TIN TÀI TRỢ.

Mọi thứ ra đi hết. Chỉ còn con ở lại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em chả biết tâm sự cùng ai. Em không có nhiều bạn bè. Ngay sau khi em có bầu và nghiễm nhiên trở thành mẹ đơn thân thì em không còn giữ lại bất cứ mối quan hệ nào cả. 2 đứa bạn thân nhất em cũng không liên lạc. Chỉ là em trốn tránh , cuộc sống của em bây giờ chỉ có mẹ và con. Quanh đi quẩn lại chỉ có lau nhà,dọn dep,đi chợ, nấu cháo chăm sóc con mọi thứ.. Nói chung là 24/24 hai mẹ con bên nhau. Sau tất cả em cũng không thể mở lòng cùng ai được,tình cảm tuyệt đối em dành hết cho con rồi.
    Em mang thai ngoài ý muốn với ng từng yêu em. Bố của con em quay lưng sau khi không khuyên em phá bỏ thai được. Em tự chịu trách nhiệm với những việc mình làm,và hơn hết em yêu con tha thiết.. Từ khi chỉ là một hạt đậu bé xíu, đến cái nhịp tim đập,đến khi con cất tiếng khóc chào đời. Và giờ con trai em 16 tháng. Từng ấy thời gian bên con là từng ấy thời gian em thu mình trong cái vỏ ốc trong căn nhà chỉ có 2 mẹ con. Bên nhà bố đứa bé từ bỏ em đã ko nói. Nhưng bên ngoại đến tận bây giờ vẫn ko chấp nhận . Ở quê, chưa chồng mà chửa đó là một sỉ nhục lớn cho gia đình dòng họ. Em biết,nên không về quê. Hai mẹ con thuê nhà ở cùng nhau lủi thủi. Con đau con ốm, có mình em đưa con đi viện, chăm sóc. Em ko dám gọi điện về nhà. Có lúc em thiếu thốn tiền bạc và tinh thần suy sụp,em chỉ mong đươc bấu víu vào gia đình. Nhưng từ chị em gái đến bm rủ bỏ, nghĩa là chưa bao giờ chấp nhận việc em có đứa con. Em buồn lắm!
    Đau lòng hơn nữa,đứa em gái nói e ko đủ tư cách dạy nó, và cả bm em cũng nói thế. Em hầu như rất ít liên lạc về nhà,mấy chị em trong gia dinh cung ko ai hỏi thăm mẹ con em sống thế nào. Mặc dù chỗ em ở cũng gần nhà chị gái thứ 2. Chăng bao giờ c ghé hỏi han. Em buồn lắm,khi mà tất cả quay lưng thì em tưởng còn có nơi chốn gia đinh để nương náu,nhưng không phải vây. Chưa bao giờ em tuyệt vọng như lúc này. Nếu không vì đứa con bé bỏng tội nghiệp của em,thì em không biết mình đang sống vì điêu gì nữa.
    Sau khi có con,em thất nghiệp hoàn toàn. Khoảng thời gian con đau ốm em dành hết khoản tiền tiết kiệm dc tích góp từ lúc còn độc thân,đến giờ xe cộ em cũng chăng còn. May mắn giờ con em lớn và hết bệnh. Em sẽ đi làm, mà giờ cuối năm các cty ít tuyển. Thôi em chờ ra tết vậy.
    Các mẹ có viêc gì giới thiệu cho em làm với, bất cứ việc gì em cũng làm được. Chỉ muốn có tiền lo cho con thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 128 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Tội nghiệp hai mẹ con, giờ mình cũng single mom nên hiểu đc nhất khi gđ quay lưng đau nào bằng. Vì con mình sẽ cố găngs, sẽ vững vàng em nhé. E nói e ở đâu thì mọi người mới giúp được em ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Blacksky8x
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn chị . Em ở Đồng Nai chị à. Bé của chị được bao nhiêu tuổi rồi?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ladieubong150
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 489 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Cố lên e. Chị ở ngoài bắc nên kg giúp j e được.
    • 128 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chị cũng ngoài bắc xa quá! Cố gắng lên e nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Blacksky8x
    • 145 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trước hết em đã làm được 1 việc rất đúng đắn, trẻ con không có tội, cái tội là ở chỗ người ta làm mà không có trách nhiệm.
    Em có 1 tinh thần vượt qua mọi chuyện đến bây giờ chứng tỏ em mạnh mẽ lắm. Giờ đã vậy thì em cố gắng lên, đừng suy nghĩ nhiều quá, dành hết mọi thứ cho con.
    Người tốt và có cái nhìn đúng đắn sẽ nhìn vào sự cố gắng vươn lên mạnh mẽ sống tốt của em.
    Đừng có lúc nào cũng nghĩ "người ta nghĩ mình thế nào", mà hãy nghĩ mình sống thế nào, mình thấy người ta thế nào.
    Chúc em càng ngày càng có thêm nghị lực sống, gặp nhiều may mắn !
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị đã an ủi. Vẫn đang hành trình xin việc các mẹ ạ. Hôm nay ông bà ngoại gọi,e tuyệt vọng quá! Lại những lời chì chiết trách móc. Em đang khổ bm ko biết đâu. Con em đợt này càng gầy đi

• 296 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất ngưỡng mộ sự bản lĩnh của bạn. Chúc 2 mẹ con luôn vững vàng nhé. Mà bạn muốn tìm cv ntn để mọi người có thể giúp bạn.
    Can 1 nguoi dan ong diu dang va hieu chuyen 1 chut thoi!
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trinh độ học vấn của minh 12/12 thôi. Nên giờ kiém việc gì lam cũng dc ạ. Giúp việc nhà cũng dc . Vi giờ gần tết rôi cung ít cty nhận tuyển lắm ạ

• 481 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Gần tết rồi, nhiều cty vệ sinh tuyển nhân viên quét dọn nhiều lắm bạn, gần tết ngta cần giúp việc thời vụ nhiều lắm, trình độ bạn 12/12 muốn xin việc không khó, vô mấy siêu thị như Big C Đồng Nai ...nhưng bạn đi làm rồi, con bạn như thế nào, ai trông? bạn có thể làm việc mấy tiếng 1 ngày?

Cố lên nhé bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Đời đến rhasjt là buồn cười, nhìn những cảnh ngộ trên tv thì kêu thương quá, thấy buồn lây, thấy những đứa trẻ bị bỏ rơi thì trách móc những ng mẹ ng cha vssjy mà ngay đó con mình đó cháu mình đó mà lại ko mở lòng đón nhận chăm sóc là sao à. Thạt ko hiểu họ thương cái gì chứ, xin lỗi em nếu có ý xúc phạm đến ng thân em nhưng anh cu ng thấy đó là điều ko chấp nhận dc, hổ dữ chả bỏ con vạy mà chỉ vì cái tình làng mà bỏ đi tình thân. Chả hiểu.
    Em mạnh mez nhé, anh thì chả giúp dc gì nhưng đọc thấy bức xúc khi tất cả mọi người đều quay lưng lại với em như thế.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
    • 1,540 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đó có thể là một cách mà gia đình trừng phạt bạn, có ba mẹ tâm lí thì không nói, chứ ko thì làm vậy giờ nhiều lắm, thậm chí con gái bảo lấy chồng mà chưa chịu lấy còn đuổi ra khỏi nhà cơ.
    Nhưng mà nếu ba mẹ biết nghĩ sẽ ko bỏ bạn đâu biết đâu ba mẹ vẫn thi thoảng ghé qua nhìn coi bạn thế nào.
    Nhưng mà lần trước bầu đó chắc to rồi à, hay bạn quyêts giữ.
    Có lẽ ba mẹ muốn cho bạn thấy sự khó khăn thế nào nếu bạn làm theo quyết định của bạn đó. Vì thế bạn phải làm huề với gia đình đi, mình còn ai bấu víu nữa đâu mà cố thân cô thế cô, thân cô thế cô thế này, mà còn chưa hết tiền đấy, hết tiền rồi mới thấy nó vất vả thế nào.
    Trên đời này, ko thiếu những hành động ác độc, con người ta cũng không thể hoàn hảo cả đời. Em nói thật, có những trường hợp nhiều mẹ cứ khuyên ngta làm mẹ đơn thân. Nhưng xin thưa ko phải ai cũng làm mẹ đơn thân được.Nhưng nếu bản lĩnh vững vàng, thì cũng ko đến nỗi. Làm mẹ đơn thân, sau này còn cuộc sống của nó....nói chung nhiều vấn đề...Và ko phải cứ có lòng thương người, ko sát sinh mà đã xong....sau này còn ảnh hưởng tới môi trường của nó, tới tính cách của nó, tương lai của nó, nếu bản lĩnh vững vàng thì tốt thôi...
    Giờ em đã vậy thôi thì ráng sống vì con, kiếm việc làm nuôi con, làm huề với ba mẹ, chứ một thân một mình, thì khó lắm....còn chi tiêu sau này, tiền nuôi nó sau này nữa. Ít nhất làm huề với ba mẹ, con cứng cáp một tý thì gửi ba mẹ trông cho mà đi làm, nếu tốt nữa thì sau này đi học thêm....
    Nơi nào có ý chí nơi đó có con đường
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cam on anh 1quadat. E biết gia đình vẫn còn giận em,nên ko quan tâm. Chứ ba mẹ em thương con cái. Em hầu như không liên lạc về nhà. Mấy chị em cũng ko ai quan tâm tới mẹ con em đâu mà liên lạc. E tủi thân,mà cũng thương con quá!

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngưỡng mộ chị lắm lắm, một thân một mình mà có khả năng làm được đến như vậy, chị ở Đồng Nai khu vực nào chị, nhà chị có xài máy tính, internet ko ạ.
    • 119 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị ở Hố Nai 3 em ạ. C xài điện thoại thôi chứ ko có máy tính