LẤY VỢ BÊN CÔNG GIÁO(và sự sai lầm của cả 1 bộ phận....)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hittech Xem bài viết
    mình là người lấy vợ bên đạo"(tụi mình lấy nhau dc 6 năm hiện đã có hai nhox) ! bản thân mình cũng là con một và còn là trưởng tộc nữa nên mình rất hiểu tâm trạng của bạn bây h . mình có sẽ không phân tích về đạo nữa mà chỉ nói cho bạn 3 điều thế này :
    1, tình cảm 2 bạn có đủ lớn để vươt qua các rào cản hay ko ?
    2,gia đình nhà gái có sùng đạo ko nếu sùng đạo thì mình nghĩ sẽ không thể thay đổi được họ đâu . bản thân mình trước kia có yêu 2 người có đạo và không đến dc với nhau cũng vì lí do trên
    3, thực ra thời giờ nhiều giáo sứ không còn quan niệm lấy vợ bên đạo là phải theo đạo nữa họ cởi mở hơn rồi tất nhiên họ mong muốn mình theo đạo thì sẽ trọn vẹn hơn . nhưng mình nghĩ quan trọng vẫn là 2 bạn làm thế nào để thuyết phục được 2 bên gia đình đồng ý và cách tốt nhất là đạo ai người ấy dữ . các bạn có thể đến nhà thờ thuyết phục cha để cha làm phép chuẩn cho, mình nhấn mạnh rằng các bạn có đến dc với nhau hay ko là hoàn toàn do 2 bạn là chính!
    chào bác.
    em cũng đang trong tình trạng như trên . thấy bác lấy vk đc 6 năm và h đang có 2 nhóc , thật sự chúc mừng bác. nhưng nếu bác vẫn còn trên forum này thì bác có thể chia sẻ cho em 1 chút kinh nghiệm đc ko.
    đây là số zalo 0961 422 709 của em. em xin đc cảm ơn bác trước ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi là trai bên lương lấy vợ bên đạo cũng được 5 năm và có với nhau được một cô con gái 4 tuổi. Hiện tai bây giờ hôn nhân của tôi đang rất bế tắc, và chuẩn bị đi đến ly hôn. Tôi khuyên bạn nên từ bỏ , sự khác nhau về văn hóa cách sống v..v nó không có nhiều điểm chung kho đi được lâu dài với nhau lắm. Chúc bạn đưa ra được quyết định sáng suốt
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2