TIN TÀI TRỢ.

Mình bị duyên âm theo phá, bạn nào biết chỗ cắt chỉ giùm mình với (Gấp).

• 0 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 322 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 685 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình năm nay đã ngoài 30 rồi, bị duyên âm theo phá suốt hơn 3 năm nay. Trước giờ mình cứ nghĩ người mà mình hay gặp trong giấc mơ là người sẽ gặp trong tương lai nên không có nghĩ ngợi gì. Nhưng từ giấc mơ vào ngày rằm tháng 7 vừa rồi thì mình xác định đó chính là một vong nam theo mình, còn nói là đợi dẫn mình đi nữa. Tuy chưa có XXX gì nhưng cũng bắt đầu có hành vi sờ mó rồi, may là mình thức kịp lúc. Họ nói mình đừng làm việc gì cả, chỉ ăn ở không chơi thôi (huhu). Mà đúng là cho mình ăn ở không chơi thiệt, mình làm chỗ nào cũng không yên thân, một năm đổi 2-3 chỗ làm, 2 năm trở lại đây thì cứ một năm là đi làm được có mấy tháng.

Mình đã thử nhiều cách rồi, vô chùa xin quy y, đi đọc kinh mỗi ngày. Ngày nào cũng tụng Chú Đại Bi 2-3 lần mà xem ra không ăn thua. Hôm trước vong còn nhờ người nói mình cúng hình nhân cho anh ta, mình lên chùa Linh Quang Tịnh Xá ở quận 4 hỏi thì sư thầy không cho cúng, mẹ mình cũng không cho cúng. Họ chỉ bảo mình chuyên tâm tụng kinh mà thôi. Mình có khấn xin anh ta cho biết tên họ để vào chùa cúng cho mau sớm siêu thoát nhưng anh ta không cho. Mình thấy nếu cứ để kéo dài như vậy hoài thì không ổn chút nào nên lên đây nhờ mọi người ai biết thì chỉ giùm mình với. Nếu ở trong phạm vi Sài Gòn và trong chùa thì càng tốt.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn bị duyên âm theo phá nặng vậy à? cái này nhất định phải đi tìm thầy cao tay làm lễ cắt duyên âm cầu duyên trần bạn nhé! chứ cứ để như vậy bạn không lấy ck được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 685 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì mình đang tìm đây bạn, nhưng mình phải hỏi cho kỹ rồi mới quyết định. Tìm thầy bậy bạ không khéo tiền mất tật mang thì khổ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi daobakhai142 Xem bài viết
    bạn bị duyên âm theo phá nặng vậy à? cái này nhất định phải đi tìm thầy cao tay làm lễ cắt duyên âm cầu duyên trần bạn nhé! chứ cứ để như vậy bạn không lấy ck được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 685 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể add nick Skype của mình cho tiện nói chuyện vì mình không thường xuyên online trên webtretho nên có thể nhiều lúc k thấy được tin nhắn của các bạn. Mình đang cần giúp Gấp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy vụ nay ghê the ah
    • 66 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn ở đâu? ở bên Bắc Ninh có cô cao tay lắm bà chị mình hay đi lễ ở đó, bạn đi làm lễ sớm đi. Để mình về hỏi bà chị mình địa chỉ cụ thể cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 685 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có ghi cụ thể là mình ở Sài Gòn mà bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thantienxunguoi Xem bài viết
    Bạn ở đâu? ở bên Bắc Ninh có cô cao tay lắm bà chị mình hay đi lễ ở đó, bạn đi làm lễ sớm đi. Để mình về hỏi bà chị mình địa chỉ cụ thể cho.
    • 75 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng bị vong theo từ tháng 6 â đến nay. Có 1 bạn cũng từng có hiện tượng như mình nhưng ở trong nam bảo nên tìm thầy, đi chùa nhưng bạn ấy hồi trước khi cắt duyên âm cũng rất khó khăn vì vong cản.
    Bạn ấy bảo là có thể vong theo mình từ lâu nhưng khi mình yếu hoặc nó mạnh lên thì hiện tượng rõ rệt. Nó đọc được cả suy nghĩ và điều khiển hành động. Mỗi lần m xem clip cắt duyên âm là nó đk chân mình đạp bay mt đi. Còn m nghĩ trong đầu : Nó và m, kẻ âm người dương là ko thể, khuyên nó đi đầu thai, siêu thoát và tha cho mình nhưng nó đk cảm xúc, khiến m khóc nức nở. Có đêm còn nghe nhạc đỏ. Còn chuyện qh thì gần như ăn cơm bữa, cái việc tế nhị m rất ngại nói ra, nhưng m có dùng đủ kiểu : đọc kinh phật, dao tỏi ớt, chị gái cho bùa của chùa..... mà vẫn ko làm gì được nó. Có lần m bất lực mà khóc, ko khác gì bị cưỡng bức hàng ngày vs kẻ vô hình. Nhục nhã lắm.
    Dần dần, nó còn xoa đầu, nắm tay. Có đêm nóng ngủ ko đắp chăn mà sáng dậy được đắp chăn kín người.
    Nói chung, Vong theo mình ko phá gì mình nhưng về lâu dài sẽ gây tổn hại sk.
    Hiện tại, m muốn đi xem bói thầy nào xem được vong, muốn biết vì sao nó ám m và muốn đi chùa cắt ko bị nó theo nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 685 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong quá trình tìm hiểu mình có tìm kiếm được một vài chỗ trị vong theo. Mình viết ra đây để nếu ai cần thì đi nha.
    Nếu bạn ở Sài Gòn thì vào chùa Đại Giác ở đường Nguyễn Văn Trỗi, vào văn phòng gặp sư, kể sư nghe chuyện của bạn và xin trị, mình có đến rồi, sư yêu cầu ở trong chùa tịnh tu, ăn chay niệm phật 3 ngày. Bên quận 4 thì có chùa Linh Quang Tịnh xá ở đường Nguyễn Khoái, sư Vinh sẽ chữa trị vào lúc 12g hàng ngày.

Nếu bạn nào ở Vũng Tàu thì đến chùa Long Phước Thọ ở Long Thành, Đồng Nai nha. Hoặc là chùa Linh Sơn Cổ Tự ở thành phố Vũng Tàu.

Ngoài ra mình còn tìm được một số chỗ nữa nhưng mà là thầy chữa chứ k phải chùa chữa. Bạn nào muốn biết thì inbox mình nha. Mình k tiện viết ra đây.

Hiện tại thì các chùa ở trên đây mình đều chưa đến trị (trừ Linh Quang Tịnh Xá). Mình đang thực hành một phương pháp là đọc kinh Chú Đại Bi và Bát Nhã Tâm Kinh để hồi hướng cho họ. Đồng thời trước khi đọc mình có nguyện và khuyên nhủ họ, đây là cách mà một anh thầy bói đã chỉ cho mình, anh kêu mình nên tâm sự, khuyên nhủ để cho họ hiểu, mình tự tu, thành tâm hồi hướng tất cả công đức cho họ, hướng họ tu theo mình để họ tự hóa giải. Đến một lúc nào đó họ hiểu ra thì sẽ tự buông bỏ và đi tu. Nên làm điều này với sự thành tâm, vì vong họ biết bạn có thành tâm hay không đó nha.

Có nhiều thầy chỉ cách trục vong, bắt vong. Mình quan niệm là k nên làm vậy, trừ khi khuyên mãi mà không được, hoặc vong đó quậy phá quá thì đó là cách cuối cùng, và mình cũng đã dự trù được một số chỗ rồi. Mình nghĩ làm gì cũng nên nghĩ cái tâm thiện trước, đừng có ý nghĩ hại các vong đó, vì họ chết sớm cũng đã khổ lắm rồi, mình nên giúp đỡ họ trong khả năng có thể.

Mình chia sẻ ra đây là mong muốn có bạn nào cùng cảnh ngộ hãy thử, mong là cách của mình có thể giúp được cho các bạn. Tiên Lễ, hậu Binh. Mình cứ dùng cái tình đối đãi, phân tích, khuyên nhủ cho các vong đó hiểu trước. Đi học thêm về Thiền, Yoga để cho tâm mình tĩnh lại thì các vong không quấy phá được. Tham gia các hoạt động xã hội để cho tâm trạng của mình vui vẻ. Nếu các vong vẫn tiếp tục đeo bám không bỏ, lúc đó hãy nghĩ cách trừ diệt, và lúc đó thì họ k thể trách mình được, vì mình đã cho họ thời gian và cơ hội để tu đạo và phục thiện nhưng họ đã từ chối.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 685 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chia sẻ bài viết này, mình đã vô tình đọc được và thấy nó khá hay. Mong là nó có thể giúp bạn hiểu rõ hơn.

http://www.duongvecoitinh.com/index....omment-page-1/
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn xem clip này nhé,trong này có hết đó : https://www.youtube.com/watch?v=Bd7WPLw4xOI
    • 75 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mỗi lần mình bật kinh cầu siêu, clip cắt duyên âm thì vong đk chân mình đạp lap,nói chung là ko ngồi yên được vs nó. Hôm nọ mình mơ đi hẹn hò vs 1 người, em gái bảo : anh ấy học giỏi, nhà giàu, sn 98. Vì biết là vong đọc được suy nghĩ nên mình hỏi thử trong đầu : Có phải nó sn 98 gặp trong mơ thì nắm chặt tay. Nó đk tay nọ nắm chặt tay kia.
    Mấy hôm nay sau khi đấu tranh tinh thần vs nó mà mình bị sốt. Nên mình tạm thời ko có ý nghĩ để nó biết được đi cắt vong.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,647 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Không phai đâu, duyên âm nó theo mình từ khi còn trong bụng mẹ

Có thể mẹ mình đi coi bói, đám tang, miếu, những nơi có âm khí nặng, vong thấy hợp thì vào thôi
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • 75 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile85 Xem bài viết
    Không phai đâu, duyên âm nó theo mình từ khi còn trong bụng mẹ

Có thể mẹ mình đi coi bói, đám tang, miếu, những nơi có âm khí nặng, vong thấy hợp thì vào thôi
    Thật hả bạn? Cái bạn đi cắt duyên âm bảo : người theo bạn ấy từ khi bạn bị tai nạn 5t, mình nghĩ hợp thì theo. Nhưng có người theo sớm, có người mới theo. Tiền duyên cũng vậy, khi tìm được thì họ theo mình thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sợ thế duyên trần thì còn khốn đốn lại có cả duyên âm thế này . huhu may mà mình ko bị
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn vào chùa và nhờ thầy chùa hoặc ở đình giúp đỡ ý, trước chỗ mình cắt duyên âm tại đình
    • 150 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bị duyên âm sợ thế không biết bạn tìm được thầy cao tay cắt sớm đi không khổ lắm đó
    "Cuộc sống là không chờ đợi" Cố lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn lên chùa Di Lặc ở Bình Hưng Hòa nha.Ở đó có cắt duyên âm mà k lấy tiền chỉ là do mình cúng vườn ntn thoy. E cũng mới đi cắt đc mấy tháng thì lấy đi lấy ck h đang mang thai đc gần 5th rồi. Hồi đó mình cũng có ng âm theo phá k cho zk ck tới đc sau khi đi cắt xong thì 1th sao là làm đám cưới đc lun.E quên tên đường rồi nên lên gần đó thì hỏi chùa ở đâu ng ta chỉ cho chị
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 98 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cắt duyên âm phải đúng thầy cắt cẩn thận, không làm lung tung được đâu. Cắt nhầm cũng sinh chuyện đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 685 Bài viết

• 1,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mình có đi nhờ thầy coi giùm xem vong đã đi chưa, nhưng chưa kịp hỏi gì hết thì thầy bảo mình có người phá rồi lấy hột gà (hột gà sống) lăn lên người mình, đưa cho mình lăn lên 2 tay, rồi thầy đập cái hột gà và lôi ra 1 cái hình nhân màu đen k có tay, có mấy cái đinh và móc câu móc trên hình nhân đó, nhìn thấy ghê lắm kìa. Lúc đó mình cũng có nghĩ là có khi nào thầy nhét sẵn trong cái hột gà để lừa mình không? Nhưng mình ngồi kế bên thầy, vừa đưa sang tay là thầy đập ra liền, cái hột gà lúc mình cầm trên tay lăn là hoàn toàn k có vết nứt. Thầy bảo đứa nào nó ghét mình, nó làm vậy để mình k làm ăn gì được cả, làm bao nhiêu cũng k có dư. Nhưng giờ thầy lấy ra rồi, nên k sao nữa.

Mình có coi trên mạng thì thấy nhiều người bảo cái đó là họ chơi bùa ngãi. Hix, tới giờ mình vẫn còn bán tín bán nghi, nhưng có người sau khi thầy lấy đồ trong người họ ra thì sợ quá lết từ trên cầu thang xuống, vừa lết vừa khóc luôn. Định mồng 1 quay lại cho thầy xem lại xem sao, hy vọng là thầy k lôi ra cái gì nữa. Mình cũng k hẳn là tin thầy hết vì thấy sao nó kinh dị quá vậy? Nhưng thầy k có lấy tiền, tùy lòng ai muốn đưa nhiêu thì đưa, nghe mấy người khác nói thầy lấy tiền đó làm từ thiện, mua gạo phát cho người nghèo, nên mình hy vọng thầy là người tốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)