TIN TÀI TRỢ.

Mọi người tư vấn giúp em với ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chẳng là hôm trước mẹ anh ấy ra, cũng nói chuyện có ý giục cưới, vì anh ấy cũng khá lớn tuổi rồi. Nhưng anh không đồng ý vì lý do gì đó. Cái đấy thì em cũng không hỏi, vì trước giờ giữa anh ấy và em cũng chưa bao giờ nói chuyện cưới hỏi cả (Chỉ thỉng thoảng cãi nhau thì em với anh ấy vẫn nói chuyên là người vợ, người chồng thì phải tính cáh như thế nào mới hòa hợp thôi). Hơn nữa, em cũng nghĩ 27 tuổi em mới nghĩ đến việc lấy chồng nên em cũng ko nóng ruột chuyện này (năm nay em 26 tuổi).

Chỉ là khi anh ấy đang đề cập đến chuyện cãi nhau vs mẹ cho em, anh ấy có nhắn tin giọng trêu đùa là: "mà cũng đã thấy cô dâu đâu mà cưới". Lúc đấy em cũng hỏi lại anh ấy là câu đấy là mẹ anh nói hay anh ấy nói. (Em đã ra mắt nhà bên đấy). Thì anh ấy trả lời cần gì phải ai nói, tự biết được mà.

Chẳng biết là đùa hay thật nhưng những câu nói đấy thực sự chạm vào lòng tự ái của em. Anh ấy nói câu đấy khác nào bảo em chẳng xứng đáng, chưa phù hợp để làm vợ anh ấy. Còn em thì cảm thấy giống như mình đang cố leo thang và bị đạp một cú ngã xuống vậy. Em chỉ trả lời ngắn gọn ừa rồi không nhắn tin cho anh ấy từ lúc ấy và anh ấy cũng chẳng thèm nhắn lại tin nào từ hôm ấy.

Thực ra hôm Tết ấy cũng đã dẫn em về ra mắt gia đình. Hai bác bên đấy có vẻ cũng quý em và em cũng quý hai bác ấy. Mẹ anh ấy bảo cho anh ấy một tháng suy nghĩ, nếu quyết định thì cưới luôn còn không thì chia tay sớm. Tóm lại là phải cưới trong năm nay. (Em thì quan niệm nhất quyết không cưới năm nay vì năm nay em Kim Lâu)

Giờ tình hình chiến tranh lạnh kéo dài, mà chẳng ai chịu ai. Em thì quá thất vọng và cảm thấy mình bị tổn thương. Nếu là em sai hoặc kể cả không sai, nhưng là mối quan hệ quan trọng với em thì em cũng sẵn sàng xin lỗi, nhưng chạm vào lòng tự ái của em kiểu này thì....

Mọi người cho em thêm lời khuyên được không?
    Em cảm ơn trước ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 283 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Em thì còn bé nên chưa gặp chuyện như chị, cơ mà người yêu em sau này mà nói với em câu đấy, 26 tuổi không tính chuyện cưới xin thì em cho nghỉ luôn. Con gái cũng có thì thôi.
    Em thì không quan niệm phải cưới sớm, tuy nhiên, 26 tuổi mà chưa tính gì thì chả nhẽ chờ đến 30 rồi mới tính, chỉ khổ con gái, hic hic
    Học, học nữa, học mãi. Học không qua, học lại
    • 160 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Đàn ông nhiều tuổi rồi thì thường sẽ muốn lập gia đình để ổn định . Như bạn kể thì ny bạn chưa muốn lấy bạn . Mình nghĩ bạn nên nói chuyện thẳng thắn với người yêu là bạn thấy tự ái, muốn biết xem ny bạn có định tính chuyện nghiêm túc không ? Bạn 26t, cứ lằng nhằng rồi chẳng may k nên duyên thì lại đau khổ, mất thời gian để nguôi ngoai, rồi còn tìm người khác nữa .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 426 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

thời đại gì mà tuổi với tác nữa, chia tay, người ta có người khác rồi lại lên đây khóc nữa. Nếu đã ra mắt gia đình rồi thì tiến tới đi bạn, mình 26 muốn chồng chết đi được nè
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

có 2 thứ đã rõ ràng
    thứ 1: mẹ anh ấy tóm lại là cưới trong năm nay,còn em thì năm nay nhất định ko cưới thế là mẹ anh ấy đã xác định rõ ràng là chia tay rồi nhé. mà cái anh này thì có vẻ là nghe lời mẹ quá đấy,chả thèm quan tâm e năm Kim Lâu hay ko,chỉ cần mình xác định năm nay cưới,ko cưới thì chia tay sớm.
    thứ 2: sau khi a ta nt xúc phạm em,em im lặng và anh ta cũng im lặng. thế là rõ rồi,anh ta chả muốn liên lạc thì xem như 1 sự xác định chia tay.
    có những thứ ko thể cưỡng cầu
    trường hợp của em là vậy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onedayIwilldie Xem bài viết
    có 2 thứ đã rõ ràng
    thứ 1: mẹ anh ấy tóm lại là cưới trong năm nay,còn em thì năm nay nhất định ko cưới thế là mẹ anh ấy đã xác định rõ ràng là chia tay rồi nhé. mà cái anh này thì có vẻ là nghe lời mẹ quá đấy,chả thèm quan tâm e năm Kim Lâu hay ko,chỉ cần mình xác định năm nay cưới,ko cưới thì chia tay sớm.
    thứ 2: sau khi a ta nt xúc phạm em,em im lặng và anh ta cũng im lặng. thế là rõ rồi,anh ta chả muốn liên lạc thì xem như 1 sự xác định chia tay.
    trường hợp của em là vậy
    Mẹ anh ấy không xác định rõ ràng là chia tay hay không chị ạ. Vì em nhất định không cưới là suy nghĩ của riêng em tuổi Kim Lâu là khôgn nên, chứ em không thể hiện ra bên ngoài là buộc phải thế này, thế nọ. Thực ra là em sợ thế thôi chứ em cũng muốn cưới chết i được í, nói phát có khi em đồng ý luôn í chứ nhưng toàn bộ là trong suy nghĩ của em thôi.
    Vấn đề em không hiểu là anh ấy muốn nhắn tin như thế là để trêu em hay là muốn em tự hiểu rõ là mình chưa xứng đáng?
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jim.Jim Xem bài viết
    Mẹ anh ấy không xác định rõ ràng là chia tay hay không chị ạ. Vì em nhất định không cưới là suy nghĩ của riêng em tuổi Kim Lâu là khôgn nên, chứ em không thể hiện ra bên ngoài là buộc phải thế này, thế nọ. Thực ra là em sợ thế thôi chứ em cũng muốn cưới chết i được í, nói phát có khi em đồng ý luôn í chứ nhưng toàn bộ là trong suy nghĩ của em thôi.
    Vấn đề em không hiểu là anh ấy muốn nhắn tin như thế là để trêu em hay là muốn em tự hiểu rõ là mình chưa xứng đáng?
    nếu muôn trêu thì a ta đã chẳng im lặng
    rõ ràng thế mà em còn hỏi?
    • 390 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Tính 27 cưới thì 26 bắt đầu lo là vừa rồi em à, chuẩn bị cưới cũng mất gần cả năm đấy. Bất cứ chuyện gì cũng thẳng thắn mà nói ra hết, để ko suy đoán nghi ngờ làm chi cho mệt em à. Cứ nhìn thẳng mặt nhau mà nói hết mọi chuyện thì sau này mới sống với nhau được, chứ 2 bên đều im im biết đường nào mà mò.
    Hỏi anh ta muốn gì, tính gì nói 1 lời cho xong, đừng 1 mình suy đoán rồi tưởng thế này thế kia mà lầm lẫn thì tội cả 2.
    26 tuổi rồi ko dứt khoát thì 30 ùa tới lúc nào không hay đó em à.
    • 160 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

có 2 thứ đã rõ ràng
    trường hợp của em là vậy
    nếu muôn trêu thì a ta đã chẳng im lặng
    rõ ràng thế mà em còn hỏi?
    bác này nhận định sâu sắc và tỉnh táo ghê, chắc là bô lão rồi
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanvuctn Xem bài viết
    bác này nhận định sâu sắc và tỉnh táo ghê, chắc là bô lão rồi
    chắc tại già rồi em à
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childhood161 Xem bài viết
    Tính 27 cưới thì 26 bắt đầu lo là vừa rồi em à, chuẩn bị cưới cũng mất gần cả năm đấy. Bất cứ chuyện gì cũng thẳng thắn mà nói ra hết, để ko suy đoán nghi ngờ làm chi cho mệt em à. Cứ nhìn thẳng mặt nhau mà nói hết mọi chuyện thì sau này mới sống với nhau được, chứ 2 bên đều im im biết đường nào mà mò.
    Hỏi anh ta muốn gì, tính gì nói 1 lời cho xong, đừng 1 mình suy đoán rồi tưởng thế này thế kia mà lầm lẫn thì tội cả 2.
    26 tuổi rồi ko dứt khoát thì 30 ùa tới lúc nào không hay đó em à.
    Em nên bắt đầu như thế nào đây ạ?
    • 390 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jim.Jim Xem bài viết
    Em nên bắt đầu như thế nào đây ạ?
    Đang là người yêu mà, em có quyền gọi và hẹn ra nói chuyện thôi.., là người lớn hết rồi cứ rành mạch rõ ràng cho nhẹ đầu nhé
    • 327 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cưới đc cưới luôn ,sắp hè nóng chảy mỡ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childhood161 Xem bài viết
    Đang là người yêu mà, em có quyền gọi và hẹn ra nói chuyện thôi.., là người lớn hết rồi cứ rành mạch rõ ràng cho nhẹ đầu nhé
    Em cũng đã hẹn ra để nói chuyện rồi. Anh ấy phân tích rõ cho em cái nào ở em làm cho anh ấy thất vọng. Em cũng thẳng thắn chia sẻ ý kiến, suy nghĩ của em về anh ấy trong thời gian vừa qua. Cuối cùng, em cũng bảo vs anh ấy là em quyết định sẽ tiếp tục vì với em ngừng thì dễ, nhưng em vẫn muốn thử nếu vẫn còn muốn cố gắng, còn anh ấy bảo muốn cân nhắc thêm nhưng chưa biết bao giờ mới trả lời em được.
    Sau hôm đấy, bọn em cũng chẳng nhắn tin qua lại gì. Chỉ gần đây em nhắn 1, 2 tin anh ấy cũng nhắn lại nói chuyện bớt lạnh lùng hơn, cũng có hỏi han, nhưng lúc nào cũng cứ phải là em bắt đầu câu chuyện trước.
    Nhưng em cứ thấy nó gượng gạo, chả ra làm sao cả, thế nên sau buổi đấy em nhắn tin chia tay luôn. Vì em cũng suy nghĩ một khi con trai đã nói cho thêm thời gian thì chắc là cũng chả muốn quay lại nữa đâu, chỉ ngại nói lời chia tay ra mà thôi.
    Ấy vậy mà chả biết anh ấy có nhận được tin nhắn hay không mà tối hôm đấy lại nhắn tin hỏi thăm em có mệt không, làm tự dưng bao quyết tâm chia tay của em lại đổ xuống sông xuống biển.
    Thế rồi cũng lại tiếp tục nhắn đôi ba tin qua lại. Anh ấy đi chơi cũng mua quà về cho em, vẫn qua nhà em ăn cơm.
    Nhưng cái vấn đề là anh ấy không như trước đây khi còn vui vẻ, mà vẫn cũng cứ đợi em nhắn tin trước mới trả lời. Rồi nói chuyện cứ chung chung kiểu anh bận tí việc riêng, anh có chút việc đột xuất em không cần biết.
    Em thực sự là phát cáu luôn, nổ một tràng dài luôn nhưng anh ý vẫn nhẹ nhàng nc như chả có gì.
    Em thật chả hiểu cái tình huống của em là nó làm sao????