TIN TÀI TRỢ.

Mình có đa nghi, có ích kỷ quá không_các mẹ giúp mình lời khuyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các bạn, các chị, các mẹ cho mình lời khuyên được không. Việc là như thế này. Mình đọc được trong tn của người yêu mình những tn đại loại như: e ăn cơm chưa, đang làm gì, N.E.N, H.E.N (nhớ e nhiều, hôn e nhiều). Xem thời gian nt thì 2 người vẫn hay nt qua lại vào buổi tối. 2 người học chung 1 lớp buổi tối mới khai giảng đến nay được 3 tháng. từ lúc mình đọc được nhũng tin nhắn đó được khoảng 10 ngày. 1 hôm 2 đứa đang ở bên nhau thì người kia nhắn đến tỏ tình là yêu e từ lâu rồi.... mình hỏi thì ng yêu mình trả lời là nó trêu ấy mà. Sau hôm đó 2 đứa giận nhau mất mấy ngày, rồi mình thấy cũng không có gì nghiêm trọng lắm nên đã làm hòa. Được 1 tuần thì 1 hôm 2 người đi cafe, trước khi đi thì vừa lúc mình điện nên cũng bảo là đi cafe với bạn, hết giờ làm, mình điện hỏi về chưa đi ăn với anh, thì bảo ôi e về nhà rồi. hôm sau mình hỏi chuyện thì bảo ông ấy có chuyện buồn về gia đình rủ đi cafe tâm sự, kể đi kể lại mình mới biết lúc bảo mình là e về rồi thì thật ra là chưa về... đang nói chuyện thì số kia lại nhan tin đến làm 2 đứa cãi cọ rồi giận nhau. Chiều nay mình lại chủ động làm hòa, ng yêu mình cũng nói là không có chuyện gì cả, hòa bình được 1 lúc thì mình đọc được tin nhắn của người yêu mình gửi cho 1 người bạn chung ở lớp nói ý nếu chọn chồng thì tiêu chuẩn phải như người hay nhắn tin kia. Lúc này máu điên nổi lên rồi mình hỏi thế là sao, thì nghe trả lời rằng lúc đấy e cũng không biết nhắn như thế nào lên buột tay nhắn thế. Giờ thì đang ngồi đây hỏi ý kiến các mẹ giúp mình cho mình lời khuyên (lúc nãy đã nhắn tin vĩnh biệt em rồi) và nhận được 2 tin nhắn theo thứ twj là: "uh, tùy thôi". và tin thws 2 là: "lúc nãy e đng định nt xin lỗi và níu kéo a. Ngu xuẩn"
    Mình thì vẫn còn yêu người ta lắm, nhưng cứ nghĩ đến lại cảm giác như bị phản bội là máu điên lại bốc lên đầu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

ôi xời, chủ top lại rơi đúng tình trạng iem rồi, cơ mà em là gái còn chủ top là zai. Nhưng nói thật mấy kiểu người tính cách đã trăng hoa lẳng lơ, suốt ngày đứng núi này trông núi kia, thì tốt nhất chủ top next đi, đừng để lúc sừng nó nhú rồi mới đi cưa sừng chủ top à. Ko khéo còn fai đổ vỏ hộ thằng nào đấy ý, hơi phũ nhưng nó là lời chân thành. Yêu mấy thì yêu nhưng tiếp tục với mấy cái loại này thì chỉ để nó trà đạp mình thôi, chả thế mà nó chửi là ngu xuẩn đó. Đàn ông 70 còn lấy đc vợ, mình đây cgai đã 23, 24t rồi, còn chả thiết cũng cho đi luôn cái loại này huống chi chủ top là ctrai. Cơ hội còn rộng mở hơn cgai nhiều, còn sự nghiệp tiền tài địa vị nữa. CHủ top đừng có để tc làm mù quáng nhé
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    Hết chán :Laughing:
    [/CENTER]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

vãi với cái chữ ký của Miki
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi passion2709 Xem bài viết
    vãi với cái chữ ký của Miki
    Đa tạ đa tạ, xie xie =))). Đây là kinh nghiệm xương máu của bạn đây, sau 3 tháng bạn tìm hiểu và nhận đc những cái ko xứng đáng với tc của mình, và h bạn đây truyền lại cho passion đấy, đừng để trái tim to hơn con mắt , nhưng j mình thấy ko bh đánh lừa mình đâu, hãy tin là thế, ng ta đã có câu mắt thấy tai nghe mà. Ko muốn 1 ng nữa thành nạn nhân giống mình, nên rất rất chân thành khuyên nhủ . Bạn ko tin có thể qua topic "mình quá đa nghi, hay trong chuyện này có vấn đề thật @@". Topic đấy mình viết và cũng giống hệt của bạn đó, bạn có thể qua đó tham khảo quá trình mình bị 1 thằng tính cách giống bạn gái bạn dắt mũi trong 3 tháng nhé
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    [/CENTER]
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miki88 Xem bài viết
    ôi xời, chủ top lại rơi đúng tình trạng iem rồi, cơ mà em là gái còn chủ top là zai. Nhưng nói thật mấy kiểu người tính cách đã trăng hoa lẳng lơ, suốt ngày đứng núi này trông núi kia, thì tốt nhất chủ top next đi, đừng để lúc sừng nó nhú rồi mới đi cưa sừng chủ top à. Ko khéo còn fai đổ vỏ hộ thằng nào đấy ý, hơi phũ nhưng nó là lời chân thành. Yêu mấy thì yêu nhưng tiếp tục với mấy cái loại này thì chỉ để nó trà đạp mình thôi, chả thế mà nó chửi là ngu xuẩn đó. Đàn ông 70 còn lấy đc vợ, mình đây cgai đã 23, 24t rồi, còn chả thiết cũng cho đi luôn cái loại này huống chi chủ top là ctrai. Cơ hội còn rộng mở hơn cgai nhiều, còn sự nghiệp tiền tài địa vị nữa. CHủ top đừng có để tc làm mù quáng nhé
    cám ơn bạn. Nhưng mình yêu mê mệt người ta (khôg phải xinh đẹp quá đâu nhé). Thật sự mình đã trải qua 1 cơ số mối tình rồi (sn79) nhưng người này mình không hiểu sao yêu say đắm thế,Mịe, đau thế
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 499 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Háng miki88 hôi rình mùi gián chết
    chết đi rồi hãy ngủ!
    quan tài không có túi!

• 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đa tạ đa tạ, xie xie =))). Đây là kinh nghiệm xương máu của bạn đây, sau 3 tháng bạn tìm hiểu và nhận đc những cái ko xứng đáng với tc của mình, và h bạn đây truyền lại cho passion đấy, đừng để trái tim to hơn con mắt , nhưng j mình thấy ko bh đánh lừa mình đâu, hãy tin là thế, ng ta đã có câu mắt thấy tai nghe mà. Ko muốn 1 ng nữa thành nạn nhân giống mình, nên rất rất chân thành khuyên nhủ . Bạn ko tin có thể qua topic "mình quá đa nghi, hay trong chuyện này có vấn đề thật @@". Topic đấy mình viết và cũng giống hệt của bạn đó, bạn có thể qua đó tham khảo quá trình mình bị 1 thằng tính cách giống bạn gái bạn dắt mũi trong 3 tháng nhé
    Thật ra đã ở bên người đó rất nhiều thời gian rồi, cũng hay cãi vã nhau về chuyện đại loại như thế này (kiểu như không có lửa mà có khói à...) rồi nghe giận dỗi bảo a đừng nghĩ e là loại đàn bà... thì mình lại thôi, tự nhủ là mình giống Tào tháo (có thiên hướng bá chủ, quân phiệt ).Lần này thì điên thật, nhắn tin vĩnh biệt rồi nhưng giờ thấy nhớ da diết, sợ cái cảm giác này quá. ước gì đừng yêu nhiều đến thế. Mẹ kiếp cuộc đời éo le thật
    • 138 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

2 bạn yêu nhau được bao lâu? ghen tỵ với người yêu chủ top quá. có zai yêu nhiều như chủ top mà còn k coi trọng.

Rõ ràng là đong trai rùi. chủ top xác định xem là cô ấy có buộc phải đong đưa với zai đó k ( vì công việc hay nhờ vả gì đó mà k muốn làm mất lòng chẳng hạn )
    I'll think of some way to get him back. After all... tomorrow is another day
    • 249 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Mình là con trai mà thấy bạn là con gái mà nói ra những lời này thấy quá đúng. quá chính xác...!
    • 249 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

cám ơn bạn. Nhưng mình yêu mê mệt người ta (khôg phải xinh đẹp quá đâu nhé). Thật sự mình đã trải qua 1 cơ số mối tình rồi (sn79) nhưng người này mình không hiểu sao yêu say đắm thế,Mịe, đau thế
    Thật ra đã ở bên người đó rất nhiều thời gian rồi, cũng hay cãi vã nhau về chuyện đại loại như thế này (kiểu như không có lửa mà có khói à...) rồi nghe giận dỗi bảo a đừng nghĩ e là loại đàn bà... thì mình lại thôi, tự nhủ là mình giống Tào tháo (có thiên hướng bá chủ, quân phiệt ).Lần này thì điên thật, nhắn tin vĩnh biệt rồi nhưng giờ thấy nhớ da diết, sợ cái cảm giác này quá. ước gì đừng yêu nhiều đến thế. Mẹ kiếp cuộc đời éo le thật
    Không hiểu sao chủ top giống mình 100% luôn...Người yêu cũ của mình giống hết như bạn gái chủ top....Chưa nói đến hành động lẳng lơ mà trong cách ăn nói với bạn khác giới là mình thấy sợ rồi, rồi cũng nói cái câu đại loại như thế " em không phải lại con gái... như anh nghĩ đâu ! " rồi " anh yên tâm đi ,em không bao giờ làm gì có lỗi với anh đâu " . Nghe xong nên có vẻ yên tâm , an ủi phần nào. Nhưng sau này mới biết nó lừa mình biết bao nhiêu lần. Mình cũng trải qua biết vài mối tình nhưng không hiểu sao nặng tình em này nhất...Nên cũng đau vật vã lắm...! May là mình nhận thức được và đã chia tay rồi .!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiha00260 Xem bài viết
    Không hiểu sao chủ top giống mình 100% luôn...Người yêu cũ của mình giống hết như bạn gái chủ top....Chưa nói đến hành động lẳng lơ mà trong cách ăn nói với bạn khác giới là mình thấy sợ rồi, rồi cũng nói cái câu đại loại như thế " em không phải lại con gái... như anh nghĩ đâu ! " rồi " anh yên tâm đi ,em không bao giờ làm gì có lỗi với anh đâu " . Nghe xong nên có vẻ yên tâm , an ủi phần nào. Nhưng sau này mới biết nó lừa mình biết bao nhiêu lần. Mình cũng trải qua biết vài mối tình nhưng không hiểu sao nặng tình em này nhất...Nên cũng đau vật vã lắm...! May là mình nhận thức được và đã chia tay rồi .!
    Thế thì xã hội mới nói là trai càng đểu gái càng thích, gái càng lẳng trai càng theo. Các bác ạ, tụi nó đã xd lừa mình thì vô vàn hàng tỷ tỷ cách ngụy biện và lý do. Như thằng ex của em nó còn lôi cả mồ mả ng thân nó ra thề thốt cơ này, còn nói tôi ko fai loại khốn nạn, rồi tôi lừa bà làm j, tôi đi yêu đứa khác sao fai thế nọ thế kia.... bla bla. Nghe mùi tai nhưng chả ai nhận ra luôn đó là mật ngọt chết ruồi. Chúng ta mà ngộ nhận, mù quáng là sẽ đi vào mê cung của bọn nó ngay. H ng xấu nhiều ng tốt cũng ko phải chết hết, sao mà fai bi quan bi lụy những đứa ko xứng đáng như thế. Em bỏ xong của nợ đấy chả hiểu sao em yêu đời phơi phới, đi chém gió với bạn bè vẫn tươi cười phớ lớ, nghe tụi bạn ngồi chửi hắn mà lòng thấy thật khoan khoái. Nó dụ dỗ mấy đứa con gái vào chửi em qua cái stt nó up trên fb, ko hiểu nó thảo mai thế nào còn nói xấu em sau lưng để mấy con kia chửi bới em, e lúc đầu nghĩ quẩn còn định nhảy vô đôi co, song thế nào mà cái sĩ diện nổi lên, với cái suy nghĩ mình đâu fai loại như bọn nó mà fai đôi co với bọn nó, cho next cho lướt nhanh. Khẩn trương nhường lại cho đứa khác "tốt phúc" hơn mình bác ạ, ham hố làm j mấy cái thành phần này. Cái bác nghĩ là bác mê mệt yêu nhiều thật ra là do bác tự áp đặt cho bác thôi, bác cứ thấy nó lẳng lơ với ng khác là có lỗi với bác rồi bác cứ đặt ra câu hỏi sao nó làm thế, mình có j chưa vừa lòng nó, sao mình tốt mà nó lại đối với mình như thế, rồi hình ảnh nó cứ cuốn quanh đầu bác thì bác chả thế. Nhiều hay ít do mình kiểm soát, nghĩ đơn giản nó là đơn giản, bác nghĩ nó phức tạp nó sẽ là phức tạp. Cảm giác này e vừa trải qua mấy hôm trc xong nên rõ lắm, nhưng h thì thông lắm rồi, nên thấy thoải mái hẳn. Cố lên các bác nhé, mình ng tốt lo j ko kiếm đc ng tốt mà yêu mà lấy
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    [/CENTER]
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msqn Xem bài viết
    Háng miki88 hôi rình mùi gián chết
    Toàn gián hàng tuyển ko có mùi đấy bác ạ =)))
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    [/CENTER]
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi k_can_biet_em_la_ai Xem bài viết
    2 bạn yêu nhau được bao lâu? ghen tỵ với người yêu chủ top quá. có zai yêu nhiều như chủ top mà còn k coi trọng.

Rõ ràng là đong trai rùi. chủ top xác định xem là cô ấy có buộc phải đong đưa với zai đó k ( vì công việc hay nhờ vả gì đó mà k muốn làm mất lòng chẳng hạn )
    Gái đong zai hay zai đong gái thường là do bản chất, còn vì công việc mà nhớ vả thì chỉ rep đôi lúc thôi, ko thể 24/24, đã cafe với nhau đến mức nối dối ny rồi nt quan tâm hỏi han qua lại thì chứng tỏ fai có tc thì mới có đc cảm xúc mà dành thời jan để mà tuôn trào cho nhau chứ. Như mình cgai lúc nào nhờ vả thì nt kiểu anh em cũng ngọt ngào nhưng ko thái quá, mình fai có điểm dừng để đối phương tiếp nhận mà ko hiểu lầm chứ. Còn đong đưa tán tỉnh nó lại là kiểu khác
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    [/CENTER]
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tâm trạng tồi tệ quá, giờ đang chơi vơi, chẳng biết như thế nào cho đúng. Nửa muốn chủ động liên lạc lại để mọi chuyện coi như không có gì cả, là mình quá nhạy cảm, quá đa nghi. Nửa thì tự ái, nghi ngờ đấy là thật muốn quên cho xong. Nhưng nhớ quá. E ác lắm, có biết không.
    • 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Say nắng chút xíu mà cũng chia tay à
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Flanker-D Xem bài viết
    Say nắng chút xíu mà cũng chia tay à
    Đã say 1 lần, lấy gì đảm bảo lần sau không say chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Đã say 1 lần, lấy gì đảm bảo lần sau không say chứ
    Say xong là nghiện, mà nghiện là mình sẽ khó kéo ng ta về vói mình lắm ^^
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    [/CENTER]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,023 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế thì xã hội mới nói là trai càng đểu gái càng thích, gái càng lẳng trai càng theo. Các bác ạ, tụi nó đã xd lừa mình thì vô vàn hàng tỷ tỷ cách ngụy biện và lý do. Như thằng ex của em nó còn lôi cả mồ mả ng thân nó ra thề thốt cơ này, còn nói tôi ko fai loại khốn nạn, rồi tôi lừa bà làm j, tôi đi yêu đứa khác sao fai thế nọ thế kia.... bla bla. Nghe mùi tai nhưng chả ai nhận ra luôn đó là mật ngọt chết ruồi. Chúng ta mà ngộ nhận, mù quáng là sẽ đi vào mê cung của bọn nó ngay. H ng xấu nhiều ng tốt cũng ko phải chết hết, sao mà fai bi quan bi lụy những đứa ko xứng đáng như thế. Em bỏ xong của nợ đấy chả hiểu sao em yêu đời phơi phới, đi chém gió với bạn bè vẫn tươi cười phớ lớ, nghe tụi bạn ngồi chửi hắn mà lòng thấy thật khoan khoái. Nó dụ dỗ mấy đứa con gái vào chửi em qua cái stt nó up trên fb, ko hiểu nó thảo mai thế nào còn nói xấu em sau lưng để mấy con kia chửi bới em, e lúc đầu nghĩ quẩn còn định nhảy vô đôi co, song thế nào mà cái sĩ diện nổi lên, với cái suy nghĩ mình đâu fai loại như bọn nó mà fai đôi co với bọn nó, cho next cho lướt nhanh. Khẩn trương nhường lại cho đứa khác "tốt phúc" hơn mình bác ạ, ham hố làm j mấy cái thành phần này. Cái bác nghĩ là bác mê mệt yêu nhiều thật ra là do bác tự áp đặt cho bác thôi, bác cứ thấy nó lẳng lơ với ng khác là có lỗi với bác rồi bác cứ đặt ra câu hỏi sao nó làm thế, mình có j chưa vừa lòng nó, sao mình tốt mà nó lại đối với mình như thế, rồi hình ảnh nó cứ cuốn quanh đầu bác thì bác chả thế. Nhiều hay ít do mình kiểm soát, nghĩ đơn giản nó là đơn giản, bác nghĩ nó phức tạp nó sẽ là phức tạp. Cảm giác này e vừa trải qua mấy hôm trc xong nên rõ lắm, nhưng h thì thông lắm rồi, nên thấy thoải mái hẳn. Cố lên các bác nhé, mình ng tốt lo j ko kiếm đc ng tốt mà yêu mà lấy
    Rất đúng, chỉ là bác chủ top tự kỷ ám thị mà thôi. Trai càng đểu gái càng thích, gái càng lẳng trai càng theo. Nhưng trai đểu nó còn lấy được vợ ngoan, chứ gái lẳng lơ trai theo thì nhiều đấy nhưng chỉ là lợi dụng lên giường, chứ ế là chắc. Trước cũng có nhiều gái đứng núi này trông núi nọ, có người yêu rồi nhưng vẫn giấu diếm chạy theo mình đong đưa à ơi, rủ đi chơi, mơi mơi mơn trớn này nọ, ghê hết cả người. Xin lỗi các bạn chứ đứng nói chuyện cứ nghĩ cái miệng ấy vừa bj đứa nào không rõ lai lịch là mình lại thấy

Chủ top nên nhận thức lại đi. Là đàn ông có thể yêu nồng nàn, yêu hết mình, yêu một cách chân thành bằng cả trái tim với điều kiện người ấy xứng đáng. Còn không thì cần phải tỉnh táo bằng cái đầu. Tình yêu nó cũng như thứ thuốc gây nghiện, làm thằng đàn ông phải có bản lĩnh và ý chí chứ.
    ι ƒ๏υη∂ тh૯ ๏η૯ αη∂
    мy ℓιƒ૯ hα∂ ƒ๏υη∂ ιтร мιรรιηg ρι૯c૯
    ร๏ αร ℓ๏ηg αร ι ℓιv૯ ι ℓ๏v૯ y๏υ
    ωιℓℓ h૯αv૯η h๏ℓ∂ y๏υ
    y๏υ ℓ๏๏к ร๏ b૯αυтιƒυℓ ιη ωhιт૯
    αη∂ ƒર๏м η๏ω т๏ мy v૯રy ℓαรт bર૯αтh
    тhιร ∂αy ι'ℓℓ ch૯રιรh
    y๏υ ℓ๏๏к ร๏ b૯αυтιƒυℓ ιη ωhιт૯

gậт đầu Ъêห тяคหg vở
    คหн vô тìหн đặт Ъúт v¡ếт тêห εм
    v¡ếт тêห εм тяêห тяคหg g¡ấყ тяắหg
    รợ łâu หgàყ мưค หắหg หнạт pнค¡

v¡ếт тêห εм тяêห Ъức тườหg dà¡
    รợ тườหg đổ тêห εм รẽ мấт
    và cuố¡ cùหg คหн тìм яค cнỗ cấт
    cấт тêห εм vàσ тậห тяá¡ т¡м мìหн. รт
    • 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Say xong là nghiện, mà nghiện là mình sẽ khó kéo ng ta về vói mình lắm ^^
    Cái này tớ thấy các mẹ bên box gia đình có kinh nghiệm nói vậy
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • 74 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

chủ top vẫn yêu say đắm nên cho rằng mình đang đa nghi và nhạy cảm quá.

Thế thì cứ quay lại chờ thu thập đủ bằng chứng 3 năm rõ 10 rồi hãy chia tay. hãy làm hết những việc cần làm để sau này k phải hối tiếc rằng có thể mình đã vội vàng

có khi phải được "uống thuốc độc" mới giải được "bùa yêu" riêng mình thì chịu, k thể chờ người ta làm mình bị tổn thương được.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2