TIN TÀI TRỢ.

Mỗi ngày một status vui vui (v10)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43K Lượt đọc
  • 534 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,323 Bài viết

• 4,570 Được cảm ơn

Duyên nợ thế nào mà lại sắp ĐƯỢC ra miền bắc nữa và có ghé HN . nghe đồn tháng 3 HN có nhiều loại hoa đua nhau nở

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuthuylovely
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuylovely Xem bài viết
    Duyên nợ thế nào mà lại sắp ĐƯỢC ra miền bắc nữa và có ghé HN . nghe đồn tháng 3 HN có nhiều loại hoa đua nhau nở

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuthuylovely
    thích nhé, lại đc vi vu rồi. tháng 3 năm nay không biết có bị mưa dầm ko nữa.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    • 671 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tuần trước còn đang tính đi mua cây mac vì em hết son rồi mà do lười với xót tiền quá nên chưa mua. Hôm nay được tặng cho cây mac màu ruby woo, đúng màu em đang muốn mua, hí hí

@chị phù phủy : chơi nhớ chụp hình nha chị iu ^^
    " Cần có một không gian thật đơn giản để cảm nhận được hơi thở của chính mình trong một thế giới quá đảo lộn và hỗn tạp như hôm nay!..." Tadao Ando
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 671 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

Mới đọc bài báo George Michael đã mất Ba mình vẫn hay mở nhạc quốc tế bất hủ vào những năm 1 ngàn chín trăm hồi đó. Bao nhiêu kí ức lúc nhỏ xíu trong mình tự nhiên ùa về không cách nào dừng lại. Mình vẫn nhớ thật rõ ràng, cái thời mà còn nghe nhạc bằng băng trên máy cassette, giai điệu này với tiếng kèn saxophone đã nhẹ nhàng đưa mình đi vào giấc ngủ...Ngày thật buồn.

" Cần có một không gian thật đơn giản để cảm nhận được hơi thở của chính mình trong một thế giới quá đảo lộn và hỗn tạp như hôm nay!..." Tadao Ando
    • 4,323 Bài viết

• 4,570 Được cảm ơn

Bài hát bất hủ Win nhỉ
    Đố ai tìm dc đường này, hình chụp đợt rồi đi miền tây đới

IMG_0018Đố
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    • 671 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

chị phù thủy : mắc công google đủ các thể loại rồi mà hổng ra chị ơi .

Thông báo cả nhà Win đã chính thức về quê ăn tết, tình hình là ở quê Win lạnh quá mà Win thì sợ nhất là lạnh Tối nay Win đi cà phê ở 1 quán có con chó cực yêu luôn, 2 cái má phúng phính dễ thương gì đâu

16216194_974788732620794_1953555198_n
    • Khóa theo yêu cầu
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WinterMosaic Xem bài viết
    chị phù thủy : mắc công google đủ các thể loại rồi mà hổng ra chị ơi .

Thông báo cả nhà Win đã chính thức về quê ăn tết, tình hình là ở quê Win lạnh quá mà Win thì sợ nhất là lạnh Tối nay Win đi cà phê ở 1 quán có con chó cực yêu luôn, 2 cái má phúng phính dễ thương gì đâu
    16216194_974788732620794_1953555198_n
    Than lạnh mà sao mặc mini-jupe sexy thế? Win sướng nhỉ, được nghỉ cả Tết Tây lẫn Tết Ta mà Tết nào cũng kéo dài hơn tuần lễ, à lại còn được ai đó tặng MAC nữa chứ, nhất em rồi đấy

@ pt, đi chơi vui nhé. Nghe nói tháng 3 thơì tiết ở Hà Nội đẹp lắm đấy.
    • 671 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zz51016 Xem bài viết
    lại còn được ai đó tặng MAC nữa chứ, nhất em rồi đấy
    Đây là một người bạn rất thân của Win. Ngày xưa Win hay qua nhà bạn ấy chơi lắm, nhớ lúc nhỏ mỗi lần tới Tết là bạn ấy nhắc "mùng 3 tao về ngoại rồi nên tụi mày tranh thủ qua nhà tao sớm lấy lì xì" . Mình còn nhớ rõ hơn 10 năm trước, hồi mình học lớp 8 mẹ bạn ấy lì xì mình tờ 200k, thời đó là lớn lắm luôn ý Hôm qua Win vô nhà bạn ấy chơi, mẹ bạn ấy giận nói là :"từ lúc con heo rụ đi là con Win nó không thèm vô nhà chơi luôn", "cô yên tâm, năm nay con phải vô lấy lì xì chớ "

p/s : Tặng son MAC là hối lộ đó anh Z, em nhờ bạn ý mua dùm lọ nước hoa, em hết nước hoa rồi . Bạn ý nói là do đợt này học hành xong hết, chuyển đồ từ Mỹ về nhiều bị dư kg nên hông mua cho em được, làm em cứ hy vọng >.<
    • Khóa theo yêu cầu
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi WinterMosaic Xem bài viết
    Đây là một người bạn rất thân của Win. Ngày xưa Win hay qua nhà bạn ấy chơi lắm, nhớ lúc nhỏ mỗi lần tới Tết là bạn ấy nhắc "mùng 3 tao về ngoại rồi nên tụi mày tranh thủ qua nhà tao sớm lấy lì xì" . Mình còn nhớ rõ hơn 10 năm trước, hồi mình học lớp 8 mẹ bạn ấy lì xì mình tờ 200k, thời đó là lớn lắm luôn ý Hôm qua Win vô nhà bạn ấy chơi, mẹ bạn ấy giận nói là :"từ lúc con heo rụ đi là con Win nó không thèm vô nhà chơi luôn", "cô yên tâm, năm nay con phải vô lấy lì xì chớ "

p/s : Tặng son MAC là hối lộ đó anh Z, em nhờ bạn ý mua dùm lọ nước hoa, em hết nước hoa rồi . Bạn ý nói là do đợt này học hành xong hết, chuyển đồ từ Mỹ về nhiều bị dư kg nên hông mua cho em được, làm em cứ hy vọng >.<
    10 năm trước thì 200k to thật nhất là khi còn bé như em lúc đó. Thế còn nhớ đã tiêu gì cho hết số tiền đó không?
    SG nóng nực thế mà em bôi nước hoa làm gì cho... ngộp. Để huơng thơm tự nhiên tỏa ra từ da thịt con gái có tốt hơn không nào
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paviillion Xem bài viết
    Lâu rồi chưa vô, hôm nay vô lại thấy cả nhà tấp nập quá chừng.

Tình hình là P. đã có một mùa giáng sinh đáng nhớ ở SG và muốn được hưởng tết ở Sài Gòn năm nay nhưng có chuyện ảnh hưởng sk của mẹ nên phải về gấp giúp gia đình. Nghe cha kể lại với tin tức là mất hồn luôn, chạy té khói, đồ đạc còn để ở Sài Gòn, chỉ có chút hành lý mang theo. Hy vọng sẽ trở lại nhanh nhưng chắc không kịp để ăn tết nên đành chúc cả nhà từ xa nhé.

Mọi người ăn nhiều bánh tét và bánh chưng và gì nữa ta...dưa món!!! Thấy ai cũng được nghỉ nhiều, P. ghen tị cực kỳ nhưng thôi, phải đi mần không thì chết đói :-)

Nói về ăn, số của P chắc có duyên với con sâu, con giun. Hôm nọ ăn ở nhà hàng Bình Dương, thấy cái này trong thịt con cá. Hết hồn luôn nên vất luôn. Có ai biết đây có phải là con giun hay chỉ là một bộ phận của con cá vậy? Tò mò vì chưa bao giờ thấy cá mà có cái này.
    Chúc Pav và gia đình năm mới Đinh dậu phát tài, phát lộc sức khoẻ dồi dào, bác nhà chóng hồi phục nhé.
    • 671 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paviillion Xem bài viết
    Nói về ăn, số của P chắc có duyên với con sâu, con giun. Hôm nọ ăn ở nhà hàng Bình Dương, thấy cái này trong thịt con cá. Hết hồn luôn nên vất luôn. Có ai biết đây có phải là con giun hay chỉ là một bộ phận của con cá vậy? Tò mò vì chưa bao giờ thấy cá mà có cái này.

DSC02935a
    Em hy vọng bác sớm hồi phục sức khỏe nha anh Pav
    p/s : Hình như nó là bong bóng cá đó anh Pav.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zz51016
    10 năm trước thì 200k to thật nhất là khi còn bé như em lúc đó. Thế còn nhớ đã tiêu gì cho hết số tiền đó không?
    Hồi đó 1 ly chè 1k, chắc là em ăn hết 200 ly chè đó anh Z à

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zz51016
    SG nóng nực thế mà em bôi nước hoa làm gì cho... ngộp. Để huơng thơm tự nhiên tỏa ra từ da thịt con gái có tốt hơn không nào
    Dạ em bình thường đi ra ngoài cũng ít dùng nước hoa lắm anh. Mà tại em đi làm ngồi văn phòng hay có khách hàng vô nên dùng chút xíu nước hoa cũng như phép lịch sự thôi ạ ^^

Mới hôm qua đi cà phê với bạn thì Win được chỉ 1 chổ chữa bệnh đau lưng, hy vọng qua Tết Win sẽ chữa hết bệnh vì Win cũng đi khám nhiều chổ rồi mà không hết. Từ lúc Win vào đại học thì Win bị đau lưng rất nặng do nhiều lần làm bài phải ngồi khom người làm dưới sàn nhà chứ hổng có bàn. Thật sự bây giờ Win rất sợ nếu bị gai cột sống Sức khỏe là điều mà khi mất đi người ta mới biết quý trọng nó, vì có tiền cũng chưa chắc mua được. Mong là điều ước của Win trong năm mới sẽ thành sự thật. Chúc tất cả mọi người có thật nhiều sức khỏe !
    • Khóa theo yêu cầu
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Hồi đó 1 ly chè 1k, chắc là em ăn hết 200 ly chè đó anh Z à
    Anh chè nhiều thế thì môi chắc ngọt lắm nhỉ

Dạ em bình thường đi ra ngoài cũng ít dùng nước hoa lắm anh. Mà tại em đi làm ngồi văn phòng hay có khách hàng vô nên dùng chút xíu nước hoa cũng như phép lịch sự thôi ạ ^^
    Tí ti thôi nhé

Mới hôm qua đi cà phê với bạn thì Win được chỉ 1 chổ chữa bệnh đau lưng, hy vọng qua Tết Win sẽ chữa hết bệnh vì Win cũng đi khám nhiều chổ rồi mà không hết. Từ lúc Win vào đại học thì Win bị đau lưng rất nặng do nhiều lần làm bài phải ngồi khom người làm dưới sàn nhà chứ hổng có bàn. Thật sự bây giờ Win rất sợ nếu bị gai cột sống Sức khỏe là điều mà khi mất đi người ta mới biết quý trọng nó, vì có tiền cũng chưa chắc mua được. Mong là điều ước của Win trong năm mới sẽ thành sự thật. Chúc tất cả mọi người có thật nhiều sức khỏe !
    Em còn trẻ thế anh không nghĩ em bị gai cột sống đâu mà có lẽ vì ngồi học như vậy nên cột xương sống em bị cong. Bệnh này phải có Chiropractor với những dụng cụ chuyên nghiệp để nắn cho thẳng cột sống lưng của em thì mơí hết đau hoàn toàn được.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,239 Bài viết

• 5,064 Được cảm ơn

Lâu rồi mới chui vô lại nhà mình, không khí vẫn ấm áp gần gũi nhau. Giờ này mọi người đang nghỉ, đi chơi, hay quây quần lo tết. Còn mình vẫn cày "chắc số làm trâu", đêm qua xong việc cũng gần 4h sáng, và 7h đã phải dậy bắt đầu cho 1 ngày mới.

Hình như mình có duyên với thức khuya, muốn hay ko cũng phải thức khuya. Nhiều khi tự cố nói mình "tôi ơi đừng gục ngã"....

Viết lảm nhảm, chúc cả nhà những ngày cuối năm xum vậỳ vui vẻ. Yêu cả nhà nhiều. Còn mình cày tiếp .

@ Pavillion :cầu nguyện mẹ anh mau khỏe lại, mọi người luôn bên cạnh ủng hộ anh.

Post cái hình tự dặn mình "tôi ơi phải biết chăm sóc tôi".

DSN_1008_1
    • 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những ngày cuối năm bận rộn khủng khiếp. Hôn nay mới dc nghỉ tết, mà ở nhà cũng bận không kém. Giờ này mới dc đặt lưng xuống giường đây.
    Pavil: chúc bác gái nhanh chóng khoẻ nhé.
    Mình xem hình trên đt cũng k rõ lắm, mà hình như là cái bong bóng cá đó. Lúc nấu chọc nó nổ ra là nó dài dài xoắn xoắn vậy đó.
    Win: hic chị cũng thường xuyên bị đau lưng đó. Hồi có bầu là bắt đầu đau, đau khủng khiếp luôn ý, có những đêm đau vật vã ko ngủ dc. Sinh xong cũng ko khá khẩm là mấy. Nhất là ngồi hoặc nằm lâu lâu, đứng dậy là muốn ngã quỵ luôn. Trẻ mà đã thế này, già chắc nằm bất động luôn
    Aivan: like nhé. Nàng thật tuyệt vời đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TuyetAnh.24
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 671 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

Chúc mọi người năm mới tràn ngập niềm vui và hạnh phúc bên cạnh những người thương yêu.
    HAPPY LUNAR NEW YEAR 2017 !!!

Hình của chị Ái Vân xinh quá đi mất, em vẫn không đủ can đảm up hình không che như chị, ngưỡng mộ chị lắm lắm ^^
    Tặng cả nhà tấm ảnh mình chuẩn bị đi chơi

16344346_1311060675649069_1806967891_n
    • Khóa theo yêu cầu
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 171 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Bưóc sang thềm năm mới Đinh Dậu, nâng ly rượu mừng, chúc mọi ngươì luôn An Bình, Hanh Phúc

• 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc cả nhà stt năm mới ai cũng mạnh khoẻ, nhiều niềm vui, nhiều may mắn, thành công hơn.
    Hnay mùng 1 cũng đi chơi suốt, đường phố cũng tấp nập, đâu đâu cũng thấy áo dài. Phủ Tây Hồ, chùa Trấn Quốc, chùa Quán Sứ, đền Quán Thánh người xe đông tắc đường ko khác gì giờ cao điểm ngày thường. Biết đâu trong số đó cũng có mẹ Kua nhỉ. Lâu nàng ko về nhà, nhớ lắm rồi.
    Mấy ngày nghỉ tết là cách ly với cái máy tính, dùng dt vào wtt thì ức chế. Có chụp nhiều hình mà thôi để hết tết rồi tổng kết khoe với cả nhà sau vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TuyetAnh.24
    • 12 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hôm nay rảnh up hình cho cả nhà xem cho đã luôn nhé.

Sáng mùng một, P. đang ăn bánh quy khi lái xe, chợt nhìn thấy cái này. Có lẽ đây là một tín hiệu chăng?

A_DSC00131
    • 12 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thôi, buồn thì kiếm gì chơi. Tết phải tới chổ VN kiếm gì ăn mới được

A_DSC00245

A_DSC06120

A_DSC06219

A_DSC06168
    • 12 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Rồi gì nữa ta. Đi ngắm thiên hạ cho đỡ buồn

A_DSC06121

A_DSC06141

A_DSC06214

A_DSC06458