TIN TÀI TRỢ.

Mối tình đầu của e sao hụt hẫng đến thế!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.4K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của condenon92
    [/QUOTE]

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncun91 Xem bài viết
    Bạn này giống mình, cũng yêu phải người không rõ ràng, nhưng giờ thì chia tay rồi, cũng mối tình đầu đấy. Buồn.
    Trong cái chuyện tình cảm của mình thì buồn kinh khủng luôn được ý vậy mà mình vẫn chịu đựng được 2 năm, cuối cùng vẫn bị họ đá không thương tiếc. Mới chỉ cách đây hơn 1 tuần thôi.huhu. Thế đấy, co như học được kinh nghiệm.
    Bạn cho người ta thế chủ động hay mình vậy bạn? Buồn lắm chứ, nhưng với mình bây giờ, mình xem a như là bạn bè, ko kì vọng gì nhiều nữa, để tâm thái mình thoải mái nhất. Bạn t toàn bảo phải tìm người nào yêu thương mình thật nhiều vào, con gái chỉ sướng lúc mới yêu,con trai tán chỉ mất công đoạn đầu, đoạn sau mà đã yêu là con gái toàn dành nhiều tình cảm ơn ý, với lại đừng cho ngta biết mình thích họ nhiều ntn khi chưa xác định rõ họ yêu mình thật lòng, nhất tâm hay chưa. T cũng thế nè, dù đẹp, nhưng bây giờ nhận ra nên y lí trí một chút, tương lai hi vọng chúng ta sẽ tìm được người khiến mình hạnh phúc , cố lên nhé bạn ( dù t cũng hơi bi quan về chuyện tình cảm nè)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenhoangk4a4 Xem bài viết
    Hi hi đập thình thịch thế rep lại nói chuyện vui vẻ không bé @@ Nghe chuyện tin tin của em mà chị lại nhớ có lần ảnh người yêu cũ hỏi chị có người yêu chưa buồn lắm luôn nhưng vẫn gửi cái icon mặt cười rồi trả lời bình thường thi thoảng ảnh cũng hỏi thăm chị nhưng chị qua quýt như kiểu người xa lạ từng quen thôi nên khi anh ấy lấy vợ thì chị hủy kết bạn xóa số luôn hì hì.
    Sáng qua, hỏi e thi hết môn ok hết ko, e rep " dạ tạm ổn a ạ", a ko hỏi j nữa
    Sáng nay, a lấy cớ chúc e gái e thi tốt ( thi đại học ạ), rủ tối nay hẹn hò, e bảo " hẹn hò cái j, a dùng từ cho đúng ,nói đi chơi thôi , tuần này e bận rồi " a trả lời : " à ừ, e thích thế nào thì như thế ấy" xong lại chúc e gái e thi tốt, còn bảo có j báo cho a, E bó tay luôn, nói chuyện cứ như ko có j xảy ra ý.
    Nói chung bây giờ mà có gặp thì quán triệt luôn là làm bạn bè chị à, e còn ở hà nội 1 năm, năm sau ko bik ở lại đây hay về quê , nên thôi, bây giờ cứ ở mức tình bạn, ra trường mà e thích người khác, a lấy vợ thì xem như duyên phận. E cũng ko đi sâu hơn và chờ đợi đâu, thực là nói chuyện vs a ấy rất vui chị à ( kiểu hóm hỉnh, e thì ăn nói cũng vặn vẹo ghê nên cả hai mà đi vs nhau hoặc nt là cả 2 cùng vui thôi)
    • 284 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Cái đoạn bao nhiêu bức xúc em nói hết ra nếu là anh thì anh cũng thương em lắm chứ bộ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc a ấy nói vừa xuống sân bay lúc trưa, bảo cả chiều làm việc a chỉ mong gặp e, rồi cả lúc ở đà nẵng, a nt hỏi " e thích j ko, a mua cho" , e trả lời " ko cần, ko mua j hết " thế mà đến lúc gặp e , a ấy vẫn mang quà, e là con gái ko cảm động mới lại . Thương thôi ôm cái dc rồi, cần j phải hôn, nói chung chắc cũng có lợi dụng rồi. Hôm a ấy nói mấy lời đó, tự ái e còn bảo " Hôn a e chả có cảm giác j, nên chắc e hết thích a rồi, đừng có mà lợi dụng e, e là người thứ mấy a hôn đây " a nói lại luôn " e vừa phải thôi, a có pai diễn viên đâu chứ, e chỉ toàn nghĩ xấu người khác" Haiza, e chỉ dc thương chứ ko được yêu chứ j (
    Mà a condenon92 ơi, hình như a ấy ko thích e thật, có lần e hỏi về chuyện tình cảm của a ấy , rồi hỏi về chị A , e ngồi đó, mà a ấy bảo " à ừ thì A là người a yêu nhất" nói đùa chứ a ấy chả nghĩ j cho e cả, kể như ko, xong còn bảo " có ai như em, đi hẹn hò vs a cứ bới móc mấy chuyện a muốn quên" Haiz, e thấy e sai j đâu chứ?
    p/s: đùa chứ nhiều khi e thấy con trai tụi anh khó hiểu lắm ý ! Thôi e làm bạn thôi,sợ y lắm rồi đó, FA như trước cho khỏe, ko cứ mơ mơ có ngày a gửi thiệp cưới vợ thì có lúc đó thì hẫng đến ngất ))
    Trích dẫn Nguyên văn bởi condenon92 Xem bài viết
    Cái đoạn bao nhiêu bức xúc em nói hết ra nếu là anh thì anh cũng thương em lắm chứ bộ

• 284 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Con gái tụi em là không thể thiếu đc con trai tụi anh đâu mà em xinh thì ai chả thích, anh cũng thế nè <3

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái tụi em là không thể thiếu đc con trai tụi anh đâu mà em xinh thì ai chả thích, anh cũng thế nè <3

Haiz, coi như số e ko may, ko tìm dc tình yêu đích thực . Hình như a ấy cũng nghĩ đến như vậy thôi, tình qua đường mà. Hôm nay nt nửa đùa nửa thật, e bảo " a có thèm nhìn,quan tâm j mà" a ấy rep " có mà, sao lại ko, chưa đủ nhiều thôi, e cứ đợi đấy" điêu chưa, hix,e muốn dứt mà ko dc nè, a ấy mà nt là e cứ phải trả lời ((
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haiz, coi như số e ko may, ko tìm dc tình yêu đích thực . Hình như a ấy cũng nghĩ đến như vậy thôi, tình qua đường mà. Hôm nay nt nửa đùa nửa thật, e bảo " a có thèm nhìn,quan tâm j e đâu mà" a ấy rep " có mà, sao lại ko, chưa đủ nhiều thôi, e cứ đợi đấy" điêu chưa, hix,e muốn dứt mà ko dc nè, a ấy mà nt là e cứ phải trả lời ((
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Tình hình mà cứ nt qua lại ntn đảm bảo rồi cũng sẽ quay lại nhanh thôi em nhé.Con gái mà.không thể dứt khoát được đâu.có lẽ anh ấy cũng có tình cảm vs em.Chỉ là cái tình đầu kia nó còn lấn át nhiều qá.khiến a ấy thành con ng tình cảm ko rõ ràng.Khổ thật.😑

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vitc833
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mối tình đầu luôn luôn để lại những điều tuyệt vời nhất!
    • 284 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi grapeblack Xem bài viết
    Việc gì e phải đi cưa, ko pai đùa chứ e cũng nhiều ngườithích lắm đấy nhưng mà e chả thích ai, thấy yêu đương max mệt ( a ấy cũng biết e nhìu người để ý chứ bộ). giờ chắc thấy e trảlời e cũng thích a nên tỏ ý ko trân trọng nữa, Kiểu lúc cô đơn, thấy e cũng khá ,tán vui ai ngờdc đây mà. Lúc nào cũng bảo, sau cơn đau khổ,a gạt sang để bước tiếp, trái tima lạnh băng chả y 1 ai nữa cho đến khi gặp e, rung động,thấy thương nhớ. blabla... ko bik thật ko, chứ lúc đó mih cũng xao lòng (h nhìn lại a như cao thủ, ko bik ngoài mình còn có e út nào nữa ko) cứ để xem thế nào đã ạ, nhưng cũng chả kì vọng nhiều nữa.
    Thấyphiêu lắm, thích ai ko thích, thích người đi làm, lại mảng tín dụng ( lão vừa chuyến sang, khối back nhàn thì ko làm) suốt ngàyđi tiếp khách, e h mà có quay lại cũng chảnh cho bik mặt, tỉ lệ bị đá cao quánên ko được mềm mềm như trước.
    Khổ thế đây, hôm nay bảo tối nay hẹn hò cái nhỉ,e bảo tuần này e bận ( e gái e thi đại học ), a bảo ừ thì tuần sau. Thế đấy,đúng là con trai, chả hiểu ,e nt lại " hẹn hò cái j, dùng từ cho đúng ,nói đi chơi thôi" , a ấy nt lại " ah ừ, e thích gọi thế nào cũngđược" xong còn chúc e gái của e thi tốt, có j báo cho a. E sợ luôn, nói chuyện cứnhư chưa hề có j xảy ra ý .Cơ mà trước đây, ngày nt 3 lần sáng, trưa, tối, h mỗi lúc sáng, e chả hiểu, định hỏi, mà thôi, kệ, e chính thức mặc kệ rồi đó, kocần quan tâm ! Gắng đẹp, giỏi, nấu ăn ngon, sau này lấy ck, y j mà pai suy nghĩnhiều (
    Thực ra a này cũng đào hoa lắm, kiêu chảnh nữa, thật đángghét ! E sinh viên mà toàn bị a ấy lợi dụng "làm hồ sơ tài sản cho a đikưng!" Haiza, điêu lắm, h e phải khôn ngoan hơn mới được !
    Nói chung tùy trời, bây giờ e cũng thấy thanh thản, thích ngta bớt đi nhiều rồi ))))))
    Chị thấy em với a ý cũng hay đấy e cứ tưng tửng có khi sau này lại yêu nhau k dứt đc ý còn trẻ mà cứ để kệ đi e
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    haha, em gái đáng yêu và kute quá, tình đầu ai cũng ngây thơ . Cá nhân chị thấy anh này không lừa em đâu, có tình cảm với em là đằng khác nhưng chưa quên được tình cũ nên mới nửa nạc nửa mỡ như vậy. Em thì thích anh này rồi nhưng mà còn trẻ với lòng tự trọng hơi cao nên thấy chuyện này như là anh ý đùa giỡn với em đúng không . Tình cũ 3 năm và bằng tuổi thì cũng khó quên thật, vì dù sao chị người yêu cũ ý hơn em cả tuổi xuân lẫn tuổi đời, em thì còn trẻ người non dạ không thể tránh nổi được những hành xử có phần trẻ con, đến với em anh ý ít ra cũng có sự so sánh với tình cũ. Chị nghĩ là cứ thử cho anh này thêm cơ hội với thời gian đi em, khi nào anh ý quên hẳn được người yêu cũ thì mới đến với em bằng cả sự chân thành được, mà nếu không thành công thì cũng thành nhân, chí ít mình cũng đúc kết được vài kinh nghiệm xương máu làm vốn cho cuộc tình sau
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 242 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chuyện đã qua không nên nghĩ nhiều bạn ạ, hãy coi là mình chẳng có duyên nên không đến được với nhau. Âu là do kiếp trước bạn và anh chàng đó nợ chút ân tình nên kiếp này gặp và làm bạn đến đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hôm nay thi xong môn cuối cùng cũng là lúc kết thúc năm thứ 3 đại học. Về nhà, quăng người lên giường sao mà cảm giác buồn đến thế! E muốn viết đôi dòng tâm sự để giãi bày nỗi lòng của mình,thực sự e chả biết nên nghĩ theo hướng nào.
    Bạn bè tất tả ngược xuôi, yêu nhanh chia vội, e 21 tuổi vẫn hồn nhiên như cô tiên, dửng dưng như không, vì e nghĩ tình yêu khi nào thực sự đến sẽ đến làm gì mà cứ phải cuống cuồng yêu vội mặc dù ngoại hình được nhiều người khen là xinh đẹp, nhẹ nhàng, ngoan hiền nhưng khá cá tính... cũng có vài người tán tỉnh nhưng e chả rung động một ai, cho đến khi gặp a.
    E gặp a cũng bao nhiều người, nói chuyện thoải mái như là anh em. A là đồng hương của e,hơn e 4 tuổi, đẹp trai, tốt tính,đã có công việc làm ổn định ở 1 ngân hàng lớn ở Hà Nội. E ban đầu xem a như a trai của mình, rồi chuyện j đến cũng đến, a nói thích e, e cũng thích a, như bao người yêu nhau khác, bọn e hẹn hò, nói chuyện,( cũng ko có gì vượt quá giới hạn đâu ạ) nhưng e luôn có cảm giác bất an đến lạ dù a vẫn luôn quan tâm, giúp đỡ e...Qua chị gái e và lời e kể, a có chuyện tình buồn với 1 chị bằng tuổi, mối tình của họ kéo dài đến 3 năm ( họ yêu xa), Tháng 8 năm ngoái chị kia chia tay a khiến a suy sụp một thời gian, a kể từ đó đến đây a chưa rung động một ai cho đến khi gặp e( không biết có thật không?), a chọn cách bước tiếp dù đau khổ.Thời gian thích a ko lâu nhưng e luôn cảm giác hình như có cái gì đó ko ổn, nhưng thực sự đúng là e đã yêu, một thứ cảm giác rất lạ, chân thành, luôn nhớ thương người đó, thứ tình cảm e chưa từng có trước đây, cứ ngỡ như a là bờ vai vững
    chắc của mình. Vì a đi làm, e thì đi học, rất khó để gặp nhau, nhiều khi e cũng hay đa nghi, bóng gió này nọ, có lần e hỏi " A quên chị A chưa?" a trả lời " Nếu nói quên là không thật lòng, nhưng a chọn cách bước tiếp, xem nó như là kỉ niệm e à" Lần đó, khi nghe a nói vậy, e buồn đến chết, nhưng nghĩ mình phải thông cảm cho a chứ.
    Mỗi lần hẹn hò với a, e đều rất vui, cũng có vài kỉ niệm, những khoảnh khắc rung rinh như trong phim, lúc đó e đã nghĩ mình là người hạnh phúc. cho đến thứ 4 tuần trước, a gọi điện thoại cho e, nội dung nói chuyện như thường cho đến khi a bảo " Mặc dù a vẫn thích e nhưng không hiểu tại sao dạo này a cứ bị làm sao ấy, a cảm giác a cứ lạnh nhạt với e, nên mình nghĩ mình cứ tự nhiên e nhé, không phải dừng lại gì đâu ( đúng là mấy hôm đó a nt cho e nói chuyện có phần lạnh nhạt thật, nhiều khi như trách nhiệm, nhưng e vẫn nhẹ nhàng nói chuyện thôi) e là người con gái tốt, a sợ làm e tổn thương, mà a thấy e suy nghĩ nhiều quá, lại đa nghi nữa, sau này e gặp ai đừng thế nhé ! " Lúc đó không hiểu sao, trong cơn tự ái, e bảo " e cũng không còn thích a nữa, e muốn quay lại làm a e như trước. Trong chuyện của a, nhiều khi e cũng tỏ ra trẻ con lắm, vì chưa yêu bao giờ nên nhiều khi trong vài trường hợp e cũng không biết ứng xử thế nào. Nhiều khi e còn nghi ngờ a lừa e nữa.
    Những ngày sau, lâu lâu a cũng nt hỏi thăm nhưng câu chuyện toàn xoay quanh vài lời xã giao thông thường rồi thì dừng hẳn, 5 hôm trước e chủ động nt bảo cuối tuần e thi xong , đi uống nước a nhé, a từ chối bảo cuối tuần đi Hải Phòng định giá, e bảo đùa " a ko đi thì thôi , e rủ người khác nhé" a nt lại mỗi " Đuơc" thế là e hiểu rồi, e cũng không nt lại gì nữa.
    E thấy có nhiều cái khó hiểu, nhiều điều băn khoăn, nhưng e nghĩ chắc phải dừng ở đây, thời gian ở bên nhau ngắn ngủi, chưa ai nói lời yêu, e có quyền gì mà nói lời chia tay cơ chứ, tình cảm cũng chưa đủ lớn gì cả chỉ thấy sao mà nó yểu quá, đi hụt hẫng quá ((((
    E kể cho vài người bạn, người nói e bị lừa (e nghĩ ko pai ngta có lấy cái j của mình đâu), dì e thì nói ngta đi làm rồi lại trải qua chuyện buồn như thế trong khi cháu vẫn đang đi học, chưa biết về quê hay ở lại Hà Nội, nhin là đã thấy khó nghĩ rồi !, e không biết nghĩ thế nào luôn.
    Nghĩ mà buồn, lần đầu biết yêu sao mà nó hụt hẫng, mất niềm tin đến thế, e thấy mình dại vì nói thật suy nghĩ, tình cảm của mình với a thẳng thắn quá. Nhiều khi thấy mình sai, nhưng cơ bản là a cũng có ý định đến e dài lâu đâu nhỉ ?
    P?s: viết ra mà thấy chếnh choáng vì nhiều cảm xúc quá. Gửi a, dù a có lừa, có coi e như người lấp khoảng trống, hay a đã tìm được ai hơn e? e cũng cảm ơn a vì những kỉ niệm của chúng ta, cho e biết cảm giác y một ai là thế nào và khi tình yêu ra đi nó cũng đau đến nhường nào, có cả một ít hận thù nữa ( mấy hôm nay vừa ôn thi đêm đến lại khóc) Thật là e chả biết suy nghĩ như thế nào, nhiều khi cũng muốn nt hỏi a, đã một tuần kont, sự thật là a chán e thật sao? Nhưng thôi, e muốn mih bản lĩnh, ko bi lụy trước một ai, nếu y em, cần e , a ấy khắc tự níu kéo chứ nhỉ !
    Chao e a muon dc lam wen e
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hôm nay thi xong môn cuối cùng cũng là lúc kết thúc năm thứ 3 đại học. Về nhà, quăng người lên giường sao mà cảm giác buồn đến thế! E muốn viết đôi dòng tâm sự để giãi bày nỗi lòng của mình,thực sự e chả biết nên nghĩ theo hướng nào.
    Bạn bè tất tả ngược xuôi, yêu nhanh chia vội, e 21 tuổi vẫn hồn nhiên như cô tiên, dửng dưng như không, vì e nghĩ tình yêu khi nào thực sự đến sẽ đến làm gì mà cứ phải cuống cuồng yêu vội mặc dù ngoại hình được nhiều người khen là xinh đẹp, nhẹ nhàng, ngoan hiền nhưng khá cá tính... cũng có vài người tán tỉnh nhưng e chả rung động một ai, cho đến khi gặp a.
    E gặp a cũng bao nhiều người, nói chuyện thoải mái như là anh em. A là đồng hương của e,hơn e 4 tuổi, đẹp trai, tốt tính,đã có công việc làm ổn định ở 1 ngân hàng lớn ở Hà Nội. E ban đầu xem a như a trai của mình, rồi chuyện j đến cũng đến, a nói thích e, e cũng thích a, như bao người yêu nhau khác, bọn e hẹn hò, nói chuyện,( cũng ko có gì vượt quá giới hạn đâu ạ) nhưng e luôn có cảm giác bất an đến lạ dù a vẫn luôn quan tâm, giúp đỡ e...Qua chị gái e và lời e kể, a có chuyện tình buồn với 1 chị bằng tuổi, mối tình của họ kéo dài đến 3 năm ( họ yêu xa), Tháng 8 năm ngoái chị kia chia tay a khiến a suy sụp một thời gian, a kể từ đó đến đây a chưa rung động một ai cho đến khi gặp e( không biết có thật không?), a chọn cách bước tiếp dù đau khổ.Thời gian thích a ko lâu nhưng e luôn cảm giác hình như có cái gì đó ko ổn, nhưng thực sự đúng là e đã yêu, một thứ cảm giác rất lạ, chân thành, luôn nhớ thương người đó, thứ tình cảm e chưa từng có trước đây, cứ ngỡ như a là bờ vai vững
    chắc của mình. Vì a đi làm, e thì đi học, rất khó để gặp nhau, nhiều khi e cũng hay đa nghi, bóng gió này nọ, có lần e hỏi " A quên chị A chưa?" a trả lời " Nếu nói quên là không thật lòng, nhưng a chọn cách bước tiếp, xem nó như là kỉ niệm e à" Lần đó, khi nghe a nói vậy, e buồn đến chết, nhưng nghĩ mình phải thông cảm cho a chứ.
    Mỗi lần hẹn hò với a, e đều rất vui, cũng có vài kỉ niệm, những khoảnh khắc rung rinh như trong phim, lúc đó e đã nghĩ mình là người hạnh phúc. cho đến thứ 4 tuần trước, a gọi điện thoại cho e, nội dung nói chuyện như thường cho đến khi a bảo " Mặc dù a vẫn thích e nhưng không hiểu tại sao dạo này a cứ bị làm sao ấy, a cảm giác a cứ lạnh nhạt với e, nên mình nghĩ mình cứ tự nhiên e nhé, không phải dừng lại gì đâu ( đúng là mấy hôm đó a nt cho e nói chuyện có phần lạnh nhạt thật, nhiều khi như trách nhiệm, nhưng e vẫn nhẹ nhàng nói chuyện thôi) e là người con gái tốt, a sợ làm e tổn thương, mà a thấy e suy nghĩ nhiều quá, lại đa nghi nữa, sau này e gặp ai đừng thế nhé ! " Lúc đó không hiểu sao, trong cơn tự ái, e bảo " e cũng không còn thích a nữa, e muốn quay lại làm a e như trước. Trong chuyện của a, nhiều khi e cũng tỏ ra trẻ con lắm, vì chưa yêu bao giờ nên nhiều khi trong vài trường hợp e cũng không biết ứng xử thế nào. Nhiều khi e còn nghi ngờ a lừa e nữa.
    Những ngày sau, lâu lâu a cũng nt hỏi thăm nhưng câu chuyện toàn xoay quanh vài lời xã giao thông thường rồi thì dừng hẳn, 5 hôm trước e chủ động nt bảo cuối tuần e thi xong , đi uống nước a nhé, a từ chối bảo cuối tuần đi Hải Phòng định giá, e bảo đùa " a ko đi thì thôi , e rủ người khác nhé" a nt lại mỗi " Đuơc" thế là e hiểu rồi, e cũng không nt lại gì nữa.
    E thấy có nhiều cái khó hiểu, nhiều điều băn khoăn, nhưng e nghĩ chắc phải dừng ở đây, thời gian ở bên nhau ngắn ngủi, chưa ai nói lời yêu, e có quyền gì mà nói lời chia tay cơ chứ, tình cảm cũng chưa đủ lớn gì cả chỉ thấy sao mà nó yểu quá, đi hụt hẫng quá ((((
    E kể cho vài người bạn, người nói e bị lừa (e nghĩ ko pai ngta có lấy cái j của mình đâu), dì e thì nói ngta đi làm rồi lại trải qua chuyện buồn như thế trong khi cháu vẫn đang đi học, chưa biết về quê hay ở lại Hà Nội, nhin là đã thấy khó nghĩ rồi !, e không biết nghĩ thế nào luôn.
    Nghĩ mà buồn, lần đầu biết yêu sao mà nó hụt hẫng, mất niềm tin đến thế, e thấy mình dại vì nói thật suy nghĩ, tình cảm của mình với a thẳng thắn quá. Nhiều khi thấy mình sai, nhưng cơ bản là a cũng có ý định đến e dài lâu đâu nhỉ ?
    P?s: viết ra mà thấy chếnh choáng vì nhiều cảm xúc quá. Gửi a, dù a có lừa, có coi e như người lấp khoảng trống, hay a đã tìm được ai hơn e? e cũng cảm ơn a vì những kỉ niệm của chúng ta, cho e biết cảm giác y một ai là thế nào và khi tình yêu ra đi nó cũng đau đến nhường nào, có cả một ít hận thù nữa ( mấy hôm nay vừa ôn thi đêm đến lại khóc) Thật là e chả biết suy nghĩ như thế nào, nhiều khi cũng muốn nt hỏi a, đã một tuần kont, sự thật là a chán e thật sao? Nhưng thôi, e muốn mih bản lĩnh, ko bi lụy trước một ai, nếu y em, cần e , a ấy khắc tự níu kéo chứ nhỉ !
    Ui,cậu cũng còn biết cảm giác yêu là nó như thế(cậu nói cảm giác ý,vừa đọc,giờ quên rồi) chứ tớ chả biết cảm giác khi yêu như nào ý,chỉ nhìn qua phim,hay nghe người khác nói(như cậu chẳng hạn) còn trải nghiệm vẫn chưa ý
    Dù sao chúc cậu không hối hận về quyết định của bản thân,luôn hạnh phúc,mọi chuyện sẽ qua,việc gì có cách giải quyết.
    Cố lên cố lên ^^
    -Doesn't mean I'm lonely when i'm alone-“Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc sống là niềm tin rằng mình được yêu thương; được yêu thương vì chính con người mình, hoặc tuyệt hơn nữa, là được yêu thương cho dù chính con người mình có thế nào”.

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tối nay a ấy hẹn e, e đồng ý. Hôm trước e ko muốn gặp nhưng hôm nay e muốn gặp để nói chuyện rõ ràng. E bảo e muốn dừng lại, e mệt mỏi trong mối quan hệ không tên này rồi. A bảo a hiểu chứ, mấy ngày qua chắc e mệt mói lắm, a thấy mình cũng đối xử tệ với e, a xin lỗi nhưng thực sự a thích e, đợt này lòng a cũng rất rối bời . A bảo chị ny cũ tháng 8 tới cưới ck, a muốn xong hết giai đoạn này bình tâm lại tất cả. Rồi a ôm e " Đợi a nhé" Thực sự lúc đó e ko biết cảm giác thế nào nữa, chỉ biết là a đã rất thật, ko giả dối với e. A hỏi " e khóc à" ( đang ôm, chắc thấy e ko nói j ) E bảo " e khóc đâu, có j đâu mà khóc, e bảo hiện giờ e cũng biết làm thế nào, thôi thì cứ làm a e như trước, tâm sự nói chuyện, khoảng thời gian tới nếu e tìm dc người nào y e, tốt vs e hơn a, a tìm dc cô gái nào phù hợp vs a hơn thì dừng lại a nhé. Hix, thế đấy, rồi thì vẫn thế, vẫn những cái hôn ko cưỡng lại dc, những cái ôm như thế. E phải làm sao đây, khó nghĩ quá, có lẽ e sẽ cho a thời gian chăng?
    P/s: mà có phải con trai có tí tình cảm là ôm, hôn rồi dc ko? Sao mà thấy phiêu thế này ((
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E oi a muon dc chja se va ta su voi e dc vay neu dc e ll voi a ws sdt nay nhe 0962903005
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi san03005 Xem bài viết
    E oi a muon dc chja se va ta su voi e dc vay neu dc e ll voi a ws sdt nay nhe 0962903005
    Hiện tại, e chả có tâm trạng a à. E chia sẻ vs vài đứa bạn thân, vs vài người quan tâm e trên diễn đàn là đủ a à. E cảm ơn ý tốt của a, chúc a tuần mới vui 😊
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Tối nay a ấy hẹn e, e đống ý. Hôm trước e ko muốn gặp nhưng hôm na e muốn gặp để nói chuyện rõ ràng. E bảo e muốn dừng lại, e mệt mỏi trong mối quan hệ không tên này rồi. A bảo a hiểu chứ, mấy ngày qua chắc e mệt mói lắm, a thấy mình cũng đối xử tệ với e, a xin lỗi nhưng thực sự a thích e, đợt này lòng ng a rất rối bời . A bảo chị ny cũ tháng 8 tới cưới ck, a muốn xong hết giai đoạn này bình tâm lại lại tất cả. Rồi a ôm e " Đợi a nhé" Thực sự lúc đó e ko biết cảm giác thế nào nữa, chỉ biết là a đã rất thật, ko giả dối với e. A hỏi " e khóc à" ( đang ôm, chắc thấy e ko nói j ) E bảo " e khóc đâu, có j đâu mà khóc, e bảo hiện giờ e cũng biết làm thế nào, thôi thì cứ làm a e như trước, tâm sự nói chuyện, khoảng thời gian tới nếu e tìm dc người nào y e, tốt vs e hơn a, a tìm dc cô gái nào phù hợp vs a hơn thì dừng lại a nhé. Hix, thế đấy, rồi thì vẫn thế, vẫn những cái hôn ko cưỡng lại dc, những cái ôm như thế. E phải làm sao đây, khó nghĩ quá, có lẽ e sẽ cho a thời gian chăng?
    P/s: mà có phải con trai có tí tình cảm là ôm, hôn rồi dc ko? Sao mà thấy phiêu thế này ((
    Nghe câu "đợi anh nhé" ,trong trường hợp ý,khó người con gái nào không xiêu lòng.
    Hai người cho nhau cơ hội xem sao,nhưng đừng để bản thân chịu thiệt cậu à ))
    -Doesn't mean I'm lonely when i'm alone-“Hạnh phúc lớn nhất trong cuộc sống là niềm tin rằng mình được yêu thương; được yêu thương vì chính con người mình, hoặc tuyệt hơn nữa, là được yêu thương cho dù chính con người mình có thế nào”.

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocxdtt Xem bài viết
    Nghe câu "đợi anh nhé" ,trong trường hợp ý,khó người con gái nào không xiêu lòng.
    Hai người cho nhau cơ hội xem sao,nhưng đừng để bản thân chịu thiệt cậu à ))
    Đúng là thế thật c à, t bảo rồi, t cũng phải xem xét a, thực ra a ấy mới thích t thôi. A ấy còn nt bảo thương t kia kìa, hix, ko bik có khi nào thành thương hại ko đây? Chuyện tình cảm đúng là rối rắm, phức tạp