Một phút thật lòng, hãy luôn là chính mình trong một phút (v.42)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 6,441 Bài viết

• 11,734 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày mới, 1 ly đen nógn chào buổi sáng, chúc cả nhà ngày mới vui vẻ!

Hôm nay trời đẹp, lại sắp cuối tuần, mai vẫn phải đi làm, cố nốt để còn nghỉ lễ, mà thật lòng nghĩ đến nghỉ lễ là chả có tâm trạng làm gì, chỉ mong nhanh hết ngày để đi chơi

P/s: cố lên nào!

P/ss: hy vọng mai trời đẹp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 273 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Quen rồi có phải là cách diễn đạt khác đi của sự chịu đựng?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,441 Bài viết

• 11,734 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hôm nay cuối tuần rồi, vài tiếng nữa là tha hồ tung tăng, nghỉ lễ đến hết thứ Hai cơ, chào tuần mới cả nhà vào thứ Ba nhé, chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ. Hà Nội trời đẹp, thật lòng là chỉ muốn lang thang, đợi đến chiều để tung tăng thôi

• 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Càng ngày càng nhận thấy công nhận là mình thuộc cái tuýp người để cho thiên hạ quý thì ok, chứ để cho thiên hạ nể sợ thì ko. Mình chả có cái uy kiểu này. Hô hô, vậy chứ sao hồi xưa mình cứ nghĩ mình với cái đầu óc của mình, khả năng hiểu tâm lý lọ chai như mình thì mình thuộc tuýp người làm cho thiên hạ nể sợ chứ ? . Đúng là đồ con gà mà cứ nghĩ mình to lắm . Đấy, nhìn thiên hạ mà xem, ko nói zai, nói gái thôi. Gái nào làm thiên hạ nể sợ á, toàn những gái mặt cứ lành lạnh, ăn nói là phải sắc sảo, phải ghê gớm, chả ghê kiểu lộ thì cũng ghê kiểu ngầm. Còn cái tình của mình á, thiên về thấu cảm, dễ xúc động đậy, chả ai nể sợ đâu.

Mấy người mà cỡ như bà bá nhà mình thì quá vi diệu rồi. Vừa ghét vừa hãi lại vừa nể. 1 tay đứng sau lưng chồng kéo phe kéo phái, đẩy chồng lên làm hiệu trưởng DH. Hết thời thì hiệu trưởng mới vẫn cun cút theo bá. Giờ tới nàng hiệu trưởng hiện tại cũng theo bá. Trong gia đình lớn cũng thế. Bá cứ như người chơi cờ mà mỗi người chỉ như 1 con cờ trong tay bà bá mà thôi. Mà hay ghê, bá đã ko co kéo ai theo thì thôi, chứ bá mà đã co kéo ai theo bá, thì chắc chắn là người ta theo, dù sau đó người ta có phải chống lại người khác, thậm chí trở thành kẻ thù của người khác, nhưng họ sẽ theo bá.
    Bá ko nói nhiều, nhưng mà khi mà bá đã nói, nhất là khi có ý định chia rẽ người nọ người kia, thì chắc chắn bá chỉ nói 1 câu thôi, là tự nhiên có chuyện đấy. Mình biết rõ bá thế nào, mà có lần, bá nói câu gì đó làm mình rất cáu kỉnh, rồi tự nhiên thấy ghét đứa con dâu mà bá ghét (đúng theo ý bá luôn). Thế mới vi diệu chứ . Chia để trị, mà chia được mới hay.

Thôi, sống như mình cứ vừa vừa phải phải. Tìm niềm vui mà sống, thiên hạ mỗi người 1 tính, cứ vậy vậy thôi. Chả đòi hỏi ai cũng chả yêu quý ai quá, cũng chả ghét ai. Haizzzzzzzzzzz

Thiệt tình, cái tính mình thế mới biết trẻ con quá thể. Có những lúc tự nhiên chỉ thèm anh chị em họ hàng như hồi còn bé, chơi tú lơ khơ bôi nhọ, cười vui thoải mái, chẳng phân biệt giàu nghèo hèn sang ....Có lúc chảy nước mắt vì biết chả tìm được những trong trẻo vô tư như thế nữa. Chả dám nói với anh chị em họ hàng điều này vì khối người sẽ cười hô hố, thầm nghĩ mình là cái con dở người, giờ vi vu trời Tây, khối người ghen tỵ thèm muốn, trong khi con dở ấy thì thèm những thứ "tầm thường" như thế . Nói đâu xa, hồi trước khi sang bên này, mình cũng thử nói điều này với 1 đứa em. Con bé này tính cũng chanh chao lắm, nhưng mà hồi trước chị em chơi với nhau thì nó luôn nói nhìn chị ngày xưa trắng bóc, lại đi Tây thix thật, em phát thèm . Thế mà sau khi mình nói là mình thèm mấy thứ tình củm hâm hâm giản dị kiểu ấy nó im bặt, giờ chả thèm liên lạc gì với mình nữa luôn. Nó nghĩ mình ngố tầu, sướng mà ko biết hưởng

Đời vậy vậy đi, tìm cái gì vui vui cho thoải mái
    Funny and take it easy
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường
    Funny and take it easy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mấy nay thời tiết dễ chịu quá. Mát mẻ! Tâm trạng cũng dễ chịu theo ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đau lòng quá, Notre dame
    Chợt nhận ra mình đã yêu nước Pháp tới mức nào !
    Funny and take it easy
    • 6,441 Bài viết

• 11,734 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hà Nội mát mẻ, thêm chút mưa phùn, lại bắt đầu đi làm, và đợi đợt nghỉ mới, cũng chỉ gần 2 tuần nữa thôi

Mong muốn là như vậy mà mọi thứ cứ bung biêng

P/s: thật lòng là đau lòng! Nhưng theo tin mới nhất là cứu được gần hết tranh, tượng ...tức là những gì quý giá nhất, hy vọng ở tài năng phục chế của người Pháp

P/ss: cố lên nào!
    • 6,441 Bài viết

• 11,734 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hôm nay mát mẻ quá, tâm trạng tốt, tranh thủ suy nghĩ về nhiều thứ, và kết luận là chưa thấy tương lai thì lại tiếp tục chơi đã, sắp 30-4 rồi, tính sau đi

Thật lòng là lứa trẻ của Ajax hôm qua đá quá hay, hai đội Barca và Ajax vào là xứng đáng, đợi đêm nay thêm hai đại diện của nước Anh

• 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là phải viết, cần viết và muốn viết. Thật tình viết cũng là cách để giải tỏa cảm xúc lọ chai. Mỗi tội chả mấy khi viết nên là bút cứng lắm, văn cứng lắm, ko chuyển tải đúng lắm những gì mình cần bộc lộ

Nhưng mà phải viết. Ngày xưa chưa chồng mà cứ ngồi 1 góc cắm bút viết thì sao thì sao lấy đc chồng?

Giờ thì thoải mái chẳng khác gì thời còn độc thân. Ko viết thấy cảm giác ko còn được là mình nữa rồi
    Funny and take it easy
    • Thành viên Webtretho
    • 273 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

anh-che-nong-4
    • 6,441 Bài viết

• 11,734 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hà Nội đẹp trời, muốn làm một cái gì đó quá, nhưng lại phải đợi cuối tuần, cũng may là hôm nay thứ 5 rồi, hôm qua là hai trận cầu hay, ngoài trời thì mưa mà trong ti vi cũng mưa bàn thắng, thiệt là mãn nhãn, bây giờ thì thiệt là buồn ngủ

P/s: nên viết, nhất là khi đã có khả năng

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có khi nào thật thà thì mất lòng mà thật lòng thì mất hết không ta
    • 105 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Giận lắm mà thương lắm
    Thương mà Giận

p/s: bình yên em nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thật sự luôn...lúc cho vay thì đứng bằng hai chân, còn lúc đi đòi thì quỳ bằng 2 đầu gối...ức chế thật sự
    • 6,441 Bài viết

• 11,734 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hà Nội hôm nay nắng rồi, có vẻ như nàng Bân thời hiện đại đã không như thời xưa, bỏ qua giai đoạn may áo nên thời tiết chuyển hè luôn

P/s: thật lòng là đừng sợ, vì sợ thì sẽ chẳng có cái gì mà lo còn với mất

• Thành viên Webtretho
    • 273 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

"It’s never what you say, but how you make it sound sincere".
    Marya Mannes
    • 2,921 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

Chào người quen cũ ...
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đau đầu, hơi bị sốt thì phải, ngủ mê man mê mết sau khi uống thuốc. Mê man tới mức mơ những giấc mơ cứ in như là thật, tỉnh dậy phải hé mắt nhìn quanh quẩn một lúc mới nhận ra thực tế là mình đang ở đây, và đó chỉ là giấc mơ

Có 1 điều kỳ quặc là đã vài lần mình mơ nọ mơ kia, về chuyện nọ chuyện kia, nhưng trong giấc mơ ấy hoặc là mình vẫn đang độc thân. Hoặc đôi ba lần có mơ rằng mình lấy chồng rồi mà trong mơ không thể nghĩ ra được chồng mình là ai, dáng vóc ra làm sao. Những lúc ấy lại ráng hé hé cái mắt ra tỉnh giấc, tỉnh rồi mới biết à, thì ra zai nhà mình là nó , và mình đang ở Pháp

Chiều nay trong giấc mơ mình thấy mình về quê, gặp lại bà nội. Và chợt nhận ra mình chỉ là về thăm bà thôi, rồi phải bay đi, rồi nghĩ sẽ biếu bà chút tiền. Rồi cảm thấy rất rất buồn vì nghĩ lần sau về biết đâu chẳng còn gặp bà được nữa. Cảm giác rất buồn vì phải xa bà ... Thực tế thì bà cũng mất được hai năm rồi

Phải công nhận rằng giấc mơ phản ảnh rất đúng cảm giác thực của mình. Ban ngày nghĩ sao thì đêm mơ vậy. Những người mình có tình cảm thì trong mơ tình cảm cũng rất chân thực và sống động

Hồi xưa khi còn ở VN, thi thoảng là giấc mơ tiếc nuối kiểu như đã mất đi 1 cái gì quý lắm. Đó là vì hồi đó biết mình ko thể sống ở Pháp được, tiếc nuối lắm. 2, 3 lần mơ dẫn em gái đi chơi Paris thăm chỗ nọ chỗ kia.... rồi mơ quay về cái nhà ấy, đứng lấp ló xa xa nhìn lại .... Cảm thấy thật may mắn biết dường nào vì năm nay giấc mơ đi chơi Paris cùng em gái thành hiện thực.

Cuộc đời, hết mưa thì rồi đến nắng, haizzzzzz

Lại nhức đầu, ko tập trung gì được rồi
    Funny and take it easy
    • 1,472 Bài viết

• 6,447 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Càng có tuổi càng học được nhiều điều
    May mà giờ mình cũng bắt đầu được thoải mái hơn rồi, chả quá lo lắng điều gì mà phải lọ phải chai như ngày xưa nữa
    Funny and take it easy
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8