Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mạo muội xin mọi người tư vấn giúp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 992 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dù em biết đây là diễn đàn cho phụ nữ, nhưng vẫn đăng lên vì biết mọi người có thể cho em những tư vấn thật lòng để e quyết định tiếp tương lai của mình
    Chả là em và cô ấy yêu nhau được 4 năm, nhiều kỷ niệm và sâu nặng. Mấy tháng nữa là em sẽ đi du học quãng thời gian 5 năm thật sự là rất dài, sẽ chẳng là gì so với cả đời người nhưng so với tuổi thanh xuân của 1 người con gái là quá nhiều. Em không muốn cô ấy phải chờ đợi nên nhiều lần đã muốn chia tay nhưng lại không làm được, thật sự là quá khó cứ nghĩ đến cảnh chia tay em lại thấy lòng mình nặng trĩu, bao kỷ niệm vui buồn có nhau, là e lại không thể nói ra được. Nhưng anh chị cũng hiểu e đi du học 5 năm, cách nhau 6 tiếng, người nơi này kẻ nơi khác, áp lực học công việc em chẳng thể dám chắc sẽ nói chuyện đc với cô ấy mỗi ngày. Một tháng, 2 tháng sẽ thật khổ nếu cứ bắt cô ấy phải chờ đợi. Lại còn bằng tuổi nhau nên khi em về cô ấy cũng đã, 28 , 29 sao em có thể để cho người con gái em yêu phải chịu những điều như thế. Thật sự giờ lòng em giờ rất khó chịu, không biết mình sẽ phải làm gì. Bỏ thì thương vương thì tội
    Mong mọi người giúp cho em lời khuyên với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi thì cứ nói thẳng chia tay hay ko chưa phải lúc này.
    Vì mới đi quan thì nó còn nồng ấm , 1 thời gian nhạt dần cũng tự nói ra thôi .
    10 vụ như thế này thì hết 9 vụ là chia tay , Còn 1 vụ là tron đi qua đó luôn thì may ra hên xui
    I'm the man.
    I'm a special person to everyone
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 239 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jacknguyen1506 Xem bài viết
    Thôi thì cứ nói thẳng chia tay hay ko chưa phải lúc này.
    Vì mới đi quan thì nó còn nồng ấm , 1 thời gian nhạt dần cũng tự nói ra thôi .
    10 vụ như thế này thì hết 9 vụ là chia tay , Còn 1 vụ là tron đi qua đó luôn thì may ra hên xui
    A jacknguyen nói cũng có phần đúng, theo mjk thì bạn nên nói những băn khoăn của mjk với ng yêu và để ng yêu bạn lựa chọn. Nếu tình cảm 2ng đủ lớn, bạn gái bạn đủ kiên nhẫn, bạn đủ sự chung thủy thì sẽ là 1 cái kết hạnh phúc. Còn k thì sau 1 time vì nhiều lý do như bạn đã nói, 2ng sẽ dần hiểu và za nhau thôi, thấy za có vẻ sẽ nhẹ nhàng hơn
    ​Đừng yêu một người để quên một người, cũng đừng vì đau mà nắm vội lấy một bàn tay anh nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Su.N Xem bài viết
    A jacknguyen nói cũng có phần đúng, theo mjk thì bạn nên nói những băn khoăn của mjk với ng yêu và để ng yêu bạn lựa chọn. Nếu tình cảm 2ng đủ lớn, bạn gái bạn đủ kiên nhẫn, bạn đủ sự chung thủy thì sẽ là 1 cái kết hạnh phúc. Còn k thì sau 1 time vì nhiều lý do như bạn đã nói, 2ng sẽ dần hiểu và za nhau thôi, thấy za có vẻ sẽ nhẹ nhàng hơn
    Mình cũng đã từng nghĩ thà để đau một lần còn hơn để nỗi đau dai dẳng mãi. Giá mà đừng yêu nhau, giá mà mọi thứ đừng sâu nặng đã chả đến thế này
    • 4 năm
    • 239 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nói mà dễ thế thì ngta đau khổ vì tình làm gì nữa b. Thôi thì cứ theo kế mjk mà thực hiện xem sao
    ​Đừng yêu một người để quên một người, cũng đừng vì đau mà nắm vội lấy một bàn tay anh nhé
    • 58 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

2 người nên nói chuyện với nhau để mà giải quyết những thắc mắc nha. Xong rồi lúc đó có gì thì chia tay cũng đáng.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghanh738 Xem bài viết
    2 người nên nói chuyện với nhau để mà giải quyết những thắc mắc nha. Xong rồi lúc đó có gì thì chia tay cũng đáng.
    Cảm ơn bạn #honghanh738. Nhưng bạn có nghĩ chia tay sẽ tốt cho cả 2 không?
    • 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Snowman0103 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn #honghanh738. Nhưng bạn có nghĩ chia tay sẽ tốt cho cả 2 không?
    Người trong cuộc hỏi người ngoài cuộc . Thánh cũng ko bít trả lời .
    Tốt hay ko thì chính ban đã nói , giờ mâu thuẫn vãi ra .
    I'm the man.
    I'm a special person to everyone
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jacknguyen1506 Xem bài viết
    Người trong cuộc hỏi người ngoài cuộc . Thánh cũng ko bít trả lời .
    Tốt hay ko thì chính ban đã nói , giờ mâu thuẫn vãi ra .
    Chính vì mình không biết câu trả lời, nên mới hỏi một cách khách quan mọi người. Giờ mình còn chẳng nghĩ được gì nữa
    • 4 năm
    • 239 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tư vấn cũng tư vấn rồi mà, bạn muốn tư vấn thêm cái gì nữa thì hỏi lun đi, chứ cứ k bít k bít hoài nge chán quá
    • 70 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thì bạn nên nói chuyện thẳng với cô ấy, nếu như cô ấy chịu chờ đợi bạn hay không. Không thì chia tay sẽ tốt cho cả 2 đấy.