Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lời đã nói với anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh! trước đây mỗi khi em và anh nói lời chia tay mà không thể chia tay được em đã từng nói với anh rằng " anh hãy làm và nói điều j đó với em làm em thật đau, đau đến nỗi em không thể gượng dậy được nữa có thể lúc đó em sẽ quên được anh và xa anh được". lúc đó anh đã nói rằng " em thật ngốc làm sao anh có thể làm thế được"
    Và rồi chúng mình lại yêu nhau dẫu biết rằng một ngày sẽ phải xa nhau, sẽ phải nói lời chia tay với nhau đúng ko anh? bao nhiêu thời gian đó là bấy nhiêu kỉ niệm, buồn có, vui có. những ngày mình không thể đến với nhau em thường mở lại những j em và anh đã chát với nhau. anh bảo em cách lưu lại để lúc nào nhớ anh mở ra đọc em sẽ thấy như có anh bên cạnh. anh cũng sẽ làm thế....đó là là kỉ niệm mẫi mãi chỉ có em và anh biết đc thôi..........vậy mà hôm nay khi em phải đọc tất cả những lời yêu thương của em và anh qua một người khác, từng đoạn trích, đoạn dẫn như những bản cáo trạng buộc tội em vì em đã yêu một người không nên yêu.
    em đau lắm, đau muốn chết đi được anh ah, khi biết anh đã lấy những lời yêu thương của em để là lý do chia tay với em, để người ta sỉ nhục, chửi mắng em.....................em làm sao có thể sống thanh thản được đây? có thể sống vui vẻ được đây anh?
    Đó cũng là lý do giúp em có thể quên anh dù không thể quên anh nhưng sao em lại cảm thấy đau đến vậy. em đã muốn có một kết thúc đẹp với anh, em đã muốn sau này khi mình xa nhau rồi mỗi lần em và anh đọc lại những j mình đã nói với nhau sẽ lấp lánh lên niềm hp. dù mình không được bên nhau suốt đời, nhưng sẽ không hối hận vì khi yêu nhau, bên nhau mình đã rất thật lòng với nhau, vậy mà............em biết tin vào đâu đây anh?
    Em không muốn hận anh đâu, bởi trong em không có 2 từ "hận thù". em chúc anh sẽ sống hạnh phúc và em cảm ơn anh đã cho em biết được như thế nào là một ty thật sự, là yêu một người thật sự.
    Yêu là nhớ đến người đó da diết, dù người đó làm mình đau lòng đến tận cùng đúng ko anh?
    Yêu là luôn mong những điều tốt đẹp đến với người mình yêu đúng ko anh?
    Yêu là luôn muốn làm những điều tốt đẹp khi nghĩ về người mình yêu đúng ko anh?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chia sẽ với bạn nhé! Bạn ơi, người ta đã quay về,thì người ta lại hạnh phúc thôi phải không bạn ? Tình yêu là thế mà, đôi khi mình cứ chấp nhận đi, rồi sẽ vượt qua. Mình cũng như bạn, đang cố gắng vượt qua và ko biết bao giờ mới vượt qua đc con tim mình để vui trở lại
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IW6I7W6U.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh. mình cảm ơn bạn, mình cũng mong sao anh sẽ sống thật hp. mong sao "dằm trong tim" mình sẽ không làm mình nhức nhối đau nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Vững vàng lên bạn nhé! Những ng như vậy cũng ko đáng để nuổi tiếc đâu
    Em thênh thanh trên con đường tình ^^
    • 1,138 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hà hợp Xem bài viết
    Anh! trước đây mỗi khi em và anh nói lời chia tay mà không thể chia tay được em đã từng nói với anh rằng " anh hãy làm và nói điều j đó với em làm em thật đau, đau đến nỗi em không thể gượng dậy được nữa có thể lúc đó em sẽ quên được anh và xa anh được". lúc đó anh đã nói rằng " em thật ngốc làm sao anh có thể làm thế được"
    Và rồi chúng mình lại yêu nhau dẫu biết rằng một ngày sẽ phải xa nhau, sẽ phải nói lời chia tay với nhau đúng ko anh? bao nhiêu thời gian đó là bấy nhiêu kỉ niệm, buồn có, vui có. những ngày mình không thể đến với nhau em thường mở lại những j em và anh đã chát với nhau. anh bảo em cách lưu lại để lúc nào nhớ anh mở ra đọc em sẽ thấy như có anh bên cạnh. anh cũng sẽ làm thế....đó là là kỉ niệm mẫi mãi chỉ có em và anh biết đc thôi..........vậy mà hôm nay khi em phải đọc tất cả những lời yêu thương của em và anh qua một người khác, từng đoạn trích, đoạn dẫn như những bản cáo trạng buộc tội em vì em đã yêu một người không nên yêu.
    em đau lắm, đau muốn chết đi được anh ah, khi biết anh đã lấy những lời yêu thương của em để là lý do chia tay với em, để người ta sỉ nhục, chửi mắng em.....................em làm sao có thể sống thanh thản được đây? có thể sống vui vẻ được đây anh?
    Đó cũng là lý do giúp em có thể quên anh dù không thể quên anh nhưng sao em lại cảm thấy đau đến vậy. em đã muốn có một kết thúc đẹp với anh, em đã muốn sau này khi mình xa nhau rồi mỗi lần em và anh đọc lại những j mình đã nói với nhau sẽ lấp lánh lên niềm hp. dù mình không được bên nhau suốt đời, nhưng sẽ không hối hận vì khi yêu nhau, bên nhau mình đã rất thật lòng với nhau, vậy mà............em biết tin vào đâu đây anh?
    Em không muốn hận anh đâu, bởi trong em không có 2 từ "hận thù". em chúc anh sẽ sống hạnh phúc và em cảm ơn anh đã cho em biết được như thế nào là một ty thật sự, là yêu một người thật sự.
    Yêu là nhớ đến người đó da diết, dù người đó làm mình đau lòng đến tận cùng đúng ko anh?
    Yêu là luôn mong những điều tốt đẹp đến với người mình yêu đúng ko anh?
    Yêu là luôn muốn làm những điều tốt đẹp khi nghĩ về người mình yêu đúng ko anh?
    Bạn đừng đau khổ vô ích vì con người đó nữa nhé!Cố lên bạn, cuộc sống còn nhiều điều tốt đẹp đang đợi...:Rose:
    如果要飞得高就该把地平线忘掉
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình sẽ cố quên dù không thể quên. http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IW6IZOBU.html.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em không hận anh đâu, không trách anh đâu, nhưng sao em lại cảm thấy đau thế này. nước mắt em lại ứa ra khi nghĩ lại những ngày qua, em đã chịu đựng, đã cãi vã, đã chịu những lời cay đắng nhất....chỉ vì em đã nghĩ anh không phải như vậy, anh luôn muôn điều tốt đẹp cho em.
    nhưng sự thật hôm nay........giá như anh có thể thật lòng với em như em đã thật lòng với anh, như ta đã từng thật lòng với nhau
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Yêu nhau thế cơ mà làm sao hận nhau, trách nhau đc, chỉ cầu mong cho người ta hạnh phúc thôi phải ko bạn, vững tin lên nào bạn, vì bạn, vì anh ấy, vì tương lai hãy đứng dậy và đi về phía trước.Mà có lẽ như vậy sẽ tốt hơn với anh ấy đấy, cố lên bạn nhé.
    • 289 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bạn là 1 mối tình ngoại fải ko - yêu 1 người ko nên yêu?
    Thời gian sẽ chữa lành vết thương, đừng cố quên bởi vì nó đã 1 phần trong cuộc đời bạn rồi, hãy ung dung bước tiếp, sống cho mình & nghĩ tốt cho người nhé!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Người ta có rất nhiều nơi để đến, chỉ 1 nơi thân thiết để quay về...
    • 1,205 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Tự làm mới mình, làm lại cuộc đời mình. Tìm những niềm vui. Lấy gia đình làm điểm tựa, lấy bạn bè làm niềm vui. Coi đó là 1 trải nghiệm trong cuộc đời. Coi đó là những kỷ niệm. Cố gắng lên bạn ah, bao giờ nói cũng dễ hơn làm. Hãy tạo cho mình những cơ hội mới, những tình bạn mới và bạn sẽ thấy thay đổi. Vui lên bạn nhé! Đừng buồn nhiều.!!!:Angel:
    Muốn thành công phải trải qua thất bại. Trên đường đời có dại mới có khôn.:Rose::Rose::Rose:

tR8up7
    • 1,205 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Nhìn những dòng ở chữ ký của mình nhé!:Angel:
    Muốn thành công phải trải qua thất bại. Trên đường đời có dại mới có khôn.:Rose::Rose::Rose:

tR8up7
    • 2,207 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

hảy để những gì qua đi luôn là kỷ niệm đạp nhé bạn.
    Anh và Em, 2 trái tim ,nhưng cùng 1 nhịp đập !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người đã động viên mình.mình cũng muốn lòng mình được thanh thản lắm, được quên và được làm mới mình để đi tiếp quãng đường còn lại nhưng dường như mình đã quá mệt mỏi, mệt mổi bơởi mình đã tin một con người và mình đã biết được con người thật của người đó. làm sao mình có thể quên được đây khi trong mình còn mang nhiều vết thương tích vì người đó, mình không biết phải làm thế nào cả. mình cảm thấy mệt mỏi vô cùng
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Nếu mệt mõi cứ nghĩ ngơi đi bạn, cứ để tình yêu kia phai nhòa dần đi, cứ nghĩ đến những hướng đi tốt cho đời mình, mọi việc qua đi cứ coi như bài học về tình yêu, về lẽ sống ở đời, vốn dĩ nếu mình ko tự đứng lên đc thì dù mọi người có nâng mình dậy cũng vô ít. Thời gian chia tay là những khoảnh khắc lâu nhất của cuộc sống, đau đến tận cùng của tâm hồn nhưng rồi cũng sẽ xóa đi tất cả .
    Dẫu biết rằng cố quên thì sẽ nhớ
    Thôi thì ta cố nhớ để mà quên
    Cố lên bạn à.
    • 519 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Xóa nó đi em à . Để lại làm gì
    Em ảo tưởng quá
    gozilaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chị à! em cũng đang trải qua khoảng thời gian cay đắng này, đọc những dòng tâm sự của chị em tìm thấy cảm xúc của em trong đó, đàn ông thật ác phải ko chị, chỉ cách vài tiếng vừa hứa hẹn ngọt ngào rồi sau đó phũ 1 cách ko thương tiếc, ng con gái luôn là ng phải chịu đựng nhiều nhất, cùng cố gắng chị nhé :Smiling:
    Vì em vẫn mãi là người đến sau, yêu anh trong nỗi đau...
    Vì em vẫn mãi là người đến sau, nên ta đành mất nhau...
    :Smiling: