TIN TÀI TRỢ.

Mình buồn vì đã đặt hết tình cảm nơi em để rồi luôn nhận được sự dối trá. Xin cho mình một lời khuyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.59K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào mọi người của diễn đàn!
    Mình buồn quá chẳng biết tâm sự cùng ai nên mình post một bài viết lên diễn đàn mong mọi người chia sẻ ý kiến với mình.

Mình năm nay đã 24 rồi, em ấy kém mình 3 tuổi và là mối tình đầu của mình. Mình luôn yêu em ấy, yêu đến mù quáng dẫu biết rằng tình cảm của mình luôn
    được đền đáp bằng sự dối trá. Câu chuyện của mình đã kéo dài từ 3 năm về trước!
    3 năm trước:
    Các bạn ạ, khi mình yêu em ấy là lúc em ấy đã chia tay người yêu cũ được vài tháng. Yêu nhau được 2 tuần thì mọi thứ như sụp đổ trước mắt khi mình đọc
    đươc những dòng chat yahoo của em ấy vs người cũ với nọi dung hẹn hò nhau đi nhà nghỉ. em ấy thực sự hào hứng với điều đó! mình buồn như chưa bao
    giờ buồn. Em ấy tỉnh bơ chối bay chối biến cho đến khi mình cho đọc lại những dòng chat đó từ máy tính của em ấy thì em nó mới thừa nhận. Mình đã đau đớn nhưng vì yêu em đã tha thứ cho em và yêu cầu em đừng như vậy nữa. Mình biết rằng người kia chẳng yêu gì em đâu mà chỉ muốn lợi dụng thể xác em vì hắn chỉ chơi bời với em thôi. Thương em và yêu em mình đã tiếp tục yêu em nhưng rồi em vẫn cứ liên lạc và lừa dối mình. Mình biết điều đó cho tới khi mình đành nói chia tay sau hơn 1 năm yêu em

Hiện tại Từ ngày mình chia tay mình vẫn chẳng yêu ai cả mà vẫn hy vọng ở em có một sự thay đổi. Thỉnh thoảng gặp em em vẫn nói dối ko liên lạc hay chơi bời vs ai và người đó. Em vẫn nhờ mình giúp đỡ em trong học tập và cuộc sống. mình cũng chẳng nề hà chuyện gì vì thực tận đáy lòng mình vẫn rất yêu em và không quên được em.
    Vậy mà cách đây chưa đầy 3 tháng em gọi cho mình, nhờ mình chở đi có việc. Mình lại đau thêm một lần nữa khi đó là em nhờ mình chở đi khám thai. Cái
    sản phẩm mà em đã quan hệ với người yêu cũ(giờ đã có vợ). Sau khi người đó biết em nó như vậy thì đã bảo em nó đi phá nhưng rồi em lại tìm đến nhờ mình.
    Mình giận em nhưng nghĩ thương em, thương em còn dại dột nên mình lại là người đưa em đi.

Các bạn ạ, em chẳng xinh đẹp đâu mình nghĩ em ở mức độ TB. Mình thì cũng đâu đến nỗi nào, mình sinh ra trong gia đình tri thức, mình cũng từng là HSG
    quốc gia rồi học ở một trường ĐH danh tiếng, ra trường đã có một công việc khá tốt. Cũng có những cô gái khác mình có thể yêu nhưng mình lại chỉ cần em.
    Cần một người tệ nhất trong số đó.

Mình biết và đủ nhận thức để biết mình yếu đuối, trong học hành và công việc thì mình đâu có vậy mà chuyện tc mình thật thiếu lí trí! Đến tận bây giờ mình vẫn yêu em dù biết em vẫn qua lại và bị con người kia lợi dụng (nhớ rằng người đó đã vợ con và thực sự chỉ lợi dụng em). Mình nói nhiều mà em không chịu
    nghe mình, mình yêu em và càng thương em nhiều lắm. Trong khi em thiếu hiểu biết như vậy mà mình bỏ rơi em mình thấy không đành.

Nếu mình không có mối tình này và không phải là tác giả bài viết này thì rất có thể đọc xong mình sẽ thốt lên, ôi trên đời này lại có người khờ như vậy sao!
    Nhưng hãy thông cảm cho mình. Tình cảm là cái gì đó thật khó nói, nó vượt qua mọi giới hạn suy nghĩ và lý trí của mình. Dù sao mình cũng đã có những khoảng thời gian yêu đương và ngọt ngào bên người ấy

Mình đã cố hết sức để cứu em ấy ra khỏi sự lợi dụng và khốn nạn của con người kia rồi nhưng chẳng được mình nên làm gì đây?
    Thực sự mình chẳng còn cảm tình với một người con gái nào nữa các bạn ạ.
    Mình đã yêu một người tệ lắm luôn lừa dối mình vậy mà mình vẫn yêu là sao đây.

mình thật tệ phải không các bạn!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,023 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trai ngoan điển hình đây rồi. Thương bạn quá! Hỏi khí không phải bạn có là con 1 ko thế?
    Chuyện của bạn chẳng khác quái gì mình cách đây vài năm. Cũng ấm đầu vì học nhiều như mình. Tìm đọc lại những bài của mình trong 3 tuần bạn sẽ thấy chính bạn trong đó.

Nhưng lụy tình vừa vừa phai phải thôi chứ bạn. Tỉnh táo lại đi anh chàng đổ vỏ. Gái nó chẳng có chút tình cảm gì với bạn đâu. Nó thấy bạn khờ, thiếu thốn tình cảm, mù mờ yêu đương nên nó lợi dụng có thế thôi.

Lúc nó cắm as5 vào thằng kia tìm lạc thú thì ai thương cho bạn đây? Lúc nó dính chôm chôm của thằng kia truyền cho bạn thì ai đi hốt xác đóng áo quan chôn bạn đây?
    Lúc ấy về nó cắm sừng lên đầu bạn, giết người đốt xác, mang gia sản cống thằng tình nhân kia thì ai minh oan trả thù cho bạn đây?
    Bạn và mình chưa dính mấy cái thê thảm kia nghĩa là còn may chán hơn khối thằng nhé.

Tình trạng bây giờ của bạn là lệ thuộc tình cảm vào gái. Não bạn hằn lên những nếp nhăn quyết định việc endorphin tiết ra ồ ạt khi nghĩ về gái, đau khổ vì gái. Bạn giống như một con nghiện vậy. Bản chất của cảm giác yêu chính là đấy.

Gái nó không thiếu hiểu biết mà chính bạn thiếu kinh nghiệm về cuộc sống, nhìn đời bằng lăng kính màu hồng. Ban cũng như mấy con bé nhà lành quen sống trong nhà trẻ. Thấy trai hư thì tim thổn thức, yêu say đắm với hy vọng sẽ cảm hóa được anh ấy, sẽ cứu rỗi linh hồn gái.
    Hãy tự cứu lấy chính mình khi chưa quá muộn!

Hãy tự đả thông suy nghĩ, truyết lý sống, tìm ra ý nghĩa thật sự của cuộc đời bạn.
    Sau khi đã thông suốt hoàn toàn mới vác cưa đi tán gái khác. Nếu không vớ vẩn lại như gái này thôi. Không khéo qua 2 vụ bạn lại thành Hận đàn bà thì bỏ bu.

Hãy nhớ đi nhớ lại là nếu còn yêu gái này, hoang tưởng về nó, lấy nó làm vợ thì đời bạn sẽ tàn, sẽ chết trong nhục nhã không có gì cứu vãn.

Đừng phí hoài giá trị bản thân.

Chúc bạn sống vui, sống khỏe, sống có ích cho bản thân và cuộc đời bạn sau này.
    ι ƒ๏υη∂ тh૯ ๏η૯ αη∂
    мy ℓιƒ૯ hα∂ ƒ๏υη∂ ιтร мιรรιηg ρι૯c૯
    ร๏ αร ℓ๏ηg αร ι ℓιv૯ ι ℓ๏v૯ y๏υ
    ωιℓℓ h૯αv૯η h๏ℓ∂ y๏υ
    y๏υ ℓ๏๏к ร๏ b૯αυтιƒυℓ ιη ωhιт૯
    αη∂ ƒર๏м η๏ω т๏ мy v૯રy ℓαรт bર૯αтh
    тhιร ∂αy ι'ℓℓ ch૯રιรh

gậт đầu Ъêห тяคหg vở
    คหн vô тìหн đặт Ъúт v¡ếт тêห εм
    v¡ếт тêห εм тяêห тяคหg g¡ấყ тяắหg
    รợ łâu หgàყ мưค หắหg หнạт pнค¡

v¡ếт тêห εм тяêห Ъức тườหg dà¡
    รợ тườหg đổ тêห εм รẽ мấт
    và cuố¡ cùหg คหн тìм яค cнỗ cấт
    cấт тêห εм vàσ тậห тяá¡ т¡м мìหн. รт
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn skill87 rất nhiều! Thực sự mình như phân thân thành hai nửa đôi lập. Một bên là không thể chấp nhận và tha thứ nhưng nửa kia lại luôn muốn cho người ấy cơ hội và luôn rộng cửa chấp nhận tất cả. Thật buồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamo198x Xem bài viết
    Mình đã cố hết sức để cứu em ấy ra khỏi sự lợi dụng và khốn nạn của con người kia rồi nhưng chẳng được mình nên làm gì đây?
    Thực sự mình chẳng còn cảm tình với một người con gái nào nữa các bạn ạ.
    Mình đã yêu một người tệ lắm luôn lừa dối mình vậy mà mình vẫn yêu là sao đây.

mình thật tệ phải không các bạn!

Bạn khờ thật..

Bây giờ thì bạn chưa yêu ai thì bạn cứ quan tâm đến cô ấy . Nhưng chẳng khuyên bảo được đâu, để đời dạy em bạn ạ .

Hay bạn muốn khuyên nhủ em chấm dứt và tiếp tục yêu em ?
    Yêu Mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988. Xem bài viết

Bạn khờ thật..

Bây giờ thì bạn chưa yêu ai thì bạn cứ quan tâm đến cô ấy . Nhưng chẳng khuyên bảo được đâu, để đời dạy em bạn ạ .

Hay bạn muốn khuyên nhủ em chấm dứt và tiếp tục yêu em ?
    Thế này phải không bạn?
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Thế này phải không bạn?

Những người cứ mãi yêu 1 người như bạn được đáp lại thì sẽ trở thành 1 đôi hạnh phúc nhất, nhưng không được đáp lại thì lại trở thành người đau khổ nhất.

Thôi thì cũng chỉ mong bạn sớm dứt được mối duyên này để còn có hạnh phúc. Bởi con người dù già trẻ lớn bé thì ai cũng cần có tình yêu và cần được đáp lại.

Cố lên. :Smiling:
    Yêu Mẹ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Nhưng sao bạn cứ bị giằng xé trong chính con người mình như vậy? Bạn có thể ngừng liên lạc với cô ấy được không? Bản thân bạn không làm được điều đó, thì cô ấy cũng sẽ chẳng bao giờ quên được lão kia.:Smiling:
    Yêu Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988. Xem bài viết
    Nhưng sao bạn cứ bị giằng xé trong chính con người mình như vậy? Bạn có thể ngừng liên lạc với cô ấy được không? Bản thân bạn không làm được điều đó, thì cô ấy cũng sẽ chẳng bao giờ quên được lão kia.:Smiling:
    Mình đã không liên lạc và cố như vậy nhưng khi mình không liên lạc thì cô ấy lại liên lạc với mình (hôm thì nhờ làm giúp bài kiểm tra, hôm thì sửa máy tính, hay nhờ mình đưa đi đây đi đó) Khi mình tưởng như đã gần quên thì người đó lại xuất hiện. Mình đề nghị cả 2 đổi số đt và ngừng liên lạc nhưng cô ấy không chịu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Chỉ cho cách này hay nè:

Khi cô ấy liên lạc với bạn, nhờ vả bạn, sau đó bạn hãy đề nghị: "A muốn có người tâm sự, a buồn quá, mình đi nn cho riêng tư và thoải mái nhé", cô ấy sẽ ngại nhưng nếu bạn biết cách nói và biết cách tạo "hoàn cảnh" thì rất dễ dàng, vậy là ok?

Bạn đừng trách cô ấy ngu dại hay là khờ khạo, vấn đề là bản thân cô ấy muốn thế, cô ấy cũng chỉ có thú vui thể xác với cha kia thôi.

Cô ấy rõ ràng là biết bạn rất thích, và cô ấy vẫn còn muốn lợi dụng bạn, cũng có một chút tư tưởng nhỏ là bạn sẽ là phương án "thòng" sau cùng khi cô ấy chẳng còn ai...

Với gái này thì bạn nên thỏa mãn về sex cho cô ấy, bạn nên học hỏi kinh nghiệm nhiều hơn về chuyện này để thỏa mãn cô ấy nhé.

Thân mến.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 888 Bài viết

• 1,739 Được cảm ơn

Hjhj, trai ngoan, hiền lành, học giỏi, đụt đụt... Gái chỉ hay nhờ giải quyết hậu wả thôi.

Trai đểu, lưỡi dẻo, làm t hay, dc gái luôn nhớ đến và muốn vui vầy, thì thụt.

@chủ top: khóc 1 trận đã đời đi rồi đứng dậy bước tiếp. Số trai ngoan nó vậy rồi, ráng đi.

Ký tên
    Sờ Cu
    Trai ngoan
    Ước gì mình nghĩ ra được một chữ ký nào đó hay hay, để mình ghi vào đây!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nồi nào úp vung nấy thôi, gái thích trai đểu thì có chồng đều, gái thích trai ngoan là có chồng ngoan. Và con trai cũng như thế!

Nhiều em gái lên đây mong muốn tìm chồng tử tế này nọ thì hãy xem lại mình, óc muốn cái này nhưng tay làm cái khác. Thôi thì tình yêu như trò xổ số: may mắn thì được không may mắn "xem như không có duyên" => câu nói hài nhất mà các nàng thường thốt ra.
    • 1,106 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Mình đã không liên lạc và cố như vậy nhưng khi mình không liên lạc thì cô ấy lại liên lạc với mình (hôm thì nhờ làm giúp bài kiểm tra, hôm thì sửa máy tính, hay nhờ mình đưa đi đây đi đó) Khi mình tưởng như đã gần quên thì người đó lại xuất hiện. Mình đề nghị cả 2 đổi số đt và ngừng liên lạc nhưng cô ấy không chịu
    Cô gái này cũng kỳ lạ vậy chứ!
    Cái tâm trạng giằng xé của bạn mình cũng đang trải qua, nhưng đúng là bạn nên đổi số điện thoại, vì thế cô ấy sẽ ko chủ động liên lạc cho bạn được nữa. Anh bồ của cô ấy lợi dụng cô ấy, còn cô ấy thì đang lợi dụng bạn. Mong bạn nhanh chóng thoát ra cảnh này!
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin lỗi chủ top. Nhà văn Võ Thị Hảo có 1 câu nói trong trường hợp này "Làm đĩ không tiền".
    • 590 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

con gái ko thích những thằng lụy tình ( trong đó có e )...ko biết vì sao nữa....cái thằng vô tâm....lạnh lùng...hờ hững vs mình thì lại iu...con người iu mình...rất là quan tâm...lo lắng cho mình thì lại ko thích( mặc dù rất thích được như thế )....1 hành động quan tâm của người mình yêu còn vui hơn 100 hành động cái thằng quan tâm đến mình....:Worried:
    • 954 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Chủ tóp lụy tình quá đấy . Có gì mà phân với chả lập , em này chỉ coi chủ tóp là đứa để lợi dụng thôi mà , có tình nghĩa với chủ tóp gì đâu . Tỉnh lại đi trước khi quá muộn , biển còn nhiều cá , mà đời người thì ko dài để mà chờ với đợi . Quyết tâm bỏ hẳn em ý ra khỏi đầu, coi như chưa từng quen trong đời , đổi số , có gặp ko thèm chào , nói chuyện , thế thôi . Đôi khi sống cần phải nhẫn tâm đấy .
    Mình cũng từng yêu theo kiểu chờ đợi mấy năm trời như chủ tóp (sau mới thấy do mình ảo tưởng quá nhiều), nhưng chưa đến mức độ mà chở đi đổ vỏ thế kia , và đối tượng của mình cũng là ng biết điều ko như em của chủ tóp chỉ biết lợi dụng bám như đỉa kia , thế nên mình dứt cũng dễ , ko liên lạc , tự kỷ 1 thời gian dài , giao lưu nhiều kiếm đối tượng mới là xong .
    Chán kí rùi
    • 14 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn giống như trường hợp của mình, chỉ có điều mình là nữ bị bạn trai vất qua một bên thay thế bằng một con đĩ khác. Và anh này đang lợi dụng thân xác cô kia, làm nô lệ tình dục một cách trắng trợn đến mức thà bỏ mình còn hơn bỏ cô kia, mặc dù miệng thì nói khinh cô kia và yêu mình.
    Sự thực là sau một hồi vật vã mình nhận ra rằng cuộc sống có những người khác nhau rõ ràng về nhận thức và cách sống. Có người xem tình cảm và tình dục là thiêng liêng không nên đánh mất hoặc xúc phạm, có người xem tình dục chính là thứ họ muốn, tình cảm không quan trọng, chỉ cần có tình dục để mua vui qua ngày, còn tình cảm có thì rất tốt, không có cũng chẳng sao chẳng ảnh hưởng gì hòa bình thế giới và cuộc sống của họ. Nói chung họ sống vì bản thân họ rất mạnh, người yêu hay gia đình cũng chỉ là thứ trang sức giúp họ thỏa mãn.
    Đôi khi mình lại tự nhủ, hay còn gọi là tự sướng tinh thần rằng do nhận thức họ kém chưa nhận ra được giá trị tinh thần to lớn của tình cảm, đặc biệt trên đường đời, mình yêu họ nên là người cảm hóa họ, để họ thấy mình quan trọng, dù họ có cần hay không, miễn là mình biết mình đang làm điều tốt cho người mình yêu.
    Tuy nhiên, sự tự sướng tinh thần đó không đúng. Bạn là ai mà dám bảo người ta nhận thức kém? Bạn tự cho mình là cao cả, bao dung rộng lượng, nhưng thực ra người ta không thấy vậy, vô hình dung đối với người ta bạn thật là vướng, nhiễu sự. Nói tóm lại là người ta không thích cái hướng mà bạn muốn hướng cho người ta đến, người ta có suy nghĩ riêng, mình nên tôn trọng con đường người ta và để người ta yên. Vậy nếu bạn vẫn cứ khăng khăng cho cái chân lý của mình là đúng, trong khi người ta lại không nghĩ thế, mà cũng cùng là con người với nhau cả, thế có phải là bạn đã đang quá bảo thủ và tự kiêu không? Ai cũng có quyền cá nhân của họ. Give them a break!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,626 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocnonghanoi Xem bài viết
    Bạn giống như trường hợp của mình, chỉ có điều mình là nữ bị bạn trai vất qua một bên thay thế bằng một con đĩ khác. Và anh này đang lợi dụng thân xác cô kia, làm nô lệ tình dục một cách trắng trợn đến mức thà bỏ mình còn hơn bỏ cô kia, mặc dù miệng thì nói khinh cô kia và yêu mình.
    Sự thực là sau một hồi vật vã mình nhận ra rằng cuộc sống có những người khác nhau rõ ràng về nhận thức và cách sống. Có người xem tình cảm và tình dục là thiêng liêng không nên đánh mất hoặc xúc phạm, có người xem tình dục chính là thứ họ muốn, tình cảm không quan trọng, chỉ cần có tình dục để mua vui qua ngày, còn tình cảm có thì rất tốt, không có cũng chẳng sao chẳng ảnh hưởng gì hòa bình thế giới và cuộc sống của họ. Nói chung họ sống vì bản thân họ rất mạnh, người yêu hay gia đình cũng chỉ là thứ trang sức giúp họ thỏa mãn.
    Đôi khi mình lại tự nhủ, hay còn gọi là tự sướng tinh thần rằng do nhận thức họ kém chưa nhận ra được giá trị tinh thần to lớn của tình cảm, đặc biệt trên đường đời, mình yêu họ nên là người cảm hóa họ, để họ thấy mình quan trọng, dù họ có cần hay không, miễn là mình biết mình đang làm điều tốt cho người mình yêu.
    Tuy nhiên, sự tự sướng tinh thần đó không đúng. Bạn là ai mà dám bảo người ta nhận thức kém? Bạn tự cho mình là cao cả, bao dung rộng lượng, nhưng thực ra người ta không thấy vậy, vô hình dung đối với người ta bạn thật là vướng, nhiễu sự. Nói tóm lại là người ta không thích cái hướng mà bạn muốn hướng cho người ta đến, người ta có suy nghĩ riêng, mình nên tôn trọng con đường người ta và để người ta yên. Vậy nếu bạn vẫn cứ khăng khăng cho cái chân lý của mình là đúng, trong khi người ta lại không nghĩ thế, mà cũng cùng là con người với nhau cả, thế có phải là bạn đã đang quá bảo thủ và tự kiêu không? Ai cũng có quyền cá nhân của họ. Give them a break!
    sexy_girl Cao nhân là đây.sexy_girl
    • 954 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Hi hi đúng như bác Ốc nóng nói đấy , mỗi ng có một cách sống của riêng mình , biết cái gì gọi là đúng hay sai , ng ta thích thì kệ ng ta thui , ng ta bị lợi dụng nhưng thích thế thì cứ để đấy , nhiều chàng trai cô gái tốt cứ yêu gái hay trai sở khanh là vì thế , cứ thích kiểu yêu để cảm hóa cơ , xong chuốc khổ lại kêu sao mình tốt thế này kia lại chịu khổ vậy , tự làm tự chịu thôi , nếu muốn bản thân hạnh phúc thì đi kiếm 1 ng tử tế , phù hợp với bản thân đi .
    Chán kí rùi
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tâm trạng bạn này giống mình quá bằng tuổi cv htap ... nhưng mình ko lụy tình như bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,023 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn càng cố quên cô ấy thì bạn càng nhớ tợn. Hãy phân tích về cô ấy để tự răn mình. Đồng thời nghĩ về những cô gái khác tốt hơn, xinh đẹp hơn.
    Nếu bạn còn là đang ông thì bạn sẽ chóng quên được cô gái bạc tình tham lam ấy thôi.
    Luôn luôn nhớ nếu mình không yêu lấy chính bản thân mình thì chẳng ai có thể yêu bạn cả. Hãy tìm người xứng đáng bạn nhé.

Chúc bạn tìm được nhưng người như thế này:

Trích dẫn Nguyên văn bởi skill87 Xem bài viết

Khuôn mặt hiền dịu của Jun natsukawa
    0021
    01
    20070928News0108_JunNatsukawa

Yoko Kumada thì péo khỏe péo đẹp.
    http://www.youtube.com/watch?v=nksTn3Zyc2s

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocnonghanoi Xem bài viết
    Thành công thật rồi các mẹ các bố nó ơi!
    Cuối cùng thì bạn Ốc cũng đã thấm nhuần tư tưởng của skill.
    Đọc những dòng này của bạn khiến skill rưng rưng nước mắt.
    baby12

Nhớ ngày nào bạn Ốc còn lập topic về chuyện ấy baby11

Vậy mà bây giờ đã tỉnh táo, trưởng thành, chín chắn, đến ngỡ ngàng.
    baby39

Xin chúc mừng bạn đã tìm được chân lý đúng đắn cho cuộc đời mình
    baby2

Mong bạn Gà Mờ cũng sớm giác ngộ lý tưởng tình yêu như bạn Ốc.:Rose:
    Đợi kết quả của bạn.:Smug:
    ι ƒ๏υη∂ тh૯ ๏η૯ αη∂
    мy ℓιƒ૯ hα∂ ƒ๏υη∂ ιтร мιรรιηg ρι૯c૯
    ร๏ αร ℓ๏ηg αร ι ℓιv૯ ι ℓ๏v૯ y๏υ
    ωιℓℓ h૯αv૯η h๏ℓ∂ y๏υ
    αη∂ ƒર๏м η๏ω т๏ мy v૯રy ℓαรт bર૯αтh
    тhιร ∂αy ι'ℓℓ ch૯રιรh