TIN TÀI TRỢ.

Liệu có còn cô gái nào tốt tính, ngoại hình khá mà vẫn còn độc thân?

• 8 Lượt chia sẻ
  • 7.16K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em là con trai ạ, dù đã bước sang tuổi 25 nhưng chưa từng có mảnh tình vắt vai. Cũng thích 1 vài người nhưng trước đây chả dám tán, gần đây mạnh dạn đi tán gái mạng thì toàn tạch.
    Nhưng thực sự cái vấn đề của em là làm sao để kiếm được một người vừa ý

Có lẽ do em bị dư luận đầu độc nhiều quá nên giờ đây nhìn đời khá u ám và có phần đa nghi thái quá. Đầy rẫy ra đó những câu chuyện về con gái thực dụng, ham mê vật chất, chỉ yêu anh nào có tiền, xe đẹp, điện thoại xịn, ngay thậm chí cả con gái cũng có nhiều người thừa nhận chuyện này. Rồi thì các câu chuyện "gấu chó" lan truyền trên mạng, các anh em thì truyền đạt lại kinh nghiệm: con gái toàn đong đưa một lúc nhiều anh để kiếm "con chó và thằng ôsin" hay là làm "backup plan" phòng khi ko đong được anh này thì còn anh khác, rồi là chuyện có cô thích anh chàng này (thậm chí là đã nhận lời yêu) nhưng lại vẫn đi chơi với nhiều anh khác. Tệ hơn thì là các anh "nông dân" sôi nổi bàn chuyện "chăn" và share "rau". Những em hơi xinh một chút là tự cho mình cái "quyền" khinh thường người khác, coi chuyện đám con trai phải cung phụng mình là điều đương nhiên, người ta quan tâm mình là tất yếu, còn mình đối với người ta thế nào thì tùy cảm xúc...

Tất nhiên, về phía đám con trai thì cũng chả phải là tốt đẹp gì, cũng cưa vài em 1 lúc, ko có nông dân thì cũng chả có rau, rồi cũng chơi chán thì bỏ...
    Nhưng mà em là người đàng hoàng, muốn tìm người phù hợp để mà yêu rồi tiến tới hôn nhân, chỉ thấy rằng xã hội ngoài kia nhiều người "không tốt" quá, ko biết liệu có còn ai vừa ý mình ko? Và có còn thì liệu có gặp được ko

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thay vì ngồi đó hỏi những câu ngu ngốc thế này thì tự tìm cách nâng cấp bản thân đi em trai. Hay nâng cao học thức, ăn mặc đẹp và lịch sự, lao động hăng say trong công việc, giúp đỡ bạn bè và người thân xung quanh, học cách nói chuyện vui vẻ hòa đồng. Lúc đấy gái bu vào, đuổi đi không hết ý chứ

Ngồi một chỗ tự hỏi tại sao mình ế, hay gái ngon đi đâu hết rồi thì giải quyết vấn đề gì. Bản thân mình phải ngon thì mới có gái ngon chứ, hiểu chưa
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cứ suy nghĩ theo lối mòn vậy thì bạn chẳng kiếm được ai đâu. Mình đồng tình với quan điểm là nâng cấp bản thân, về học vấn, sức khỏe, body, thêm khiếu hài hước, nói chuyện vui tính. Đừng có hễ gặp em nào xinh tý là cũng chăm chăm tán @@
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

Tốt tính + Ngoại hình khá => hai điều kiện cần và đủ để FA
    Thuỳ Linh bạn thân của Minh Linh
    Cao 1m68
    Làm cty nước ngoài
    Mặt xinh ( Hay đi chụp ảnh cho tạp chí mà )
    Tốt tính => Rất tốt mới chơi dc với ML ko fair play thì next >''<

Hiện tại vẫn đang độc thân và vui tính Lý do cô ấy chưa iêu ai là '' Phải kiếm được một người như anh ấy ''
    Nên con gái good th
    ì ko hiếm nhưng tiêu chun của các nàng ấy khá cao Chỉ trách cái Trình của m chưa đến để với tới nó thoai
    Nếu anh vì người phụ nữ khác che ô, thì e tội tình gì mà phải đứng giữa trời mưa nắng?!!
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

liệu có anh con trai nào đẹp zai, nhà giàu mà và tử tế không nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chả có tính nào như trên. và em thì nghĩ ngược lại như bạn về đàn ông
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conruacon_a1 Xem bài viết
    mình từng xem trong một bộ phim bảo rằng
    còn trai như vậy mà chưa có người yêu
    thì khả nằng là ..........................gayer ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bạn mới 25, sao đã mong lấy vợ? Bạn cứ đi tán nhiều vào, ko thành thì cũng đừng nản. Tán lấy kinh nghiệm, để phân biệt các loại con gái. Và cũng đừng nghe đám con trai chơi gái, trai lẳng lơ gặp gái dễ dãi, nếu bạn chơi với đám con trai như vậy thì bạn sẽ bị cảm giác xã hội toàn con gái hư và vớ vẩn.

Cái cần là luyện cách nhìn người. Nhiều khi con trai muốn tìm một cô gái tử tế, nhưng bị cái 'yêu bằng mắt' đánh lừa. Ngày trước mình có một cậu bạn, hai đứa nói chuyện rất hợp và vui nhưng cậu ta nói thẳng kiểu 'you r not my type' và nhất quyết ko đi uống nước với mình mặc dù mình đã phải chủ động. Sau một lần mình bôi son trát phấn, váy vủng thì cậu ta bảo 'mình thích cậu như thế này, vì sao cậu ko make up đi học, nếu cậu thế này thì tớ sẽ date cậu'. Mình chửi cho trận và cho về friendzone ngồi.

Bạn đứng đắn và sống với tình cảm thật của mình thì bạn sẽ khó mà yêu bừa. Đấy là điều đáng quý, ko có gì phải băn khoăn. Đừng nghe đám bạn, lựa chọn là của bạn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 679 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conruacon_a1 Xem bài viết
    Dĩ nhiên là có roài

Giới thiệu ngay cho bạn một anh ^^
    Chủ Tịch HĐQT - ACB : Trần Hùng Huy
    Sinh năm : 1978
    Đập chai - Nhà giàu - Học giỏi - Tử tế ( nghe đồn thoai ) - Chưa zợ
    Bà chị làm ACB bảo ảnh là Gay Cuộc đời thiệt lắm éo le tại sao anh lại lete thế này
    Nếu anh vì người phụ nữ khác che ô, thì e tội tình gì mà phải đứng giữa trời mưa nắng?!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 954 Bài viết

• 3,422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh gì ấy ơi, em phải nói thật là anh hỏi câu này vô duyên quá mức luôn. Thời buổi bây giờ, quy tắc cơ bản của giao tiếp là không đụng chạm vào mấy vấn đề riêng tư như vậy. Mà cũng chẳng ai khơi khơi nói với anh khi mới quen biết sơ sơ là đang độc thân hay đa thân cả.

Người khác em chẳng biết, chứ anh nào mới buổi đầu gặp mà đã có ý rằng, vì em có vẻ tốt tính lại ngoạn hiền, nên chúng mình hãy tìm hiểu nhau với mục đích đi đến hôn nhân thì em đá thẳng cách cò bay ra của. Vì mục đích của anh ta là tìm vợ, chứ ếu có phải là vì yêu mình, thương mình đâu.
    • 102 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Người con gái như bạn mong mỏi có lẽ không hiếm đâu, có điều kiếm được người yêu mình thật lòng quả thật không dễ, mấy đứa con gái đong đưa mà gặp mình bảo đảm là không có "cửa", thôi thì cứ sống lạc quan lên chút, cố vui vẻ lên chút, công việc chăm chỉ 1 chút biết đâu sẽ gặp. Mình khuyên bạn vậy thôi chứ bản thân mình cũng đang F.A và vẫn đang tìm kiếm người con gái ấy đây
    • 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thiết nghĩ không phải bạn không tán mà tán không được, không biết tán. Nghe qua thì yêu cầu của bạn cũng khá cao đó. hầu hết giới trẻ ngày nay, hay khoảng cấp 3 hay đai học, cao đẳng, trung cấp gì cũng đã có người yêu hết rồi, nên bạn cứ một mình đi. Chứ ai xui lắm mới gặp bạn ( nói chơi thôi)
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy còn nhiều...Duyên chưa tới với cũng không được bạn ơi...
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mac24 Xem bài viết
    Bạn mới 25, sao đã mong lấy vợ? Bạn cứ đi tán nhiều vào, ko thành thì cũng đừng nản. Tán lấy kinh nghiệm, để phân biệt các loại con gái. Và cũng đừng nghe đám con trai chơi gái, trai lẳng lơ gặp gái dễ dãi, nếu bạn chơi với đám con trai như vậy thì bạn sẽ bị cảm giác xã hội toàn con gái hư và vớ vẩn.

Cái cần là luyện cách nhìn người. Nhiều khi con trai muốn tìm một cô gái tử tế, nhưng bị cái 'yêu bằng mắt' đánh lừa. Ngày trước mình có một cậu bạn, hai đứa nói chuyện rất hợp và vui nhưng cậu ta nói thẳng kiểu 'you r not my type' và nhất quyết ko đi uống nước với mình mặc dù mình đã phải chủ động. Sau một lần mình bôi son trát phấn, váy vủng thì cậu ta bảo 'mình thích cậu như thế này, vì sao cậu ko make up đi học, nếu cậu thế này thì tớ sẽ date cậu'. Mình chửi cho trận và cho về friendzone ngồi.

Bạn đứng đắn và sống với tình cảm thật của mình thì bạn sẽ khó mà yêu bừa. Đấy là điều đáng quý, ko có gì phải băn khoăn. Đừng nghe đám bạn, lựa chọn là của bạn.
    mấy ông cỡ 25 thì vẫn còn ham sắc lắm
    cỡ 30 - 34 thì cũng biết nhìn người hơn nhưng vẫn bị sắc nó che mắt
    nên muốn tìm 1 cô 3 tốt như bạn thì phải thoát khỏi cái nhìn của 1 thằng con trai bình thường. Cái này bạn làm đc kg?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 284 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chắn là còn rồi nhưng có lẽ những cô gái như thế cũng có những yêu cầu riêng của họ bạn à. Tình yêu mà, tính toán nhiều quá sẽ ko có đc hp đâu, 25t vẫn còn trẻ mà, cảm thấy thích ai thì tán đi, đc thì tìm hiểu rồi tính chuyện lâu dài. Ko đc thì tán tiếp, tuổi trẻ mà, phải can đảm tìm kiếm hp cho chính mình chứ phải ko ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 620 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Tìm người "tương đối" chân thành và thật lòng không phải dễ
    Con gái, hay con trai, cũng vậy, đều có lòng tham: đang tìm hiểu người này nhưng vẫn dây dưa với người khác để lựa chọn, xem xét xem ai là chính, ai là dự phòng
    E cứ quen đi, rồi thành công hay thất bại cũng sẽ có thêm kinh nghiệm nhìn người thôi mà
    • 718 Bài viết

• 1,229 Được cảm ơn

còn chớ, có điều tìm được ròi chửa bik ẻm có chọn bạn hay ko mới đáng lo. Chân thành sẽ tìm được người chân thành thui ờ
    vô tư ăn chơi đê, ham chui vô rọ làm zề mún đi chơi vướng chưn lắm
    Bo and mom
    15/10- 5,2kg m
    25/10 - 5,4kg - 69
    1/11 - 5,57kg - 67
    1/12 - 5,6 kg - 66
    25/12 - 5,8kg - 65
    1/4 - 7,5kg - 60
    1/6 - 8,8kg - 56

Bo tròn, mẹ mi nhon, ba Bo bụng bự
    • 138 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bạn yêu cầu cao ở ng khác thì ít nhất bản thân cũng phải phấn đấu có gì chứ!hihi..Phụ nữ bây giờ ít ng còn tư tưởng phải sống ngoan hiền trong khuôn khổ một gia đình, cung phụng chồng con lắm, họ còn có công việc và xã hội nữa mà ^^, nếu họ ý thức dc giá trị bản thân thì việc đòi hỏi cao ở đối phương cũng ko có gì là khó hiểu!
    Riêng bản thân mình đây theo nhân xét của mọi ng (nói khách quan nhé, trên đây chả ai biết ai nên cũng hok chém gió chi cho mệt ^^) mình dễ thg, cao ráo, đi học thì lúc nào cũng dc nằm trong top của lớp, tính tình thì cũng hòa đồng, vui vẻ (Thiên bình chính hiệu!!!), đi làm cũng vào dc chỗ ngon. Mình chơi bạn rất dc, bạn bè thì mình chiều hết cỡ nhưng với ng iu thì phải có tiêu chuẩn rõ ràng. Những ng mình chịu quen và hẹn hò đều đẹp zai, có địa vị và biết suy nghĩ sâu sắc, thông cảm cho ng khác, nếu ko thix thì nói thật ngồi 15 phút thui mình cũng thấy "nóng đít" rùi chứ ko ngồi suốt buổi hẹn dc. Mình thừa biết yêu cầu cao thế là khá hi hữu và cực đoan nhưng suy nghĩ mình là thế, có chém chết nó vẫn thế, sách vở có nói iu thì phải lý lẽ trái tim gì đó thì mình hok theo dc..phải lí trí xác định ng đó đủ chuẩn trc rồi con tim mình nguyện đi theo.hehe...mình thực dụng nhưng mình chịu, ko muốn và ko thể thay đổi suy nghĩ !
    Nói chung bạn cứ phấn đấu để một ngày nào đó tự tin, gái tự động theo ào ào, ko phải xoắn ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thay vì ngồi đó than thở, không có niềm tin vào con gái thì bạn cứ bỏ thời gian tìm hiểu đi, tôi tin sẽ còn vô số bạn gái tốt trên đời này.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 147 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shisha Xem bài viết
    mấy ông cỡ 25 thì vẫn còn ham sắc lắm
    cỡ 30 - 34 thì cũng biết nhìn người hơn nhưng vẫn bị sắc nó che mắt
    nên muốn tìm 1 cô 3 tốt như bạn thì phải thoát khỏi cái nhìn của 1 thằng con trai bình thường. Cái này bạn làm đc kg?
    Chắc không khó nhìn người lắm đâu mà, ko thì chẳng nhẽ con trai nông cạn vầy >.<
    Bạn mình đầy đứa có nhan sắc, tử tế. Nhưng bọn nó đều bận đi làm, lập nghiệp, ăn chơi có chừng mực. Chẳng qua phải đến đúng chỗ để gặp đúng người.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4