Một người hay một đời người!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.33K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018
    Có những chuyện không thể nói cùng ai, có những người từ quen thành không quen, sau cùng chỉ có thể thổ lộ ở đây với những người mà ta không quen.
    Em muốn gửi đến anh, em xin lỗi và em vô cùng xin lỗi. Đến bây giờ nghĩ lại em cũng không hiểu vì sao em lại làm như thế, em thực sự không hiểu. Tại sao em lại tàn nhẫn như vậy. Bây giờ em bình tĩnh lại, suy nghĩ lại, nhận ra em ngu ngốc nhường nào thì em cũng mất anh rồi, có lẽ là mãi mãi. Em sẽ cầu nguyện cho anh, đến khi anh cập bến đỗ bình yên. Hy vọng, hy vọng anh sẽ gặp được người thật tốt.
    Lần cuối cùng cho em được nói EM THƯƠNG ANH, em không chịu nổi khi nhìn thấy cuộc sống anh không tốt, chỉ muốn đến và đi cùng anh. Em không cần gì hết nữa...
    https://www.youtube.com/watch?v=hZesoP4V2yY&list=RDyyDUC1LUXSU&index=2 Bài hát này là dành cho em.
    22h36p Thứ 2, 8/7/2019
    14/12/2020

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Anh à, kể từ bây giờ hộp thư của em đã làm sạch rồi. Anh có thể nhắn tin cho em rồi )
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hôm nay vô tình xem một loạt ảnh của anh. Ngày đầu tiên chúng tôi gặp nhau là 14/12/2017. Ngay ngày sau đó 15/12/2017 tôi lái xe đến nhà anh cho anh một túi gọi ho vì anh bị cảm 😆. Tôi không hiểu vì lí do gì tôi chụp ảnh lưu lại hành trình đầu tiên đến nhà người yêu, tin nhắn đầu tiên cũng lưu, tất cả tin nhắn yêu thương của anh tôi đều lưu ngay ngắn ở trong điện thoại. Có lẽ không xem thì không nhớ, nhưng xóa thì không nỡ, kí ức vẫn là kí ức. Đẹp đẽ và vẹn nguyên! Khi giông bão người ta thường hay nhớ về những ngày bình yên. Còn những ngày bình yên thì người ta lại quên những ngày giông bão đã đi qua.
    Chờ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của noinhohanoiphoo
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

)Lại là em, có nhiều việc nếu không biết sẽ tốt hơn nhỉ.
    Khi em nhìn thấy anh mua đồ dùng online rất rẻ, có lẽ không có thời gian để đi mua, cũng không có nhiều tiền. Ngày xưa mua cho em bao nhiêu thứ anh chả tính toán. Đắt rẻ không quan trọng, chỉ cần em thích. Chợt nhớ lại em chưa làm gì cho anh, chưa hề làm gì ). Bây giờ muốn làm cũng không được nữa. Vì anh không cho phép nữa rồi ).
    Em sẽ chờ 14.12.2020

Gởi từ ứng dụng Webtretho của noinhohanoiphoo
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

21h12 19/7/2019:
    Mùa này năm ngoái em xem phim gì mà tuổi thanh xuân của Nhã Phương với hai anh đẹp zai. tự nghĩ là ôi sao được hai hoàng tử đón đưa chờ đợi sướng thế. em thì ko có wifi để xem, anh tải về hẳn usb rồi đưa emđể cắm vào mt xem : D. hóa ra em cũng có hoàng tử rồi thế mà ko biết.
    rồi thì bgio cái phim nó vận luôn vào người, thế mới hiểu cảm giác. mọi thứ đều tan nát như cốc thủy tinh vỡ. nhưng em hy vọng hy vọng em có được cái kết của phim hihi
    năm nay em đang xem về nhà đi con đấy
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

à em đang đi học thêm nghiệp vụ kế toán đấy, học một năm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe chuyện của bạn buồn thế. Chứng kiến một người đau khổ, ngồi đếm từng ngày và gặm nhấm nỗi buồn như bạn đang làm thật sự mình thấy rất sợ ý, vì cảm giác bạn không còn sức sống, và cuộc sống của bạn đang phụ thuộc hoàn toàn vào anh kia . Cuộc sống mà, phải chấp nhận có lúc vui lúc buồn, lúc thành công lúc thất bại, lúc mình làm đúng hay làm sai. Dù là bạn đang ân hận vì những gì mình đã làm thì bạn cũng không thể kéo ngược thời gian đề làm lại. Vậy chi bằng cứ tiến về phía trước, biết đâu sau này anh ấy sẽ quay về với bạn, hoặc bạn tìm được một hoàng tử khác tốt hơn cả anh ấy. Cứ vui và lạc quan lên mà sống thôi, tội gì
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em qua bao con đường, em gặp bao con ngườiEm cười nói giữa bao bè bạn
    Em đặt chân lên bao thành phố khác
    Mắt em từng in bao tấp nập hoàng hôn
    Có thể em đã trú mưa cùng anh ở một ngã ba đường
    Em đi qua cầu thang vô tư có khi còn hát
    Có lúc em ốm đau mà anh chẳng biết
    Em sống dưới mái nhà cùng thành phố với anh
    Mà chẳng gặp nhau dù chỉ một lần
    Em hay đâu anh khổ anh buồn
    Anh chờ anh đợi
    Nghĩ lại còn giận em lắm đấy
    Em biết không những tháng năm dài
    Anh như người con giai
    Ở trong bài hát cũ
    Đi tìm em phiêu bạt những dòng sông
    “một tin trông
    Hai tin đợi
    Ba bốn tin chờ
    Sao chẳng thấy em”

Bây giờ chúng mình đã có nhau
    Khoảng thời gian còn lại
    Thương biết mấy vẫn còn chưa đủ
    Lẽ nào anh lại trách em
    Nhưng phải nói cho mà biết
    Đáng lẽ chúng mình yêu nhau từ lâu.
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em đi qua dòng sông, con đường, bài thơ ấy chúng ta từng đi qua, thơ thẩn tháng ngày cũ.
    : D Ở đó họ gọi em là bà chủ nhỏ anh à, nhưng mà... không đúng, em không muốn ở đó. Em ở chung cư cao cấp, haha nhưng sao vẫn cứ thích ở trong căn phòng đáng yêu cùng anh. Hì em bị điên, bị ngu, bị thần kinh. Em đổi tất cả những gì em có để lấy những thứ không cần thiết. Có những ngày người ta thấy mắt em bần thần ngơ ngác nhìn con đường, nghe bài hát nước mắt rơi.... Anh!
    • 269 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có lẽ bây giờ anh thanh thản, còn em day dứt.
    Hy vọng có một ngày chúng ta gặp lại nhau. Em sẽ không đám cưới trước lúc đó đâu 14.12.2020. Lần này em chờ thật đấy hihi