TIN TÀI TRỢ.

Mình nên làm gì trong trường hợp này.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gấu kém mình 3 tuổi,hiện là sinh viên năm 2 của 1 trường cảnh sát (xin phép giấu tên).Mình quen gấu, tán tỉnh gấu 1 năm và 2 đứa chính thức yêu nhau đến nay cũng gần 3 năm rồi.Ngoài lúc cãi nhau,giận nhau vô cớ thì thực sự mình thấy rất hạnh phúc
    Mình là 1 thằng sinh viên bình thường,tiền bạc gia đình cho chỉ đủ ăn học.Chính vì thế mà mình luôn cố gắng kiếm tiền,phần vì phụ giúp gia đình phần vì muốn chứng mình cho gấu thấy mình là chỗ dựa vững chắc cả về vật chất lẫn tinh thần.1 năm nay mình đã tự lo cho cuộc sống riêng,tiền ăn học,nhà cửa
    Chính vì lắm lúc bận việc,cả đống thứ đổ vào đầu nên mình có chút vô tâm với gấu,ko quan tâm gấu nhiều.Mình biết gấu cô đơn và tủi thân lắm,định đầu tháng 8 rủ gấu đi chơi đâu đó vài ngày hâm nóng lại tình cảm thì...
    "Mình chia tay nhé a.em thấy mệt mỏi lắm rồi,e ko còn sức để cố gắng được nữa"
    Lời chia tay khiến mình bừng tỉnh,có lẽ mình chứ chạy theo cái gì đó mà bỏ rơi e.Lời nói ấy từ 2 tháng trước mà giờ viết lại vẫn thấy đau.Cảm giác mất đi em,mình cố gắng níu kéo.Tất cả bạn bè em đều ủng hộ và động viên mình
    Mình đã từng đưa được em vào nhà nghỉ,thực hiện xuất sắc lời giảng của các bô lão liên xô.Từ giả vờ kẹt xe,muộn giờ,bật điều hòa 16 độ,ôm ấp,thì thầm làm cho e nóng dan người (Mình và em đều là mối tình đầu nhé)
    Nhưng phút quyết định mình đã k làm chuyện đó,đơn giản mình yêu e và thực sự tôn trọng em.Có nhiều thím sẽ chửi e ngu này nọ nhưng đến bây giờ e ko hối hận về việc này
    Mấy hôm nay mình thấy tín hiệu khá tốt từ em,em chiu đi chơi với mình.Mọi thứ như hồi còn yêu nhau từ xem film nắm tay nhau,ăn chè chung cốc,bón cho nhau nữa.Mình mộng mơ về 1 ngày em sớm quay lại với mình:adore:
    Nhưng đời không như là mơ các thím ạ,chiều hôm qua thế **** nào mình thấy cứ có gì đó không ổn,dò pass fb của em 1 phát đúng luôn, kéo vào phần tin nhắn xem đúng 1 thằng.Các thím sẽ hỏi tại sao lại là thằng đó vì đơn giản hồi trước em để quên điện thoại chỗ mình,mình có đọc sms và thấy 1 thằng tên V đang tán tỉnh em,nhưng em phũ lắm.Chắc lúc đó với em mình là số 1:sexy:
    Mọi chuyện diễn ra như ý trời vậy.Đọc từng dòng em với nó chat với nhau mà lòng mình đau nhói,mỗi 1 câu tớ nhớ cậu như 1 con dao đâm vào tim.Mình không thể tưởng tượng nổi cái gì đang ở trên màn hình,tụi nó xưng vợ vợ chồng chồng rồi các thím à:sosad:
    Lấy ngay điện thoại gọi cho em
    -"em có người yêu mới rồi à"
    Ngậm ngừng 1 lúc
    +"Dạ.A biết cả rồi thì e cũng ko giấu nữa,đáng lẽ hôm gặp a em định nói nhưng thấy a đang vui vẻ nên e thôi."
    -"Thế này là thế nào,anh cần lời giải thích"
    +"em xin lỗi,"
    Rồi em khóc,mình chẳng biết phải nói gì nữa cả,tắt điệt thoại.Khổ thân cái bình nước bị mình đạp cho méo cả ra:sweat:,xin lỗi thằng bạn cùng phòng vì tao mà mày bị ăn 1 phát đấm
    Lúc đó mình như thằng điên ý,xé tung cái gì có thể xé (giờ nghĩ lại trẻ trâu quá).Thằng bạn thân đang combat dota nó thấy mình như vậy,ko nói gì cả đi mua 1 két bia với ít bánh đa về.Đậu móa vãi cả bạn:surrender:
    Rồi nó kéo mình ngồi xuống,mình cứ nốc thật lực,nó cứ rót ( nghĩ bụng thằng tó này muốn tao say chết à)
    Uống được tầm 6 7 chai thì nó bắt đầu nói
    "*** bố mày nhịn mày thế đủ rồi,bố biết mày đang thất tình nhưng việc mày đập đt tao,đấm tao 1 phát bố cho mày nợ.Giờ mày nói xem bố nghe coi nào"
    Mình kể từ đầu,kể từ ngày quen nó,yêu nó và bị phản bội như thế nào.Nói đến đoạn
    +"Sau này nhất định a sẽ lấy em làm vợ"
    -"Đáng ghét ai thèm lấy a chứ"
    mà mình ko kìm nổi lòng nữa,mình đã khóc,khóc như 1 thằng con nít bị người khác lấy mất kẹo đi.ĐỊnh quơ tay lấy cái khăn giấy thì
    "Bốp"
    Thằng bạn nó tát mình đau value,nó bảo
    "Mày nghe bố nói này,bố từng trải qua nên bố rất hiểu tâm trạng mày lúc này.Mày có thể khóc,đàn ông con trai cũng có lúc yêu đuối,bố thông cảm.Nhưng mày cấm được lau nước mắt vì khi lau mắt mày sẽ sưng lên,nó đỏ mọng như 1 đứa con gái.Bố hi vọng mày thông minh để hiểu"
    Thực sự lúc đấy mình **** hiểu nó nói gì cả,nhưng mình không khóc nữa,ngồi lảm nhảm với nó hết hơn 1 két bia.Bình thường mình được vài chai là phun rồi mà hôm qua càng uống càng nhạt
    Sau đó mình lăn ra ngủ.Lúc tối tỉnh dậy thấy có vài misscalled và sms từ em
    "Em xin lỗi,thực sự e đã rất hối hận về quyết định của mình,đã có lúc e rất muốn quay lại nhưng e ko thể.A nhớ lúc a bận việc,a có biết em tủi thân đến mức nào không?,nhìn bạn bè có đôi có cặp mà em khóc,e buồn và cô đơn lắm a biết không.Cậu kia nói thích em từ lâu rồi,lúc đó e chỉ coi nó là bạn,e còn phũ với nó lắm,nhưng tự nhiên e nghĩ a ko còn yêu e nữa,ai bảo a bỏ rơi e chứ.Em ko cần gì hết,e chỉ cần được a quan tâm,lo lắng thôi.E xin lỗi vì e ko biết a yêu e nhiều thế này.Lúc đó e chỉ nghĩ là chia tay sẽ tốt cho cả 2,e đau lắm.E đã bắt đầu để ý đến cậu ta,cậu ta quan tâm em,an ủi e,những lúc e buồn,cô đơn cậu ta đều có mặt.Người ta ở gần,còn a ở xa,em thực sự thích cậu ấy từ lúc nào không hay.E rất hối hận vì đã làm a tổn thương,em xin lỗi nhưng e ko thể làm gì được nữa.E chẳng hiểu nổi e nữa mà,hi vọng 1 ngày nào đó a có thể hiểu cho em"
    Đậu móa,đọc đến đây mình chả hiểu em nghĩ clg trong đầu.Luôn miệng nói
    "em yêu a,em nhớ a lắm.Đừng bao giờ bỏ rơi em nhé" mà a có vô tâm 1 chút,e bỏ a luôn à
    Em gửi cho mình 1 vài sms nữa mà mình chả buồn đọc.Mình dắt xe đi dạo 1 vòng,lang thang.Nhìn đôi yêu nhau trên đường mà lòng đau nhói.Tại mình vô tâm hay tại em vô tình nhỉ.
    Về nhà mình nhắn cho em 1 tin khi tâm trạng đỡ hơn 1 chút
    "Nghe a nói này.Mọi lỗi lầm a đều có thể tha thứ trừ việc phản bội,a đã từng rất yêu e đó,còn chăm chỉ,cố gắng sau này chúng mình là của nhau.E quên hết rồi sao.A ko trách em cảm nắng người ta,a chỉ tự trách mình đã quá mù quáng khi yêu,càng tin tưởng,càng hi vọng bao nhiêu để giờ đây a thất vọng bấy nhiêu.A yêu em nhiều lắm nhưng là em của ngày xưa cơ,còn bây giờ với a em chẳng còn là gì nữa.Nếu e thực sự có tình cảm với thằng kia thì hãy cố mà yêu nó.Hạnh phúc không phải là thứ mất đi mà dễ dàng có lại được,như vậy ít ra a còn thấy e nói được và làm được.Nếu hôm nay a ko vào fb e chắc a vẫn mơ mộng về em đó.A thật ngốc phải ko em?.Giờ a chẳng cần gì nữa,mọi lời giải thích đâu còn ý nghĩa phải ko em? e đến với nó 2 3 tháng rồi mà,như vậy chắc ko còn là cảm nắng nhỉ.Đừng xin lỗi a,hay xin lỗi con tim em trước nhé,dám làm thì dám chịu.Đừng vui vẻ tỏ ra thương hại a,a thấy giả tạo lắm."
    Sau đó em có lảm nhảm,giải thích nhưng mình chả buồn đọc nữa.ngồi nghĩ vu vơ lại lôi thằng bạn đi nhậu:byebye:
    Sáng hôm nay mình đã gom tất cả nhưng gì thuộc về em chôn xuống đất,mình chẳng biết làm thế có đúng không nhưng thực sự mình mất hết niềm tin rồi
    ------------------------------------------------------------------------------------
    "Hình như e bị quả báo rồi a à.Giờ cả lớp biết e là kẻ phản bội,có mới vứt cũ.Thầy giáo gọi điện về cho bố mẹ vì ko muốn có cặp đôi trong lớp.tất cả là lỗi tại em,e hối hận lắm.Cái hôm đi chơi,a chia tay ra muốn mình làm lại,em đã định nắm lấy tay a nhưng e ko đủ can đảm.em ko hiểu nổi mình nữa rồi,vứt bỏ tình yêu lâu nay để chạy theo thứ mơ hồ.Em ích kỉ quá a nhỉ,chỉ nghĩ đến bản thân mình mà thôi.Em xin lỗi vì tất cả,sai lầm lớn nhất có lẽ là làm tổn thương a,để mất a.Hi vọng a tìm được ai đó xứng đáng với tình yêu của a hơn em,em xin lỗi "
    "Em thực sự thích cậu ấy."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

trời ......
    yêu yêu yêu..........đến chết mới thôi.
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

còn nhiều ng tốt và yêu bạn hơn e ấy ma, quên e nó đi và tìm cho mình 1 ng yeu , tin, chung tình với bạn hơn e nó, dù sao e nó ko thuộc về bạn,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

đỡ không nỗi đoạn cuối của e nó.
    free like the wind
    • 109 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Haizz. Công bằng mà nói nếu xét lỗi ở đây thì cả 2 cùng có lỗi, mà bảo ko có lỗi thì có lẽ chẳng ai có lỗi cả, chỉ là chỉ có thể đi cùng nhau đến đây thôi. bạn đọc câu này chưa
    "
    Khi bạn thờ ơ với cô ấy, 1 chàng trai khác đã chú ý tới cô ấyKhi bạn mang lại cho cô ấy những lo lắng, anh ta lắng nghe những lo lắng của cô ấy
    Khi bạn quá bận rộn, anh ta dành thời gian cho cô ấy
    Khi bạn làm cho cô ấy khóc, anh ta làm mọi cách cho cô ấy cười
    Khi bạn đang suy nghĩ rằng liệu bạn có cần cô ấy nữa không, thì anh ta đã biết anh ta cần cô ấy như thế nào
    Rồi bạn gọi cô ấy là kẻ phản bội, rằng cô ấy chưa bao giờ yêu bạn...
    Bạn thật ngốc khi không biết trân quý những điều đang có"

Thôi. đằng nào chuyện cũng vậy rồi, chúc phúc cho ngta rồi sau này sẽ có ng phù hợp vs bạn hơn cô ấy

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cũng 1 phần là do bạn, con gái dễ tủi thân lắm. Bạn bận rộn kiểu gì mà đến nỗi em ấy phải như thế, Ít nhất 1 ngày cũng gọi đt 2 lần, tối nt chúc ngủ ngon. Mà bạn có làm vậy kg ? Em ấy cũng có lỗi sai là kg hiểu cho bạn. Chúc bạn tìm được cô gái ph2u hợp vs bạn hơn nhé.
    • 405 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Phục bạn trai này luôn, dứt khoát và lạnh lùng, mình thích bạn rồi đấy
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi firstimpression Xem bài viết
    Phục bạn trai này luôn, dứt khoát và lạnh lùng, mình thích bạn rồi đấy
    lam quen vs ban y luon di
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pur_angelique Xem bài viết
    Cũng 1 phần là do bạn, con gái dễ tủi thân lắm. Bạn bận rộn kiểu gì mà đến nỗi em ấy phải như thế, Ít nhất 1 ngày cũng gọi đt 2 lần, tối nt chúc ngủ ngon. Mà bạn có làm vậy kg ? Em ấy cũng có lỗi sai là kg hiểu cho bạn. Chúc bạn tìm được cô gái ph2u hợp vs bạn hơn nhé.
    Có mà,còn nhiều hơn thế là đằng khác.em là cô gái sống nội tâm,mặc dù yêu mình nhưng rất ít khi thể hiện ra ngoài.Mình nghĩ con trai cần phải có sự nghiệp,với mình không bao giờ có chuyện cầm điện thoại nhắn tin cả ngày
    "Có thể sau này a giầu hơn em,nhưng e ko cần những thứ đó.E chỉ cần cuộc sống giản dị,2 vợ chồng ít tiền mà hạnh phúc.1 túp lều tranh 2 trái tim vàng mà a.SUy nghĩ của a với em khác nhau."
    Mình ko đỡ nổi nữa rồi,buông tay thôi
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

quá nhọ cho đội sóc lọ. Ẻm chốt hạ một câu. em thật sự thích câu ấy.
    sau cuộc tình này bạn nên rút ra một bài học " mỡ đến miệng mèo thì cứ việc ăn".
    CÁI GÌ SỬ DỤNG LÊN NGƯỜI MÌNH HAY CHO VÀO CƠ THỂ, CÓ CHỨNG NHẬN FDA THÌ MỚI DÙNG, CHỨ KO NGHE LỜI QUẢNG CÁO CÓ NGÀY TIỀN MẤT TẬT MANG