Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mọi người hãy giúp em với. Là do người ta ko hết lòng yêu em hay em sai đây.pls!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.76K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 182 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chào các chị, các chị ở đây đa số là những người có gia đình rồi, xin các chị giúp em với
    Em và ny yêu nhau được 5 tháng rồi, hiện tại người yêu em đang ở SG. Em có vào thăm anh ấy, anh ấy hứa sẽ đưa em đi chơi nhưng mà 1 lúc sau anh ý gọi điện lại và nói bận việc công ty nên ko đến đón em được. Thật sự em rất tủi thân, em đã sắp xếp công vc để vào thăm anh ấy mà chẳng lẽ anh ấy ko thể bỏ chút time cho em sao?? Hôm sau anh ấy lại hẹn bao giờ bay lại HN để anh qua đón, 1 lúc sau anh ấy lại nói anh ấy bận tiếp. Em bực mình lắm trong lúc nóng giận em đã nói với anh ấy " chia tay đi ", anh ấy nói không và hỏi tại sao, em nói vì anh ấy ích kỉ và vô tâm chỉ biết nghĩ đến bản thân mình thôi, hãy suy ngẫm và rút kinh nghiệm cho người sau đi. Em biết em nói vậy là động đến lòng tự ái của anh ấy, em đã xl và giải thích do em nóng vội, ko cố ý, năn nỉ anh ấy tha thứ cho em. Nhưng anh ấy vẫn nhất quyết chia tay, anh nói người quyết định chia tay là em và anh ấy tôn trong qd đó, đây là vc ảnh hưởng đến anh dự của anh ấy và là lẽ sống của anh ấy. Anh ấy còn nói hành động của em đã làm tổn thương anh ấy và em fai chị trách nhiệm với những gì em gây ra...........Em nói hết nc hết cái mà vẫn ko đc. Theo các chị do anh ấy ko yêu em hết mình nên ko tha thứ cho em hay do em sai??? Bây giờ em phải làm sao?? mới hôm cn bọn em còn vui vẻ mà hôm này thành ra thế này Mọi người cho em lời khuyên với.. Many thanks

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,237 Bài viết

• 2,374 Được cảm ơn

Ở đây tuyền các mẹ mìn ế vêu cả, đâu ra mà đã có gd.

Chào mừng em đến với thế giới những kẻ ế - hận đời

Chán gái, khi ko có lý do gì xác đáng như hôi miệng (fuji), viêm cánh (r1gt), ti bé (duamuoi), ở bẩn (chocolate), lắm điều (yuri)...thì bao giờ trai cũng viện lý do là bận
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,782 Bài viết

• 4,519 Được cảm ơn

Hmmm, mình từng gặp 1 ca tương tự, chỉ khác là mình ko nói chia tay chia chân gì cả, chỉ im lặng xem tình hình thế nào. Nhưng mà kết quả là qua nhiều chuyện sau này thấy người ta không hết lòng nên cuối cùng cũng cho de.
    Mình nghĩ những chuyện nhỏ, tuy không đáng, nhưng nó thể hiện phần nào tấm lòng của người khác dành cho mình.
    Mà vậy cuối cùng là bạn từ HN vào SG có gặp đc anh ấy buổi nào ko? Thái độ của anh ấy ngoài việc báo bận thì sao? Nếu cất công đi thăm vậy mà cứ cáo bận thì mình nghĩ cho de là vừa rồi, đừng tiếc.

Bạn cũng nên rút kinh nghiệm kiềm chế khi nóng giận, ít nhất là ko bao giờ nói chia tay chỉ vì bức xúc. Nhiều khi lời nói thốt ra rồi cũng làm tổn thương người khác ít nhiều... nhưng ngược lại, nếu người ta thật sự yêu bạn thì sẽ thông cảm mà bỏ qua.
    ...and that innocent smile of you could ease all pains...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Có gặp được hôm đầu thui à, hiện tại em cũng ko biết làm thế nào nữa. Em mệt mỏi lắm rồi, em biết em làm tổn thương anh ấy nhưng ko lẽ vì 1 lời nói như vậy mà ko thể bỏ qua dù sao em cũng xl rồi, nói hết nc hết cái rồi nhưng sao ngta ko chịu tha thứ. Em có nên đợi 1 vài ngày nữa cho người ta nguôi giận rồi mới nt tiếp ko? hay em buông xuôi đây.NY em có tính tự ái hơi cao.
    • 138 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

em suy nghĩ và cho rằng mình có lỗi? không đâu, đừng luyến tiếc con người ấy. anh ta không yêu em mà chỉ yêu bản thân thôi. em nên hiểu điều đó qua cách cư xử. chúc em sáng suốt
    tớ chả ký đâu! không thích...
    :Nottalkin::Nottalkin:
    • 182 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Theo các chị em có nên đợi 1 vài ngày cho nguôi giận rồi nt hỏi han bình thường như chưa có gì xảy ra ko? xem thái độ anh ấy tn? nếu ko nt lại em cũng ko tiếc nữa
    • 1,854 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

Nếu còn yêu, thì ngta sẽ nghĩ lại, và liên lạc với mình thôi. Còn lòng tự ái cao hơn tình yêu, hoặc k còn y, thì sẽ ra đi mãi mãi.
    Nếu khuyên bạn không nhắn tin nữa thì chắc bạn cũng chẳng làm được đâu. Vì thế, cứ làm những gì bạn cho là đúng, kể cả có nhắn tin bình thường hay quỵ lụy hay gì gì đi nữa. Sau khi đã làm hết khả năng rồi mà ngta vẫn thế thì thôi đi. Lúc đó bỏ không hối tiếc. Vì mình có làm hơn thế nữa, cũng chỉ có thế mà thôi, k thay đổi được gì đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 114 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

rõ là không hết lòng. SỐng với người như vậy chỉ tổ bị đau lòng. Nếu nàng ở Sài Gòn thì ko nói, đằng này từ xa xôi tới mà như vậy là ko thể chấp nhận được. Và lời chia tay của bạn được anh chàng hưởng ứng và kiên quyết hơn cả bạn thì thể hiện tình cảm của người ta như thế nào rồi nàng ạ
    em sẽ không khóc tới khi nào tim em lành lại , sau tất cả những mảnh vỡ .................
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,866 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fathermonkey Xem bài viết

Chán gái, khi ko có lý do gì xác đáng như hôi miệng (fuji), viêm cánh (r1gt), ti bé (duamuoi), ở bẩn (chocolate), lắm điều (yuri)...thì bao giờ trai cũng viện lý do là bận
    Ông nài ăn nói vô duyên thế? Còn ông thì chắc là hội tụ tất cả các yếu tố trên nên mới đứng đầu bảng hội "Ế và HẬN ĐỜI" hả?
    • 1,137 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Uấy, bác này mỉa khéo thế!
    Con chó ngu
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,237 Bài viết

• 2,374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi_bikini Xem bài viết
    Ông nài ăn nói vô duyên thế? Còn ông thì chắc là hội tụ tất cả các yếu tố trên nên mới đứng đầu bảng hội "Ế và HẬN ĐỜI" hả?
    đúng òi thêm mấy cái nữa mà ứ tự kể đâu
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,711 Được cảm ơn

đúng òi thêm mấy cái nữa mà ứ tự kể đâu
    việc gì phải kể... nhìn ava là biết... chú này 99% giống cái con tinh tinh đằng sau lưng cô gái ấy... các chị ở đây đoán làm gì cho mệt

Chống spam: phù... em chỉ sai là em chọn ko đúng thời điểm bay vô Nam thôi chủ top ahj... đàn ông con trai mà ko bỏ qua cho một câu nói dỗi hờn của em gái nhỏ thì...phù... mà thôi,... yêu là chờ đợi... chắc chắn chưa thể dứt tình rồi nên e cứ đợi một thời gian đi gái!
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 182 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mọi người đừng đùa nhau nữa, e lập topic này mong lời khuyên từ mọi người mà sao mọi người cứ đùa nhau thế.???
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 226 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em nói rõ hơn về hoàn cảnh của cậu bạn trai em đi? Độ tuổi, công việc, sống cùng cha mẹ hay 1 mình, 2 đứa quen nhau trong hoàn cảnh nào?

Anh sẽ dùng chính kinh nghiệm bản thân những lần muốn phũ gái để giải đáp cho em...hehe
    • 182 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Những kinh nghiệm phũ gái á hả? anh cứ nói luôn cũng được mà. Tuổi tác nhưng thông tin cá nhân cũng cần biết luôn hả? đâu có cần nó có liên quan gì đâu chứ.. Anh có đóng góp gì thì góp ý cho em, em tks cho nha))))
    • 382 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Ghét nhất nghe ny nói bận với mình.
    Người ta đã muốn chia tay thì thôi bạn à. Mình nghĩ bạn cũng sai chút ít khi trách móc nhiều quá, nhưng cái gì cũng có lý do của nó. Với lại nếu yêu bạn thì anh ấy đã ko đồng ý chia tay.
    ----Kuni Shop - Bình Dương ----
    *Cung cấp các sản phẩm làm đẹp từ Mỹ với nguồn gốc rõ ràng và giá cả cạnh tranh nhất.
    *Nhận order hàng Mỹ (amazon, Ebay...) với công chỉ 5%. Ship: $15/kg mỹ phẩm, $11/kg quần áo.

-CONTACT-
    -FB: https://www.facebook.com/Kuni.cosmetic
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic hic, Mình cũng đang trong hoàn cảnh tương tự đây. Đang nẫu hết cả ruột. Hic
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poison.9x Xem bài viết
    Những kinh nghiệm phũ gái á hả? anh cứ nói luôn cũng được mà. Tuổi tác nhưng thông tin cá nhân cũng cần biết luôn hả? đâu có cần nó có liên quan gì đâu chứ.. Anh có đóng góp gì thì góp ý cho em, em tks cho nha))))
    Thông tin cá nhân như nghề nghiệp... tuổi tác... để đánh giá xem việc phũ em là thật hay là do lý do chủ quan
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 182 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .fuji. Xem bài viết
    Thông tin cá nhân như nghề nghiệp... tuổi tác... để đánh giá xem việc phũ em là thật hay là do lý do chủ quan
    A cứ đánh giá giúp m đi, em kể vậy là chi tiết lắm rồi. Ai nhìn vào cũng có thể hỉu đc mà. Pls! help me !
    • Khóa theo yêu cầu
    • 12 năm
    • 637 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uầy em gái 9x còn đang mê đắm anh kia lắm hay sao mà mọi việc nó rành rành ra rồi mà lại cứ đòi chờ anh vài ngày rồi xin lỗi anh?

Em ở xa vào SG mà anh ta gặp em đc có 1 ngày, xong bận nọ bận kia, lí do là gì? Rồi khi em tức nói ct thì anh ta hưởng ứng nhiệt liệt, yêu nhau 5 tháng vậy em gặp anh ta đc bn lần rồi? Thôi bỏ đi em ạ, đàn ông nó phũ lắm, nếu nó còn yêu thì nó đã quay lại với em rồi, giờ chắc nó đang sướng vì em đã chủ động đòi ct đấy đỡ mất công nó đá em. Mà em cũng lạ, sao cứ sống chết đòi làm lành với nó thế?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3