TIN TÀI TRỢ.

]lấy vợ hay sống độc thân, mọi người nêu ra các mặt lợi hại của cả 2 lựa chọn dể em cân nhắc?[/B]

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.21K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[B
    nếu lấy vợ mà chỉ để sinh con thì em không hào hứng lắm vì nuôi con khá vất vả cả vợ lẫn chồng, nếu sau này bảo con nuôi thì đến lúc đấy VN có hệ thống chăm sóc người già
    lấy vợ mà chỉ để có người chăm sóc thì em cũng làm được vì em cũng biết nấu ăn , may vá
    lấy vợ chỉ để thỏa mãn nhu cầu tình dục thì em tháy diều đó không cần thiết , nếu biết kiềm chế thì sẽ quen không thấy bức xức nữa hoặc tự thỏa mãn
    nếu lấy nhau vì tình yêu thì có người nói" hôn nhân là mồ chôn của tình yêu" hơn thế nữa sau vài năm thi tình yêu sẽ nhạt dần trở nên nhàm chán, e lúc đó lại sinh nhiều chuyện phức tạp và cuối cùng là ly hôn

đôi khi em nghĩ rằng gia đình chỉ có chức năng là sinh sản nuôi dạy thế hệ sau đảm bảo giống nòi thôi, nếu không có thêm các quan niệm xã hội người ta ràng buộc thì chắc chả ai kết hôn"
    Khái niệm tình yêu suy cho cùng cũng chỉ là khái niệm xã hội người ta đặt ra để khuyến khích lập gia đình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 892 Bài viết

• 2,174 Được cảm ơn

À , nghe cũng có lý ha, thôi đừng sống độc thân chi cho nó phí đời, đi lấy chồng đi , nhá.
    • 3,140 Bài viết

• 7,386 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cân nhắc lợi với chả thiệt, nếu mà quan điểm như thế thì tốt nhất là ở giá cho nhanh.
    ღஐღCó khi nào trên dòng đời tấp nập
    Ta vô tình đập mặt vào nhauღஐღ
    • 328 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

chắc là chủ top chưa gặp được tình yêu đích thực
    Trích dẫn Nguyên văn bởi izanagi Xem bài viết
    [B
    nếu lấy vợ mà chỉ để sinh con thì em không hào hứng lắm vì nuôi con khá vất vả cả vợ lẫn chồng, nếu sau này bảo con nuôi thì đến lúc đấy VN có hệ thống chăm sóc người già
    lấy vợ mà chỉ để có người chăm sóc thì em cũng làm được vì em cũng biết nấu ăn , may vá
    lấy vợ chỉ để thỏa mãn nhu cầu tình dục thì em tháy diều đó không cần thiết , nếu biết kiềm chế thì sẽ quen không thấy bức xức nữa hoặc tự thỏa mãn
    nếu lấy nhau vì tình yêu thì có người nói" hôn nhân là mồ chôn của tình yêu" hơn thế nữa sau vài năm thi tình yêu sẽ nhạt dần trở nên nhàm chán, e lúc đó lại sinh nhiều chuyện phức tạp và cuối cùng là ly hôn

đôi khi em nghĩ rằng gia đình chỉ có chức năng là sinh sản nuôi dạy thế hệ sau đảm bảo giống nòi thôi, nếu không có thêm các quan niệm xã hội người ta ràng buộc thì chắc chả ai kết hôn"
    Khái niệm tình yêu suy cho cùng cũng chỉ là khái niệm xã hội người ta đặt ra để khuyến khích lập gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

phải duyên phải số sẽ vồ lấy nhau, lúc ấy ai mà cản nổi , tính chi lợi hại
    • 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Single man forever
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Khi bạn bệnh nằm một chỗ. Không có ai bạn sẽ làm gì. Khóc sao ?
    Tình yêu không phải cái người ta đặt mà nó là cảm xúc tự nhiên dựa trên sự sắp đặt của số phận.

"Hôn nhân là mồ chôn của tình yêu" => Do con người tự đặt ra. Câu này chính xác là do đàn ông đặt ra. Vì bản tính đàn ông là thích chinh phục. Thời gian còn cưa cẩm tán tỉnh thấy vui vẻ => sau thì bị ràng buộc => cảm thấy bức xúc => cho rằng hôn nhân là mồ chôn của tình yêu.

Thật sự sau khi lấy nhau vấn đề chính là bản chất thật mỗi người bộc lộ. Điển hình là mấy anh/ chị thốt lên "Lúc yêu anh có bao giờ có tính đó đâu sao bây giờ lại lòi ra" hay như sau khi cưới anh chồng thượng cẳn chân hạ cẳng tay v.v...

Nói chung lặp gia đình nếu 2 người thật sự yêu nhau kết quả là hạnh phúc lâu bền. Nhất khi đứa bé được sinh ra. Lớn một chút nó lại lon ton lẽo đẽo theo sau ba/mẹ. U oa nhỏng nhẽo. Rất nhiều người không thích trẻ con nhưng sau khi đón nhận đứa con chào đời bản thân họ thay đổi. Cảm thấy hạnh phúc hơn rất nhiều.

Nếu bạn không muốn chết già một mình ở một góc nào đó thì bạn nên tìm và giữ lấy tình yêu của mình. Cùng nhau sinh ra những đứa bé lẽo đẽo tung tăng theo cha mẹ thì sẽ hiểu ngay.

Nếu bạn vẫn mang ý định độc thân thì có lẽ một khi nào đó. Khi bạn lang thang một mình. Nhìn vào gia đình người khác thật ấm ấp. Hi vọng sớm tìm được một hạnh phúc nhỏ của mình. Đừng tránh né nó để rồi chết gục một nơi nào đó. Không người thân, không bạn bè. Nhìn thật là tội lắm bạn à.

Đọc lại tác phẩm "Cô bé bán diêm" cô bé gục chết một góc hẻm nhỏ khi ngoài trời lạnh lẽo. Không có ai bên cạnh chỉ có những que diêm để vẽ nên hi vọng của riêng mình.
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi undead1000 Xem bài viết
    "Hôn nhân là mồ chôn của tình yêu" => Do con người tự đặt ra. Câu này chính xác là do đàn ông đặt ra. .
    có nghiên cứu nào cho thấy câu này do đàn ông nói ra à anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lấy vợ nhìn có vẻ hại nhưng thực ra còn lợi hơn là sống độc thân hêhê
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Không cần nghiên cứu đâu. Tại vì sau khi lấy vợ thực tế đàn ông lỗ nhiều hơn.
    Vợ quản lí tiền lương của chồng. Vợ có nhiều thời gian vơi bạn bè hơn, đi shopping, đi làm đẹp, Spa v.v... => Sướng
    Chồng cày cuốc nuôi mấy miệng ăn. Một việc không đủ nuôi thì làm 2 việc. quần quật ngày đêm => Khổ

Ai là người có lợi nhiều nhất trong hôn nhân ?? Dĩ nhiên người nào lỗ thì buồn tình sinh than thở "Cưới vợ là đeo gông vào cô" Câu này cũng quen rồi. Vậy nên "Hôn nhân là mồ chôn của tình yêu" cũng là một lời than thở. Vậy mới sinh chuyện đàn ông ngoại tình để tìm lại tình yêu để được quan tâm chiều chuộng như lúc chưa cưới

Trong mắt phụ nữ thì không có "Hôn nhân là nắm mồ của tình yêu" đâu. Chịu khó vào mấy mục gia đình mà xem mấy chị yêu chồng nhiều lắm. Học nấu ăm, tìm món ngon để nấu v.v.. Chồng ngoài tình là ghen điên lên. => Vợ vẫn yêu chồng bình thường thoải mái => họ không có coi chuyện hôn nhân xấu đâu. Nên chắc chắn câu nói này chỉ có mấy ông nói thôi. Thực tế đi vòng vòng để ý một chút câu này toàn do đàn ông nói thôi. Vào bàn nhậu thì cũng than thở chuyện gia đình suốt. Phụ nữ rất là thâm hiểm đó. Vậy nên đời mới vui khi có phụ nữ
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy mọi người khuyên em là nên lấy vợ thế nó có lợi hơn sống độc thân ở chỗ nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

2pic mang tính giải trí,chủ thớt có vẻ chưa thật sự biết yêu là gì.ngẫm ko biết xung quanh bơn có cô nào xui xẻo hay lởn vởn xung quanh chưa thế"hôn nhân là mồ chôn tình yêu" haizz-khuyến cáo Chu thớt suy nghĩ sâu sắc nghiêm túc về 2 chữ gđình kỹ hen.tình yêu-hôn nhân-gđình,con đường của HP còn chưa hiểu đc quá trình yêu mà lo xa nhỉ 9x ah?
    Thây cậu thích thơ tặng câu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở,đời mất vui khi đã vẹn câu thề" uhm FA đi cho lành
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi undead1000 Xem bài viết
    Khi bạn bệnh nằm một chỗ. Không có ai bạn sẽ làm gì. Khóc sao ?
    Tình yêu không phải cái người ta đặt mà nó là cảm xúc tự nhiên dựa trên sự sắp đặt của số phận.

"Hôn nhân là mồ chôn của tình yêu" => Do con người tự đặt ra. Câu này chính xác là do đàn ông đặt ra. Vì bản tính đàn ông là thích chinh phục. Thời gian còn cưa cẩm tán tỉnh thấy vui vẻ => sau thì bị ràng buộc => cảm thấy bức xúc => cho rằng hôn nhân là mồ chôn của tình yêu.

Thật sự sau khi lấy nhau vấn đề chính là bản chất thật mỗi người bộc lộ. Điển hình là mấy anh/ chị thốt lên "Lúc yêu anh có bao giờ có tính đó đâu sao bây giờ lại lòi ra" hay như sau khi cưới anh chồng thượng cẳn chân hạ cẳng tay v.v...

Nói chung lặp gia đình nếu 2 người thật sự yêu nhau kết quả là hạnh phúc lâu bền. Nhất khi đứa bé được sinh ra. Lớn một chút nó lại lon ton lẽo đẽo theo sau ba/mẹ. U oa nhỏng nhẽo. Rất nhiều người không thích trẻ con nhưng sau khi đón nhận đứa con chào đời bản thân họ thay đổi. Cảm thấy hạnh phúc hơn rất nhiều.

Nếu bạn không muốn chết già một mình ở một góc nào đó thì bạn nên tìm và giữ lấy tình yêu của mình. Cùng nhau sinh ra những đứa bé lẽo đẽo tung tăng theo cha mẹ thì sẽ hiểu ngay.

Nếu bạn vẫn mang ý định độc thân thì có lẽ một khi nào đó. Khi bạn lang thang một mình. Nhìn vào gia đình người khác thật ấm ấp. Hi vọng sớm tìm được một hạnh phúc nhỏ của mình. Đừng tránh né nó để rồi chết gục một nơi nào đó. Không người thân, không bạn bè. Nhìn thật là tội lắm bạn à.

Đọc lại tác phẩm "Cô bé bán diêm" cô bé gục chết một góc hẻm nhỏ khi ngoài trời lạnh lẽo. Không có ai bên cạnh chỉ có những que diêm để vẽ nên hi vọng của riêng mình.
    khi li hôn thì cũng sống một mình mà thôi, sớm muộn gì con người ai cũng phải chết, chết trong cô đơn hay chết trong tay ngươi thân cũng là chết, đến lúc đó thì chẳng còn biết đến ai trên thế giới này nữa, nếu có được thờ cúng thì 100 năm sau cũng biến mất vào cát bụi quên lãng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,471 Bài viết

• 5,469 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [B

Suy nghĩ dở hơi. Ai cũng nghĩ như cậu thì người giàu cần gì phải lấy vợ, mọi việc có osin làm, thích gái gú thì bỏ tiền ra chả ai quản lý....vân vân....tốt nhất là ở mình.

Cậu có sống 1 mình ở xã hội này được ko? Cậu có bạn bè, đến 1 lúc bạn cậu cũng lấy chồng vợ hết mỗi cậu bơ vơ, có tiền nhưng đi về lủi thủi ăn mình, chơi mình có chán không? Cuộc sống đừng có tính toán quá, cái gì cũng lợi với hại mà cân nhắc. Lấy vợ lấy chồng để có người đồng hành cùng mình, vợ chồng cùng chí hướng làm ăn, chăm lo gia đình, ko phải nghĩ cái cảnh cô đơn vì lúc nào cũng có vợ có chồng bên cạnh, đêm hôm nằm mà đạp cái chăn ra cái có vợ đắp cho chả sướng à. Thay vì mọi việc phải suy nghĩ tuốt thì bây giờ có thêm 1 cái đầu nghĩ hộ chẳng tốt hơn à.

Bổ sung thêm cái được: Chồng mình mới lấy vợ được 1 tuần, đi đâu cũng sung sướng cười toe toét khoe là mới sắm được cái máy đa năng, vợ nấu cơm rửa bát cho, giặt là quần áo cho, tối ngủ lại chả phải ôm cái gối nữa, sáng sớm có người gọi dậy đi làm. Tiền có người cầm hộ chả phải lo móc túi, lúc nào hết lại kêu vợ đưa, nhà cửa thiếu cái gì thì vợ sắm chồng chả biết có đồ gì, gội đầu xong còn lười chả chịu sấy nữa vợ lại phải vật ra sấy khô cho. Thật sự là thấy làm đàn ông sướng quá đi.
    Nghỉ yêu...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Chỉ có đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau. Anh nghĩ chú nên lấy chồng
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 56 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Có vợ xấu là bất tài
    Có vợ đẹp là bất an
    Có vợ giỏi là bất xứng
    Có vợ dốt là bất hữu
    ...
    Bị vợ ghen là bất tinh
    Bị vợ đánh là bất tỉnh
    Đấm đá vợ là bất nhân
    Bị vợ cấm vận là bất động
    Lén vợ đi uống bia ôm là bất trung
    Vì vợ mà bỏ bạn là bất nghĩa
    Tin bạn mà mất vợ là bất cẩn
    Lệnh của vợ là bất tử
    Lời vợ dạy là bất thành văn
    Cãi lời vợ là bất kính
    Cãi cha mẹ vợ là bất hiếu
    NHƯNG KHÔNG CÓ VỢ
    LÀ BẤT BÌNH THƯỜNG
    Ồn ào qua đi và em trở về với lặng lẽ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss.Ngo Xem bài viết
    Suy nghĩ dở hơi. Ai cũng nghĩ như cậu thì người giàu cần gì phải lấy vợ, mọi việc có osin làm, thích gái gú thì bỏ tiền ra chả ai quản lý....vân vân....tốt nhất là ở mình.

Cậu có sống 1 mình ở xã hội này được ko? Cậu có bạn bè, đến 1 lúc bạn cậu cũng lấy chồng vợ hết mỗi cậu bơ vơ, có tiền nhưng đi về lủi thủi ăn mình, chơi mình có chán không? Cuộc sống đừng có tính toán quá, cái gì cũng lợi với hại mà cân nhắc. Lấy vợ lấy chồng để có người đồng hành cùng mình, vợ chồng cùng chí hướng làm ăn, chăm lo gia đình, ko phải nghĩ cái cảnh cô đơn vì lúc nào cũng có vợ có chồng bên cạnh, đêm hôm nằm mà đạp cái chăn ra cái có vợ đắp cho chả sướng à. Thay vì mọi việc phải suy nghĩ tuốt thì bây giờ có thêm 1 cái đầu nghĩ hộ chẳng tốt hơn à.

Bổ sung thêm cái được: Chồng mình mới lấy vợ được 1 tuần, đi đâu cũng sung sướng cười toe toét khoe là mới sắm được cái máy đa năng, vợ nấu cơm rửa bát cho, giặt là quần áo cho, tối ngủ lại chả phải ôm cái gối nữa, sáng sớm có người gọi dậy đi làm. Tiền có người cầm hộ chả phải lo móc túi, lúc nào hết lại kêu vợ đưa, nhà cửa thiếu cái gì thì vợ sắm chồng chả biết có đồ gì, gội đầu xong còn lười chả chịu sấy nữa vợ lại phải vật ra sấy khô cho. Thật sự là thấy làm đàn ông sướng quá đi.
    thời buổi này, ngươ giàu chỉ lấy ngừoi giàu, môn đăng hộ đối, mấy ai dám lấy ngươi nghèo,
    lấy vọ mà chỉ để làm viêc nhà thi èm cũng làm được, tiền thì em tiêu cũng tiết kiệm lắm nói chung là em luôn tự chủ đựoc,
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

thời buổi này, ngươ giàu chỉ lấy ngừoi giàu, môn đăng hộ đối, mấy ai dám lấy ngươi nghèo,
    lấy vọ mà chỉ để làm viêc nhà thi èm cũng làm được, tiền thì em tiêu cũng tiết kiệm lắm nói chung là em luôn tự chủ đựoc,
    Anh cũng chả thấy tốt đẹp gì, chỉ vác thêm của nợ vào người, cơ mà đến tuổi như anh, mới thấy mọi việc nên theo quy luật tự nhiên thì mới là thuận, mà thuận theo tự nhiên thì tốt hơn... có lẽ thế
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh2ty Xem bài viết
    2pic mang tính giải trí,chủ thớt có vẻ chưa thật sự biết yêu là gì.ngẫm ko biết xung quanh bơn có cô nào xui xẻo hay lởn vởn xung quanh chưa thế"hôn nhân là mồ chôn tình yêu" haizz-khuyến cáo Chu thớt suy nghĩ sâu sắc nghiêm túc về 2 chữ gđình kỹ hen.tình yêu-hôn nhân-gđình,con đường của HP còn chưa hiểu đc quá trình yêu mà lo xa nhỉ 9x ah?
    Thây cậu thích thơ tặng câu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở,đời mất vui khi đã vẹn câu thề" uhm FA đi cho lành
    em nghe thấy câu đó ỏ đâu đó nên em thêm vào, cho sinh đông,
    giá trị gia đình quan trọng thế nào mà em thấy nó không còn bền vững mà trơ nên mỏng manh dễ vỡ trong thòi đại này,
    • 1,226 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Đối với đàn ông thì độc thân cả đời chả có vấn đề gì nếu không chen vào quan niệm phong kiến có con để nối dõi tông đường. Thực ra trong lịch sử thế giới vẫn có những người đàn ông vĩ đại mà không bao giờ đụng vào phụ nữ nào, thực tế ông ta có kết hôn nhưng ông ta không hề yêu thương vợ ông ta. Cuộc đời ông ta chỉ có sự nghiệp vĩ đại, lý tưởng xây dựng nước Đức hùng mạnh. Đó là 1 hoàng đế cực kì vĩ đại của nước Phổ. Ông ta là gay? Đó là tin đồn từ kẻ thù của ông ta, đơn giản không có kẻ "ái nam ái nữ" nào đủ khả năng kiêu hùng giữa 1 đám đực rựa. Chiến tranh chỉ dành cho những người đàn ông.
    Nếu bạn đủ khả năng kinh tế, cảm thấy không nhất thiết phải lập gia đình và đủ khả năng tự lo thì cứ độc thân chả vấn đề gì. Nhưng tiếc rằng có thể trên đường đời ta sẽ gặp 1 người phụ nữ ta cảm thấy phù hợp ở một thời điểm phù hợp và nếu bạn là người chân chính thì ai chả muốn sống với người mình thương yêu? Còn nếu không gặp ai cả, cũng như có gặp nhưng có một lý tưởng quá to lớn đủ để vuột qua cảm xúc, không sống như mọi người bình thường thì không kết hôn, độc thân cũng là điều bình thường.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2