TIN TÀI TRỢ.

Mối tình đầu của e sao hụt hẫng đến thế!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Uh cam on e nha a jo moi ndc ngj cv nen jo moi tam gjat rui dj ngu chuc e ngu ngon

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi grapeblack Xem bài viết
    Đúng là thế thật c à, t bảo rồi, t cũng phải xem xét a, thực ra a ấy mới thích t thôi. A ấy còn nt bảo thương t kia kìa, hix, ko bik có khi nào thành thương hại ko đây? Chuyện tình cảm đúng là rối rắm, phức tạp
    Cậu ơi,giờ tớ nhớ lại có đoạn cậu bảo cậu hỏi quan hệ hai ng là gì,a ý trả lời là không biết đúng k?Tớ thấy,dù cậu rất rất thích anh này nhưng anh này thậm chí không xác định tình cảm với cậu mà ôm hôn thế thì không nên,tớ nghĩ cậu nên cự tuyệt những hành động ôm hôn này vẫn hơn.
    Tớ nghĩ thế ^^
    -Doesn't mean I'm lonely when i'm alone-“Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc sống là niềm tin rằng mình được yêu thương; được yêu thương vì chính con người mình, hoặc tuyệt hơn nữa, là được yêu thương cho dù chính con người mình có thế nào”.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocxdtt Xem bài viết
    Cậu ơi,giờ tớ nhớ lại có đoạn cậu bảo cậu hỏi quan hệ hai ng là gì,a ý trả lời là không biết đúng k?Tớ thấy,dù cậu rất rất thích anh này nhưng anh này thậm chí không xác định tình cảm với cậu mà ôm hôn thế thì không nên,tớ nghĩ cậu nên cự tuyệt những hành động ôm hôn này vẫn hơn.
    Tớ nghĩ thế ^^
    Ừ chỉ thích thôi mà thế này t thấy t hơi dễ dãi, nhưng mấy cái ôm, hôn này ko có nồng nhiệt như những người đang y đâu, kiểu như thương mình ý, t cũng pai dứt ra suốt, chả hiểu tại sao a ấy lại như vậy nữa ( nhưng t cũng cảnh giác để đề phòng mọi thứ ko đi quá xa). Để lần sau t pai hỏi cái đã, hix, hoang mang quá, đôi khi t ko bik khi rơi vào hoàn cảnh như này mih đã hành xử đúng chưa nữa? Kiểu như đánh cược ý, thôi vì tuổi trẻ, cứ thử xem đi dc đến đâu?
    P/s: vì ngta cũng là người tốt, giúp đỡ t nhiều nên t cũng ko muốn tuột mất))
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 569123 Xem bài viết
    haha, em gái đáng yêu và kute quá, tình đầu ai cũng ngây thơ . Cá nhân chị thấy anh này không lừa em đâu, có tình cảm với em là đằng khác nhưng chưa quên được tình cũ nên mới nửa nạc nửa mỡ như vậy. Em thì thích anh này rồi nhưng mà còn trẻ với lòng tự trọng hơi cao nên thấy chuyện này như là anh ý đùa giỡn với em đúng không . Tình cũ 3 năm và bằng tuổi thì cũng khó quên thật, vì dù sao chị người yêu cũ ý hơn em cả tuổi xuân lẫn tuổi đời, em thì còn trẻ người non dạ không thể tránh nổi được những hành xử có phần trẻ con, đến với em anh ý ít ra cũng có sự so sánh với tình cũ. Chị nghĩ là cứ thử cho anh này thêm cơ hội với thời gian đi em, khi nào anh ý quên hẳn được người yêu cũ thì mới đến với em bằng cả sự chân thành được, mà nếu không thành công thì cũng thành nhân, chí ít mình cũng đúc kết được vài kinh nghiệm xương máu làm vốn cho cuộc tình sau
    Chị ơi, đúng là ko lừa e thật, nhưng bây giờ bọn e như kiểu vừa bạn bè ( a ấy còn kể cho e nge về chị kia, qua lời a kể đúng là a đã từng y chj ấy rất nhiều dù họ y xa, bảo tháng 8 đến chị cưới ck, e hỏi a quên dc chị chưa, a bảo quên làm sao dc e, chỉ là nó là kí ức buồn muốn xếp nó vào 1 góc, a tâm sự ngày tr a có tí hận nhưng h a tôn trọng lựa chọn của chị, a chả còn y, tc vs chị nữa chỉ là tình nghĩa, 2 người họ cũng rất hợp nhau, như thế là ổn rồi). A bảo ko hiểu tại sao đi vs e mà a nói ra dc mấy lời này,e có chạnh lòng ko, e bảo " ko sao, a cứ nói cho thoải mái, e lắng nghe và ko đánh giá j đâu" thế cơ mà e cũng sai, hôm qua nt e còn lỡ lời bảo " có j đâu, so sánh là ko tránh khỏi mà" vậy mà a ấy gắt lên bảo " a ko quan tâm nữa thì thôi, sao e nhắc hoài vậy, sống cho thực tại, sao e cứ nhìn về quá khứ vậy" hix, thế đấy, a ấy là người chững chạc, nhiều kinh nghiệm sống, e thì cứ.. Hôm qua, e cũng nói rõ ràng muốn dừng lai, a cũng thừa nhân mih sai, xin lỗi e,a ôm e bảo " đợi a nhé, cũng nhanh thôi" e ko bảo j ;a hỏi " e khóc à?", hix, lúc đó e bảo " e khóc j đâu, có j đâu mà khóc, thôi thì bây giờ e cũng ko bik làm sao, cứ để tự nhiên, sau này nếu nhận ra a và e hòa hợp, cảm thấy cần nhau thì tiến tới ko thì dừng lại, ty pai vui e ko muốn cứ pai suy nghĩ nhiều, trong thời gian này,e cũng ko đòi hỏi j đâu, nếu e tìm dc 1 ng đối xử vs e tốt hơn a-e nói thế thôi chứ bik chắc là ko rồi, h mà e accept ai là làm họ khổ ngay mà, a tìm dc chị nào đấy phù hợp hơn e thì chúng ta dừng. Thỏa thuận thế a nhé"
    P/s: e thấy con đường e đi sao mà mơ hồ, e cũng ko kì vọng nhiều, cứ để mọi thứ như vậy. Chỉ là cảm giác như e đặt đang đặt cược vậy, nếu sau này a ấy bảo nhận ra thực sự ko y e, e cũng sẽ vui vẻ chấp nhận vì ít ra là 2 bên đã thẳng thắn vs nhau. Bọn e đã quy định ko dc lừa dối tình cảm rồi, ko đến vs nhau bằng sự thương hại ( cả 2 bọn e đều ghét kiểu thế). A hỏi" e thich a hay vì thương hại a thế" e trả lời đùa " a nghĩ thế nào thì là thế đó" thực ra thì có thích ms thương, a cũng tốt thì e ms thương a chứ!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3