữa không, hì hì.
    PS: Nếu rảnh mà nghỉ phép được thì book vé ra HN đê, lượn lờ khu phố cổ rồi đi Sapa ngắm tuyết, hay lên Hà Giang thì lập hội đê em ơi.
    Cố lên nào !
    • 166 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Nay e cũng phải đi làm bù sấp mặt nè chị ơi.
    Làm nốt một số việc để qua tuần đi công tác.
    Tối qua trà chanh chém gió với bạn về hơi trễ, mà cũng mới hơn 10h chứ chưa trễ lắm, thế mà đường vắng hoe. Chắc lạnh quá, người ta núp hết rồi. Bạn nhỏ nhà e đòi đi ngủ lang ở nhà em họ nên là phải về có 1 mình. Lạnh... cả trong lẫn ngoài...
    hì, nay có hai chị e mình chăm chỉ đi làm thôi, chủ nhà này trốn đi chơi rồi nè.

Trích dẫn Nguyên văn bởi NangHa115 Xem bài viết
    Cả ngày bận sấp mặt với công việc, cứ quay mòng với nó nhưng rồi cũng đâu vào đấy cả rồi, nhưng hơi chán tẹo teo là ngày mai là thứ 7 mà vẫn phải đi làm, sếp đã có chỉ đạo là từ giờ đến cuối năm thứ 7 nào cũng phải đi làm, haizz mới nghe thôi đã chán rồi .
    Lạnh lạnh như này, mình lại nhớ ngày xưa bên ai đó ngày lạnh như này đút tay vào áo người ta, ấm ơi là ấm thích thật đấy, rồi 2 đứa lại lượn lờ khu phố cổ ngồi ăn bánh trôi tàu nóng, ơ mà tiệm chè đó của ông lão già già chỗ rạp Chuông Vàng thì phải, lâu lắm rồi cũng không có qua đó, hông biết liệu mùa đông năm nay có qua lại đó như mùa đông năm nào nữa không, hì hì.
    PS: Nếu rảnh mà nghỉ phép được thì book vé ra HN đê, lượn lờ khu phố cổ rồi đi Sapa ngắm tuyết, hay lên Hà Giang thì lập hội đê em ơi.
    Cố lên nào !
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Hehe, Chủ nhà này bận chi hook biết mà ôm bình lặn lâu dữ ha! Chiều nay được bà chị cả ới là ngày mai có đi đền với hội chị không? Tất nhiên là con Nắng có chứ, bám càng bà chị cả chứ bám càng ai mà lại không đi, đi vãn cảnh chứ nó cũng chẳng biết cầu gì, xin gì đâu, .Tuần trước đã hụt đi Hang Múa rồi, tuần này thì không muốn hụt Tam Đảo nữa đâu.
    Cơ mà Hà Nội chiều nay cảm giác lạnh lạnh hơn, ngồi sau xe cho Bống đạp trở đi lượn lờ quanh khu nhà rồi lên AEON, trùi ui mọi thứ cũng hòm hòm dần cho ngày khai trương 26/11 này, nhìn thấy to đẹp và hoành tráng thật, thế là gần nhà mình cũng có trung tâm thương mại to vật vã
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nha.
    • 166 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

TN bão to rồi. Mưa dầm dề suốt hai ngày trời k dứt.
    Sáng đầu tuần, không muốn chui khỏi chăn một chút nào.
    Mở zalo ra thấy mấy cái tin nhắn nhớ nhớ thương thương của T sau hai ngày cuối tuần, chợt nghĩ, lúc trước ai đó đọc những tin nhắn như này chắc cũng giống mình bây giờ. "KHÔNG CẢM XÚC".
    Tuần mới rồi, chúc a Milan và CHị Nắng một tuần làm việc hiệu quả và nhiều niềm vui may mắn nhé.
    Hẹn gặp lại sau hai tuần nữa. Em đi ở ẩn đây
    PS: Nói chứ nghĩ đến những ngày thnág đi công tác mà mưa bão như này là muốn ở nhà rồi
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Hà Nội, một buổi tối đầu tuần, thời tiết Hà Nội vẫn se se lạnh nhưng lại rất hanh khô, hehe người ta chào nhau buổi sáng có mỗi Nắng chào mọi người buổi tối . Hôm qua đi như ngựa luôn ý, cả ngày trên xe ô tô mà tính ra quãng đường cả đi lẫn về có khi bằng từ HN vào Huế ý chả đùa đâu, đi như vậy cũng mệt phờ ra :P đã thế đang đi trên đường thì xe bị nổ lốp chứ may mà không sao, bác tài xử lý cũng kinh nghiệm nên mọi thứ đều ổn, thay lốp xong lại lên đường đi tiếp, kết thúc ngày nghỉ cuối tuần tuy hơi mệt nhưng vui và ý nghĩa.
    Hôm nay, nhận được alo của mấy đứa bạn cấp 3 nói đi ngang qua khu Nắng làm việc thế là lại cùng chúng nó đi ăn rồi tán ngẫu, xong rồi về làm thì cũng hết ngày .
    Ps: Mưa thì chỉ lúc nào rảnh rang ngắm mưa nhâm nhi trà hay cf, đọc cuốn sách hay truyện gì đó, nghe nhạc thì thích chứ phải đi làm, xông pha ngoài đường lúc mưa to gió lớn hay lúc mưa dầm dề thì eo ơi ghét lắm lun ý . Chúc em Linkxink đi công tác sẽ sớm hết mưa nha, trời sẽ tạnh mưa và khô ráo, hihi.

Cố lên nào, tuần mới sẽ hiệu quả, gặp nhiều niềm vui và may mắn nào!
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Chiều cuối thu Hà Nội thật nhẹ nhàng!
    Nắng lại trốn làm nhưng lần này trốn có nửa buổi thôi, hihi :P mà nghe nói không khí lạnh sắp tràn về rồi, thích lắm cái cảm giác chỉ se se lạnh thôi chứ lạnh giá buốt ngày đông thì không thích tẹo nào, cái tính xấu rét, tay chân lúc nào cũng như người âm ý, lạnh buốt và cóng tay nữa chứ. À, hôm nay Nắng lướt qua fb có 1 bài viết thấy hay hay "hãy cứ sống độc thân đi, cho tới khi bạn tìm được một người..." . Hãy cứ bám dính lấy cuộc sống độc thân này dù có lầy lội, nhàm chán hoặc tẻ nhạt ra sao, cho tới khi bạn tìm thấy một người thay đổi mọi quy tắc và chuẩn mực về " người ấy lý tưởng" mà bạn đề ra năm 18 tuổi. Cứ ở một mình đi, cho tới khi bạn tìm thấy một người mà bạn biết mình không thể rời xa cô ấy/ anh ấy.

Cố lên nào, hãy là người độc thân vui tính nhé !
    • 166 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thank chị Nắng nhé!
    Chị Nắng chúc linh ghê. Hqua và nay nắng to luôn rồi.
    Cơ mà do ảnh hưởng của lũ lụt nên là ngày nay không phải đi. Lại có cơ hội len chém gió
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Đêm Hà Nội, trời mưa không dứt, thấy tâm trạng cũng lơ lửng theo , suy ngẫm thấy mình đúng là chưa dứt khoát và quyết tâm chấm dứt, bụng bảo dạ là thôi không nên dây dưa hay nhây với nyc làm gì, cất người ta ở 1 góc trong tim và sẽ không bao giờ moi ra nữa, kệ người ta đi, có nt hay alo gì thì kệ người ta, đừng có rep làm gì, rep rồi lại để họ nhây, chẳng đi đến đâu, quyết tâm làm lại từ đầu, buông bỏ đi cho nhẹ lòng hơn mà mình vẫn như vậy là sao?
    Ps: lên đây chém gió hóng chủ nhà về Linkxink nhỉ
    • 6,585 Bài viết

• 11,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà Nội ngày mưa, 1 ly đen nógn chào buổi gần trưa, chúc cả nhà vui vẻ!

Lâu lâu mới lại được vào nhà, may nhờ có bạn Link và bạn Nang mà nhà vẫn không bị trôi đi phương trời khác, hồi này bận quá nên không vào nhà được, chắc một thời gian nữa lại OK

Hà Nội hôm nay lại mưa dầm, vừa ướt vừa bẩn, hy vọng sớm thoát cái thời tiết này, sớm thoát cái tâm trạng này, và cái môi trường này

P/s: cố lên nào!

P/ss: mọi sự tốt lành!
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Hôm nay, được ăn cỗ giỗ bác họ mà mấy chị em ngồi rửa bát cứ bảo "phải bao năm nay rồi mới có buổi ăn giỗ ấm như năm nay, mọi năm toàn mưa phùn, rét căm căm mà lạnh thấu xương luôn ý" liệu năm nay có mùa đông không nhỉ? hihi
    Rồi thì con Nắng đã biết mục đích mà dạo gần đây bạn ý nhây là gì rồi, ơ hay thật đấy vui vẻ thì ở đẩu đâu ý, lúc cần thì muốn ới, ới xong rồi mất hút con mẹ hàng lươn, rõ là ... Được rồi đã thế, cãi nhau cũng được nói cho ra nhẽ, kêu xấu hổ à? xấu hổ sao còn dám? Tự chịu trách nhiệm với bản thân đi bạn à, không ai còn rảnh rỗi mà hóng và mong theo bạn từng ngày đâu, thời gian đã làm mờ đi tất cả rồi, giờ bạn chỉ là ý niệm trong tớ thôi. Nếu bạn cần giúp đỡ, bạn hãy cứ thành thật, nếu điều kiện cho phép tớ sẽ giúp bạn, chứ bạn đừng như này. Haizz.

Ps: mà chủ nhà lâu lâu mới xuất hiện, thấy bạn ổn, chúng tớ vui lắm, hãy cố gắng lên nhé, sớm xong công việc thì lại về xây nhà, xây cho nhà cao cao mãi, hihi
    Cố lên nào ! chúc cả nhà tận hưởng những ngày cuối tuần thật vui vẻ!
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Rõ là một ngày làm việc ức chế, gặp phải vài ba người vừa ngang vừa cùn như mấy người sáng nay thì có mà ung chảo thủ mất thôi. Sáng nay, đi làm ra khỏi cổng gặp bà chị dâu nhà bác, tay chống nạnh mà vốn dĩ cũng chả dễ tính xuề xoà gì còn toàn hay soi rồi xét nét Nắng nữa cơ, chào hỏi bình thường rồi đi làm ấy thế mà đến cq gặp phải vài cái trường hợp như trên, haizz

Ps: Cố lên nào!

• 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mai mới là ngày hiến chương nhà giáo Việt Nam, Nắng chân thành gửi lời chúc tốt đẹp nhất tới những thầy, cô giáo đã và đang bước tiếp trong sự nghiệp trồng người của mình, và đặc biệt gửi lời chúc tới 3 người thầy
    Thứ nhất là Thầy, người thầy già đáng kính đang ở tuổi thất thập, người luôn yêu thương, bao bọc con Nắng, dạy con bao điều hay, bao điều quý giá, dù thi thoảng Thầy vẫn mắng “ con ngu” , hí hí rồi thầy doạ “ cho ăn roi mây, đập nát mông” chưa bao giờ thầy quay lưng đi với lũ trò là chúng con, yêu thương lắm, không sao nói hết được ạ
    Thứ hai, là người Thầy giáo chuẩn mác thầy giáo, chuẩn mực đạo đức nhà giáo, rất mẫu mực, đôi khi áp dụng vào cuộc sống bị thái quá một chút, làm thầy luôn luôn xứng đáng, có thưởng có phạt với mỗi trò, tuy hơi ít nói, hơi bị bệnh xét nét, để ý mọi người, hơi vô duyên một chút xíu, hơi tự kỷ một tẹo, nhưng chung quy lại Thầy vẫn là người thầy có tâm, có đức, em chúc thầy luôn vững bước trên con đường thầy đã chọn, luôn hạnh phúc và thành công
    Thứ 3 là người thầy có lẽ cũng sắp được ăn ké theo ngày Nhà giáo Việt Nam, nhiều lúc rất chi là nhây, nhưng chả hiểu sao người ngoài lại có cảm tình và thiện cảm tốt với thầy, Thầy khôn lỏi lắm Thầy à, hehe em mong Thầy sẽ trưởng thành hơn nữa, biết chịu trách nhiệm với bản thân và mọi người, chúc thầy sẽ thành công với định hướng của mình.
    Mỗi người thầy, mỗi chuyên môn khác nhau, dạy con Nắng qua những bài học khác nhau trên đường đời của nó. Nắng xin chân thành cảm ơn thầy M-K-K

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 496 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự dưng sợ die sớm
    • 167 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Giúp người ta mà cảm thấy lăn tăn, lăn tăn vì thực sự có quá nhiều thứ chưa biết về họ, đã từng 1 lần giúp họ rồi nhưng khi cần thì họ không những không trả mà còn gắt và thể hiện thái độ. Giờ họ lại nhờ Nắng 1 lần nữa, mà nói thật là Nắng chẳng biết gì về họ cả: gia đình, bạn bè, nghề nghiệp trước kia và hiện tại, ở đâu....? Vẫn biết là quá mạo hiểm và mù quáng 🙁. Sáng nay, có hỏi xin ý kiến của Ông:” Nếu con không rõ về Nhân, Nghĩa như ta từng nói thì con nên từ chối, không giúp”. Dạ, con hiểu rồi ạ nhưng bữa trước con đã chót nhận lời mất rồi, huhu. Biết là ngu là dại mà vẫn cứ nhỉ, 1 bài học rồi chả nhẽ lại tiếp tục 1 bài học nữa cho thấm hay sao?