Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mệnh khắc nhau, tuổi khắc nhau lại rơi vào thiên khắc địa xung thì có nên yêu nhau?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.71K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mọi người ơi, em đang băn khoăn Đinh Mão và Quý Dậu xung nhau quá, liệu có nên yêu nhau không? mặc dù đã tử nhủ ko nên mê tín, vs lại còn trẻ, chưa tính xa xôi, nhưng vài năm nữa, nhỡ đến lúc yêu quá xong gia đình phản đối thì sao ạ?
    ...chẳng bao giờ bắt đầu....và...chưa bao giờ kết thúc...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 477 Bài viết

• 1,229 Được cảm ơn

Chưa yêu đã xem thế này thì tốt nhất là dừng, ko đến lúc có vấn đề gì lại mang xung khắc ra mà "đổ tại".

Còn nói về xung khắc thì còn nhiều yếu tố lắm, ví dụ như đến lúc sinh con ra có khi lại có thể dung hòa được mệnh tuổi của bố mẹ.
    Yêu màu tím, thích màu hồng, sống hòa đồng, biết cảm thông

https://www.youtube.com/watch?v=tg1tIHxw0jE[/CENTER]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

quý dậu là = tuổi mình......
    thui
    Mình để ý
    Cái gì dính đến Đinh Mão... ngày đinh mão tháng đinh mão... là mình xui tận mạng
    Dẹp
    • 507 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

quý dậu cũng = mình

quý dậu lấy = tuổi là quý dậu cũng hợp lắm . ( hợp 90% ngoài ra chỉ có công việc là là khó khăn còn các vấn đề kia tốt lắm )
    Nguồn pin kiên nhẫn, âm thầm chờ đợi về việc Huyền dành cho anh cơ hội trong chuyện tình cảm là vô tận !!
    Nguồn pin của anh sử dụng năng lượng mặt trời và anh nhận thấy nơi anh ở ngày nào cũng có nắng !!!

Hạnh phúc là đợi chờ !! Yêu Huyền ............................
    • 22 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chỉ quan trọng là có hợp nhau hay không thôi chứ còn bảo là khắc nhau thì vô tận lắm bạn ơi

Bố mẹ mình cũng khắc nhau nè nhưng mình thấy có sao đâu bạn?

Vậy nên cứ thoải mái đi bạn à!
    • 136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Hic, kể nó chỉ xung tuổi hoặc mệnh thôi thì tốt, mọi người đỡ nói nhiều, đằng này xung tất tần tật luôn, đâm ra lo, kể cả yêu thì chưa chắc bố mẹ hai bên đã đồng ý cơ, các cụ tín lắm nhưng lỡ có tình cảm rồi, nói chung chuyện tình cảm rất khó nói, bây giờ tình thế dở dang, chả đâu vào đâu, có lẽ cũng chả đi tới đâu được!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 115 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Quan trọng là do hai bạn thôi, nhiều vợ chồng không hợp tuổi vẫn sống tốt bên nhau mà ko lo đâu
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Mọi người nên tự nhủ với lòng là không nên mê tín làm gì bạn ơi !! Hãy nghĩ xem thấy bói họ giỏi như vậy tại sao họ không giàu lên mà lại nghèo tới mức phải đi làm thầy bói !! Rất nhiều nhà tâm linh trên thế giới và không một ai trong số họ trở thành triệu phú cả !! Không ai trong số họ là hạnh phúc cả !! Vì sao ?? Vì họ chỉ đoán mò là chính mà thôi !! Trúng được thì thôi sai thì phân bua lí do này lí do kia để cho người nghe nhầm là trúng !!

Hạnh phúc hay không là ở tính cách và bạn phải chịu khó tìm hiểu nhau nhiều hơn là ngồi suy nghĩ hợp hay không hợp !! Vì con người luôn có mặt tốt, mặt xấu !! Nhiều cô chỉ nhìn mặt tốt mà không chịu nhìn mặt xấu => Kết quả sau này cưới về lại than khổ !!

PS: Bạn hãy nhớ một điều !! Thời gian , lịch là do chính tay con người sáng tạo ra chứ tự nhiên không tạo ra !!

Hay như một con heo hay một con bò nó chẳng biết lịch, thời gian là gì !! Vì tự nhiên không tạo ra lịch hay 12 con giáp !! Trong vũ trụ bao la trái đất hình thành từ cách đây hơn 3000 tỷ năm rồi !! Làm sao mà có ngày đâu tiên vũ trụ hình thành mà làm lịch !! Vậy nếu tính theo lịch của mẹ thiên nhiên thì bây giờ là mấy giờ và ngày mấy năm bao nhiêu ??
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • 1,366 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

hợp mệnh, hợp tuổi, hợp cung... vẫn chia tay như thường ứ tin
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

mới yêu mà để ý cái này thì thôi đừng nên yêu nữa, cứ đi xem ai có ngày tháng năm nào hợp tuổi hãy yêu em ạ
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 911 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Chẳng có gì mà phải nên hay không nên cả, cứ yêu và sống hết mình thì sẽ ko bao giờ phải hối tiếc.
    Mẹ yêu con nhất trên đời.
    • 141 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_tungchi Xem bài viết
    Mọi người ơi, em đang băn khoăn Đinh Mão và Quý Dậu xung nhau quá, liệu có nên yêu nhau không? mặc dù đã tử nhủ ko nên mê tín, vs lại còn trẻ, chưa tính xa xôi, nhưng vài năm nữa, nhỡ đến lúc yêu quá xong gia đình phản đối thì sao ạ?
    Có những mối quan hệ mang đến những thành công, và có những mqh cho ta các loại rắc rối. Nếu sống tốt thì những mối duyên lành sẽ đến, mqh đó sẽ không phạm vào các điều cấm kỵ theo bất kỳ quan điểm cũng như trường phái nào. nói chung là, cũng bởi do ăn ở mà ra.
    hôm nay, trong lòng a: yêu cáo Rihana - thích cáo moon1112us - và ghét cáo gaigiacute
    • 136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Hic hic, mình cũng hy vọng đức thắng số! chỉ lo đến lúc sau này, bố mẹ lại ngăn cấm thì khổ, chả biết khuyên các cụ thế nào!
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Lấy chồng theo chồng chứ có theo ba mẹ bạn đâu mà bạn sợ chứ !!
    Không công khai thì lén lét !! Chủ yếu là 2 bạn có quan tâm nhau nhiều hay không thôi !!
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố mình mão ,mẹ mình Dậu đi xem chả ai bảo lấy đc . Giờ mình ĐH năm cuối ,có thằng em 10t.
    2ban yeu nhau say đắm và quyết tâm thì ko lo.Bói toán chỉ phần nào thôi. Quan trọng mình phải làm chủ bản thân thì vận mệnh cũng sẽ nằm trong tay mình .ok.
    • 11 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Người sinh năm Đinh Mão và người sinh năm Quý Dậu đúng là Thiên khâc địa xung .Nhưng không có vấn đề gì phải băn khoăn cả vì các lý do sau đây:
    - Năm sinh không có ý nghĩa gì đối với mệnh của một người vì phải có đủ năm ,tháng,ngày và giờ sinh mới tạo ra số mệnh của người đó.
    - Năm sinh của 2 người dù có can khắc can,chi xung chi nhưng còn chưa xét tới tháng sinh,ngày sinh và giờ sinh của 2 người nên chẳng thể tạo ra vấn đề xấu nào. Ví như dù năm Mão có xung năm Dậu nhưng tháng sinh của người tuổi Mão là tháng Dần thì Dần đã hợp Mão rồi thì Dậu không thể xung được Mão nữa,dù có muốn xung.Ấy là chưa bàn tới ngày, giờ sinh và Đại vận.Vì vậy bạn gặp thiên khắc dịa xung thì không phải băn khoăn gì cả. Các bạn có thể tham khảo bài CHỌN VỢ/CHỒNG THEO TỨ TRỤ ,bài hiện có trên web phongthuybinh.blogtiengvietj.net để rõ hơn về luận điểm này của tôi.
    binhdan51@gmail.com
    • 222 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

dạo gần đây mn tín quá làm nhiều cặp đôi đang yêu nhau da diết phải gãy cánh, trước đây ông bà bố mẹ ta yêu nhau có xem xét gì đâu mà cứ lấy nhau ý, có sao đâu
    Cho đi và nhận lại, triết lý sống mà Tôi đang theo đuổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,675 Bài viết

• 4,668 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đúng là vậy 87 và 93 khắc nhau....Đi coi số cũng nói vậy

Thằng em mình yêu 2 cô thì cả 2 cô đều sinh năm 93...và cả 2 đều tự nhiên chia tay
    Một nụ hôn phá tan khoảng cách giữa tình bạn và tình yêu
    • 379 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

nếu không hợp nhau thì có bỏ dứt được khong ạ, nếu được thì nên dứt vì cũng đúng lắm, sau này lấy nhau về sẽ hối hận đó ạ
    Hy vọng một ngày mai tươi sáng
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ng ta nói con ng quyet định số phận chứ k nên để số phận quyet đinh con ng .hop hay k là do cách cử xử của cả 2 bạn thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2