TIN TÀI TRỢ.

Một phút thật lòng! Hãy là chính mình dù chỉ trong 1 phút!

• 1.06K Lượt chia sẻ
  • 89.9K Lượt đọc
  • 1.4K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 103 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tôi cũng muốn sám hối, trải lòng một lần.

Tôi căm thù mối tình đầu, cái lão xấu xa ( xấu thật về nghĩa đen) chỉ được cái mồm dẻo kẹo, đã lấy đi quãng thời gian sinh viên đẹp đẽ của tôi. Tôi hay mơ giấc mơ mà tôi không thể bỏ lão ta được, tôi phải lấy...đó là ác mộng.

Tôi không thể nào yêu thích các chị gái của tôi được,mặc dù tôi vẫn đối xử tốt với các chị. Sao các chị lại có thể ky bo với chính mẹ đẻ của mình, thấy em gái hơn chút ít là ganh tỵ so bì...tôi không yêu những người ấy

Tôi yêu chồng tôi, yêu lắm. Tuy nhiên tôi hay mơ giấc mơ tôi lấy một người đàn ông khác xa lạ. Là sao? tôi không hiểu nổi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mình cũng muốn trải lòng.
    Mình cũng giống Mẹ Éc còi, gia đình minh li tán từ hồi mình còn nhỏ, chuyện đó để lại cho chị em mình một cú sốc, nhưng minh chon cách phá phách để cảm thấy mình còn có nhiều người quan tâm, mình cũng từng hút thuốc, uống rượu (Thời trẻ bồng bột mà) rồi mình cũng yêu, nhưng lại không lấy được, sau đó mình bị lấy chồng, sau một thời gian, gặp lại người yêu cũ, mình đã đã quan hệ với họ, nhưng họ đã có vợ sắp cưới. Nhưng mình chấp nhận cuộc sống hai mặt, (mình và họ năm chỉ có thể gặp nhau 2 lần, những lần họ về thăm quê) hiện mình và họ vẫn liên lạc với nhau qua mạng, cùng nhau chia sẻ vui buồn cuộc sống. Thật lòng mình yêu họ, nhưng mình và họ không thể vượt qua rào cản gia đình, nên mình quyết định, khi họ lấy vợ cũng là lúc mình và họ chia tay nhau. Mình đã quyết định vậy, nhưng không hiểu sao vẫn thấy buồn là đau đớn quá. Nhiều lúc nghĩ, giá như có thể trở lại, mình sẽ sống cho minh không vì gì cả thì có lẽ mình đã không phải đau đơn và tội lỗi như bây giờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimtrangdoncoi Xem bài viết
    Mình cũng muốn trải lòng.
    Mình cũng giống Mẹ Éc còi, gia đình minh li tán từ hồi mình còn nhỏ, chuyện đó để lại cho chị em mình một cú sốc, nhưng minh chon cách phá phách để cảm thấy mình còn có nhiều người quan tâm, mình cũng từng hút thuốc, uống rượu (Thời trẻ bồng bột mà) rồi mình cũng yêu, nhưng lại không lấy được, sau đó mình bị lấy chồng, sau một thời gian, gặp lại người yêu cũ, mình đã đã quan hệ với họ, nhưng họ đã có vợ sắp cưới. Nhưng mình chấp nhận cuộc sống hai mặt, (mình và họ năm chỉ có thể gặp nhau 2 lần, những lần họ về thăm quê) hiện mình và họ vẫn liên lạc với nhau qua mạng, cùng nhau chia sẻ vui buồn cuộc sống. Thật lòng mình yêu họ, nhưng mình và họ không thể vượt qua rào cản gia đình, nên mình quyết định, khi họ lấy vợ cũng là lúc mình và họ chia tay nhau. Mình đã quyết định vậy, nhưng không hiểu sao vẫn thấy buồn là đau đớn quá. Nhiều lúc nghĩ, giá như có thể trở lại, mình sẽ sống cho minh không vì gì cả thì có lẽ mình đã không phải đau đơn và tội lỗi như bây giờ
    Mình muốn gặp lại người yêu cũ nhưng mình và anh ấy đã lạc mất nhau rồi.Mình không còn yêu người ấy nữa,từ ngày lấy chồng thì mình chỉ có biết chồng và con thôi,cuộc sống hàng ngày cứ lặp đi lặp lại khiến mình cảm thấy mình như một cái máy,mình cảm thấy mình không còn là chính mình nữa.Buồn và cô đơn kinh khủng!Bây giờ mình càng muốn gặp người tình cũ quá,không phải là để "ngoại tình" đâu,bởi vì từ khi chia tay nhau mình và anh ấy luôn xem nhau như là 1 chỗ dựa tinnh thần,anh ấy từng trải và luôn cho mình những lời động viên và lời khuyên thật lòng nhất.......Nhưng mình đã lạc mất người ấy rồi,lần cuối cùng mình gặp người ấy nói với mình rằng"nếu có chuyện gì buồn mà không nói được với chồng thì hãy gọi cho anh,anh luôn lắng nghe tâm sự của em..........."Mình không còn số phone của anh ấy nữa mặc dù có lẽ anh ấy đang ở đâu đây thôi!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TO_ME Xem bài viết
    Cuộc đời là một con đường, phía trước là những màn sương, sau lưng là bờ vực thẳm!Nhiều khi chân bước mà lòng bâng khuâng! hãy tự tin tiến lên xé toang màn sương mờ phía trước tìm thấy con đường đời tươi sáng!:Kiss:
    * Bạn nghe bài "Để gió cuốn đi" chưa?*
    Nếu con đường là tươi sáng cho bạn, nhưng lại mờ tối cho những người khác thì bạn nên suy nghĩ kỹ nhé. Bởi sống trên đời, không chỉ có riêng bản thân mình. Tình yêu hiếm khi là vĩnh cửu lắm, bạn ơi.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồng ngủ Xem bài viết
    Nếu con đường là tươi sáng cho bạn, nhưng lại mờ tối cho những người khác thì bạn nên suy nghĩ kỹ nhé. Bởi sống trên đời, không chỉ có riêng bản thân mình. Tình yêu hiếm khi là vĩnh cửu lắm, bạn ơi.
    Mình không nghĩ con đường tươi sáng cho mình lại có thể làm mờ tối cho người khác! Tình iu không bao giờ là duy nhất nó có thể không vĩnh cửu như bạn nghĩ nhưng nó cũng có thể đến với bất kỳ ai và có thể soi sáng cho mọi người trên con đường đời đầy sương mờ ấy! chúc bạn luôn hạnh phúc!:Kiss:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singleman Xem bài viết
    Khổ thân bác chủ topic này quá, thế mới biết yêu nhiều đâu có tốt. Ngày xưa em thấy mấy anh đi đâu cũng có thể tán tỉnh em này em kia nhanh thế, một anh co vài em thích. Mình cũng hâm mộ lắm. Để rồi khi mình đến lúc như thế mới thấy khổ hơn sướng nhiều, vì mình không còn cảm nhận được tình yêu đích thực ở đâu nữa. Có thời gian em cũng lần mò đi đắt câu hỏi như vậy đấy, nhưng rùi cũng may mình kiếm được bến đỗ cũng thấy tốt, Tuy nhiên cái ''thói hư tật xấu đó'' vẫn cứ quanh ta, biết là không tốt, biết là không nên, biết là vợ biết được bùn lắm, thất vọng lăm, nên cứ cố gắng luôn răn mình, nhưng không hiểu có được không. Nhiều lúc thấy nó như là kẻ mắc nghiện ấy. Thế nên mói nói đa tình là khổ...
    Khổ mà sướng pác ạ!
    Đùa thui chứ nhiều khi nghĩ lại chẳng có ai để nhớ để thương cũng bùn lắm! Nhưng nếu nhiều quá cũng đau hết cả đầu! Chả bít trên đời này có ai có thể dành tình yêu thực sự của mình cho 2 người một lúc không nữa!:Kiss:
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Um, mình hiểu cảm giác của Mẹ Éc còi cuộc sống gia đình lập đi lặp lại, nhiều khi mình cảm thấy trống trải và cô đơn trong chính gia đình của mình, bạn may mắn là quên được tình yêu kia và bạn yêu chồng mình, nhưng mình nói thật, chồng bạn bị sao vậy, không tin vợ lại đi tin người ngoài, mà bạn cứ nói thật chuyện quá khứ của mình (con gái mà, ai chẳng có người đeo đuổi, không có người đeo đuổi và không từng rung động thì trở thành người vô duyên và người máy hả", lấy nhau, yêu nhau phải biết chấp nhận quá khứ của nhau, ai chẳng vấp váp đổi lần, đâu ai hoàn mỹ được đâu, kể cả chồng bạn, liệu rằng quá khứ và tương lai anh ấy có chắc chắn mình hoàn mỹ không mà có quyền tra hỏi vợ mình như phạm nhân vậy, bạn cũng không việc gì phải suy nghĩ nhiều có buồn tủi, chỉ làm khổ mình và càng làm cho chồng bạn có cớ để dằn vặt. Hãy tự tin mà bước, mình sống là chính mình, vẫn yêu chồng, yêu con nhưng đừng đánh mất sự tự tin vào chính mình, bạn tự tin mình không làm gì sai thì dần dần chồng bạn sẽ hiểu bạn không có gì sai, đừng bước đi bước sai giống mình, không tốt cho gia đình và chính bản thân mình đâu. Chúc bạn tìm lại sức sống trong chính gia đình mình.:Rose::Rose::Rose:
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Nhiều lúc tôi thấy mình có yêu chồng, nhiều lúc thấy chán ghét anh ta.
    Tôi rất hay nghĩ đến từ ly hôn từ khi về nhà chồng.
    Rất ghét c/s nhà chồng, dù càng ngày càng đỡ ghét hơn, nh nó chỉ giảm đi rất ít và từng ít ít một thôi.

Từ việc tôi yêu chồng tôi, tôi nghĩ, việc yêu nhiều hơn 1 ng cùng 1 lúc quả thật là cao siêu
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình và chống cũ và vợ của anh ta giờ đã là bạn. Chưa bao giờ mình kêu ca, than trách họ nhưng đôi khi mình thấy hả hê vì nghe được họ đang bất hoà
    Yêu Kiến nhất trên đời
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ topic này nhé! :Smiling:
    "phút thật lòng mấy ai có được" với tôi những giây phút thật lòng là những giây phút đáng nhớ và đáng quý nhất.
    "Ghẹ ơi! mẹ yêu Ghẹ quá
    :561: mình toàn hôn Ghẹ thế đấy":Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 81 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình đã từng là chính mình khi mình gặp anh ấy... Ngày nhỏ, mình thích các anh chàng trong phim Ấn Độ, rất manly, da nâu, gallang và nhảy rất đẹp...Mình thích mọi thứ của Ấn Độ: âm nhạc, văn hóa.....Lớn lên, học rồi đi làm... cũng yêu và tập tành yêu.. nhưng hoặc là người ta không yêu mình, hoặc mình không yêu người ta, hoặc người ta nói yêu mình rồi đi với người khác nữa. 25 tuổi chẳng còn tý niềm tin nào vào đàn ông, chẳng muốn lấy chồng, chỉ muốn kiếm tiền và học tập..thế thôi. Rồi mình gặp anh ở một nước toàn băng và tuyết, ngay từ cái nhìn đầu tiên trái tim mình thắt lại.. có lẽ tại anh giống với anh chàng Ấn Độ trong phim. Nhìn lên bảng phân nhóm (học cùng nhau mà) ... thây anh thuộc vào nhóm Marketing, mình lập tức đăng ký vào theo nhóm ấy... Đi ăn cũng giả vờ đến muộn để "phải" ngồi gần anh.. Hi hi.. Mỗi tội, thứ tiếng Anh của anh mình nghe chả hiểu gì, hic... Thề mà chỉ đến hôm sau thui mình đã có thể lắng nghe và nói chuyện với anh như với một anh chàng người Việt .. Mình quyết định phải hạ gục anh, mình chẳng xinh đẹp nên mình sẽ kể chuyện cho anh nghe (đây là việc mình làm giỏi nhất), mình kể chuyện "Bí mật của eva", kể chuyện về công thức của Chúa khi Ngài tạo ra phụ nữ... Nhìn vào cách anh ấy háo hức nghe, mình biết, câu chuyện của mình có tác dụng. Bọn mình cười suốt cả ngày và bắt đầu không rời nhau nửa bước. Party... music... có rất nhiều anh trong lớp từ nhiều nơi trên thế giới đến mời mình nhảy vì hôm đó mình trang điểm thật xinh...mình chẳng nhận lời ai cả (vì có biết nhảy đâu,hic..) cho đến khi anh đến và mời mình nhảy, anh bảo chỉ cần nhảy thôi và không cần biết nhảy... Mình đã nhảy với anh tới 4h sáng.. Đấy là lần đầu tiên mình khám phá ra bản thân rằng mình không nhút nhát, rằng mình có thể nhảy, rằng mình có thể attract bất kỳ anh chàng nào mà mình thích.. (chỉ là suy nghĩ lúc đấy thui nhé )..hihi..Từ đấy đêm nào bọn mình cũng nhảy... Cả lớp xì xào chuyện mình và anh ấy, rằng mình không nên như thế vì đằng nào khóa học cũng kết thúc mình sẽ trở về với nỗi cô đơn, rằng anh ấy sẽ không thể yêu mình... Nhưng mình chỉ muốn được sống với chính cảm xúc của mình thôi - mình chưa bao giờ thành thật với bản thân mình như khi mình đứng trước anh. Mình biết mình đang được yêu. Cái cảm giác tưởng như cô gái nào cũng sẽ có nhưng đến 25 tuổi mình mới tự tin là mình được yêu bởi anh. Té ra, khi mình ra khỏi vỏ ốc, khi mình mạnh dạn tìm kiếm tình yêu, khi mình thành thật với chính mình thì tình yêu mới thực sự thăng hoa. Bây giờ, quay trở về với cuộc sống hiện tại rồi lấy chòng, mình ước mình có thể có một ngày thôi là chính mình như những ngày mình gặp anh ở nơi xa xôi ấy: xôi động, đầy nhiệt huyết và yêu thật thà ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tôi cảm thấy quá buồn vì hình như không ai hiểu mình. Tôi đã yêu, bị lợi dụng và đau đớn. Có lúc tôi muốn đứng lên, muốn mình mạnh mẽ chống chọi với tất cả nhưng khi nỗi cô đơn xâm chiếm lấy tâm hồn tôi thì tôi lại là 1 kẻ yếu đuối bất lực trước số phận.

Làm sao để tôi luôn cố gắng! làm sao để tôi ko còn cảm thấy cô đơn khi mà tôi không dám yêu 1 ai, tôi cứ lo sợ họ là sở khanh, nhưng tôi lại muốn xua tan cái cảm giác cô đơn trong lòng.

Có lúc mọi người hình như ko hiểu mình, có lúc tôi cảm thấy bạn bè sống giả dối quá tôi xua đuổi tất cả, tôi bảo họ đừng liên lạc với tôi nữa. Có phải tôi đang điên?

Tôi.... mù mịt.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi! Lúc này đây tôi muốn hét thật to với anh "Hình ảnh của anh đã lu mờ trong tôi"!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 616 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Túm lại, theo mình hiểu thì chủ topic mong muốn tâm sự là đang yêu hai người mà không biết nên chọn anh nào, đúng không ạ???
    Thế thì tặng chủ topic câu chuyện ngắn này nhé. Mình rất thik câu chuyện này và nó cũng rất bổ ích cho mình khi mình phân vân như bạn í (mà không chỉ dừng lại ở việc phân vân trong tình yêu đâu)
    Có một con chó sống ở bên này của bờ sông. Có hai ngôi chùa ở bên kia sông và cách xa nhau. Khi chùa điểm chuông là có thức ăn. Con chó chỉ việc bơi sang là được ăn. Bình thường hai ngôi chùa điểm chuông khác giờ nhau, nên con chó ăn xong thức ăn ở chùa này sẽ đi sang chùa khác ăn tiếp.
    Nhưng rủi một hôm, hai chùa cùng đánh chuông một lúc. Con chó lúc định bơi sang chùa 1 thì tiếc chùa 2, lúc định bơi sang chùa 2 thì tiếc chùa 1. Loay hoay giữa dòng sông, nước siết, bụng đói. Cuối cùng thì chết đuối vì không quyết định được là nên ăn ở chùa nào !!!!:Sad:
    Chúc bạn có được quyết định đúng đắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 70 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Một phút thật lòng, hãy là chính mình dù chỉ trong một phút : có tình cảm linh xinh bên ngoài kiểu cảm nắng, cảm gió cả 1.5 năm rồi. Làm đủ mọi cách cho nó tắt mà chưa được nhưng cũng sắp hạ màn. Hy vọng không có chuyện gì đáng tiếc xảy ra.
    Cần nỗ lực làm hết khả năng có thể lúc này để lên tàu siêu tốc vươn tới một ngôi sao.
    Cố lên tôi ơi ngày xưa đâu rồi. Sao người mệt mỏi, bải hoải quá.
    Cần chấm dứt nhiều thứ mới có thể làm tốt được việc mình muốn.không làm ko được. cố lên nào.
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,286 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortcake Xem bài viết
    Ngoài lề tý: Tôi luôn cố gắng viết đúng chính tả. :Smiling::Battin ey:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi to_me;
    Thực sự em không biết pác có ý gì!
    Bác ấy muốn bảo em sửa lỗi chính tả :Smiling:
    ...chút lên đầu ai - trút lên đầu ai
    ... chút bỏ mặc cảm - trút bỏ mặc cảm
    • 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Tôi đang có cảm giác buồn chán với chồng mình, nếu không có cu Zin thì có lẽ mình sẽ bay đi một phương trời khác. ước gì cu Zin của mình lớn hơn một chút để mình có quyết tâm hơn
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haidang02 Xem bài viết
    Bác ấy muốn bảo em sửa lỗi chính tả :Smiling:
    ...chút lên đầu ai - trút lên đầu ai
    ... chút bỏ mặc cảm - trút bỏ mặc cảm
    Rạ! thanks các pác nhé! mong mọi ngừoi cùng góp vui cho topic sôi nổi hơn! âu cũng là cái bờ biển bao la để ta dốc bầu tâm sự mà!:Kiss:
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Em tâm sự chuyện ngoài lề tình yêu ạ
    Bây giờ em muốn sống thật với chính mình, muốn dí cái tờ danh sách đó vào mặt ông sếp, muốn ổng trả lời giải thích cho em hiểu tại sao lại đối xử với em như vậy?Sống bao năm trên đời, chưa từng hại ai, chưa từng giẫm đạp lên ai nhưng cứ bị người ta đè đầu cưỡi cổ.Em muôn phản đối GDVN, phản đối những cái chỉ tiêu vớ vẩn, phản đối nhưng chuyện bất công dành cho GV..Hết 1 phút. ehehhe
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giây phút thật lòng với chính bản thân mình thật hiếm hoi... Mình nghĩ mỗi ngày nen có 1 phút thật lòng như vậy sẽ thanh thản hơn.Vợ chồng mình đang có chuyện , mọi lỗi lầm là do mình gây lên... Mình đang nghĩ tới ngày tui mình bên nhau , anh vui vẻ quan tâm , săn sóc mình... MÌnh muốn được ở bên các con quên đi mọi việc.. Mìnhmuốn chồng mình được hạnh phúc. Bởi anh ấy xứng đáng được nhận điều đó... Mình muốn được ôm anh vào lòng, được anh hôn lên má... Khi anh với mình ngồi đây mà như người xa lạ. .. Hết 1 phút.Ngắn ngủi.