Mình bị duyên âm theo phá, bạn nào biết chỗ cắt chỉ giùm mình với (Gấp).

• 0 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 321 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi có thể cho mình xin địa chỉ thầy ở Q6 đươc không ạ!
    nhắn vào Zalo: 0966564036 dùm mình nha
    Cảm ơn ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn. Mình cũng xin được chia sẻ chuyện của mình như sau:
    Nhờ có duyên, mình được 1 thầy xem chỉ tay cho hay mình có vong (người âm) theo, do lúc nhỏ mình bị nạn có vong này cứu nên vong "được" theo mình và nói chung, dù là vong tốt nhưng vẫn ảnh hưởng tiêu cực đến mình (từ công việc, tình cảm cho đến sức khỏe...). Thầy mới nói mình thử cố gắng hứa với vong xin cúng quả hàng năm để vong rời xa, nhưng 1 năm sau nhờ thầy xem chỉ tay lại thì thầy nói vong vẫn theo mình. Thầy mới giới thiệu mình tìm đến chùa Long Phước Thọ ở Long Thành - Đồng Nai để nhờ sư thầy hóa giải. Mình đã đến chùa một buổi trưa, ngồi chờ gặp Sư trưởng trụ trì, quỳ dưới chân Sư, chắp tay nhờ Sư xem con có bị vong theo không. Sư chỉ sờ đầu và ngực mình, hỏi han một hai câu thôi Sư đã nói rằng đúng là mình có vong theo, và vong này là họ hàng (mình về hỏi lại gia đình thì đúng như vậy). Sau đó Sư cho phụ tá ghi phiếu để đặt pháp danh cho vong và hẹn ngày đến để Sư nhận vong vào chùa. Chùa Long Phước Thọ nhận giữ vong để siêu độ cho vong về cõi tịnh, làm phước cho chúng sanh, chỉ cần thành tâm nương nhờ pháp lưc của Tam bảo, theo hướng dẫn đến chùa vài lần thành tâm làm lễ là được. Mà đặc biệt, mình ấn tượng mãi về Sư thầy hiền từ và đức độ. Hơn nữa, chùa lại không đòi hỏi bất cứ lễ vật cúng dường hay tiền bạc vật chất gì (mình đi khắp chùa cũng hiếm thấy Thùng công đức đâu cả ). Hôm nay ngồi đây dịp tháng 7, mình chia sẻ để các bạn đang gặp hoàn cảnh giống mình thì có thể nương tựa nơi chùa. Chúc các bạn sớm giải quyết được vấn đề tâm linh này để sống an lạc.