TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào đã đi cầu duyên chưa?

• 559 Lượt chia sẻ
  • 250K Lượt đọc
  • 788 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Nửa năm trc mình có đi cầu duyên ở chùa Hà, lúc đó tuần rằm cũng định đi thăm hương thôi, nhưng đứa bạn cứ rủ rê nên em cũng mua sớ với làm lễ cầu duyên. NHưng em ko cầu duyên mới, có người yêu mà cầu cho... tình cũ quay lại . Quả thật lúc đó em và ex thật sự ko có hi vọng gì luôn, khả năng quay lại chỉ có 0,00001% thôi í. Khoảng tầm vài tháng sau tự dưng ex liên lạc lại với em, hiện giờ thì đang happy lắm mọi người ạ...

Còn đứa bạn đi cầu duyên cùng em thì có bf rồi, sau đó 1 thời gian ngắn thôi... Cũng ko rõ có phải do cầu duyên hay ko, nhưng cá nhân em thì tin ạ ^^.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 994 Bài viết

• 1,388 Được cảm ơn

hix,chùa Hà ở mãi HN....mềnh ở Sài Gềnh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 994 Bài viết

• 1,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangAnh08 Xem bài viết
    Ngày xưa kêu yêu người ta đi không chịu cơ, giờ vẫn còn kịp đấy
    ngán PCT roài
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 623 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tykute Xem bài viết
    ngán PCT roài
    Lở cầu duyên xong gặp PCT típ thì sao heng
    • 696 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nikori Xem bài viết
    Nửa năm trc mình có đi cầu duyên ở chùa Hà, lúc đó tuần rằm cũng định đi thăm hương thôi, nhưng đứa bạn cứ rủ rê nên em cũng mua sớ với làm lễ cầu duyên. NHưng em ko cầu duyên mới, có người yêu mà cầu cho... tình cũ quay lại . Quả thật lúc đó em và ex thật sự ko có hi vọng gì luôn, khả năng quay lại chỉ có 0,00001% thôi í. Khoảng tầm vài tháng sau tự dưng ex liên lạc lại với em, hiện giờ thì đang happy lắm mọi người ạ...

Còn đứa bạn đi cầu duyên cùng em thì có bf rồi, sau đó 1 thời gian ngắn thôi... Cũng ko rõ có phải do cầu duyên hay ko, nhưng cá nhân em thì tin ạ ^^.
    Chúc mừng nàng nhé!
    Mà mấy ngày Tết này chùa Hà chắc đông lắm nhỉ? Mình cũng định đi nh sợ cảnh chen lấn quá, có khi để thư thư cho mọi người đi đã rồi đi vậy.
    Bạn mua lễ ở nhà sẵn hay đến đấy mua thế?
    P/S: Cả nhà ơi, có phải người ta hay đi chùa lễ trong tháng giêng đúng ko ak? thế sang tháng 2 hay 3 ko đc à?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 994 Bài viết

• 1,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chess4u Xem bài viết
    Lở cầu duyên xong gặp PCT típ thì sao heng
    hehe ..làm gì mà ông trời đùa mình dai vậy mà gặp thì gặp, có thích có nhích hay không cũng vẫn do mình thôi
    túm lại là có ai biết chùa nào ở SG cầu duyên được hem?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bồ_công_anh87 Xem bài viết
    Chúc mừng nàng nhé!
    Mà mấy ngày Tết này chùa Hà chắc đông lắm nhỉ? Mình cũng định đi nh sợ cảnh chen lấn quá, có khi để thư thư cho mọi người đi đã rồi đi vậy.
    Bạn mua lễ ở nhà sẵn hay đến đấy mua thế?
    P/S: Cả nhà ơi, có phải người ta hay đi chùa lễ trong tháng giêng đúng ko ak? thế sang tháng 2 hay 3 ko đc à?
    Chùa Hà thì lúc nào cũng đông bạn à, chùa đó mọi ng cũng hay đến để cầu an, cầu tài chứ ko riêng gì cầu duyên cả. Lễ lạt thì rất đơn giản, nhờ ông lão ngoài cửa chùa viết sớ (3 tờ sớ đặt ở 3 ban), rồi mua thêm hoa hồng (3 bông, cầu duyên thì mua hoa, cầu cái khác thì không cần), bánh kẹo hoặc hoa quả gì đó, đặt lên ban rồi khấn thôi ạ. Nhưng phải đặt lễ ở ban thờ Mẫu (hay ban tên gì đó e cũng ko nhớ rõ, vào đó hỏi các bà vãi thì họ sẽ chỉ cho ngay), chứ ko phải đặt tại cửa Tam bảo nha... Cá nhân mình nghĩ thì có cầu vẫn hơn, chủ yếu là phải thật thành tâm nữa, phật tại tâm mà, đi chùa với tư tưởng đi cho có thì cầu ko thiêng đâu ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị ơi, cho em hỏi thêm ah: đặt 3 tờ sớ ở 3 ban, 3 bông hoa và bánh kẹo/hoa quả thì chỉ đặt ở ban thờ Mẫu thôi ah? Hay mỗi ban ta đặt 3 bông hoa + lễ + sớ?
    Lễ xong rùi mình có xin lại lộc không? :">
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 481 Bài viết

• 1,702 Được cảm ơn

Em với hội bạn (7 đứa) đã từng đi chùa Hà, 6 đứa trong số đó đã lấy chồng, 4 đứa có con, 2 đứa có bầu, 1 đứa chờ năm nay cưới, còn nhõn em bặt vô âm tín, he he.
    ad
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sidenden Xem bài viết
    Chị ơi, cho em hỏi thêm ah: đặt 3 tờ sớ ở 3 ban, 3 bông hoa và bánh kẹo/hoa quả thì chỉ đặt ở ban thờ Mẫu thôi ah? Hay mỗi ban ta đặt 3 bông hoa + lễ + sớ?
    Lễ xong rùi mình có xin lại lộc không? :">
    Tất cả cái đó đặt tại ban mẫu thôi bạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tất cả cái đó đặt tại ban mẫu thôi bạn.
    Thế mình làm gì với 3 tờ sớ đặt ở 3 ban ah?
    Em chưa làm bao giờ nên hỏi cụ tỉ tí ah.
    • 485 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.trong.da Xem bài viết
    P/s: chưa nghe vụ phải lên chùa cầu duyên nếu ko vợ chồng sẽ ly dị bao giờ
    Nghe mâu thuẫn mà chả liên quan đến nhau
    k fai là cầu duyên mà là se duyên mẹ ạ, có những ng duyên k chặt thì fai lên chùa làm lễ se duyên trước khi cưới!
    còn cầu duyên là dành cho những người chưa có ng yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 30 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị Nikori ơi, chị có thể chia sẻ với em về việc tại sao chuyện của chị "ko có hy vọng gì luôn" ko ạ?A ấy có cắt liên lạc ko hay vẫn bình thường ạ, sau mấy tháng a ấy liên lạc với chị? Ex của chị có quen ai lấp chỗ trống ko? Kkhi quay lại a ấy có bù đắp cho chị ko? Em đag trog tình trạng của chị ngày trước, tình hình e thấy hết sức đau đớn và hoang mang. Chị có thể cho em vài lời khuyên ko?

Đi chùa em có đi(nhưg em ở SG ko đi dc chùa Hà), cúng dường từ thiện em cũng làm từ Tết rồi, cúng hơn 7 chùa, sau Tết em lại nghe 1 tin làm tình hình bi đát hơn. Có thể khi trả hết nghiệp, duyên sẽ dc nối lại ko ạ? Trc đây e vô tình làm ex và nhiều ng đàn ông khác khổ, chắc em đag trả lại, đáng đời e lắm! Nhưng e đag làm nhiều việc tốt và tin là đợt này trả xong quả báo, nhận lại phước báo, sẽ dc như ý thôi phải ko ạ?Mong chị chia sẻ để em có niềm tin với con người của ex và niềm tin sẽ lại có được hạnh phúc trọn vẹn.Em vô cùng cảm ơn chị! Có thể em đau khổ quá nên nói hơi lủng củng, mọi người thông cảm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,171 Bài viết

• 2,271 Được cảm ơn

Cuối năm đến đền cô Chín, mình cầu bình an và cầu duyên :">, mẹ cầu đến t3 có ng rước mình đi, mình bảo làm sao mà đc chứ, suýt bị mắng
    Mai có lẽ cũng đi chùa..cầu duyên :">
    P/s: 3 sớ, 3 lễ phải đặt 3 nơi chứ nhỉ - mình toàn làm thế, sao lại đặt 1 ban đc.
    P/ss: thì ra là thế
    Ngốc
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 30 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đợi Nikori trả lời. Hình như Nikori bằng tuổi mình.Vẫn còn đầy cảm giác ko muốn buông tay. Nếu a ta đã ko quá tốt thì đâu đã phải khổ sở đến vậy hhuhu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.trong.da Xem bài viết
    Cuối năm đến đền cô Chín, mình cầu bình an và cầu duyên :">, mẹ cầu đến t3 có ng rước mình đi, mình bảo làm sao mà đc chứ, suýt bị mắng
    Mai có lẽ cũng đi chùa..cầu duyên :">
    P/s: 3 sớ, 3 lễ phải đặt 3 nơi chứ nhỉ - mình toàn làm thế, sao lại đặt 1 ban đc.
    P/ss: thì ra là thế
    Đấy ko phải 3 loại sớ khác nhau. Mà sớ cầu duyên ở chùa Hà có 2 loại, loại chỉ có 1 tờ giá là 15k. Còn loại kia có 3 tờ lận. Mình có hỏi thì thầy bảo muốn chắc chắn thì chọn sớ 3 tờ. Chứ ko phải 3 tờ sớ khác nhau bạn ạ. Nên mình đặt chung 1 ban thôi, cần biết rõ hơn thì bạn cứ hỏi thầy viết sớ đó ^^
    • 74 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bon_dias Xem bài viết
    Chị Nikori ơi, chị có thể chia sẻ với em về việc tại sao chuyện của chị "ko có hy vọng gì luôn" ko ạ?A ấy có cắt liên lạc ko hay vẫn bình thường ạ, sau mấy tháng a ấy liên lạc với chị? Ex của chị có quen ai lấp chỗ trống ko? Kkhi quay lại a ấy có bù đắp cho chị ko? Em đag trog tình trạng của chị ngày trước, tình hình e thấy hết sức đau đớn và hoang mang. Chị có thể cho em vài lời khuyên ko?

Đi chùa em có đi(nhưg em ở SG ko đi dc chùa Hà), cúng dường từ thiện em cũng làm từ Tết rồi, cúng hơn 7 chùa, sau Tết em lại nghe 1 tin làm tình hình bi đát hơn. Có thể khi trả hết nghiệp, duyên sẽ dc nối lại ko ạ? Trc đây e vô tình làm ex và nhiều ng đàn ông khác khổ, chắc em đag trả lại, đáng đời e lắm! Nhưng e đag làm nhiều việc tốt và tin là đợt này trả xong quả báo, nhận lại phước báo, sẽ dc như ý thôi phải ko ạ?Mong chị chia sẻ để em có niềm tin với con người của ex và niềm tin sẽ lại có được hạnh phúc trọn vẹn.Em vô cùng cảm ơn chị! Có thể em đau khổ quá nên nói hơi lủng củng, mọi người thông cảm
    Mình có cùng câu hỏi và suy nghĩ với bạn này. , bạn bon_dias à, hôm qua mình đã đến chùa Hà rồi, mình ko dám hứa trước nhưng nếu bạn muôn dâng sớ chùa Hà, mình sẽ đi nhờ thầy viết cho bạn, ngày nào đi thì mình chưa biết chắc được, có gì mình sẽ liên lạc, nếu bạn muốn thì pm inbox liên lạc của bạn cho mình nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chị thật hạnh phúc, nói thật là qua cai post này của c e mới càng quyết tâm đi Chùa Hà, hôm qua e đi rồi chị ạ, e vẫn nặng lòng với ex n lại ko dám cầu t quay lại. chị ơi nếu cầu t quay lại thì phải ghi rõ vào sớ hả chị?
    • 218 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

em cũng đang quan tâm việc đi chùa Hà...may quá đọc được top này. Em thấy mẹ em bảo cầu duyên ở đâu thì khi lấy chồng rồi phải đến giả lễ, chùa Hà cũng thế hả các chị ?
    .......Đôi khi bên anh em mong được gần anh mãi.........
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 103 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms.ngoctam Xem bài viết
    Chị thật hạnh phúc, nói thật là qua cai post này của c e mới càng quyết tâm đi Chùa Hà, hôm qua e đi rồi chị ạ, e vẫn nặng lòng với ex n lại ko dám cầu t quay lại. chị ơi nếu cầu t quay lại thì phải ghi rõ vào sớ hả chị?
    Nếu chưa có bf thì chỉ ghi trong sớ tên/tuổi/địa chỉ của bạn, còn nếu nối duyên thì ghi thêm cả tên/tuổi/địa chỉ của bf bạn nữa ^^