TIN TÀI TRỢ.

Một phút thật lòng! Hãy là chính mình dù chỉ trong 1 phút!

• 1.06K Lượt chia sẻ
  • 89.9K Lượt đọc
  • 1.4K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn là ai? Trước kia bạn thế nào!bạn có đang thực sự hạnh phúc! Bạn đã từng ngoại tình! Bạn đang sống một cuộc sống giả dối!Chuyện ấy của bạn có vấn đề! Bạn đang yêu thầm đồng nghiệp!Ông hàng xóm của bạn, ông ấy.....Hãy chút bỏ hết mặc cảm, hết vương vấn sự đời để có được 1 phút trải lòng thực sự! Tôi dám chắc bạn sẽ trẻ ra 10 tuổi! Hoặc chí ít niềm tin sẽ đến với bạn trong quãng đường đời phía trước đầy gian truân!:Rose::Rose::Rose:
    Topic này là của chúng ta! Hãy là chính mình dù chỉ trong 1 phút!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xin phép cho tui mở hàng lun!
    Tui chưa cưới! Tui đang yêu không phải 1 mà là 2! Tôi không thể phân biệt được ai là chính ai là phụ! tôi không thể điều chỉnh được tc của mình để nghiêng về một hướng! Đã rất nhiều lần tôi cố suy tư để tìm ra câu trả lời! nhưng tất cả đối với tôi đều thất bại! Khi ở bên người này tôi không hề nghĩ tới người kia và ngược lại! tôi không biết mình giỏi đến thế! tôi hoàn toàn thất vọng và rât buồn vì đã không yêu thật lòng, còn có thể nói là lừa rối những người mà tôi yêu thương!Tôi không thể rời ai mặc dù tôi không hề tham lam! tôi bỏ mặc cho số phận và hy vọng một ngày nào đó con đường sẽ có lối rẽ đến lúc đó tôi sẽ chấp nhận cho cuộc đời đưa đẩy!
    E à! anh xin lỗi!:Rose::Kiss:
    E! anh rất xin lỗi!:Kiss::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 422 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TO_ME Xem bài viết
    Bạn là ai? Trước kia bạn thế nào!bạn có đang thực sự hạnh phúc! Bạn đã từng ngoại tình! Bạn đang sống một cuộc sống giả dối!Chuyện ấy của bạn có vấn đề! Bạn đang yêu thầm đồng nghiệp!Ông hàng xóm của bạn, ông ấy.....Hãy chút bỏ hết mặc cảm, hết vương vấn sự đời để có được 1 phút trải lòng thực sự! Tôi giám chắc bạn sẽ trẻ ra 10 tuổi! Hoặc chí ít niềm tin sẽ đến với bạn trong quãng đường đời phía trước đầy gian truân!:Rose::Rose::Rose:

Bạn là ai? Ở WTT tôi là Shortcake

Trước kia bạn thế nào! Trước kia tôi vẫn thế này.

Bạn có đang thực sự hạnh phúc! Tôi nghĩ là mình rất hạnh phúc, nhân tiện hỏi luôn, thế nào được gọi là hạnh phúc?

Bạn đã từng ngoại tình? Chưa từng, và cũng không có ý định.

Bạn đang sống một cuộc sống giả dối? Không, tại sao tôi phải làm vậy nhỉ..

Chuyện ấy của bạn đang có vấn đề! Tôi không nghĩ vậy. Nhận tiện cho hỏi thế nào là có vấn đề?

Bạn đang yêu thầm đồng nghiệp? Không

Ông hàng xóm của bạn, ông ấy.../ Ông nào cơ? nhà tôi có ông hàng xóm không nhỉ?

Ngoài lề tý: Tôi luôn cố gắng viết đúng chính tả. :Smiling::Battin ey:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,176 Bài viết

• 2,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em không thể hiểu nổi mình đang nghĩ gì? Hay đến tuổi phải nghĩ, hay em không đủ dũng cảm để theo đuổi tình yêu của mình
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shortcake Xem bài viết

Bạn là ai? Ở WTT tôi là Shortcake

Trước kia bạn thế nào! Trước kia tôi vẫn thế này.

Bạn có đang thực sự hạnh phúc! Tôi nghĩ là mình rất hạnh phúc, nhân tiện hỏi luôn, thế nào được gọi là hạnh phúc?

Bạn đã từng ngoại tình? Chưa từng, và cũng không có ý định.

Bạn đang sống một cuộc sống giả dối? Không, tại sao tôi phải làm vậy nhỉ..

Chuyện ấy của bạn đang có vấn đề! Tôi không nghĩ vậy. Nhận tiện cho hỏi thế nào là có vấn đề?

Bạn đang yêu thầm đồng nghiệp? Không

Ông hàng xóm của bạn, ông ấy.../ Ông nào cơ? nhà tôi có ông hàng xóm không nhỉ?

Ngoài lề tý: Tôi luôn cố gắng viết đúng chính tả. :Smiling::Battin ey:
    Thực sự em không biết pác có ý gì! nhưng em lập ra cái topic này với mong muốn dành cho mọi người một không gian riêng! một phút tự bộc bạch lòng mình một cách thật sự thoải mái! những điều mà tưởng như không ai có thể ngồi nghe mình nói! tưởng như không ai có thể hiểu được những điều mình nói! Đó cũng là một hạnh phúc mà bạn! sao mình lại không muốn!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,922 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hãy luôn là chính mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 259 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cũng muốn là chính mình lắm nhưng mà zai biết địa chỉ của mình trên wtt, viết ra để mà chít à:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 422 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Thực sự em không biết pác có ý gì!
    Thì mình thích trải lòng mà.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vaniu Xem bài viết
    Cũng muốn là chính mình lắm nhưng mà zai biết địa chỉ của mình trên wtt, viết ra để mà chít à:Laughing::Laughing::Laughing:
    Cái chính là biết mà không biết mới tác dụng chứ!
    Em thấy cái gì đó mà không nói được ra ! ức chế lắm! Mà nhiều khi nói ra cũng chỉ mong ai đó hiểu được! hoặc người ấy bít được mà hiểu cho mình! đúng hok pác nhỉ!
    @ em thấy topic mới lập mà rất nhiều view đấy thôi! chỉ có điều hình như ai cũng có ý nghĩ như pác vaniu nhà mình nên chẳng ai giám thổ lộ, bày tỏ cái tấm lòng kia của mình!
    Nào các pác hãy tự tin lên chứ! nếu mình không là chính mình thì làm sao có thể mang lại cho người khác một cuộc sống tốt! các pác nhỉ!:Rose:
    • 1,025 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Bạn TO_ME mở topic chắc cũng muốn trải lòng phải không? vậy bác hãy trải lòng mình trước đi. Chủ nhà mở lòng trước đi rồi sẽ có khách đến chơi thôi. Tui cũng muốn trải lòng lắm, nhưng đang đợi bác chủ topic này trải lòng ra cho biết lòng bác chứa đựng những gì. hihihih, bác TO_ME đừng giận nhé, nói thật lòng đó.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hic,:Sad:nói j thì nói, sao quên một người lại khó đến thế hả các anh chị. e mún quên mà sao ko quên được.
    • 573 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Em xin tự xám hối 1 tí. Hic. Dù biết là anh xã tuy ko nghiền nhưng vẫn thi thoảng lượn lờ vào trong WTT này.:Sick:

Tối hôm qua, khi đi trên đường em tự dưng ngửi thấy mùi hoa sữa thơm nồng nàn. Chợt nhớ về những ngày xưa với yêu người yêu cũ. Cũng bắt đầu yêu nhau vào mùa thu, hương hoa sữa khắp các nẻo đường, ngõ ngách, len lỏi vào cả hơi thở của nhau... Bỗng dưng thấy lòng thổn thức lạ kỳ. Trong một phút ước gì được gặp anh ở đây và được anh ôm thật chặt....
    Ôi sao tự dưng mình rồ hoa mướp thế nhỉ, nếu anh mà vẫn ở Việt Nam, vẫn ở cái thành phố ngào ngạt hoa sữa mùa thu này, thì có khi mình lại lên đây than thở trong mấy Topic ngoại tình mất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakts Xem bài viết
    Topic này đổi tên thành " tự sám hối" nghe hợp lý hơn!
    Hic! em không muốn nó nghe có vẻ hình sự quá! Thực ra chúng ta thường hay có những lúc vu vơ, ngốc nghếc hay thẫn thờ mà chẳng biết sao! nhiều khi bức xúc bực dọc chẳng biết chút lên đầu ai! Nhiều lúc có những tâm tình, những niềm sâu kín muốn chia sẻ...
    Tất cả ! Tất cả!
    Thực sự mong muốn này cũng xuất phát từ chính lòng mình! có nhiều điều mình thật sự muốn buột ra khỏi mồm cho nó nhẹ mà thấy khó quá!:Crying::Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 805 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Bạn là ai? Trước kia bạn thế nào!bạn có đang thực sự hạnh phúc! Bạn đã từng ngoại tình! Bạn đang sống một cuộc sống giả dối!Chuyện ấy của bạn có vấn đề! Bạn đang yêu thầm đồng nghiệp!Ông hàng xóm của bạn, ông ấy.....Hãy chút bỏ hết mặc cảm, hết vương vấn sự đời để có được 1 phút trải lòng thực sự! Tôi dám chắc bạn sẽ trẻ ra 10 tuổi! Hoặc chí ít niềm tin sẽ đến với bạn trong quãng đường đời phía trước đầy gian truân!:Rose::Rose::Rose:
    Topic này là của chúng ta! Hãy là chính mình dù chỉ trong 1 phút!
    Hả, được trẻ tận 10 tuổi lận ạ :Laughinggiỡn bạn 1 chút)
    Có lẽ mình sống đơn giản quá, nhưng mình thường sống thật lòng bạn ạ, sau này có gì cần trải lòng thì mình sẽ post ha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Xin phép cho tui mở hàng lun!
    Tui chưa cưới! Tui đang yêu không phải 1 mà là 2! Tôi không thể phân biệt được ai là chính ai là phụ! tôi không thể điều chỉnh được tc của mình để nghiêng về một hướng! Đã rất nhiều lần tôi cố suy tư để tìm ra câu trả lời! nhưng tất cả đối với tôi đều thất bại! Khi ở bên người này tôi không hề nghĩ tới người kia và ngược lại! tôi không biết mình giỏi đến thế! tôi hoàn toàn thất vọng và rât buồn vì đã không yêu thật lòng, còn có thể nói là lừa rối những người mà tôi yêu thương!Tôi không thể rời ai mặc dù tôi không hề tham lam! tôi bỏ mặc cho số phận và hy vọng một ngày nào đó con đường sẽ có lối rẽ đến lúc đó tôi sẽ chấp nhận cho cuộc đời đưa đẩy!
    E à! anh xin lỗi!:Rose::Kiss:
    E! anh rất xin lỗi!:Kiss::Rose:
    đọc bài của to _me mà mình tưởng là của người yêu cũ của mình cơ đấy ! :Laughing::Laughing:
    • 6,834 Bài viết

• 12,380 Được cảm ơn

Em là chính mình 1 phút nha,bắt đầu tính,60"....em lấy chồng khi tuổi còn rất trẻ,có lẽ đó là sai lầm lớn nhất của cuộc đời em(mỗi lần cãi nhau chồng em thương nói thế với giọng mỉa mai)có lẽ cuộc sống thay đổi nhiều khi em va chạm xã hội nhiều hơn,quan hệ nhiều hơn,em ko còn là em nữa,em sợ..giờ đây bên chồng tình cảm nhạt nhòa quá,em đánh mất mình rồi,từ bao giờ em ko biết nữa..Mọi người đừng ném đá em nha,em chỉ muốn trải lòng mình 1phút thôi,giờ em lại quay về là em,về cuộc sống thường nhật.....
    I89Yp7
    Cảm ơn vì Min đến bên mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tôi đã từng yêu 3 người một lúc.Tôi đã từng hút thuốc lá.Tôi đã từng uống rượu....Tệ hại quá phải không?Đó là hồi tôi mới lớn,do cú sốc về tinh thần đã khiến tôi sa sút và buông thả trong 1 thời gian.....Rồi tôi lấy chồng,tôi không bao giờ nói với chông về những điều "đã từng" ấy,và rôi tôi đã là 1 người vợ hiền,một người mẹ tốt.Nhưng rồi chồng tôi đã nghe ở đâu đó những lời đồn đại nhân hóa sự thật về quá khứ của tôi,chồng tôi đã không tiếc một lời tàn nhẫn nào mà tra hỏi tôi từng ly từng tí,cuộc sống của tôi giờ như địa ngục,nhiều khi muốn chết đi cho rồi vì tôi đau lòng quá,nhìn đứa con gái bé bỏng đang nằm ngủ mà tôi càng thấy xót xa hơn....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Khổ thân bác chủ topic này quá, thế mới biết yêu nhiều đâu có tốt. Ngày xưa em thấy mấy anh đi đâu cũng có thể tán tỉnh em này em kia nhanh thế, một anh co vài em thích. Mình cũng hâm mộ lắm. Để rồi khi mình đến lúc như thế mới thấy khổ hơn sướng nhiều, vì mình không còn cảm nhận được tình yêu đích thực ở đâu nữa. Có thời gian em cũng lần mò đi đắt câu hỏi như vậy đấy, nhưng rùi cũng may mình kiếm được bến đỗ cũng thấy tốt, Tuy nhiên cái ''thói hư tật xấu đó'' vẫn cứ quanh ta, biết là không tốt, biết là không nên, biết là vợ biết được bùn lắm, thất vọng lăm, nên cứ cố gắng luôn răn mình, nhưng không hiểu có được không. Nhiều lúc thấy nó như là kẻ mắc nghiện ấy. Thế nên mói nói đa tình là khổ...
    Failure doesn't mean that you don't have abilities , but simply that you haven't had success.
    Failure doesn't mean that we get rid of yourself, but simply that we need a better will.

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Éc còi Xem bài viết
    Tôi đã từng yêu 3 người một lúc.Tôi đã từng hút thuốc lá.Tôi đã từng uống rượu....Tệ hại quá phải không?Đó là hồi tôi mới lớn,do cú sốc về tinh thần đã khiến tôi sa sút và buông thả trong 1 thời gian.....Rồi tôi lấy chồng,tôi không bao giờ nói với chông về những điều "đã từng" ấy,và rôi tôi đã là 1 người vợ hiền,một người mẹ tốt.Nhưng rồi chồng tôi đã nghe ở đâu đó những lời đồn đại nhân hóa sự thật về quá khứ của tôi,chồng tôi đã không tiếc một lời tàn nhẫn nào mà tra hỏi tôi từng ly từng tí,cuộc sống của tôi giờ như địa ngục,nhiều khi muốn chết đi cho rồi vì tôi đau lòng quá,nhìn đứa con gái bé bỏng đang nằm ngủ mà tôi càng thấy xót xa hơn....
    Cuộc đời là một con đường, phía trước là những màn sương, sau lưng là bờ vực thẳm!Nhiều khi chân bước mà lòng bâng khuâng! hãy tự tin tiến lên xé toang màn sương mờ phía trước tìm thấy con đường đời tươi sáng!:Kiss:
    * Bạn nghe bài "Để gió cuốn đi" chưa?*
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singleman Xem bài viết
    Khổ thân bác chủ topic này quá, thế mới biết yêu nhiều đâu có tốt. Ngày xưa em thấy mấy anh đi đâu cũng có thể tán tỉnh em này em kia nhanh thế, một anh co vài em thích. Mình cũng hâm mộ lắm. Để rồi khi mình đến lúc như thế mới thấy khổ hơn sướng nhiều, vì mình không còn cảm nhận được tình yêu đích thực ở đâu nữa. Có thời gian em cũng lần mò đi đắt câu hỏi như vậy đấy, nhưng rùi cũng may mình kiếm được bến đỗ cũng thấy tốt, Tuy nhiên cái ''thói hư tật xấu đó'' vẫn cứ quanh ta, biết là không tốt, biết là không nên, biết là vợ biết được bùn lắm, thất vọng lăm, nên cứ cố gắng luôn răn mình, nhưng không hiểu có được không. Nhiều lúc thấy nó như là kẻ mắc nghiện ấy. Thế nên mói nói đa tình là khổ...
    Hỏi thế gian tình ái là chi! ...