TIN TÀI TRỢ.

Liệu em có phải kẻ không gặp may trong chuyện tình cảm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.23K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mấy ngày gần đây em đã phải suy nghĩ rất nhiều. Sau khi suy nghĩ rất lung mà không ra điều gì khiến em phải lên đây tâm sự.

Em năm nay 21 tuổi, đang là SV. Theo đánh giá của mọi người thì em tương đối khá nhưng cá tính hơi mạnh nên có lẽ nhiều bạn trai còn e ngại. Trước đây em đã từng có 1 vài bạn trai cùng tuổi tìm hiểu nhưng đều không thành. Tất cả họ bây giờ vẫn là bạn bè

Cách đây chừng 4 5 tháng thì có 1 anh lớn hơn em 5 tuổi theo đuổi và ngỏ ý yêu em. Bề ngoài em mạnh mẽ nhưng có lẽ trong tâm hồn em lại cực kì yếu đuối....Chưa từng có người nào quan tâm sâu sắc và đặc biệt chiều chuộng tới em như vậy, lại còn ngỏ lời yêu... Trước đây em cũng quí anh này... và em đã nhanh chóng nhận lời.

Chúng em yêu nhau thật chóng vánh và cũng thật nồng nhiệt, tuy nhiên hầu hết bạn bè của em không hề biết....Em chỉ kể với 1 cậu em kết nghĩa kém em 1 tuổi... Thật bất ngờ vì cậu em ấy cảm thấy khó chịu và thú nhận là cậu ấy cũng có tình cảm với em. Tất nhiên cậu ấy cũng vẫn chúc em hạnh phúc... Đối với em, cậu em ấy "thân hơn một người bạn thân". Quá bất ngờ... từ đó em cũng dần xa rời cậu em đó và bị cuốn vào tình yêu đầu....

Nhưng dường như từ thời điểm bắt đầu yêu em, anh ấy gặp nhiều khó khăn về tài chính và công việc... Em không chắc có phải vì anh quá bận rộn và căng thẳng vì công việc mà anh xao lãng em không... Những tin nhắn yêu thương thưa dần, những buổi hẹn hò lãng mạn cũng thưa... Em cảm thấy như giữa chúng em dần có khoảng cách. Em không phải người hay đòi hỏi nhưng em nghĩ người con gái khi yêu và được yêu luôn cần sự quan tâm và chiều chuộng... Vậy mà sự chiều chuộng đó thưa dần... nhiều lúc anh còn cáu gắt với em nữa. Anh có biết, mỗi dịp lễ tết, các đôi kéo nhau đi chơi thật vui, e thấy tủi thân như thế nào không? Phải chăng anh đã chán em? Hay anh chỉ là 1 kẻ đốn mạt, anh nỡ lừa 1 con bé ngốc dại như em để "xếp hình" xong rồi anh cả thèm chóng chán? Có nhiều đêm em mơ, anh bỏ rơi em....

Không biết phải làm sao, em tâm sự với cậu em. Em không hề có ý kể lể, chỉ bảo rằng dạo này buồn chán. Nhưng cậu ấy nhậy cảm đã nhận ra có điều gì bất thường. Cậu ấy hỏi rằng chúng em đã "xếp hình" chưa. Khi em trả lời là có, cậu ấy lặng yên 1 hồi dường như nước mắt nhòe đi và bảo:
    -" em rất buồn, em không trách gì chị đâu nhưng chị biết đấy, khi em thích chị, em biết điều đó và e thấy buồn..." ...." Em không muốn trù ẻo gì đâu nhưng thằng đó, nó chán và sẽ bỏ chị thôi...."...." Nó không hiểu chị và không xứng"...." Vui lên đi và hãy yên tâm rằng "mất" thì vẫn có thể yêu được người khác xứng đáng hơn"....
    Khi nghe những lời đó mà em muốn khóc thật lớn, muốn được gục đầu vào đôi vai ấy .....Nhưng không thể nào...

Hôm sau em đã nói chuyện với người yêu em. Em trách:" a k quan tâm tới em nữa".....
    -"Anh không phủ nhận, nhưng em stop đi được không, nói ra lại nhiều chuyện đấy"
    -"Anh không muốn cải thiện hay sao"
    -"Có, nhưng lúc này thì anh chưa thể"
    -"Được, em sẽ đợi nhưng nếu em không thể đợi được nữa thì đó không phải tại em đâu"
    .....

Thực lòng suy nghĩ, em vẫn không thể rũ tay mà chia tay ngay được, vì em vẫn còn yêu, còn thương và hơn nữa vẫn còn chút mềm yếu của đàn bà...

Các anh chị wtt ơi, liệu anh đó còn yêu em không và em phải làm sao bây giờ?
    Phải chăng em là 1 kẻ thất bại trong tình yêu? như một người lữ khách đi giữa sa mạc, tưởng gặp ốc đảo mà hóa chỉ là ảo ảnh?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thằng đó nó ko iu e nữa đâu, nó chán e rùi đấy. Chị bít e rất đau khổ nhưng phải dứt khoát thui em ah, càng để lâu người đau khổ chỉ là em thui. Em mới 21t, còn trẻ lắm, đâu đã khẳng định đc là ko gặp may. Chia tay thằng này em sẽ có cơ hội gặp đc người đàn ông tốt, yêu thương em thật lòng. Mạnh mẽ lên e nhé:Rose::Rose::Rose:
    • 632 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

cái gì dễ đến thì dễ đi top ạ , dù sao thì bạn cũng có 1 thời gian hạnh phúc khi ở cạnh anh ta , đúng không ? ... không có tình yêu bất diệt đâu , chỉ có khoẳng khắc bất diệt thôi ^_^ . Mong top sớm kiếm được người bạn đời lâu năm ^_^
    Ký mới chả cọt . Miễn .
    Nắng nóng , bực hết cả mình .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

4,5 tháng mà đã "xếp hình" rồi thì trách gì ai hả em gái.:Sigh:
    • 594 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

đọc mãi mới hiểu "xếp hình" là cái gì, nhg mà tại sao lại gọi là "xếp hình" thế hở các bác, thuật ngữ mới ạ
    mà công nhận, bạn này 21t, bằng tuổi mình, mới yêu nhau được 4-5 tháng mà đã thế thì cũng thật ... :">
    không phán xét gì bạn đâu, nhưng con gái cũng nên giữ mình một chút, yêu thì cứ yêu, nhưng đừng yêu hết mình khi chưa có cái gì là chắc chắn, nhé ( mình hơi cổ hủ 1 tẹo, nhưng những thứ kiểu đấy thì mình cứ thích giữ khư khư.. chỉ dành cho chồng tương lai thôi )
    chúc bạn tìm lại được 1 người xứng đáng ^^
    • 632 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

bây giờ thời đại công nghệ thông tin , cái gì cũng vèo vèo , làm sao mà chậm được ^_^ người ta quen nhau 1 ngày là yêu nhau , 3 ngày là ở chung nhà rồi :Laughing: 4 , 5 tháng thế này là cũng giữ mình lắm rồi đấy :Laughing:
    Ký mới chả cọt . Miễn .
    Nắng nóng , bực hết cả mình .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người đưa ra lời khuyên hay chỉ trích chủ top vậy? Bạn và cậu ấy đã có sự rõ ràng trong lần nói chuyện cuối cùng rồi, thì bạn còn lăn tăn j nữa nào. Hãy tìm cách dứt điểm suy nghĩ trong đầu mình đi. Bạn kiếm việc j đó để làm, tránh sự tập trung vào cậu ta quá nhiều. Nếu bạn còn quan tâm, còn trách móc thì chỉ làm cho cậu ta cáu gắt và rời xa mình thôi (quan điểm của cậu ta đã thể hiện rất rõ khi nói chuyện, và bạn cũng tỉnh táo xử lý đấy chứ, thế sao lại chưa làm được vậy?) Cứ giao tiếp nhiều, mở rộng các mối quan hệ, đi chơi đây đó và làm cho đầu óc mình phân tán bởi nhiều việc khác, biết đâu bạn sẽ tìm được người đàn ông đích thực của mình? Chúc may mắn nhe.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Mình nghĩ thế này, bạn trai của bạn có lẽ đã chán bạn rồi và ko muồn duy trì mối quan hề này nữa đâu. Mình hãy là người dứt khoát chuyện này luôn đi.
    Theo mình thì bạn đừng nên chia tay người này xong là phải có người khác thế chỗ ngay, tình yêu cũng cần phải có thời gian tìm hiểu. Cứ để mọi chuyện trôi qua nhẹ ngàng cho tới khi mình sẵn sàng cho 1 mối quan hệ mới, tìm được người hợp với mình. Mình cật lực phản đối các cuộc tình chống vánh, sau này sẽ ko lường dược hậu quả.
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em biết mình đã sai lầm khi không giữ mình nhưng dù gì cũng không thể thay đổi…
    Khó khăn hơn cho em là a ây vừa gọi điện cho em:” a xin lỗi vì thơi gian qua đã không quan tâm được tới em”… Làm sao e có thể dứt khoát được bây giờ? Liệu đó có phải là lời nói thật lòng?
    • 603 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Em đừng ngồi đấy mà nghĩ mình có phải là kẻ không gặp may hay không.Ny em là kiểu đàn ông no xôi chán chè rồi thì phắn,rút kinh nghiệm cho lần sau nhé,đừng trao hết mình như thế vì chưa chắc mình sẽ nhận lại được những cái xứng đáng đâu.Cố gắng vượt qua giai đoạn này thôi em ah,nghĩ đến nó ít thôi.Người ngoài nói thì nói thế còn làm được hay kô thì phải tự bản thân em thôi.Dù sao cũng chúc em sớm nguôi ngoai
    Con đường chưa quên tên bàn chân
    Bàn chân đã lãng quên con đường nhỏ
    Ai vội đi để ai còn đứng đó
    Tìm bàn chân ai trong tiếng lá rơi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 384 Bài viết

• 884 Được cảm ơn

Cũng giống mình hồi 21 tuổi, 2 năm trước. Lúc đó thì thấy buồn nhưng sau đó mình nhắm mắt bỏ qua hết. Mình tìm việc làm cho khuây khỏa, tập trung học hành... sau đó mình quen bạn trai mình bây giờ, bạn trai mình giúp đỡ mình rất nhiều, và sau đó mình được rất nhiều thứ từ sự thay đổi đó. Sau khi chia tay 2 tháng, mình có gặp lại ex, cười nói vui vẻ, còn trêu chọc ex nữa buồn cười là chính ex mới là người ngượng nghịu lúc đó

Bây giờ mình vẫn chơi với ex bình thường, và cũng thầm cảm ơn ex là nhờ anh ta đá đít mình mới được nhiều thứ như bây giờ mà hồi đó có nằm mơ cũng không dám

Nhìn lại mọi việc thấy cũng nhẹ nhàng, may là hồi đó mình không thích ex lắm nên vượt qua cũng dễ. Bây giờ chủ tóp cứ nhìn sự việc một cách đơn giản nhất và hành động theo lý trí là ok còn tình duyên lận đận hay không là do suy nghĩ của từng người thoai.
    • 46 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có vẻ đầu óc em kém thông minh quá cho em hỏi từ "xếp hình" nghĩa là gì thế ạ Em có đọc mấy lời giải thích nhưng thực sự tò mò và không hiểu hết nghĩa của từ này.
    Dear chủ 2pic!
    Bạn đừng buồn. Theo mình giờ bạn nên chia tay với người đó. Tuy hơi hối tiếc nhưng sớm còn hơn là để quá muộn. Mình cũng bằng tuổi bạn nhưng có lẽ kinh nghiệm tình trường đủ để làm sói và cũng đủ để ng con trai khác. ( con trai nghĩ đơn giản và giống nhau lắm ).
    Hãy đi thăm lăng bác đi ở đó cậu sẽ thấy yên tĩnh và khi đi hết 1 vòng cậu sẽ có câu trả lời nên hay không nên chia tay ^^.
    Cóc ( danh từ ) đẹp trai
    thông báo...chữ kí của bạn to quá...nhét không vừa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 95 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Giống chơi "Xếp hình" , bạn thấy chỗ nào trống thì lắp 1 miếng khác vào cho "khớp" :Battin ey:
    Mình đoán thế thôi vì .... mình cũng chưa "xếp hình" bao giờ =))
    SIGNATURE
    "... Người chồng Virgo không phải là thiên thần, nhưng nhiều phụ nữ khác sẽ phải ghen tỵ với bạn.
    Suy cho cùng, dễ gì tìm được những ông chồng làm lụng từ sáng đến tối, ăn mặc cẩn thận, hình thức dễ mến, nhớ ngày kỷ niệm lần gặp nhau đầu tiên, và hầu như không bao giờ có nhân tình? Thử nhìn quanh xem nào. Bạn hoàn toàn có quyền cho mình là người hạnh phúc ... "
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn chủ Top đang băn khăn nghĩ là hay là anh ta "xếp hình" rồi nên chán
    Mà sao mình vẫn chưa "xếp hình" mà sao người ta vẫn chán nhỉ
    Suy ra ,chán nhau ko phải là do có xếp hình hay ko.

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 426 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    bạn chủ Top đang băn khăn nghĩ là hay là anh ta "xếp hình" rồi nên chán
    Mà sao mình vẫn chưa "xếp hình" mà sao người ta vẫn chán nhỉ
    Suy ra ,chán nhau ko phải là do có xếp hình hay ko.
    Khị khị, PR rất là khéo à nha :Laughing:
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thực lòng còn yêu anh ta rất nhiều mà em k biết phải làm thế nào để chia tay được đây...
    • 603 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliveoil Xem bài viết
    Em thực lòng còn yêu anh ta rất nhiều mà em k biết phải làm thế nào để chia tay được đây...
    Có khối người yêu nhau mà vẫn không đến được với nhau đấy em ah
    Con đường chưa quên tên bàn chân
    Bàn chân đã lãng quên con đường nhỏ
    Ai vội đi để ai còn đứng đó
    Tìm bàn chân ai trong tiếng lá rơi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,484 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hinex Xem bài viết
    Khị khị, PR rất là khéo à nha :Laughing:
    hí hí hí .PR gì đâu chàng, chỉ là băn khoăn thôi mà. PR kiểu đó mà chẳng thằng nào thèm ngó đây này

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi chán làm gì em ơi, hồi đó bằng tuổi em chị cũng bị thất bại trong tình trường, cũng tự ti về bản thân vì cho rằng mình không ra gì nên mới bị thất bại trong tình cảm. Tuy nhiên trong cái rủi có cái may, mất cái này có cái khác. Thậm chí là còn có nhiều cái khác rất hoành tráng mà mình không thể chọn lựa được nữa, hehe...Tiếc gì đâu!

Mới 21 tuổi mà lo gì! Cố gắng học hành đi rồi sẽ có nhiều cơ hội đến với em.

Tặng em nè:

Người ta khổ vì yêu không phải cách
    Yêu sai duyên, và mến chẳng nhằm người
    Có kho vàng nhưng tặng chẳng tuỳ nơi
    Người ta khổ vì xin không phải chỗ.

(ST)

Là con gái ai cũng khổ vài lần như vậy, kể cả hoa hậu người mẫu cũng không ngoại lệ. Em đừng quá lo buồn! Cái gì của mình sẽ là của mình, có chạy đằng giời cũng không khỏi nắng, mà có khi còn bị nắng dí cho điên đảo í chứ! :Rose::Rose::Rose:
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • 367 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

mối tình đầu 2 năm và mối tình sau 6 năm đều tan tác....25t bắt đầu lại từ đầu. mình còn thảm hơn em nữa ý
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3