TIN TÀI TRỢ.

Mong cả nhà cho em lời khuyên, em Tự Ti quá, thành ra Ko Dám Yêu, hu hu hu em Khùng mất

• 2 Lượt chia sẻ
  • 9.39K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em buồn quá. Thật sự rất buồn. Mọi người cho em lời khuyên với ạ.

Em sn88, năm 2013 tuổi âm là 26t.
    Lớp 11, em và 1 anh sn87 - cao 1m74 có thích nhau được 1 thời gian. Đó là mối tình đầu của em, đẹp nhẹ nhàng, ko có gì luôn, chỉ có đi chơi, nắm tay, ôm nhau, hết.
    Từ đó tới khi lớn, Em chưa nhận lời yêu ai bao giờ, chưa biết hôn là gì luôn.
    Không phải em kiêu mà vì em TỰ TI. Em cao có 1m45 thôi, rất là LÙN
    Vì thế, em chẳng dám yêu ai, em sợ lời ra tiếng vào.
    Em chỉ ước có zai dưới m7 tán em, thích em thì em sẽ suy nghĩ. Nhưng mà toàn zai cao trên m7 thôi. Tình đầu cao m74 nhưng hồi đó em nghĩ em còn lớn được nên đi với ông ý lệch pha tí chả sao nên hồi í mới thích nhau.

Nhưng giờ, 26t rồi, 1m45 vẫn hoàn 1m45.

Em rất tự ti, ko dám yêu và nhận lời ai cả. Huhuhu. Em được cái mồm miệng đỡ chân tay. Có lẽ thế nên tính vui vẻ, nhìu người quý mến. Ai cũng bảo em kiêu, ko thèm yêu. Sự thực là EM TỰ TI KO DÁM YÊU VÌ NẤM LÙN QUÁ.

Em sợ, em nhận lời yêu người ta, bạn bè người ta thấy em thì chê. Rồi em thấy những bạn bè của các zai tán em, toàn có người yêu cao, xinh hoặc trông ưa nhìn. Mỗi khi mà gặp gỡ họ, em sẽ cực kỳ TỰ KỶ đấy ạ.
    Em thì chỉ được cái nhìn baby trẻ lâu vì LÙN mà.
    Em có đi dép cao 10cm. Nhưng mà đi thì đi, trông vẫn LÙN cực kỳ luôn. Mà chả nhẽ lúc nào cũng đi dép cao được. Về lâu về dài vẫn có lúc ko đi đc dép cao.

Huhu. Tự kỷ quá các mẹ ạ. Xin việc cũng xin mãi mới được vì lùn quá, ko ai nhận.
    Giờ, em chả biết làm sao cả. Hiện nay em thích lắm, thích vô cùng 1 zai mà em chả dám tiến lên với zai vì cái bệnh TỰ TI kia. Em chán lắm luôn.

Nghĩ xa xôi, chả dám yêu thì làm sao lấy đc chồng, về nhà chồng bị chê là lùn thì càng buồn. Haiz

Em có 2 bà chị dâu, cao = em, nhưng các chị ý xinh lung linh, lại giỏi nữa. Em chả được cái nước gì cả. Nên em nhiều khi cũng tự kỉ khi nghĩ sẽ nhận lời ai đó.

Giờ em cần lời khuyên. Hoặc cho em phương thuốc gì đó để chữa cái bệnh này và khắc phục nhược điểm với.
    Em biết làm sao bây giờ? Hạnh phúc tuột mất bao nhiêu lần, bao nhiêu zai ngon đi mất chỉ vì cái bệnh điên rồ này thôi ạ.
    Tất nhiên, KHÔNG BAO GIỜ EM CHO MỌI NGƯỜI BIẾT EM TỰ TI VÌ EM LÙN MÀ EM LUÔN MANG CÁI TÂM LÝ, CÁI BỆNH Ý TRONG SUY NGHĨ THÔI.
    Vì thế nên chẳng ai nghĩ là em bị cái bệnh tự ti này cả. haiz.

Có người yêu lùn thì zai nghĩ gì ạ? Nhìn người yêu của bạn, zai nó có ngồi nó so sánh, nó chán vì ny lùn ko? Trời ơi, em khùng mất thôi.
    Xin hãy chia sẻ với em đi ạ. Em phải làm sao?
    Nhớ ai lòng cứ bồi hồi
    Hay là mình đã yêu rồi cũng nên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 111 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

em ơi, nếu không yêu chính mình thì không ai yêu mình đâu em, có sao sài vậy em ah, tự tin lên.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lấy chồng cao sau này khả năng con nó mới cao được chứ bạn. bạn lùn thế mà đầy anh trên m7 vẫn thích đó thôi. cứ giữ mãi cái tâm lý tự ti như thế chỉ làm mình xấu đi mà thôi. bạn còn may mắn hơn nhiều người không lành lặn hay có khiếm khuyết, mà họ vẫn tìm đc hạnh phúc cơ mà.
    tự tin lên nhé.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 241 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Ôi giời...chị tự ti cái nào chứ tự ti cái này là chị lỗ lắm áh chị ơi!!! Người yêu chị k buồn phiền thì cớ gì chị phải quan tâm người khác nghĩ gì. Chị sống cho chị, cho gia đình, cho tình yêu, quan trọng là chị sống tốt và chị-vẫn-là-chị.
    Như em nè, từng 1 thời gian dài tự ti rằng mình k xinh nên rất e dè chuyện yêu..những Anh chàng theo đuổi em toàn Hotboy k mới chết, lúc ấy em đa nghi lắm, rất sợ bị cho ăn dưa bờ...rất buồn khi bạn bè của những người ấy chê bọn em lệch pha quá, em từ bỏ nhiều lần lắm đó chứ. Cuối cùng với sự chân thành của người ta, em tự tin hơn rất nhiều, em cố hoàn thiện bản thân mình từ bên ngoài cách ăn mặc đến tính cách bên trong..nói chung, trong mắt người yêu em thì em rất đẹp, rất giỏi và có nhiều tài..bạn bè thì cởi mở và tốt hơn
    Tuy giờ em độc thân nhưng em rất tự tin rất vui với bản thân mình
    Cố lên chị gái!!!!!!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,242 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Lùn thì gái vn có đầy ng lùn nên chả sợ. Chỉ mong ai ơi gặp tui đừng có nói tui ốm là dc.
    Đừng mơ ước những ai ngoài tầm với
    Mây của trời hãy để gió cuốn đí
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 234 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Tự tin lên, như anh chỉ thích mấy em thấp bé nhẹ cân, trông dễ thương, ăn nói lại lưu loát, thông minh và quan trọng là ko kiêu căng, tự đề cao mình như mấy e chân dài, mặt đắp phấn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiconduong1988 Xem bài viết
    Em chỉ ước có zai dưới m7 tán em, thích em thì em sẽ suy nghĩ. Nhưng mà toàn zai cao trên m7 thôi. Tình đầu cao m74 nhưng hồi đó em nghĩ em còn lớn được nên đi với ông ý lệch pha tí chả sao nên hồi í mới thích nhau.
    ....
    Em có 2 bà chị dâu, cao = em, nhưng các chị ý xinh lung linh, lại giỏi nữa. Em chả được cái nước gì cả. Nên em nhiều khi cũng tự kỉ khi nghĩ sẽ nhận lời ai đó.
    Bạn có chiều cao khiêm tốn, bạn tự nhận xét mình không được xinh lung linh và giỏi như người ta. Nhưng bạn lại toàn được giai cao tán. Như thế chắc chắn bạn phải có điều gì đó khác thu hút họ, khiến họ cảm thấy muốn được ở gần bạn, và vì thế không nên tự ti về bản thân quá đâu.

Mạnh dạn lên để biết được đâu là điểm mạnh của bạn và từ đó phát huy chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giồi, mình 1m62, nặng 78kg đây mình mà giống bạn chắc giờ đang ngồi trong góc nhà trồng nấm quá. Đi chơi với giai, bạn quất đôi guốc 10 - 12cm là ngon lành ngay, lo gì nhỉ? Bạn phải học yêu bản thân mình trước, nếu chính bạn còn ko yêu, ko quý trọng mình thì rất khó cảm nhận được tình yêu & sự quý trọng của người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 675 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Em báo cáo mọi người là em lùn, chiều cao thôi cho em ăn gian xíu được có 1m53 T__T , toàn phải mang giày cao gót 7 phân cho nó lên gần 1m6 đỡ buồn vậy . Nhưng mờ hức hức đi đâu cũng bị gọi là lùn , tuy vậy em rất khoái quen giai cao ạ, để sau này còn cải thiện nòi giống con cái chứ hehe. Giai nào lùn dưới 1m62 em chán chả muốn quen huống chi yêu . Vì gái lùn còn đỡ, giai lùn nhìn chán không tả được.
    Chị cứ tự tin lên, mang giầy cao gót 7 phân là lên được 1m52 rồi
    Em là cô gái Cự Giải lãng mạn, ngọt ngào, ấm áp, dễ thương. Biết nấu ăn và rất chu đáo với người em yêu .
    • 2,489 Bài viết

• 2,529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lại vì 1 lý do không quá quan trọng mà bỏ lỡ quá nhiều cơ hội như vậy. Không muốn chê nhưng sự thực bạn chủ top chẳng có tí thông minh nào trong khi nỗi tự ti ngoại hình quá lớn.
    Trả lời câu hỏi, zai mà nó thấy người yêu lùn nó chả quan tâm cái sự lùn làm gì: bởi vì chân ngắn nhưng vẫn xinh xắn, lùn nhưng vẫn ùn ùn người theo!!!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamachila Xem bài viết
    Sao lại vì 1 lý do không quá quan trọng mà bỏ lỡ quá nhiều cơ hội như vậy. Không muốn chê nhưng sự thực bạn chủ top chẳng có tí thông minh nào trong khi nỗi tự ti ngoại hình quá lớn.
    Trả lời câu hỏi, zai mà nó thấy người yêu lùn nó chả quan tâm cái sự lùn làm gì: bởi vì chân ngắn nhưng vẫn xinh xắn, lùn nhưng vẫn ùn ùn người theo!!!
    Đúng là tớ bị bệnh tự tin làm lu mờ hết các suy nghĩ khác bạn ạ, tớ đang thực sự chả thông minh tí nào.

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobun Xem bài viết
    Em báo cáo mọi người là em lùn, chiều cao thôi cho em ăn gian xíu được có 1m53 T__T , toàn phải mang giày cao gót 7 phân cho nó lên gần 1m6 đỡ buồn vậy . Nhưng mờ hức hức đi đâu cũng bị gọi là lùn , tuy vậy em rất khoái quen giai cao ạ, để sau này còn cải thiện nòi giống con cái chứ hehe. Giai nào lùn dưới 1m62 em chán chả muốn quen huống chi yêu . Vì gái lùn còn đỡ, giai lùn nhìn chán không tả được.
    Chị cứ tự tin lên, mang giầy cao gót 7 phân là lên được 1m52 rồi
    Tớ mún quen tầm 1m65, dưới 1m65 cũng ko thích. Nhưng chả có.
    Quen zai cao, làm bạn thì tớ đầy bạn luôn.
    Vì quen toàn zai cao nên tự tin, chả dám yêu. Lệch pha kinh.

Trích dẫn Nguyên văn bởi summertran Xem bài viết
    Giồi, mình 1m62, nặng 78kg đây mình mà giống bạn chắc giờ đang ngồi trong góc nhà trồng nấm quá. Đi chơi với giai, bạn quất đôi guốc 10 - 12cm là ngon lành ngay, lo gì nhỉ? Bạn phải học yêu bản thân mình trước, nếu chính bạn còn ko yêu, ko quý trọng mình thì rất khó cảm nhận được tình yêu & sự quý trọng của người khác.
    Tớ lại nghĩ là đàn ông, xâu s mấy, ;lùn mấy vẫn lấy được vợ bạn ạ.
    Con gái, phụ nữ mới thiệt thòi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kas_yen Xem bài viết
    Ôi giời...chị tự ti cái nào chứ tự ti cái này là chị lỗ lắm áh chị ơi!!! Người yêu chị k buồn phiền thì cớ gì chị phải quan tâm người khác nghĩ gì. Chị sống cho chị, cho gia đình, cho tình yêu, quan trọng là chị sống tốt và chị-vẫn-là-chị.
    Như em nè, từng 1 thời gian dài tự ti rằng mình k xinh nên rất e dè chuyện yêu..những Anh chàng theo đuổi em toàn Hotboy k mới chết, lúc ấy em đa nghi lắm, rất sợ bị cho ăn dưa bờ...rất buồn khi bạn bè của những người ấy chê bọn em lệch pha quá, em từ bỏ nhiều lần lắm đó chứ. Cuối cùng với sự chân thành của người ta, em tự tin hơn rất nhiều, em cố hoàn thiện bản thân mình từ bên ngoài cách ăn mặc đến tính cách bên trong..nói chung, trong mắt người yêu em thì em rất đẹp, rất giỏi và có nhiều tài..bạn bè thì cởi mở và tốt hơn
    Tuy giờ em độc thân nhưng em rất tự tin rất vui với bản thân mình
    Cố lên chị gái!!!!!!!!!

Nhưng lúc chúng nó thích chị thế thôi, nhỡ lúc yêu, bị bạn bè chê bai chị lùn, xấu, thì biết làm thế nào ? Lúc ý chúng nó sẽ buồn phiền chứ sao nữa, huhuhu.
    Ko xinh mà cao vừa vừa hoặc cao, thì có thể cải thiện được, lùn khó cải thiện lắm.

Chị thì hay cố gắng mồm mép đỡ chân tay cực kỳ. Với bạn bè chị, ai cũng nghĩ chị tự tin, kiêu vì chị ko bao h thể hiện chị tự ti cái gì. Nhưng thực sự vì chị tự ti lùn nên mới ko yêu và nhận lời ai. Buồn xót cả ruột ra.
    Nhớ ai lòng cứ bồi hồi
    • 87 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Bạn tự ti kì cục thế, chả lẽ ko có chiều cao thì bản thân mình vô giá trị à? Tính nết, tài lẻ, học thức... đều là những điierm unique làm nên con người bạn. Mình cao có 1m50 mà toàn yêu zai 1m80 nè, chả sao cả. Lúc kiss hoặc sau này abc thì có thể hơi vất tý thôi hehe
    • 689 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Bạn tự ti đáng yêu thế
    Đừng tự ti như thế, họ yêu là yêu cái vẻ nấm lùn dễ thương đó bạn. Bạn mà cao thì chưa chắc họ đã yêu. Mỗi người đều có sở thik khác nhau, người thì con gái cao, người lại thik mấy em lùn. Gọi người yêu là kẹo mút hoặc nấm lùn hoặc Doreamon hoặc ji ji đó nghe chẳng yêu chết đi được ý chứ
    Quan trọng là người đó yêu bạn, bạn đừng suy nghĩ nhiều về việc người khác nhìn vào. Người khác nhìn vào thì đến cả Ngọc Trinh, Tăng thanh Hà cũng có điểm xấu nha bạn. Gạt bỏ tất cả ra khỏi đầu để nắm lấy hạnh phúc của mình bạn ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 187 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Lùn thì có sau đâu,trước tiên bạn học cách yêu quý bản thân bạn sống vì bạn chứ đâu phải sống vì người ta mà sợ người ta nói này nọ.ở bạn có điểm mạnh mà ở những người kia không có nên zai trên 1m7 tán í..phải tự tin lên chứ phát huy những điểm mạnh ở bạn.chúc bạn sớm vượt qua sự tự ti này nhé..
    • 671 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Bạn cũng giống mình này. Mặc dù cơ bản là vẫn lạc quan, vui vẻ,lấy tính cách và lối sống của mình để thế bớt đi chiều dài. Nhưng mà thực ra nhiều lúc nhìn người ta cũng tự ti chứ. Đã thế đúng là toàn zai cao cao để ý. Có khi thấy zai được lắm lắm ý, nhưng mà cao quá à, làm mình chả dám "nhìn lên" , cứ phải tìm cách để mà tránh đi. Toàn được gọi là: Doraemon, Nấm, Lật đật.... Từ ngày xưa tới giờ. Nghĩ lại có quý mình người ta mới thế. Hì. Thôi cứ vui vẻ mà sống, tự hoàn thiện bản thân hơn ở những mặt khác vậy.
    Destiny
    • 656 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tự tin lên em ah, có nhiều người vẫn muốn có ngoại hình nhỏ nhắn đáng yêu như em mà chẳng được đấy.
    Chị thì ngược lại với em, cao 1m65 mà mấy zai tán tỉnh đều cao bằng hoặc hơn có 1 chút xíu. Ao ước có anh người yêu cao trên m7 để được mang giày cao gót mà chẳng có đây này
    Ai đợi em ở cuối con đường?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Chúc mừng em đã có 1 trong tứ quý
    Nói vậy thôi chứ không quan trọng đâu, đàn ông ai để ý mấy cái nhỏ mọn này mà em phải lo. Tự tin lên em gái
    • 61 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

c này lại chẳng bù cho e một tí.e thì cao 1m68,lúc nào cũng phải đi giầy bệt vì sợ cao quá c ạ!đôi lúc cũng thích mình lùn đi một tí để được đi giầy cao gót đến trươg
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 229 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Lùn thì cũng có cái giá của lùn chứ em, khối thằng thích đấy, chúc nhanh kiếm được chồng nhé.
    Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt
    Thấy tương lai lạnh toát mồ hôi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pp2211 Xem bài viết
    Chúc mừng em đã có 1 trong tứ quý
    Nói vậy thôi chứ không quan trọng đâu, đàn ông ai để ý mấy cái nhỏ mọn này mà em phải lo. Tự tin lên em gái
    Em ko tinnnnnnnnnnnn.
    Không phải tự nhiên em bị thế đâu.
    Mà là có ông anh em, ông í cứ iu em nào, ông í lôi đi giới thiệu cho đám bạn ổng. Cứ sau khi giới thiệu xong, ông í bỏ em đó luôn. Em tò mò em hỏi ông anh họ em, ông í bảo là:
    - Bạn anh chê chị đó gầy
    - Bạn anh chê chị đó bé
    Huhu chị đó 1m52, nặng tầm 40kg ạ.

Từ đó em bị ám ảnh, ám ảnh nặng kinh khủng về việc iu thằng nào bị chê lùn, thấp, bé rồi bị nó đá lúc nào chả hay.
    Em ko tin đàn ông ko nghĩ tới việc vợ lùn hay vợ cao. Em vẫn bị ám ảnh lắm anh ạ, cực kỳ sợ luôn.

Mọi người có thể phân tích cho em được ko để em thôi ám ảnh đi?
    Nhớ ai lòng cứ bồi hồi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3