Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào hiểu biết về mệnh vợ chồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.3K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tình hình là em với anh ấy yêu nhau gần 7 năm rồi, cả 2 đều là mối tình đầu, tình yêu sâu đậm lắm rồi, chỉ chờ em tốt nghiệp đh kiếm việc xong là cưới ngay. Nhưng ngặt nỗi dạo này ba mẹ của ng yêu em lo chuyện này dữ lắm... 1 là ngoại hình em k đc đẹp dù gương mặt baby dễ thương... 2 là tuổi chúng em k hợp nhau

Anh ấy là con út trong gia đình có 4 chị 1 anh, chỉ còn mình anh chưa lập gia đình nên toàn thể mọi ng` trong nhà đều để ý chuyện này lắm, hết ng` này đến ng` kia từ nói trực tiếp đến gọi đt chỉ để chỉ bảo cách chọn vợ. Mà em thì học hành chẳng giỏi, nội trợ cũng k đảm, tính tình k lanh lẹ cho lắm, ngoại hình thì over size... còn anh ấy thì đẹp trai rạng ngời, học hành giỏi giang, thông minh lanh lẹ làm ăn khách hàng ai cũng thương, tự lập kím nhiều tiền từ lúc học đh nên chẳng lọt vào mắt xanh ba mẹ anh ấy

Dù vậy nhưng anh và em cũng chẳng quan tâm mấy, anh yêu em vì tính tình chứ k phải ngoại hình và tiền bạc, và anh ấy chọn em chứ k phải mấy em hot girl xinh đẹp nhan nhản ngoài kia (k biết có hối hận k ta haha)

Nhưng mà mấy nay nhà anh ấy xem bói tuổi của tụi em, thì nói là 2 em kỵ tuổi nhau, làm ăn k giàu nổi, k chia ly thì cũng bệnh tật. Trước đây chê em bao nhiêu em cũng k buồn nhưng bây h nghe mà em buồn lắm, nếu chia ly thì cũng k sao, nhưng lỡ anh có bệnh tật j thì em biết làm sao

Thật ra em đã biết tụi em xung khắc từ lâu, vì em cũng hay chơi bói toán trên mạng, với lại nói năng 2 câu là gây 10 câu, nhưng gây vui chứ k ầm í, đứa này suốt ngày đâm chọt đứa kia, được cái giận hờn nhau làm lành nhanh lắm. Công việc của anh em k thể hỗ trợ, làm anh vui cũng k biết làm luôn, toàn anh làm trò chọc em vui

Mẹ nào biết xem mệnh hay xem bói tuổi thì xem giùm em chi tiết mệnh vợ chồng của tụi em thế nào? Em sinh ngày 19/3/1990 còn anh ấy 14/6/1985

Vả lại có mẹ nào quen biết gia đình nào vợ chồng khắc tuổi như em mà sống hp mấy chục năm k? Nói thật em k cần vợ chồng mỗi ngày nói lời thương yêu vì em với anh ấy theo kiểu chọc giận nhau để yêu nhưng em lo về bệnh tật và sinh mạng nhiều hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,608 Bài viết

• 2,772 Được cảm ơn

Em thân mến,

anh chưa bao giờ yêu ai sâu đậm ( anh thật nà xấu hổ khi nói ra điều này ). Ngày xưa, thời mông muội ấy, anh có thinh thích một cô cùng lớp, lúc í anh nghĩ, cô ấy cần gan, anh sẽ cho gan, cần thận, anh cho thận, cần máu, anh cho máu...túm quần lại, là anh có thể cho cô ấy cả cái mạng cùi này của anh.

Em, em nói em yêu anh í sâu đậm, mà em sợ bệnh tật sao, sợ mất mạng vì người mình yêu sao? Hay anh già roài, giá trị tình yêu của thế hệ anh lỗi thời roài, hay em chưa yêu sâu đậm.

Vài lời nhạt cùng em gái, mong em sớm chia tay cho anh chàng kia đỡ khổ, hihi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,862 Bài viết

• 3,310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleBrokenCondom Xem bài viết
    Em thân mến,

anh chưa bao giờ yêu ai sâu đậm ( anh thật nà xấu hổ khi nói ra điều này ). Ngày xưa, thời mông muội ấy, anh có thinh thích một cô cùng lớp, lúc í anh nghĩ, cô ấy cần gan, anh sẽ cho gan, cần thận, anh cho thận, cần máu, anh cho máu...túm quần lại, là anh có thể cho cô ấy cả cái mạng cùi này của anh.

Em, em nói em yêu anh í sâu đậm, mà em sợ bệnh tật sao, sợ mất mạng vì người mình yêu sao? Hay anh già roài, giá trị tình yêu của thế hệ anh lỗi thời roài, hay em chưa yêu sâu đậm.

Chẹp, vài lời nhạt của bạn LBC mà làm người ngoài là tớ đây đọc đã thấy mặn chát rồi, tu hết cả chai Lavie không biết chủ top thấy sao . Và cũng thắc mắc thêm cái là lời không nhạt của bạn... thì

Chắc bạn LBC đọc chưa kĩ top của em ấy, và cũng không hiểu tâm lí con gái lắm thì phải. Em ấy có sợ bệnh, sợ chết đâu, là em ấy sợ bạn trai em ấy bị bệnh đấy chứ .

Chủ top ạ, chị thuộc trường phái điếc không sợ súng , không hẳn là bổ báng tâm linh gì đâu, có kiêng có lành mà. Nhưng chị cho rằng cái gì nó cũng tương đối em ạ. Chuyện hợp nhau hay không, nếu xét về mệnh, tuổi... nó tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm. Nếu chỉ ngày sinh, giờ sinh cũng chưa chính xác đâu. Giả dụ em sinh lúc 7h30 ở HCM thì sẽ khác với 1 bạn sinh lúc 7h30 ở Hà Nội đấy .

Thế nên, quan điểm của chị - không biết là không có tội em ạ. Cứ vô tư vui vẻ mà yêu, mà sống. Người ta chỉ sống được mỗi 1 lần thôi, gặp được người tâm đầu ý hợp, thương yêu mình thực sự đâu có dễ?

Cha mẹ anh ấy khó, kĩ thì em và anh ấy chịu khó dùng vài mẹo - nhiều người bày rùi - kiểu như cho tiền thầy bói ấy . Còn bản thân em và anh ấy thì cố gắng làm nhiều việc thiện hơn, cũng là 1 cách giữ tâm thanh thản... nếu bản thân em cũng lo lắng, nhé.

Chị cũng gặp nhiều người bị bảo là không hợp tuổi, xung khắc này nọ, nhưng mà họ vẫn yêu nhau, lấy nhau, sống khỏe mạnh. Có vấn đề gì thì chẳng qua do tính cách của họ, không biết cân bằng, không biết dung hòa thôi... chứ chả phải tại "ông trời".
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 748 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Em thân mến,

Cho em ấy cái mạng đi, cái quần cho em về lau nhà, không để con kiki nhà em nhấm nhá chơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em thân mến,

là em nói em sợ anh ấy có bệnh tật j chứ đâu phải em lo sợ cho em đâu anh

Thanks chị tinybean nhé, em và anh ấy chắc chắn vẫn sẽ cưới nhau dù ba mẹ có phản đối mà, những cái khác có thiếu sót thì có thể bù đắp đc, cuộc sống k giàu có thì cũng k sao, em chỉ lo lắng nếu vì cưới em mà anh ấy có làm sao thì hối hận lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Xung khắc có 1 số ko thể lấy nhau, 1 số lấy cũng được, miễn là hóa giải tốt:

_ Nếu cung sinh và cung phi mà ghép lại thành Lục Sát thì lấy được, vướng cái này chỉ bị thiệt về tài chính, tức là đáng ra giàu 10 thì còn 6. vợ chòng hay đấu khẩu, định hướng cũng không tương đồng lắm, nhưng yêu thương nhau vẫn ở với nhau được bình yên. Bố mẹ chị là vd cho vụ này

_ Nếu 2 ng ghép với nhau là Tuyệt mệnh, thì ko nên lấy đâu em ạ. Nếu phúc 2 bên nội ngoại không đủ lớn để gỡ lại, thì vợ chồng nhiều cái sẽ ko thể dung hòa, hoặc nhiều cặp, 2 ng chết 1, hoặc cả đời cứ long đong lận đận, tự nhiên cứ gặp tai ương như cháy nhà, con cái ... Chị thấy tầm 10 cặp dính cung này, chưa thấy cặp nào ổn ổn được như người bình thường cả, ( thậm chí đã biết tới 4 trường hợp tử vong/ suýt chết hụt với các lí do khác nhau )

_ Nếu dính Quả Tú thì cũng cần xem xét, nhưng làm lễ tốt thì chắc là tránh được, quẻ này ở dạng có thể lấy

Lấy vợ lấy chồng có 6 yếu tố cần xem, gồm Mệnh, Quẻ bát quái, Thiên can, địa chi ... nhưng yếu tố quẻ bát quái tính theo cung sinh, cung phi chị vừa nói là quan trọng nhất, tự em xem tham khảo kỹ hơn qua google nhé

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Sao minh lại nghe nói tuổi 85 hợp nhất với 90 nhỉ ??? Mệnh cũng hợp nhau nữa, Thổ sinh Kim ???? Nhưng cũng có người nói với mình là tuổi 90 là Canh Ngọ, chữ " Canh" không tốt nên ko muốn lấy con gái tuổi Canh ??? Phức tạp quá nhỉ.
    Nói vậy thôi chứ mình cũng biết một số trường hợp khắc cả tuổi cả mệnh mà vẫn sống hoà thuận với nhau, ăn nên làm ra, bạn không phải lo hehehe, thế chả nhẽ chỉ vì chuyện này thôi mà dứt bỏ mối tình 7 năm à :P chả ai đi tin vào mấy cái mơ hồ đấy cả
    YYLfp7

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Sao minh lại nghe nói tuổi 85 hợp nhất với 90 nhỉ ??? Mệnh cũng hợp nhau nữa, Thổ sinh Kim ???? Nhưng cũng có người nói với mình là tuổi 90 là Canh Ngọ, chữ " Canh" không tốt nên ko muốn lấy con gái tuổi Canh ??? Phức tạp quá nhỉ.
    Nói vậy thôi chứ mình cũng biết một số trường hợp khắc cả tuổi cả mệnh mà vẫn sống hoà thuận với nhau, ăn nên làm ra, bạn không phải lo hehehe, thế chả nhẽ chỉ vì chuyện này thôi mà dứt bỏ mối tình 7 năm à :P chả ai đi tin vào mấy cái mơ hồ đấy cả
    YYLfp7

• 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Lại bói toán linh tinh !! Sinh viên đại học rồi mà vẫn tin vào bói toán !! Đi học để mở mang kiến thức cuối cùng lại tin vào bói toán !!

Cách giải quyết đơn giản lắm !! Quăng tiền cho ông thấy bói kêu ổng tới bói lại là xong ngày !! Thấy bói lừa lấy tiền của người ta thì bạn nên dùng tiền để bịt miệng người ta lại !!

Nếu bạn vững tin thì chẳng cần phải dùng tiền mau chuộc thầy bói làm gì !!
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 758 Bài viết

• 1,118 Được cảm ơn

85 hợp với 90 mà =,.= chưa đi xem ở đâu bảo không hợp cả.
    Mẹ của đứa bạn mình mê tín dã man luôn, đi xem kỹ lắm rồi, chỉ ưng mấy anh 85 thôi.
    Và 84,85,86 đều hợp với 90 hết.
    Thậm chí bạn 90 lấy anh 85, chỉ thiệt cho bạn chứ anh í chả thiệt j đâu.
    Còn Canh Ngọ, mọi người bảo Canh cô mậu quả nên sợ, xong bảo con gái tuổi Ngọ thì số lận đận. Sướng khổ do mình thôi bạn ạ. Biết thế nào là sướng, thế nào là khổ.
    Mình đi xem tử vi, người ta bảo đứng chữ Canh, chả cô đơn đâu, đầy bạn đầy bè, cuộc sống chả thiếu ai nhưng thỉnh thoảng cứ kiểu cô đơn từ trong tâm tự làm khổ bản thân vì tội nghĩ lắm.
    Hihi, mình cũng đang yêu 1 anh 85, thật ra là 86 nhưng sinh đầu năm nên vẫn là con Trâu, đầu Trâu mặt Ngựa hợp nhau lắm nè :-" ))) Mấy đứa bạn của mình cũng toàn chọn các anh 85 và 86 để yêu thôi. Đôi nào cũng ổn.
    Copy cho bạn vài cái cho yên tâm nè :">
    Canh ngọ, ất sửu: thiên can địa chi không xung.
    Mệnh ngũ hành không xung khắc (lộ bàng thổ và hải trung kim). Mệnh vợ sinh mệnh chồng-tốt. Vợ hỗ trợ nhiều cho chồng.
    Cung phi. Nam 85 cug càn, nữ 90 cug cấn. Trai càn gái cấn: thiên y-tốt.
    Quái lạ! Từ cổ chí kim xem bói đôi nào cũng có cái xấu. Sao cái đôi này tìm mãi kô thấy điểm nào xấu nhỉ?
    • 1,366 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

Tin j hả ban... Hợp tuổi nè. Hợp mệnh nè..... Vẫn ko tới Đc voi nhau đấy thôiT_T
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi undead1000 Xem bài viết
    Lại bói toán linh tinh !! Sinh viên đại học rồi mà vẫn tin vào bói toán !! Đi học để mở mang kiến thức cuối cùng lại tin vào bói toán !!

Cách giải quyết đơn giản lắm !! Quăng tiền cho ông thấy bói kêu ổng tới bói lại là xong ngày !! Thấy bói lừa lấy tiền của người ta thì bạn nên dùng tiền để bịt miệng người ta lại !!

Nếu bạn vững tin thì chẳng cần phải dùng tiền mau chuộc thầy bói làm gì !!
    mình thích xem 12 chòm sao, cũng thích bói toán nhưng k lệ thuộc vào nó, chỉ có bố mẹ anh chị của anh ấy coi thôi, dù sao thì vẫn cưới mà ng ta cũng hay nói có kiêng có lành, có nhiều trường hợp 2 tiệm bán đồ y chang nhau nhưng 1 tiệm hút kah1ch 1 tiệm vắng hoe đó thôi mình chỉ muốn tham khảo chuẩn bị cho tương lai chứ k bao h bỏ tình yêu này cả
    • 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss86 Xem bài viết
    Xung khắc có 1 số ko thể lấy nhau, 1 số lấy cũng được, miễn là hóa giải tốt:

_ Nếu cung sinh và cung phi mà ghép lại thành Lục Sát thì lấy được, vướng cái này chỉ bị thiệt về tài chính, tức là đáng ra giàu 10 thì còn 6. vợ chòng hay đấu khẩu, định hướng cũng không tương đồng lắm, nhưng yêu thương nhau vẫn ở với nhau được bình yên. Bố mẹ chị là vd cho vụ này

_ Nếu 2 ng ghép với nhau là Tuyệt mệnh, thì ko nên lấy đâu em ạ. Nếu phúc 2 bên nội ngoại không đủ lớn để gỡ lại, thì vợ chồng nhiều cái sẽ ko thể dung hòa, hoặc nhiều cặp, 2 ng chết 1, hoặc cả đời cứ long đong lận đận, tự nhiên cứ gặp tai ương như cháy nhà, con cái ... Chị thấy tầm 10 cặp dính cung này, chưa thấy cặp nào ổn ổn được như người bình thường cả, ( thậm chí đã biết tới 4 trường hợp tử vong/ suýt chết hụt với các lí do khác nhau )

_ Nếu dính Quả Tú thì cũng cần xem xét, nhưng làm lễ tốt thì chắc là tránh được, quẻ này ở dạng có thể lấy

Lấy vợ lấy chồng có 6 yếu tố cần xem, gồm Mệnh, Quẻ bát quái, Thiên can, địa chi ... nhưng yếu tố quẻ bát quái tính theo cung sinh, cung phi chị vừa nói là quan trọng nhất, tự em xem tham khảo kỹ hơn qua google nhé

cảm ơn mẹ nhé, hôm qua gôgle mày mò thử, cuối cùng chóng mặt quá

Trích dẫn Nguyên văn bởi Legato
    Nói vậy thôi chứ mình cũng biết một số trường hợp khắc cả tuổi cả mệnh mà vẫn sống hoà thuận với nhau, ăn nên làm ra, bạn không phải lo hehehe, thế chả nhẽ chỉ vì chuyện này thôi mà dứt bỏ mối tình 7 năm à :P chả ai đi tin vào mấy cái mơ hồ đấy cả[/I]
    mình cũng k biết sao nữa, xem trên mạng thì cũng hợp hợp. mà có lúc xem lại k hợp. nếu thực tế 7 năm quen nhau thì vừa hợp vừa k hợp, vì cứ đấu khẩu suốt ngày à nhưng lại rất yêu nhau hehe

Trích dẫn Nguyên văn bởi amami
    85 hợp với 90 mà =,.= chưa đi xem ở đâu bảo không hợp cả.
    Mẹ của đứa bạn mình mê tín dã man luôn, đi xem kỹ lắm rồi, chỉ ưng mấy anh 85 thôi.
    Và 84,85,86 đều hợp với 90 hết.
    Thậm chí bạn 90 lấy anh 85, chỉ thiệt cho bạn chứ anh í chả thiệt j đâu.
    Còn Canh Ngọ, mọi người bảo Canh cô mậu quả nên sợ, xong bảo con gái tuổi Ngọ thì số lận đận. Sướng khổ do mình thôi bạn ạ. Biết thế nào là sướng, thế nào là khổ.
    Mình đi xem tử vi, người ta bảo đứng chữ Canh, chả cô đơn đâu, đầy bạn đầy bè, cuộc sống chả thiếu ai nhưng thỉnh thoảng cứ kiểu cô đơn từ trong tâm tự làm khổ bản thân vì tội nghĩ lắm.
    Hihi, mình cũng đang yêu 1 anh 85, thật ra là 86 nhưng sinh đầu năm nên vẫn là con Trâu, đầu Trâu mặt Ngựa hợp nhau lắm nè :-" ))) Mấy đứa bạn của mình cũng toàn chọn các anh 85 và 86 để yêu thôi. Đôi nào cũng ổn.
    Copy cho bạn vài cái cho yên tâm nè :">
    Canh ngọ, ất sửu: thiên can địa chi không xung.
    Mệnh ngũ hành không xung khắc (lộ bàng thổ và hải trung kim). Mệnh vợ sinh mệnh chồng-tốt. Vợ hỗ trợ nhiều cho chồng.
    Cung phi. Nam 85 cug càn, nữ 90 cug cấn. Trai càn gái cấn: thiên y-tốt.
    Quái lạ! Từ cổ chí kim xem bói đôi nào cũng có cái xấu. Sao cái đôi này tìm mãi kô thấy điểm nào xấu nhỉ?[/I]
    cũng hi vọng vậy thì tốt quá đừng có trâu cày ngực kéo là đc rồi

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglua
    Tin j hả ban... Hợp tuổi nè. Hợp mệnh nè..... Vẫn ko tới Đc voi nhau đấy thôiT_T
    Nhưng có lẽ 2 bạn k có phận với nhau ^^
    • 136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

hic, thế chẳng may yêu nhau mà tuổi vô cùng xấu thì sao hả các bạn?
    ...chẳng bao giờ bắt đầu....và...chưa bao giờ kết thúc...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Xấu tốt gì nhiều khi cũng là số phận của mỗi người đấy, chọn lựa ng hợp tuổi nhiều lúc cũng ko thay đổi đc số mệnh của mình

1 số người căn số khổ, thì không vì lấy được ng hợp mà sướng đâu

1 số khác, lấy ng tuổi cực kỳ hợp, nhưng 2 bên ko có duyên nợ ăn đời ở kiếp lâu dài, / cưới vào giờ phạm bát quái nên kết cục vẫn long đong

Dù sao, trừ khi cực cực xấu là dính Tuyệt Mệnh, còn lại sướng khổ dù sao cũng là số định rồi, yêu phải ai hơi xung xung vẫn lấy được, miễn là 2 bên dung hòa tính cách, mình nghĩ thế

take it easy!
    • 649 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

Anh chả biết mệnh hệ gì, chưa xem bao giờ luôn, thề, biết mỗi câu tốt mái hại trống
    hẹn hò

木を可愛がるものは枝も可愛がる
    • 104 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

người yêu bạn sinh năm 85 là mệnh kim, bạn sinh 90 (bằng mình nhé là mệnh thổ. Theo mình biết xem tuổi hợp nhau hay không người ta xem lắm thứ lắm: mệnh, can , tuỏi... nhưng mệnh là quan trọng nhất đất. Mà theo ngũ hành thì thổ sinh kim mà, lấy nhau về bạn còn "phù" cho chồng i'. Còn tuổi thì Sửu và Ngọ cũng ko xung khắc j hết. Còn về li cấn j j đó thì mình ko bít@@... Nhưng nếu 2 người yêu nhau nhiều thế thì không phải lo lắng quá đâu. Nếu bạn tín thì nhờ thầy chọn tuổi con (nói nghe xa xôi nhỉ để hợp với bố mẹ là ok. Như mình này, cũng người yêu không hợp tuổi (khắc mệnh) nhưng cứ kệ, cứ yêu thui, yêu nhau được thêm vài năm nữa, bố mẹ có cấm con gái mà ế, lại cho cưới ngay i' mà
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 229 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

85 với 90 hợp mà bạn. Ất hợp với Canh, Mộc sinh Kim, tốt mà bạn. Xét về nhị hợp thì Sửu Ngọ không hợp. Nhưng mà tuổi bạn với bạn trai hợp nhiều hơn không hợp. yêu nhau thì cứ đến với nhau. Đừng phung phí tình yêu của mình.
    Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt
    Thấy tương lai lạnh toát mồ hôi