TIN TÀI TRỢ.

Mong mọi người tư vấn cho em, tất cả cũng là chữ tình - làm đau khổ con người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.24K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và anh yêu nhau 3 năm, mọi chuyện đều êm xuôi hạnh phúc. Anh ấy thì chưa bao giờ làm em phải ghen tuông, em gần như hoàn toàn tin tưởng. Nhưng vô tình vài hôm trước em vào yh đọc history phát hiện nhiều thứ đau lòng. Anh ấy nói chuyện với con gái toàn kiểu ỡm ờ, chọc ghẹo, đong đưa kiểu như "em có nụ cười đẹp nhất, sánh ngang mặt trời", " được chết trong lòng người đẹp như em anh cũng mãn nguyện"... Rất nhiều câu nói như thế với nhiều cô gái. Sau đó em hỏi thì anh lại trách móc và buộc tội em xâm phạm đời tư của anh ấy. Rồi lại bảo điều đó là bình thường vì anh ấy chỉ ghẹo xả stress thôi, anh ấy vẫn yêu em.
    Ngay từ đầu mới yêu em đã nói rõ ràng em chỉ yêu cầu ng yêu chung thủy là em sẽ yêu hết mình, vì phản bội là thứ em hận nhất trên đời này. Em chung thủy thì việc em mong muốn ng yêu cũng chung thủy là lẽ đương nhiên. Vậy mà bây giờ anh ấy trách móc, bảo đừng gặp 1 thời gian đi, anh ấy mệt mỏi lắm, ko tin tưởng thì đừng yêu. Hỏi rằng những thứ như vậy làm sao em tin tưởng cho nổi. Mà cũng chưa thấy ai có lỗi lại quay ra buộc tội ngược lại.
    Thật là buồn, em chọn lựa mãi rồi lại gặp đúng kiểu người đó.... Bây giờ em nên tiếp tục hay không, dù rằng em vẫn yêu... Em sợ sau này con người "bản tính khó dời" thì chỉ khổ mà thôi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

chưa trao gì cho anh ta thì té
    đã trao hết rồi thì tuỳ bạn
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình yêu này ko dễ gì có được, 2 gia đình cũng đã biết mặt rồi nên nghĩ chia tay quả thật đau lòng lắm. Mình thì chưa trao gì cả... Nhưng thật không hiểu được lòng người mà. 3 năm hoàn toàn chưa làm gì để mình phải ghen tuông, hay là mình tin tưởng quá rồi.
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lieunhuocbinh612 Xem bài viết
    "em có nụ cười đẹp nhất, sánh ngang mặt trời", " được chết trong lòng người đẹp như em anh cũng mãn nguyện"
    đọc hài quá, tưởng mấy câu này chỉ có mấy ông dở người nói thôi chứ =))
    kiểu này bản tính hám gái ăn vào máu rồi, bạn chịu khó tìm hiểu kĩ xem anh ta đã làm gì quá đáng chưa (đã ngủ vs mấy cô rồi) rồi hẵng quyết định nhé, chứ dựa vào mấy đoạn chat mà chia tay, kể cũng khó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc là ăn vào máu thật, ba của anh ấy có mười mấy người vợ và mẹ anh ấy là 1 trong số đó, thời cấp 3 anh ấy từng quen 3 4 cô 1 lúc chỉ để cho vui. Mình vẫn tự an ủi là hồi mới yêu tới giờ chỉ có mình mình, bây giờ thì thế đấy. Ngủ với cô nào chưa thì chắc là chưa.
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Ngủ với cô nào chưa thì chắc là chưa.
    Con gái hay tự an ủi thế này đấy, rồi hối ko kịp, theo mình thì giờ nếu bạn còn nguyên đai nguyên kiện thì bỏ của chạy lấy người đi, mà cho dù đã trao rồi thì cũng té, muộn còn hơn ko
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3 năm lận mà, ít nhất trong trái tim mình tin tưởng cũng nhiều lắm. Gần như thời gian dành cho mình cũng nhiều. Bây giờ chia tay quả thật khó khăn quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Còn người iu mình cũng là người đa tình lại xa mình, mình chẳng tin được, mình yêu thật đó, chân thành.
    Nhưng để mà tin tưởng tuyêt đối thì không bao giờ, mình cũng nghi ngờ nữa nhưng chẳng bao giờ mình nói ra, mình nghi ngờ là để tránh bỡ ngỡ cho mình khi a ấy có lừa dối mình.
    Trước khi quen mình, bạn trai mình cũng nhắn tin với nhiều người trên facebook giống nhlư người yêu bạn. Mình cũng chẳng lấy đó làm điều mà ghen tuông mà bắt bẻ họ , có chăng là im lặng suy nghĩ, để bản thân tránh ngỡ ngàng thôi.
    Bây giờ anh ấy đang lạnh nhạt dần với mình, nói cần thời gian yên tĩnh, mình cũng để cho yên tĩnh xem thử rồi nói với mình đc điều chi, mà im lặng mãi mãi thì không phải luyến tiếc nữa
    Những phút yếu đuổi thì đau lòng mà khóc thật, nhưng bình tâm mà suy xét thì cũng bình thương. SUy nghĩ lành mạnh hơn chút thì thấy rồi mình sẽ hạnh phúc thôi mà
    • 1,092 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

chắc là ăn vào máu thật, ba của anh ấy có mười mấy người vợ và mẹ anh ấy là 1 trong số đó, thời cấp 3 anh ấy từng quen 3 4 cô 1 lúc chỉ để cho vui. Mình vẫn tự an ủi là hồi mới yêu tới giờ chỉ có mình mình, bây giờ thì thế đấy. Ngủ với cô nào chưa thì chắc là chưa.
    Đẳng cấp, theo bạn mustang90 thì ba bạn trai chị chắc sẽ sống rất thọ.
    • 1,777 Bài viết

• 5,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình yêu này ko dễ gì có được, 2 gia đình cũng đã biết mặt rồi nên nghĩ chia tay quả thật đau lòng lắm. Mình thì chưa trao gì cả... Nhưng thật không hiểu được lòng người mà. 3 năm hoàn toàn chưa làm gì để mình phải ghen tuông, hay là mình tin tưởng quá rồi.
    3 năm không làm gì để giờ sinh ra "đổ đốn" hay đã làm vậy 3 năm mà em vẫn tưởng giờ mới là bắt đầu ? Góp thêm 1 phiếu vote chia tay với mọi người. Ai cũng khuyên vậy, nhưng em cứ thấy 3 năm rồi khó chia tay quá thì thôi tùy em. Hồi đó giờ đọc tâm sự chỉ thấy "Lúc trước khi cưới anh đã có những biểu hiện không chung thủy nhưng vì quá yêu nên tôi vẫn cho qua, để hôm nay hối hận..." chứ chị chưa đọc được bài nào "Lúc trước khi cưới thấy anh không chung thủy nhưng đến bây giờ sau 10 năm chung sống anh lại rất tuyệt vời..."

Cuộc sống là của em, quyết định của em chỉ ảnh hưởng đến bản thân em và gia đình em mà thôi. Chúc em sáng suốt.
    • 212 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Hi,
    Tớ thì nghĩ thế này,
    1 là chuyện ba anh ta, ko liên quan nhé. Bố tớ có đến mấy bà, tớ là con bà 2 đây, nhưng những người con trai của bố tớ, nhiều tuổi nhất sn 74, ít nhất sinh năm 83, chẳng có ai trăng hoa cả. Thế nên nhìn người thôi, đừng soi ba người quá ^^
    2 là chuyện trăng gió. Thực ra có 1 điều bạn quên mất rồi, đừng bao giờ tin ai nhất là người yêu. Nói thế ko có nghĩa là cứ nghi ngờ mà nói thế nghĩa là phải biết tin vừa phải. Mình cũng từng tin đấy, tin hơn chính bản thân mình, rồi bị 2 vố rồi, 1 người bắt đc tại giường, 1 người thi phản bội 1 cách thô thiền. Thê nên ý, đừng có bao h tin ai hết. Còn bạn trai bạn, mới chỉ chat thì cứ bình tĩnh đã. Nếu có gì rồi thì mới tính chốt. Đàn ông chuyện tán miệng thì ko ít đâu.
    • 1,092 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauxu_chutchit Xem bài viết
    3 năm không làm gì để giờ sinh ra "đổ đốn" hay đã làm vậy 3 năm mà em vẫn tưởng giờ mới là bắt đầu ? Góp thêm 1 phiếu vote chia tay với mọi người. Ai cũng khuyên vậy, nhưng em cứ thấy 3 năm rồi khó chia tay quá thì thôi tùy em. Hồi đó giờ đọc tâm sự chỉ thấy "Lúc trước khi cưới anh đã có những biểu hiện không chung thủy nhưng vì quá yêu nên tôi vẫn cho qua, để hôm nay hối hận..." chứ chị chưa đọc được bài nào "Lúc trước khi cưới thấy anh không chung thủy nhưng đến bây giờ sau 10 năm chung sống anh lại rất tuyệt vời..."

Cuộc sống là của em, quyết định của em chỉ ảnh hưởng đến bản thân em và gia đình em mà thôi. Chúc em sáng suốt.
    Hơi rắn chị ơi, trăng hoa và trăng gió là 2 loại người khác nhau mà. Nam giới mà không trăng gió thì cũng hiếm (trăng hoa là lăng nhăng, trăng gió là nói nhăng nói cuội nhưng vẫn đứng đắn, chính trực ở trong lòng)
    Chị chủ top nên tìm hiểu kĩ xem anh ta là người nào, đáng sợ trong cuộc sống không phải là bộ mặt họ thể ra bên ngoài (vì đôi lúc có thể vui đùa, khích tướng...) mà là những kẻ âm hiểm trong lòng "đâm sau lưng chiến sĩ". Ví dụ anh ta thể hiện bộ mặt đàng hoàng nhưng lại ăn nằm với gái mại dâm thì chị nghĩ sao?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanlp87 Xem bài viết
    Hi,
    Tớ thì nghĩ thế này,
    1 là chuyện ba anh ta, ko liên quan nhé. Bố tớ có đến mấy bà, tớ là con bà 2 đây, nhưng những người con trai của bố tớ, nhiều tuổi nhất sn 74, ít nhất sinh năm 83, chẳng có ai trăng hoa cả. Thế nên nhìn người thôi, đừng soi ba người quá ^^
    2 là chuyện trăng gió. Thực ra có 1 điều bạn quên mất rồi, đừng bao giờ tin ai nhất là người yêu. Nói thế ko có nghĩa là cứ nghi ngờ mà nói thế nghĩa là phải biết tin vừa phải. Mình cũng từng tin đấy, tin hơn chính bản thân mình, rồi bị 2 vố rồi, 1 người bắt đc tại giường, 1 người thi phản bội 1 cách thô thiền. Thê nên ý, đừng có bao h tin ai hết. Còn bạn trai bạn, mới chỉ chat thì cứ bình tĩnh đã. Nếu có gì rồi thì mới tính chốt. Đàn ông chuyện tán miệng thì ko ít đâu.
    ra nói chuyện kiểu đong đưa như thế thì ko hiếm hả bạn, mình còn nhớ có câu nói với ng yêu cũ của anh ấy là " anh nhớ em lắm", bạn ex này đi nước ngoài, câu này mình nên hiểu là nhớ bth hay nhớ tình ý đây ...
    • 1,092 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

ra nói chuyện kiểu đong đưa như thế thì ko hiếm hả bạn, mình còn nhớ có câu nói với ng yêu cũ của anh ấy là " anh nhớ em lắm", bạn ex này đi nước ngoài, câu này mình nên hiểu là nhớ bth hay nhớ tình ý đây ...
    Khó xác định. Nếu còn trẻ cỡ tuổi em thì có thể nó bình thường nhưng nếu người đàn ông trung niên nói thế người ta phải nhận xét lại. Quan trọng bạn trai chị cợt nhả cho vui hay là anh ta có ý định gì, cách xác định chỉ có chị mới làm được vì không ai quen bạn trai chị, cũng không ai hiểu bạn trai chị bằng chị.
    Có những trường hợp thì anh ta nói thế ở khả năng:"Được thì tốt không được cũng chẳng mất gì", tức là tán gái đại trà.
    Có trường hợp "thể hiện nỗi nhớ sâu sắc"
    Lại có trường hợp "nói cho vui chứ chả có ý gì".
    Em biết 1 người trong 1 tháng tết đi chơi với 21 em, luôn bị hiểu lầm lăng nhăng, này nọ, đào hoa....nhưng thực chất cậu ta rất đứng đắn, chỉ có điều bản tính ham vui.
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em và anh yêu nhau 3 năm, mọi chuyện đều êm xuôi hạnh phúc. Anh ấy thì chưa bao giờ làm em phải ghen tuông, em gần như hoàn toàn tin tưởng. Nhưng vô tình vài hôm trước em vào yh đọc history phát hiện nhiều thứ đau lòng. Anh ấy nói chuyện với con gái toàn kiểu ỡm ờ, chọc ghẹo, đong đưa kiểu như "em có nụ cười đẹp nhất, sánh ngang mặt trời", " được chết trong lòng người đẹp như em anh cũng mãn nguyện"... Rất nhiều câu nói như thế với nhiều cô gái. Sau đó em hỏi thì anh lại trách móc và buộc tội em xâm phạm đời tư của anh ấy. Rồi lại bảo điều đó là bình thường vì anh ấy chỉ ghẹo xả stress thôi, anh ấy vẫn yêu em.
    Ngay từ đầu mới yêu em đã nói rõ ràng em chỉ yêu cầu ng yêu chung thủy là em sẽ yêu hết mình, vì phản bội là thứ em hận nhất trên đời này. Em chung thủy thì việc em mong muốn ng yêu cũng chung thủy là lẽ đương nhiên. Vậy mà bây giờ anh ấy trách móc, bảo đừng gặp 1 thời gian đi, anh ấy mệt mỏi lắm, ko tin tưởng thì đừng yêu. Hỏi rằng những thứ như vậy làm sao em tin tưởng cho nổi. Mà cũng chưa thấy ai có lỗi lại quay ra buộc tội ngược lại.
    Thật là buồn, em chọn lựa mãi rồi lại gặp đúng kiểu người đó.... Bây giờ em nên tiếp tục hay không, dù rằng em vẫn yêu... Em sợ sau này con người "bản tính khó dời" thì chỉ khổ mà thôi...
    Đúng là mỗi người mỗi cảnh. Bọn đàn ông thật dã man...
    • 212 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtranghn Xem bài viết
    Đúng là mỗi người mỗi cảnh. Bọn đàn ông thật dã man...
    Mình đồng ý câu này. Mỗi người mỗi cảnh, không ai giống ai nhưng ai cũng đau như nhau cả. Haiz, thật dã man, sao nó không biết bớt tham đi chút nhỉ?
    • 89 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanlp87 Xem bài viết
    Mình đồng ý câu này. Mỗi người mỗi cảnh, không ai giống ai nhưng ai cũng đau như nhau cả. Haiz, thật dã man, sao nó không biết bớt tham đi chút nhỉ?
    Đúng, sao nó ko tham bớt đi 1 tý nhỉ? Thật ghét. Chung quy lại là đàn ông giăng gió kinh lắm, ai cũng thế thôi, miễn là mình điều tiết họ là đc. Em cứ làm căng quá nó lại dãn ra đấy. Mà em này, chị nghĩ nó cũng đang dãn ra rồi, có khi nó lại ko lấy em nữa đâu. Chị nói thật đấy. Đừng buồn, đừng bao giờ ép 1 người nào đó lấy mình cho dù vì bất kỳ lý do nào đi chăng nữa...nếu ko đổ trước thì cũng sẽ vỡ sau mà thôi.
    Thời gian ơi sao cứ trôi như câu nói đùa theo chân 4 mùa???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nên tìm hiểu a y' qua chát = nik ảo xem sao, cho cái ảnh lừa tình ...nếu chàng trăng hoa thì sẽ buzz liên tục rồi đòi gặp k biết chừng. Nếu như vậy thật thì hãy lấy nó để rạch mặt lão ý rồi đá đi cho nhẹ nợ. Còn k thì hãy cứ coi như game xả stress vì t thấy vài đứa bạn t cũng chat nghe điêu mà vờ y như thật...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hãy để thời gian trả lời nha bạn, nếu 1 thời gian mà anh ấy còn có những biểu hiện đáng ngờ và làm bạn cảm thấy không tin tưởng thì nên nói chuyện thẳng thắn và dứt khoát, khi yêu nên đặt lí trí ở trên con tim. Chúc bạn luôn vui!
    • 42 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtung3108 Xem bài viết
    Con gái hay tự an ủi thế này đấy, rồi hối ko kịp, theo mình thì giờ nếu bạn còn nguyên đai nguyên kiện thì bỏ của chạy lấy người đi, mà cho dù đã trao rồi thì cũng té, muộn còn hơn ko
    Bạn này lúc nào cũng khuyên té, ko mách nước cho bạn ý thử lòng với tình yêu 3 năm của mình thế nào đã... mọi việc cần xem xét và cân nhắc kĩ càng chứ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2