TIN TÀI TRỢ.

Lần đầu ra mắt bạn của người yêu (hỏi ngu tý ạ)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.87K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào các mẹ ạ.
    Chuyện là em mới nhận lời yêu hơn 1 tháng. Chuyện cũng không có j chỉ là gần đây anh ý muốn ra mắt em với bạn bè của anh ý ạ.
    Bình thường thì em khá tự tin khi xuất hiện trước mặt ng khác kể cả người lạ. Cơ mà chả hiểu sao khi bảo đi gặp bạn anh ý em lo lắm ý ạ.
    Tuy tuổi anh ý còn khá trẻ cơ mà cả hội bạn bè hiện giờ ai cũng công ăn việc làm thậm chí khá là thành đạt. Em vẫn đang là sinh viên, chưa tiếp xúc nhiều với người lớn và thành đạt nhiều. Em lo lắng ko biết mình có ăn nói hay thể hiện làm bạn bè anh ý ko vui hay không ý ạ. Cá nhân em thì mong muốn mình tạo đc ấn tượng tốt với cả giữ đc mqh lâu dài vs bạn bè của ng yêu. Dù sao yêu đương cũng ko thể chỉ 2 ng với nhau và em khá nghiêm túc với chuyện tình cảm này ạ.
    Người yêu em thì cứ có hẹn vs bạn bè là lại nt bảo muốn em đi. Nhưng em cứ lần lữa từ chối mãi. Anh bảo cứ thế sau ko dám ra ngoài giao du bạn bè cùng anh à. Mà em thì cơ bản là lo lắng quá ý ạ.
    Các mẹ có kinh nghiệm có thể cho em xin ít bí kíp đc không ạ.
    Nên ăn nói như thế nào với cả không nên nói những vấn đề gì ý ạ.
    Em ngu tý mn đừng mắng em tội nghiệp ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình có n.y 2 năm nhưng cũng chẳng bao giờ a dẫn mình đi ra mắt nên mình k bik tư vấn sao đây
    • 671 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieulinh1205 Xem bài viết

Mình có n.y 2 năm nhưng cũng chẳng bao giờ a dẫn mình đi ra mắt nên mình k bik tư vấn sao đây
    Hai năm mà chưa ra mắt chắc chẳng bao giờ có ý định ra mắt luôn: "Người tình dấu mặt"

Chủ top cứ bình tĩnh, tự tin mà đi "giáp lá cà" thôi. Ăn mặc đẹp nhưng cũng phải lịch sự, tới nơi cư xử thân thiện, đúng mực, đừng có bô lô ba la hay là im như thóc ra là được.
    Destiny
    • 231 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maylily_hv Xem bài viết
    Hai năm mà chưa ra mắt chắc chẳng bao giờ có ý định ra mắt luôn: "Người tình dấu mặt"

Chủ top cứ bình tĩnh, tự tin mà đi "giáp lá cà" thôi. Ăn mặc đẹp nhưng cũng phải lịch sự, tới nơi cư xử thân thiện, đúng mực, đừng có bô lô ba la hay là im như thóc ra là được.
    Chắc vậy
    Mà giờ cũng k có cơ hội nào để ra mắt
    • 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị ơi cứ chém gió bụi mù lên
    haylaanhcuangayxuaduockhong
    • 105 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

gặp có gì đâu mà phải lo sợ ý nhỉ?với a nhé,gặp ai chém gió cũng đc,nói chuyện hết ngày cũng chả sao,nói chung e cứ ăn mặc sexy quyến rũ 1 chút là oke.A mà dẫn ng yêu đi gặp bạn bè a mà bạn a chê là xấu là có khi a bỏ đấy
    • 210 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Đáng yêu nhỉ, mình quen đâu gần 1 tuần bị lừa làm người yêu, mới yêu được một tháng đã bị dụ về nhà ra mắt, yêu chưa đầy nửa năm đã bị giục cưới... Mà tính khí trẻ con suốt ngày bô lô ba la nhõng nhẽo như kiểu mấy em tuổi teen vừa mí dậy thì ý. Về cơ bản là phải thật tự tin, cứ giao tiếp nói chuyện thoải mái, câu chuyện nào hay mà mình biết thì góp vui, còn không thì chăm chú lắng nghe, thi thoảng đặt vài câu hỏi để gọi là có kết nối giao tiếp với mọi người xung quanh. Ăn mặc thì giản dị cũng được, cầu kì cũng được, miễn sao phải thật thoải mái. Nếu là đi uống nước trò chuyện thì đơn giản nhẹ nhàng hơn, còn đi ăn thì cũng phải chú ý, nhất là chỉ có mình là nữ giới. Ngẫm lại mới thấy người yêu mình đơn giản, chẳng biết các bạn ảnh có khen chê gì không mình hỏi không thấy ý kiến ý cò gì, bảo khen chê gì thì quyền là ở anh chứ không đến lượt các bác ấy, xong rồi suốt ngày bán than bạn anh nó vợ con đề huề hết rồi sao em không nhốt anh vô còng như chúng nó đi. Hê hê. Cũng phải còn khướt.
    La vie, c'est comme une bicyclette, il faut avancer pour ne pas perdre l'équilibre.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maylily_hv Xem bài viết

Em thì ko lo em bô lô ba la ý ạ. Cơ mà im như thóc thì dễ lắm ạ. Hức
    Mí cả hội bạn bè này đều dân du học về. Em thề là ng yêu em nói đan vài từ tiếng anh em còn ko hiểu j. Phải ra luật nch vs em chỉ đc nói tiếng việt. Nhỡ đâu đi cả hội bạn anh ý em lại ứ hiểu j thì phải làm sao ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMunAyame Xem bài viết
    Đáng yêu nhỉ, mình quen đâu gần 1 tuần bị lừa làm người yêu, mới yêu được một tháng đã bị dụ về nhà ra mắt, yêu chưa đầy nửa năm đã bị giục cưới... Mà tính khí trẻ con suốt ngày bô lô ba la nhõng nhẽo như kiểu mấy em tuổi teen vừa mí dậy thì ý. Về cơ bản là phải thật tự tin, cứ giao tiếp nói chuyện thoải mái, câu chuyện nào hay mà mình biết thì góp vui, còn không thì chăm chú lắng nghe, thi thoảng đặt vài câu hỏi để gọi là có kết nối giao tiếp với mọi người xung quanh. Ăn mặc thì giản dị cũng được, cầu kì cũng được, miễn sao phải thật thoải mái. Nếu là đi uống nước trò chuyện thì đơn giản nhẹ nhàng hơn, còn đi ăn thì cũng phải chú ý, nhất là chỉ có mình là nữ giới. Ngẫm lại mới thấy người yêu mình đơn giản, chẳng biết các bạn ảnh có khen chê gì không mình hỏi không thấy ý kiến ý cò gì, bảo khen chê gì thì quyền là ở anh chứ không đến lượt các bác ấy, xong rồi suốt ngày bán than bạn anh nó vợ con đề huề hết rồi sao em không nhốt anh vô còng như chúng nó đi. Hê hê. Cũng phải còn khướt.
    Á á vui thế ạ. Em thì em biết trốn mãi ko đc. Hôm nay hứa trốn nốt lần cuối ạ. Em phải chuẩn bị tinh thần cho lần gọi tiếp theo ý. Cứ run là em chỉ có muốn khóc thôi
    • 210 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Tớ thấy tinh thần cứ thật thoải mái thì làm gì cũng xuôi chèo mát mái nhé. Ngày trước tớ hay bị người yêu giục cái khoản ra mắt, mới yêu nên tớ cũng thấy ngại xong giục nhiều là đâm ra tớ cáu. Cũng phải ngồi bàn bạc chán chê đấy, xong ngy tớ rút ra là tính tớ bướng, không bắt ép được.
    Ai lần đầu ra mắt chẳng run, nhưng cá nhân tớ hôm sang ra mắt nhà người yêu thấy vui cực, không khí rất chi là đầm ấm như ở nhà với bố mẹ ý nên tớ cũng vô tư hồn nhiên chứ không bị gò bó gì.
    Ngy tớ làm bên kinh tế, hôm ngồi ăn uống với mấy ông bạn anh ý thấy toàn kể chuyện kinh tế chính trị tớ chỉ ngồi nghe, ngồi ăn, ngồi gắp thức ăn cho mọi người, hóng có chuyện nào hay ho tớ biết thì tớ tham gia cùng, căn bản mình bị lệch tông tuổi với ngy, nhưng mà ngy tớ biết nên toàn hỏi han tớ nói chuyện với tớ, thấy an ủi phần nào hehe.
    Không biết rõ được ngy bạn làm gì, bao nhiêu tuổi nhưng nếu bạn cảm thấy chưa thật tự tin cho buổi ra mắt thì phải thăm dò hỏi han ý ới anh ý xem bạn bè anh ý như thế nào, các anh hay trò chuyện chủ đề gì xem người yêu bạn chia sẻ ra sao. Tớ học bên khối ngoại ngữ, bạn bè cũng có dân du học về, ngồi với nhau thi thoảng cũng chém vài câu tiếng anh cho vui vui thôi, còn đâu vẫn yêu tiếng mẹ đẻ lắm.
    Chúc gái thành công trong buổi ra mắt đầu tiên và ghi thêm điểm trong lòng người yêu nhé!
    La vie, c'est comme une bicyclette, il faut avancer pour ne pas perdre l'équilibre.
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có gì đâu mà bạn lo lắng mãi thế. Vui tính lên một tí, mở lòng nói chuyện với mọi người thôi chứ có gì mà bạn phải sợ chứ à.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMunAyame Xem bài viết
    Tớ thấy tinh thần cứ thật thoải mái thì làm gì cũng xuôi chèo mát mái nhé. Ngày trước tớ hay bị người yêu giục cái khoản ra mắt, mới yêu nên tớ cũng thấy ngại xong giục nhiều là đâm ra tớ cáu. Cũng phải ngồi bàn bạc chán chê đấy, xong ngy tớ rút ra là tính tớ bướng, không bắt ép được.
    Ai lần đầu ra mắt chẳng run, nhưng cá nhân tớ hôm sang ra mắt nhà người yêu thấy vui cực, không khí rất chi là đầm ấm như ở nhà với bố mẹ ý nên tớ cũng vô tư hồn nhiên chứ không bị gò bó gì.
    Ngy tớ làm bên kinh tế, hôm ngồi ăn uống với mấy ông bạn anh ý thấy toàn kể chuyện kinh tế chính trị tớ chỉ ngồi nghe, ngồi ăn, ngồi gắp thức ăn cho mọi người, hóng có chuyện nào hay ho tớ biết thì tớ tham gia cùng, căn bản mình bị lệch tông tuổi với ngy, nhưng mà ngy tớ biết nên toàn hỏi han tớ nói chuyện với tớ, thấy an ủi phần nào hehe.
    Không biết rõ được ngy bạn làm gì, bao nhiêu tuổi nhưng nếu bạn cảm thấy chưa thật tự tin cho buổi ra mắt thì phải thăm dò hỏi han ý ới anh ý xem bạn bè anh ý như thế nào, các anh hay trò chuyện chủ đề gì xem người yêu bạn chia sẻ ra sao. Tớ học bên khối ngoại ngữ, bạn bè cũng có dân du học về, ngồi với nhau thi thoảng cũng chém vài câu tiếng anh cho vui vui thôi, còn đâu vẫn yêu tiếng mẹ đẻ lắm.
    Chúc gái thành công trong buổi ra mắt đầu tiên và ghi thêm điểm trong lòng người yêu nhé!
    Hắc hắc. Bọn em mới yêu nhau mà dắt em đi giới thiệu em cứ bị ngại ấy ạ. Đùa chứ đến ng yêu mình em còn chưa thực sự hiểu. Nắm tay em còn ngại nữa là tiếp xúc vs bạn bè anh ý.
    Anh ý làm Ngân hàng, bạn bè chủ yếu là làm tài chính hoặc giảng viên ạ.
    Mà em sinh viên gặp ngay giảng viên cùng trường em càng sợ hơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramxinhxan Xem bài viết
    Có gì đâu mà bạn lo lắng mãi thế. Vui tính lên một tí, mở lòng nói chuyện với mọi người thôi chứ có gì mà bạn phải sợ chứ à.
    Hì hì. Mình sợ bạn bè anh ý không thích mình ý. Mà bạn bè thì thân từ nhỏ. Mình thì ms quen chưa lâu. Lo lắm ạ.
    Với cả trong hội bạn anh ý có một chị thích anh ý khá lâu rồi. Mình cũng ngại gặp chị ý quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

A ý dẫn bạn đi trc hết là cũng nghiêm túc mối quan hệ với bạn rồi bạn nên mừng ở điều đó vì ctrai bh toàn yêu 2 đứa bít với nhau k tử tế gì đâu. Bạn bè thì cũng chẳng bh quan tâm quá tới ny của bạn cũng chỉ là gặp nc thấy nhìn đc hay k, cái chính 1 là ngoan hẳn 2 là biết nói chuyện. Lần gặp đầu bạn cũng chỉ cần chào hỏi thôi, tỏ ra lắng nghe nếu cái bạn biết thì có thể nói vào còn k biết thì đợi mng nói xong thì hỏi hoặc không bạn cứ cười cười trêu là e k hiểu lắm ý các a nc nhg chắc phải cắp sách gặp nhau học hỏi vậy. Bạn cũng là sv và mình cũng vậy, ngta đi làm rùi dắt ny đi cũng chỉ là mng bít nhau thôi, k cần phải thân thiết, ngta cũng chả để ý tới mình nhìu đâu bạn ạ. Cứ cư xử lễ phép đúng mực là ấn tg tốt rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

à đúng rùi tránh cứ nói thầm với ny bạn ạ cái này trong mắt ng khác sẽ k đánh giá tốt về mình đâu có gì cứ ăn to nói lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ny của bạn bh là giống ny cũ của tớ, bạn bè a ý chẳng đáng sợ, bh về gặp ba mẹ a ý mới lo nếu ba mẹ ngta k thoáng tính
    • 87 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Người yêu mà dẫn ra mắt bạn bè thì ảnh đang xem đây là mối quan hệ nghiêm túc rồi. Cố gắng bình tĩnh, thể hiện những gì mình có, ko thái quá là được, chịu khó nghe người khác nói chuyện, cười và trả lời khi được hỏi, làm thân với 1 vài người ngồi cạnh, hỏi han họ vê công việc...
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KieuNgan-Ngo Xem bài viết
    Người yêu mà dẫn ra mắt bạn bè thì ảnh đang xem đây là mối quan hệ nghiêm túc rồi. Cố gắng bình tĩnh, thể hiện những gì mình có, ko thái quá là được, chịu khó nghe người khác nói chuyện, cười và trả lời khi được hỏi, làm thân với 1 vài người ngồi cạnh, hỏi han họ vê công việc...
    Thằng bạn mình 1 năm nó dẫn 3, 4 em ny giới thiệu lcho cả lũ nên chưa chắc nó đưa đi ra mắt bạn bè là nghiêm túc hơn so với thằng cứ giấu tịt ny đi đâu bạn ạ

Còn em chủ top thì cứ thoải mái tinh thần, nếu muốn ấn tượng tốt thì cứ giả vờ e thẹn hỏi gì đáp nấy, lâu lâu tủm tỉm còn kg thì cứ xả láng đi e ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cứ tự tin là chính minh, đôi lúc giữ kẽ 1 tí là được, ko quá tự nhiên đến vô duyên mà cũng ko quá im lặng, kín đáo. Hãy bắt chuyện 1 cách tế nhị với bạn bè anh ấy để giành lấy cảm tình. Mà khuyên vậy thôi chứ mình cũng dở vụ này lắm.
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cơ hội tốt đấy chứ sao lại bỏ qua. Mình muốn mà chưa có cơ hội đây. Ngừoi yêu đi làm suốt huhu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quynhjan1001