Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mình cần lắm một lời khuyên, xin mọi người...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.91K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 204 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chào mọi người, giờ đây em cảm thấy hình như mình bị stress...ko biết giải quyết ra sao. Em sinh năm 85, cái tuổi ko còn trẻ nữa rồi. Người yêu em hơn em 5 tuổi. Cả hai đứa công việc cũng đã ổn định. Bọn em yêu nhau đã được một năm, lúc gặp nhau cũng là lúc yêu luôn. Hồi đó anh nói yêu em từ lần đầu gặp và cưa cẩm nhiệt tình lắm, khi đó em lại đang buồn, thấy anh hiền nên nhận lời. Suốt lúc yêu, em thấy anh cũng hiền lành, cũng thương em hết mực. Vì vậy em nghĩ có lẽ cũng nên tính đến chuyện cưới rồi. Nhưng em thấy lạ là, anh ko hề đả động gì đến chuyện đó, cũng đã đưa e về nhà ra mắt. Mấy lần em có bóng gió nhưng anh toàn đùa cợt cho qua. Mẹ em thì cứ hỏi giục em. Hôm nay em hỏi thẳng anh thì anh lại nói chưa nghĩ gì chuyện đó. Em thấy anh nhiều tuổi rồi mà ko nghĩ gì đến thì cũng lạ quá. Nói về công việc và gia đình, điều kiện của em tốt hơn anh. Em làm ra cũng khá, gia đình em căn bản. Anh thì ra trường 5 năm rồi, cái xe cũng ko mua nổi mà đi, đi làm ở công ty thì vất vả và lương thấp. Mọi người ơi, em nhiều khi không hiều anh là người thế nào? Mọi người thấy em có nên lấy một người như vậy không? Em tự nhiên nghĩ thấy chán quá, ai cũng gặp được người tốt còn em thì....Giờ em đang rất bối rối, xin mọi người ngoài cuộc sáng suốt cho em vài lời khuyên để em biết cách mà ứng xử.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi whitesnow85 Xem bài viết
    Nói về công việc và gia đình, điều kiện của em tốt hơn anh. Em làm ra cũng khá, gia đình em căn bản. Anh thì ra trường 5 năm rồi, cái xe cũng ko mua nổi mà đi, đi làm ở công ty thì vất vả và lương thấp. Mọi người ơi, em nhiều khi không hiều anh là người thế nào? Mọi người thấy em có nên lấy một người như vậy không? Em tự nhiên nghĩ thấy chán quá, ai cũng gặp được người tốt còn em thì....Giờ em đang rất bối rối, xin mọi người ngoài cuộc sáng suốt cho em vài lời khuyên để em biết cách mà ứng xử.
    fuji nghĩ một trong những lý do là bạn trai em lo lấy nhau về bạn ý lương thấp... xe không có... nhà ko biết có ko? thì lấy gì mà ăn... nên chần chừ?

Anh nghĩ con zai 31 tuổi thì phình phường... chả già ... zai 30 tuổi đang xoan, gái 30 tuổi thì mới
    Cơ mà khuyên em gì nhỉ?
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 106 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

GIai 30t thì họ còn tểnh tềnh tênh đi chơi em ạ, chứ gái mới phải lo. Nếu em cảm thấy tình cảm của cả 2 đủ chín để đi đến đám cưới thì nên nói chuyện thẳng thắn với người yêu về việc đó và yêu cầu câu trả lời rõ ràng.
    Đàn bà con gái có thì, nếu cứ chạy theo anh chàng chưa thích cưới để vài năm nữa thì mình già mất.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,796 Bài viết

• 5,232 Được cảm ơn

Dí dao vào cổ, hỏi lun cưới hay chết . Hehe, đùa đấy, 85 là 27 rồi nên nói chuyện và hỏi cẩn thận ko thì next
    Havana Cafe - 102 Vạn Phúc - Ba Đình - HN. Mời các mẹ qua ủng hộ mẹ Chíp. 0vskp7
    • 55 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

31 tuổi, yêu a năm rùi mà anh í chưa tình chuyện cưới xin thì em nghĩ tình củm anh ấy chưa chín chị ah.
    • 7,067 Bài viết

• 11,059 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi whitesnow85 Xem bài viết
    CAnh thì ra trường 5 năm rồi, cái xe cũng ko mua nổi mà đi, đi làm ở công ty thì vất vả và lương thấp.
    bạn này trẻ con thật nhỉ? xe anh ta còn chưa có thì đào đâu ra tiền mà lo đám cưới, lo sính lễ, lo mâm quả mà cưới bạn. Cưới về rồi làm sao đủ tiền nuôi vợ con hay là phải ăn bám nhà vợ. Đàn ông người ta sĩ diện mấy chuyện này lắm. Nếu sự nghiệp chưa có thì chẳng ai dám đèo bòng đâu.
    nếu bạn cần chồng gấp thì tìm người có điều kiện kinh tế và có nhu cầu cưới vợ đi, chứ như anh bạn này thì chắc còn phải đợi lâu lắm.
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo như mình nghĩ thì bạn nên nói với anh ấy cho rõ ràng mọi chuyện. nếu anh ấy thực sự yêu bạn thi cũng nên tính đến chuyện làm đám cưới, nếu không thi nên chia tay để ban đi tìm chỗ dựa vững chắc cho mình, vì ban cũng đã thuộc vào lớp già rồi. và có thể bị ế. Trong tình yêu, người con gái luôn chịu nhiều thiệt thòi nhất.Ban nên tính toán thận trọng để có những quyết định sáng suốt nhé.
    Daiduong!
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Yêu nhau lâu thế + tuổi tác cũng không còn trẻ mà anh ấy bây giờ chưa nghĩ đến thì cũng phải có dự định cho tương lai là khoảng
    khi nào chứ? Để còn biết đường tính tiếp (chờ hoặc là say ggoodbye)
    • 1,106 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Zai 80: Một người chưa tự lo được cho bản thân mình thì rất khó lo thêm cho người khác. Một người không biết trân trọng bản thân và biết mình cần phải làm gì thì sẽ khó chăm sóc được cho người khác tốt.
    Gái 85: Đang yêu thì việc chia tay sẽ rất khó nhỉ, gái 85 chỉ cưới trong năm nay, năm 28 Kim Lâu rùi, hãy có những quyết định cho riêng mình nhé!
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,106 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddy.Love.Jerry Xem bài viết
    bạn này trẻ con thật nhỉ? xe anh ta còn chưa có thì đào đâu ra tiền mà lo đám cưới, lo sính lễ, lo mâm quả mà cưới bạn. Cưới về rồi làm sao đủ tiền nuôi vợ con hay là phải ăn bám nhà vợ. Đàn ông người ta sĩ diện mấy chuyện này lắm. Nếu sự nghiệp chưa có thì chẳng ai dám đèo bòng đâu.
    nếu bạn cần chồng gấp thì tìm người có điều kiện kinh tế và có nhu cầu cưới vợ đi, chứ như anh bạn này thì chắc còn phải đợi lâu lắm.
    Nếu có ý định cưới thì mọi thứ đều có thể lo được hết chứ, việc này không khó! Nghèo cưới kiểu nghèo, giàu cưới kiểu giàu
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 6,355 Bài viết

• 9,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinsuthom Xem bài viết
    GIai 30t thì họ còn tểnh tềnh tênh đi chơi em ạ, chứ gái mới phải lo. Nếu em cảm thấy tình cảm của cả 2 đủ chín để đi đến đám cưới thì nên nói chuyện thẳng thắn với người yêu về việc đó và yêu cầu câu trả lời rõ ràng.
    Đàn bà con gái có thì, nếu cứ chạy theo anh chàng chưa thích cưới để vài năm nữa thì mình già mất.
    Em nói hơi phũ...đến lúc theo mãi, chán rồi lại phủi mình như hạt cát thì xong
    Anh-03 There is no Rainbow without Rain!
    • 2,921 Bài viết

• 3,697 Được cảm ơn

trai vừa quen đòi cưới thì các chị nói là "trai ham vợ" ... chứ chạ yêu gì các chị ... nói thật là để 1 người con trai có ý định "ở chung" với một người con gái thì là một quyết định gian nan ... thời điểm chưa đến thì trai ko nói ra được đâu ... bạn gái đợi ko được thì next thôi ... mềnh cũng gặp nhiều trường hợp như vậy ... nên thấy cũng bình thường thôi

ps: bạn trai chủ top mà đọc được top này thì mềnh nghĩ là anh sẽ next bạn luôn vì cái suy nghĩ của bạn
    Anh thì ra trường 5 năm rồi, cái xe cũng ko mua nổi mà đi, đi làm ở công ty thì vất vả lương thấp. Mọi người ơi, em nhiều khi không hiều anh là người thế nào? Mọi người thấy em có nên lấy một người như vậy không? Em tự nhiên nghĩ thấy chán quá, ai cũng gặp được người tốt còn em thì....
    làm mềnh buồn mà nhớ đến 1 câu như thế này
    Chồng em áo rách em thương ... Chồng người áo gấm xông hương mặc người
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 187 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chắc do anh ta làm việc lương thấp, cảm thấy nếu lấy nhau thì mang tiếng thua kém vợ, bất tài hơn vợ cũng có. Không thể nói trai 30 thì nhởn nhơ đc. Cái này cần anh ta thật lòng chia sẻ. Mà cái câu hiện h chưa nghĩ tới cưới xin cũng phần nào nói đc suy nghĩ của anh rồi.
    Ngủ ngủ ngủ và...đánh răng rửa mặt rồi ngủ

https://www.youtube.com/watch?v=fLexgOxsZu0&ob=av3e
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 187 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Em nói hơi phũ...đến lúc theo mãi, chán rồi lại phủi mình như hạt cát thì xong
    Nhưng trai của chủ thớt chắc ko có chuyện đó đâu. Vì rõ ràng anh ta ko có gì để như thế mà. Chủ thớt cần kiên nhẫn hơn, có khó khăn gì trong công việc, cuộc sống kêu anh ấy tích cực chia sẻ với chủ thớt để cùng nhau đồng cảm.
    Ngủ ngủ ngủ và...đánh răng rửa mặt rồi ngủ

https://www.youtube.com/watch?v=fLexgOxsZu0&ob=av3e
    • 489 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

85 vẫn còn trẻ mà chị! e nói thiệt lòng, hơn e có 1 tuổi à. Năm sau Kim Lâu thì năm sau nữa. Lấy chồng là việc cả đời muh chị! Nói chuyên thẳng thắn nghiêm túcr với anh ý 1 lần xem. Nếu không ok thì dứt khoát, lần khân chỉ gái là khổ thôi chị ơi!
    • 528 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

em là em ko chấp nhận đc cái suy nghĩ trai 30 mà vẫn nhởn nhơ=.=, bình thường nếu ko phải học các trường kì thuật thì 22t là tốt nghiệp-->30 tuoi là đã gần chục năm mà ko ổn định đc tài chính đế lập gia đình mà còn nhởn nhơ thì ko hiểu các a suy nghĩ j, trừ khi thích sống 1minh, đấy mới chỉ nói là ổn định chứ chưa phải sếp to sếp nhỏ nhé. Là trụ cột của gia đình thì phải ng nhớn nhỉ sao lại nhởn nhơ như tuổi đôi mươi đc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Zai bạn này hệt zai mình rồi.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • 6,355 Bài viết

• 9,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nkhd1990 Xem bài viết
    Nhưng trai của chủ thớt chắc ko có chuyện đó đâu. Vì rõ ràng anh ta ko có gì để như thế mà. Chủ thớt cần kiên nhẫn hơn, có khó khăn gì trong công việc, cuộc sống kêu anh ấy tích cực chia sẻ với chủ thớt để cùng nhau đồng cảm.
    Cũng chưa nói trước được điều gì bác ợ....
    Anh-03 There is no Rainbow without Rain!
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,712 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_galaxy Xem bài viết
    em là em ko chấp nhận đc cái suy nghĩ trai 30 mà vẫn nhởn nhơ=.=, bình thường nếu ko phải học các trường kì thuật thì 22t là tốt nghiệp-->30 tuoi là đã gần chục năm mà ko ổn định đc tài chính đế lập gia đình mà còn nhởn nhơ thì ko hiểu các a suy nghĩ j, trừ khi thích sống 1minh, đấy mới chỉ nói là ổn định chứ chưa phải sếp to sếp nhỏ nhé. Là trụ cột của gia đình thì phải ng nhớn nhỉ sao lại nhởn nhơ như tuổi đôi mươi đc
    1/ Người bình thường -> 22 tuổi -> đi làm -> 25-28 tuổi cưới vợ.

2/ Người đi học cao học
    -> 22 tuổi + 2 năm cao học = 24 tuổi , thêm 2-3 năm ổn định công việc, chỗ làm... mà chưa chắc đã ổn định được?
    -> 22 tuổi + xin việc 1-2 năm + đi học cao học 2 năm (trong nước or nước ngoài)+ nếu học buổi tối thì bình thường, học ban ngày hoặc nước ngoài thì khi quay về cần thêm 2-4 năm để ổn định công việc...

3/ Người đi học tiến sỹ??? blabla...

Sự đếm tuổi để cưới vợ thì khó vô cùng.
    Người vừa đi học, vừa cưới vợ cũng có
    Người đi làm lương thấp đk chưa có nhưng vẫn cưới vợ và chấp nhận cố gắng sau cũgn có.
    Người vừa đi học nước ngoài vừa cưới vợ& làm nuôi vợ cũng có.
    Người xác định đi làm phải mua nhà, mua xe rồi mới cưới vợ cũng có...

Cái chính là tình yêu đủ chín để cưới vợ chưa thôi?

Em ko chấp nhận được suy nghĩ 30 nhởn nhơ nhưng sự thật nhiều người >30, >40 cũng vẫn còn nhởn nhơ lắm
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chắc là do anh ấy cho rằng điều kiện kinh tế chưa cho phép nên chưa thể tự tin nói chuyện cưới xin. Nhiều khi đó là cái tự ái của đàn ông, chỉ là họ ko muốn nói ra thôi. Vì vậy bạn nên tế nhị hỏi anh ấy xem, chứ đừng vội trách người ta, cũng có thể khi 2 người tâm sự với nhau sẽ giúp anh ấy cởi mở hơn thì sao.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2