Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Liệu anh ý có muốn xác định lâu dài với em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em với anh ý yêu nhau đến nay là 4 năm, đã có chữ x thứ 3 sau những năm tháng yêu nhau, anh ý là ng đầu tiên của em, còn e thì không phải đầu tiên của anh ý. Sau năm đầu tiên yêu nhau, anh ý có gt em cho 2 ng bạn thân mà anh ý bảo là thân nhất. Bọn em có gặp nhau với 2 ng bạn đó vài lần. Rồi tới năm thứ 2, em có hỏi anh ý là em muốn biết nhà anh ý vì sau 2 năm em nghĩ là đủ để biết nhà nhau rồi. Anh ý nói chưa phải lúc. E có tâm sự với anh ý rất nhiều lần là em ko cần ny em giàu có hay nghèo. Cho dù anh ấy có nghèo e cũng vẫn yêu anh ấy. Nhưng anh ý cũng bảo chờ anh ấy tới năm 29t rồi anh ý sẽ đưa em về nhà, tức là sau 5 năm yêu nhau là năm sau. Dạo gần đây khi em lại đề cập đến vấn đề đó thì anh ý bảo để anh suy nghĩ. Anh ý hơn em 8 tuổi, cũng gần 30 rồi. Em nghĩ mình cũng trẻ khi chưa học xong, em chỉ muốn có 1 câu trả lời từ anh ý. Khi anh ý giấu em qua nhiều chuyện. Đôi lúc em cũng muốn tin những điều anh ý nói nhưng càng nghĩ lại thấy không đúng. Bố mẹ em không cấm em yêu khi nhiều người cũng đến hỏi em và đề nghị qua lại. Em đã từ chối khéo bảo em vẫn đang đi học, còn thực tế thì em rất yêu anh ý. Em phải làm sao bây giờ hả các ac.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 448 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

điều cần thiết nhất để người con gái lấy làm tin tưởng khi trao thân là được người con trai dẫn về ra mắt gia đình anh ấy, đó là 1 sự thừa nhận công khai mối quan hệ và cũng là dấu hiệu cho thấy anh ta xác định lâu dài với cô gái.

bạn đã quá dễ dãi và mù quáng rồi, hãy cho đối phương thấy đó là điều quan trọng và bắt buộc, nếu không thì sẽ chấm dứt qua lại ngay
    cho dù bạn còn trẻ nhưng ko thể cứ phí hoài tuổi xuân cho 1ng ko nghiêm túc như vậy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

tôi không biết bạn như thế nào nhưng tôi yêu chừng nưả năm anh âý đã dắt tôi về gặp cha mẹ anh âý rôì, họ hàng nhà anh âý tôi đều đến chào, bạn có bao nhiêu ngươì tôi đêù biết, quen nhau 4 năm mà bạn chưa biết mặt cha mẹ anh âý thì sao được bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quen lâu như vậy mà ảnh vẫn chưa mún cho mình gặp chắc là ko mún nghiêm túc vs mình
    Là mình thì mình vẫn quen thôi. Nhưng mình ko tin tưởng và ngay từ đầu mình sẽ ko trao thân. Có gặp phải sở khanh hay gì gì đó sau này cũng ko phải hối hận
    Khi nào anh tính chuyện lâu dài vs tôi ,thì tôi sẽ nghĩ tới chuyện lâu dài vs anh,

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 748 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

tớ không hiểu sao các gái lại thích được bạn trai dẫn về nhà chơi thậm chí là giới thiệu với bạn bè của người ấy để xác định một mối quan hệ nghiêm túc nhỉ? Các bạn đang áp dụng quy tắc 3P đấy à =)))) tớ chẳng bao giờ cảm thấy vui mừng khi ex tớ 5 lần 7 lượt rủ rê tớ về quê Người chơi cả, thậm chí còn vênh mẹt lên hỏi "về làm j" - " về chơi" - " chơi vs ai?" và ko bao giờ về. Mãi khi sau này phát hiện ra Người đã từng dẫn 1 em về quê (và bao nhiêu em nữa ko rõ) thì tớ mới thấy mình gặp phải loại cao thủ. Vì các bạn thích thể hiện tình yêu bằng lời nói nên "chúng nó" mới làm thơ viết văn mỗi ngày, vì bạn thích người ta làm cái gì đó để bạn an tâm về mối quan hệ của mình, nên mới sản sinh ra những loại quái thai ngâm dấm như ex yêu quí của tớ. Các bạn không tự tin được về mối quan hệ của mình nên cứ trông chờ vào những hành động của bạn trai bạn. Còn em chủ top thì trong cuộc chiến này em đã là runner rồi, là người đuổi theo tình mà tình chạy í...y chang như con bé đối thủ của mình. Em nó cũng bị bơ rồi, nhưng vẫn mê muội ngồi gặm nhấm kỷ niệm và tôn thờ Người với cái tình yêu bất diệt đó ấy.
    Em gái không thể bấu víu vào các phụ huynh để cứu vãn mqh của hai đứa bọn em đâu. Tiếng nói của họ chỉ góp 1 phần rất nhỏ và nên nhớ là ưu tiên cho con cái của họ trước. Cũng như bố mẹ em yêu thương em nên mới gọi người yêu em là con ấy (nếu có). Em cũng không thể lấy mấy lý do trên để thuyết phục cho mục đích một cái đám cưới cả hihi. Muốn đảo ngược tình thế thì chỉ có mình phải luôn chủ động đứng trên đầu ngọn sóng ấy em ạ, cụ tỉ hơn là quyến rũ đến mức người ta phải cầu xin, xin phép gia đình em cho cưới em. Nó đúng nghĩa là cầu hôn và cũng đảm bảo hơn cho hp của em sau này. Mà như thế thì em phải tôi luyện một quá trình zài ơi là zài như các cô nương trong top quyến rũ trong mục tình yêu này luôn này. Nếu ko thì em cũng phải có một khối tài sản khổng lồ đủ để làm chủ tất cả các mqh >.<. Giới thiệu thế thôi chứ em gái có luyện theo thì luyện, tớ thì cái gì cũng chỉ đọc cho biết thôi.
    tớ nghe nói là bạn quyến rũ bạn trai bằng cái gì thì sẽ mãi phải dùng cái đó để duy trì tình yêu của bạn với họ. Ví dụ bạn đã sex thì giờ nâng cấp kỹ năng sex để đến độ mà muốn cưới luôn thì cũng cao thủ đấy nhỉ!!! Còn bạn đã chẳng có gì đặc biệt, người ta chỉ tán tỉnh xong để được sex thì khi bạn "hết lạ" thì cũng là lúc rơi vào giai đoạn này đây. Nếu bạn trai bạn khốn nạn như thế thì điều tốt nhất cho bạn bi giờ ko phải là níu kéo tình yêu của hắn ta mà là tự lo và chăm sóc bản thân mình đấy. ko zọa đâu ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 206 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Anh í nói 29t sẽ dấn bạn về giới thiệu với gia đình nhưng nay đã 30 tuổi rồi mà vẫn chưa thấy tăm hơi gì hết, chứng tỏ có dấu hiệu khả nghi rồi bạn à, thường thì tới tuổi này người ta muốn lập gia định rồi , nếu anh ấy muốn tiến xa hơn với bạn thì đã dẫn về rồi! bạn nên suy xét lại! hi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily89 Xem bài viết
    điều cần thiết nhất để người con gái lấy làm tin tưởng khi trao thân là được người con trai dẫn về ra mắt gia đình anh ấy, đó là 1 sự thừa nhận công khai mối quan hệ và cũng là dấu hiệu cho thấy anh ta xác định lâu dài với cô gái.

bạn đã quá dễ dãi và mù quáng rồi, hãy cho đối phương thấy đó là điều quan trọng và bắt buộc, nếu không thì sẽ chấm dứt qua lại ngay
    cho dù bạn còn trẻ nhưng ko thể cứ phí hoài tuổi xuân cho 1ng ko nghiêm túc như vậy
    Bạn cần xem xét thật kĩ mối quan hệ này. Đừng để tình yêu đánh đổi tất cả nhé! Chúc bạn sớm tìm được niềm vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhsuong89 Xem bài viết
    Anh í nói 29t sẽ dấn bạn về giới thiệu với gia đình nhưng nay đã 30 tuổi rồi mà vẫn chưa thấy tăm hơi gì hết, chứng tỏ có dấu hiệu khả nghi rồi bạn à, thường thì tới tuổi này người ta muốn lập gia định rồi , nếu anh ấy muốn tiến xa hơn với bạn thì đã dẫn về rồi! bạn nên suy xét lại! hi
    Cảm ơn bạn nhiều... Mà mình không đủ can đảm để hỏi thẳng ra với anh ấy
    • 6 năm
    • 206 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhmeu Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhiều... Mà mình không đủ can đảm để hỏi thẳng ra với anh ấy
    Đó là hạnh phúc cả đời của mình, nên cứ mạnh dạn bạn à! Hãy mạnh mẽ lên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 420 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

4 năm mà chưa biết nhà :v, thế ngoài 2 đứa bạn thân còn biết ai nữa không. có khi nó dẫn về nhà ra mắt vợ ấy chứ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

haiz,mình k biết bạn nghĩ sao chứ mình thấy đưa về nhà chơi đâu có gì khó, giới thiệu là bạn thôi cũng k sao mà, ng iu mình đưa mình về nhà khi chỉ mới 3 tháng quen nhau, đi chơi với bạn bè cũng đưa mình đi, k giấu diếm mình việc gì, 2 đứa mới quen nhau dc hơn nửa năm đã tính đến chuyện cưới rồi, chiều mình hết sức và chưa bao giờ đi quá giới hạn, mình k biết là mình may mắn hay là có cái j mình vẫn chưa nhìn nhận kĩ vấn đề không
    • 362 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chả có thằng chăn 1 em từ năm em nó 16 tuổi để,,, cưới cả Còn lâu dài thì cũng thấy lâu phết rồi còn gì, 4 năm rồi chứ ít đâu